• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

ngo_hn

Member
Cái HD2 Tmobile mình dùng sau hơn một tháng bắt đầu dở chứng. Cứ thỉnh thoảng nó lại treo cứng, kg có một phím nào có tác dụng nữa, gọi vào số đt vẫn thấy tín hiệu đổ chuông, nhưng máy thì tịt mít chẳng có động tĩnh gì. Để khởi động lại phải rút hẳn pin ra, chờ một chút rồi lắp lại và khởi động lại mới được. Phải làm thế nào bây giờ các bác nhỉ?

Cái HD2 Tmobile mình dùng sau hơn một tháng bắt đầu dở chứng. Cứ thỉnh thoảng nó lại treo cứng, kg có một phím nào có tác dụng nữa, gọi vào số đt vẫn thấy tín hiệu đổ chuông, nhưng máy thì tịt mít chẳng có động tĩnh gì. Để khởi động lại phải rút hẳn pin ra, chờ một chút rồi lắp lại và khởi động lại mới được. Phải làm thế nào bây giờ các bác nhỉ?
Bạn HardReset lại hay úp rom khác sẽ hết các lỗi trên...

ahueih

Mình cài Game Assassins Creed mobile và bị treo máy. RS lại máy và tiến hành Remove cái game này đi nhưng trên màn hình xuất hiện cái Folder của Game này. Bác nào hướng dẫn mình xoá nó đi với. Xin cảm ơn !

DucLong

Super V.I.P
Mình cài Game Assassins Creed mobile và bị treo máy. RS lại máy và tiến hành Remove cái game này đi nhưng trên màn hình xuất hiện cái Folder của Game này. Bác nào hướng dẫn mình xoá nó đi với. Xin cảm ơn !
Bạn vào windows/start menu/programs tìm đến cái shortcut xóa nó đi.

ahueih

cai giao diện HTC sence em tìm trong remove program không thấy cái shotcut đấy mới khổ chứ. bác hướng dẫn em chi tiết hơn được không ? cảm ơn bác

NhatToai

Super V.I.P
cai giao diện HTC sence em tìm trong remove program không thấy cái shotcut đấy mới khổ chứ. bác hướng dẫn em chi tiết hơn được không ? cảm ơn bác

Bạn vào Program,tìm đến File Explorer và bấm vào đó.
Tiếp theo,trong chương trình File Explorer,bạn cứ chọn Up(góc dưới bên trái) cho đến lúc trong danh sách thấy Windows thì bấm vào đó,kéo lên tìm đến dòng Start Menu thì vào,rồi lại vào tiếp dòng Programs là sẽ thấy cái shortcut đấy(cũng có thể nằm trong thư mục Game)
Nói chung đây là cách xóa các shortcut từ File Explorer.
Hy vọng như thế này là chi tiết rồi đấy...

bemap179

E mới dùng HD2 nên có thắc mắc thế này ạ.E để điện thoại chế độ rung thì khi nghe nhạc không thấy tiếng,còn khi để bình chế độ bình thường trong profile thì có tiếng khi nghe nhạc nhưng lại không rung khi có cuộc gọi đến.
Thêm nữa sim của e đã kết nối 3G nhưng khi vào internet qua 3G thì không biết phải vào như thế nào( e dùng 3G của mobifone ạ).Vì từ lúc mua đến giờ (2 ngày) e toàn vào qua Wifi thôi ạ.Vậy không biết là sẽ phải set up cài đặt những gì để sử dụng được 3G. Máy e là hàng xách tay thì phải vì có chữ T-mobile trên mặt điện thoại
Rất mong được các bác giải thích sớm,e xin chân thành cảm ơn

venusian

Moderator
E mới dùng HD2 nên có thắc mắc thế này ạ.E để điện thoại chế độ rung thì khi nghe nhạc không thấy tiếng,còn khi để bình chế độ bình thường trong profile thì có tiếng khi nghe nhạc nhưng lại không rung khi có cuộc gọi đến.
Thêm nữa sim của e đã kết nối 3G nhưng khi vào internet qua 3G thì không biết phải vào như thế nào( e dùng 3G của mobifone ạ).Vì từ lúc mua đến giờ (2 ngày) e toàn vào qua Wifi thôi ạ.Vậy không biết là sẽ phải set up cài đặt những gì để sử dụng được 3G. Máy e là hàng xách tay thì phải vì có chữ T-mobile trên mặt điện thoại
Rất mong được các bác giải thích sớm,e xin chân thành cảm ơn

