• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

ngo_hn

Member
cắm cáp kết nối hd2 với pc sau đó chạy file exe là tự cài thôi mà! còn file cab thì cài trên máy.

Nó đâu có tùy chọn để cài vào điện thoại đâu ạ. Đã cài thử rồi, nó chỉ đưa đường dẫn cài vào PC thôi, kg có lựa chọn để cài vào điện thoại được.

Nó đâu có tùy chọn để cài vào điện thoại đâu ạ. Đã cài thử rồi, nó chỉ đưa đường dẫn cài vào PC thôi, kg có lựa chọn để cài vào điện thoại được.
Bạn phải kết nối thành công với PC, sau đó chạy file .exe cần cài, các bước cài gần giống với cài PM trên PC, bạn thấy khi nào trên PPC báo cài là nó sẽ tự cài vào máy... Khi cài xong trong Program Files của máy tính sẽ có thư mục cài của PM này và trong thư mục đó sẽ có file .cab của chính PM đó, bạn copy file .cab này ra để sau này cài trên thẻ cho tiện..

Baltalon

Mong các bác tư vấn giúp em hiện tại HD2 T-mobie up Rom nào là ổn nhất ạh... Em xin chân thành cảm ơn...

Mong các bác tư vấn giúp em hiện tại HD2 T-mobie up Rom nào là ổn nhất ạh... Em xin chân thành cảm ơn...
Nếu máy bạn đã HardSPL rồi thì úp thỏa mái các bản rom khác nhau. Rất nhiều người cứ hỏi là úp bản nào ổn định nhất, nhanh nhất, mượt nhất,... mà sao không tự mình úp hết các bản rom để cảm nhận nhỉ ??? Có máy, có rom trong tay mà, khó gì đâu... Bạn cứ úp từng bản và nên úp những bản ra gần đây thì sẽ tốt hơn vì bản sau tính ổn định sẽ cao hơn và fix được các lỗi của các bản rom trước đó...

doquangduc

Well-Known Member

Blue Sea. Dùng thử thấy ngon. Mà dạo này Bác Blue Sea Nấu lên tay lắm, cứ đà này lên MOD như chơi.

Baltalon

Cảm ơn các bác ạh. Chẳng qua là em lo vì nghe các bác bảo em T-mobile up ROM bậy bạ dễ lên đường như chơi hic...

Pos3idon

Cháu vừa Up Rom 51CO5 này xong, chạy good, cảm ứng mượt nhưng chẳng biết sao ngoài màn hình Home, mỗi nút Menu bên dưới góc phải, bấm vào nó sáng nút lên nhưng ko hiện gì cả. Không chỉnh được màn hình từ nút đó. Còn bên trong thì bình thường. Bác giúp cháu với

ngo_hn

Member
Anh Quang cho em hỏi tý nhé! Em T-Mobile của em mấy hôm trước dùng ROM ship Ok được khoảng hơn 2 tháng, sau đó rất hay bị treo máy, thường là vào lúc sạc pin xong, phải tháo pin ra lắp lại mới khởi động lại đc. Sau đó có một hôm đẹp trời cách đây khoảng 2 tuần tự nhiên nó HR lại toàn bộ máy sau khi em tháo ra lắp vào quả pin. Từ hôm đó đến nay nó bị hiện tượng HR khoảng 5 lần rồi.
Cách đây mấy hôm em có up lại bản ROM của bác ngày 15/7 dùng được khoảng 3 hôm sáng nay lại bị HR, mà chả làm gì nó cả, em thấy nó chạy chậm nghĩ là bộ nhớ nặng, reset bằng phím mềm thế là nó tiện thể HR luôn. Em đã fomat lại máy rồi cài lại bản ROM của bác rồi, từ sáng đến giờ thì OK nhưng cũng k biết là được mấy ngày.
Theo bác thì lỗi đó là của phần cứng hay phần mềm? làm thế nào để khắc phục?