1, Ko bít phải giải thích như thế nào. Nếu bạn set cấu hình im lặng thì sẽ ko nghe đc nhạc đâu.
Còn để cấu hình bình thường mà ko có rung thì bạn phải set lại cấu hình đó
Menu/ settings / Pesonal / Phone / Phần Ring type chọn là Vibrate and Ring là ok.
2. HD2 tự set cấu hình internet bạn ạ. Nếu sim bạn đã kích hoạt 3G thì chỉ việc lắp Sim vào là máy tự search cấu hình.
Bạn đang dùng Rom gì nếu dùng Rom cook trên diễn dàn thì chì việc vào tab settings/ Wireless controls bật ON cái 3G nên là đc.
Còn nếu ko có thì ở phần Wireless controls / Phone / Band /bẠ chọn là Auto hết.
Lưu ý: để như vậy thì sẽ rất tốn pin đấy.

ngo_hn

Member
Điên quá mất thôi, trong có 3 tuần mà cái HD2 của mình tự reset lại đến 2 lần. Sáng ra sau khi cắm sạc, bật lên kg thấy động đậy gì, đến lúc tháo pin ra rồi lắp lại và bật lên thì máy tự động hard reset. Nhờ các bác hướng dẫn cho cách xử lý triệt để lỗi này được không ạ. Chứ cứ như này chắc phải bỏ đi quá... Thêm nữa lúc mới reset lại máy nhận 3G của mobifone nhưng sau một lúc thì mất chỉ còn 2G, suốt mấy tuần vừa rồi đều phải dùng GPRS của sóng 2G.

hoaiphong1986

chào mọi người! em vừa mua 1 con hd2 hàng xài rồi ở cửa hàng yến nhi. lúc mua test máy ok lắm nhưng xài tới tối thì máy bị đứng , cảm ứng bấm ko ăn. hic sáng lên hỏi cửa hàng thì nó nói bị hư cảm ứng. hic chán quá chẵng lẽ cảm ứng con này dễ hư vậy sao?chủ cửa hàng bảo do em bỏ máy trong túi quần bị cấn , nên hư cảm ứng.thay cảm ứng 2 tr 1 ;nản toàn tập

hoaiphong1986

e mới mua 1 con HD2 HÀNG T MOBILE
OS verion 5.2.21889(21889.5.0.87)
manila 2.5.20121412.1
rom 2.10.531.0
radio 2.08.50.08-2
MONG anh em chỉ giúp; e có cần up lên bản rom mới ko? em mua máy ở yến nhi mobiado ko biết cửa hàng này thế nào? chủ cửa hàng bảo xài hàng t-mobile mà up room dễ chết máy???vì e mới dùng nên còn gà lắm mong mọi người đừng cười. tới nỗi cái nắp pin e cũng mở ko được?và con này là hàng quốc tế hay unclock??
cám ơn mọi người đã tư vấn. thanks so much!

buihieupda

chào mọi người! em vừa mua 1 con hd2 hàng xài rồi ở cửa hàng yến nhi. lúc mua test máy ok lắm nhưng xài tới tối thì máy bị đứng , cảm ứng bấm ko ăn. hic sáng lên hỏi cửa hàng thì nó nói bị hư cảm ứng. hic chán quá chẵng lẽ cảm ứng con này dễ hư vậy sao?chủ cửa hàng bảo do em bỏ máy trong túi quần bị cấn , nên hư cảm ứng.thay cảm ứng 2 tr 1 ;nản toàn tập

sao lại mua hàng ''xài rồi'' chẳng đáng bao nhiêu cứ new 100% mà múc,

DucLong

Super V.I.P
manila 2.5.20121412.1
rom 2.10.531.0
radio 2.08.50.08-2
MONG anh em chỉ giúp; e có cần up lên bản rom mới ko? em mua máy ở yến nhi mobiado ko biết cửa hàng này thế nào? chủ cửa hàng bảo xài hàng t-mobile mà up room dễ chết máy???vì e mới dùng nên còn gà lắm mong mọi người đừng cười. tới nỗi cái nắp pin e cũng mở ko được?và con này là hàng quốc tế hay unclock??
Bạn chịu khó đọc hết các topic hướng dẫn ở trên phần Sticky thì sẽ hiểu được nhiều điều. Đầu tiên phải trang bị kiến thức cho mình đã. Các bài viết rất hữu ích đấy.

ancola66

Super V.I.P
* Lỗi này có thể do về bạn vọc hoặc nghịch nhiều (Mà chưa quen sử dụng WM) nên máy bị treo:-?. HardReset là lại OK.
* Màn hình của HD2 là màn hình cảm ứng điện dung (Màn hình cứng) có phải là cảm ứng điện trở (Màn hình mềm )như các dòng điện thoại trước đâu mà cấn:))>>>Khó có khả năng hỏng màn hình:-?

PDAMobile

Bác bị tụi nó lừa rồi.Làm gì có chuyện mới mua hồi sáng,tới tối đã hư màn hình,bác nên ra bắt tụi nó đổi máy khác,hoặc lấy tiền lại.

hoaiphong1986

hic đúng là bọn lừa đảo , thôi coi như đổi lấy 1 bài học. thanks a em đã tư vấn dùm đặc biệt là mod longnguyen30. em phải chịu lỗ 1 tr tiền chia đôi màn hình với tụi nó , e bù thêm 1 chai nữa để lấy con HD2 TMOBILE mới luôn rồi. chán tụi này thật. làm ăn kì quá .

DucLong

Super V.I.P
manila 2.5.20121412.1
rom 2.10.531.0
radio 2.08.50.08-2
Máy do các hãng bán ra có hai loại:
1/ Bán cho các mạng mobile, các mạng này tùy theo chiến lược kinh doanh mà có thể khóa sim khi người dùng sử dụng cho mạng khác. Tức là chỉ có thể sử dụng cho mạng đó và mình phải kí hợp đồng thuê bao trong một thời gian nhất định.
2/ Bán trực tiếp cho người dùng hay đại lý kinh doanh điện thoại, loại máy này sim mở có thể dùng nhiều mạng khác nhau nhưng giá cao hơn.

Như vậy khóa máy sẽ có hai hình thức:
- Khóa sim (tức là khóa mạng) muốn mở thì phải unlock sim. Khi mua về bỏ sim vào dùng được thì sim đang không bị khóa.
- Khóa không cho up rom khác. Các máy mới mua về muốn up rom khác phải tiến hành bước này gọi là unlock cho máy, tiếng chuyên môn là Hard SPL cho máy.
sau khi tiến hành Hard SPL cho máy đúng cách, tải các ROM cùng dòng máy sẽ up được vào cho máy mà không sợ bị chết máy.
Các máy sản xuất bán ra có nhiều tên gọi khác nhau, chúng được phân loại sắp xếp vào cùng trong một khu vực. Trên diễn đàn PDAVIET các máy cùng dòng sẽ được liệt kê trong topic thảo luận và chia sẽ kinh nghiệm của dòng máy đó.

hanoiwap

Super V.I.P
hic đúng là bọn lừa đảo , thôi coi như đổi lấy 1 bài học. thanks a em đã tư vấn dùm đặc biệt là mod longnguyen30. em phải chịu lỗ 1 tr tiền chia đôi màn hình với tụi nó , e bù thêm 1 chai nữa để lấy con HD2 TMOBILE mới luôn rồi. chán tụi này thật. làm ăn kì quá .

Cảm ứng của HD2 thường không hoạt động do bị rơi nên không tiếp xúc.Khởi động lại và miết nhẹ lên chữ hTc phía trên 5 phím cứng.20% khả năng phục hồi được.Không kết quả thì tháo máy để xử lý.Khả năng 70% thàng công.Trường hợp sấy máy quá nóng dễ gây hỏng cảm ứng

ngo_hn

Member
Cách cài đặt các phần mềm cho HD2

Các bác làm ơn hướng dẫn cách cài đặt các phần mềm có đuôi exe cho HD2 với ạ. Em dùng win 7, WM device center, và HD2 T-mobile ạ. Thanks các bác nhiều!

buihieupda

cắm cáp kết nối hd2 với pc sau đó chạy file exe là tự cài thôi mà! còn file cab thì cài trên máy.

Status
Không mở trả lời sau này.