DucLong

Super V.I.P
Anh Quang cho em hỏi tý nhé! Em T-Mobile của em mấy hôm trước dùng ROM ship Ok được khoảng hơn 2 tháng, sau đó rất hay bị treo máy, thường là vào lúc sạc pin xong, phải tháo pin ra lắp lại mới khởi động lại đc. Sau đó có một hôm đẹp trời cách đây khoảng 2 tuần tự nhiên nó HR lại toàn bộ máy sau khi em tháo ra lắp vào quả pin. Từ hôm đó đến nay nó bị hiện tượng HR khoảng 5 lần rồi.
Cách đây mấy hôm em có up lại bản ROM của bác ngày 15/7 dùng được khoảng 3 hôm sáng nay lại bị HR, mà chả làm gì nó cả, em thấy nó chạy chậm nghĩ là bộ nhớ nặng, reset bằng phím mềm thế là nó tiện thể HR luôn. Em đã fomat lại máy rồi cài lại bản ROM của bác rồi, từ sáng đến giờ thì OK nhưng cũng k biết là được mấy ngày.
Bạn kiểm tra xem có kẹt phím cứng nào không, Lấy pin ra lấy bay bấm đều các phím, phím nào nó nhạy không đều là có vấn đề.

ichte

Well-Known Member
..............
Đọc cách chuẩn bị máy để up rom, rồi sử dụng Task 29, xong up rom mới sẽ hết (Lưu ý đọc các hướng dẫn thật cận thận, không nó thành cục gạch đấy).

Pos3idon

Tình hình sau chuyến phiêu lưu dưới hồ nước của con HD2 của mình thì mình đã cứu được. Và em nó đã hoạt động bình thường, chạy mượt mà như chưa từng xuống nước. Nhưng khổ cái từ dạo ấy pin hao kinh khủng, sạc 100% xài được tầm hơn 1/2 ngày :( Trước thì khoảng 2 ngày. Bác nào có ý kiến gì chỉ mình với, hay phải thay pin...Máy mới tinh xài mới dc 2 tuần :(

Tình hình sau chuyến phiêu lưu dưới hồ nước của con HD2 của mình thì mình đã cứu được. Và em nó đã hoạt động bình thường, chạy mượt mà như chưa từng xuống nước. Nhưng khổ cái từ dạo ấy pin hao kinh khủng, sạc 100% xài được tầm hơn 1/2 ngày :( Trước thì khoảng 2 ngày. Bác nào có ý kiến gì chỉ mình với, hay phải thay pin...Máy mới tinh xài mới dc 2 tuần :(
Máy của bạn mình nghĩ là bị ăn dòng rồi, ngoài ra cũng có thể là do cục pin của bạn... Bạn thử với cục pin khác xem sao nhé...

ngo_hn

Member
Đọc cách chuẩn bị máy để up rom, rồi sử dụng Task 29, xong up rom mới sẽ hết (Lưu ý đọc các hướng dẫn thật cận thận, không nó thành cục gạch đấy).

Hì hì, Mod không đọc kỹ rồi ạ. Làm hết cách rồi!

ichte

Well-Known Member
Ok, nếu đã task 29 thì sẽ hết đấy. Lỗi đấy mình từng gặp;;)

hoaiphong1986

mọi người cho em hỏi con hd2 của em có phần IM em có đăng ký vào yahoo nhưng khi đang nhập máy báo đòi code gì đó? ko thể vào được. nhờ a em chỉ dẫn. chân thành cám ơn .thân!

caonha

Cho em hỏi bị ăn dòng là bị gì vậy anh :|

Ăn dòng là bị hao nguồn đó bác à (lúc điện thoại ở chế độ nghỉ năng lượng sử dụng pin lớn), có 2 trường hợp bị máy hoặc cục pin, nếu máy ăn dòng thì dù có thay cục pin khác thì vẫn hao pin, hy vọng máy của bác pin không cầm thì thay cục pin khác sẽ hết.

ngo_hn

Member
Ok, nếu đã task 29 thì sẽ hết đấy. Lỗi đấy mình từng gặp;;)

Cũng hy vọng là như vậy, =D> thực sự nếu cứ thỉnh thoảng lại bị HR một lần thì thà k dùng còn hơn!

Pos3idon

Nếu trường hợp máy bị ăn dòng thì mình có cách nào để khắc phục sửa chữa ko ?? Thanks all

Status
Không mở trả lời sau này.