• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

DucLong

Super V.I.P
Cho mình hỏi HD2 1Gb ROM có hàng nhập từ Châu Âu không vậy ??? Tại mình thấy ở phongcachmobile họ đề là "Hàng Châu Âu (RAM 576MB, ROM 1GB) + thẻ 16GB zin trị giá 1.000.000đ" (http://phongcachmobile.com.vn/products/35A4E953/HTC-HD2.html) .Em tưởng HD2 1Gb ROM chỉ có ở T-Mobile (Mỹ) thôi chứ ????

Bạn lấy máy bấm vào start/setting/system/Device infomations/Hardware infomations
nếu nó ghi flash size 1024 là đúng

Nhà máy nó sản xuất ra lúc đầu Tmobile USA đặt hàng nên nó chỉ có ở Mỹ, sau này các hãng khác họ cũng đặt thì chắc là có thôi.

xfile2208

các pác cho em hỏi về ram của HD2 T-Mobile, theo cấu hình thì con này 576m, nhưng kiểm tra trong memory thì total là 458M, có phải 118M chạy ngầm một số ứng dụng khác ko

ydshellangel

các bro ơi, cho em hỏi tí, vừa rồi em có mua 1 con hd2 của t mobile, về xem thông tin trong máy thì thấy cpu là qualcomm 8250b, speed 1024mhz, ram 576 mb, flash 1024 mb,data bus 32 bits, storage 687,74 mb. vậy con của em thuộc dòng nào vậy. em xem mà chẳng hiểu gì. thanks các bro

ichte

Well-Known Member
các pác cho em hỏi về ram của HD2 T-Mobile, theo cấu hình thì con này 576m, nhưng kiểm tra trong memory thì total là 458M, có phải 118M chạy ngầm một số ứng dụng khác ko
Đúng rồi đấy - trong đó dành cho Pagepool và Radio là lớn nhất

doquangduc

Well-Known Member
các bro ơi, cho em hỏi tí, vừa rồi em có mua 1 con hd2 của t mobile, về xem thông tin trong máy thì thấy cpu là qualcomm 8250b, speed 1024mhz, ram 576 mb, flash 1024 mb,data bus 32 bits, storage 687,74 mb. vậy con của em thuộc dòng nào vậy. em xem mà chẳng hiểu gì. thanks các bro

Thì dòng của Bác là T-MOBILE đó. HD2 thường thì Flash là 512Mb thôi mà.

tjjj

Các bác cho hỏi, em mới up Rom V52CO2 phiên bản ngày 27/7/2010 của bác Quang gửi lên .Mọi thứ đều ok hết nhưng em phát hiện ra 1 vấn đề nhỏ, đó là khi kiểm tra lại các thông số của máy thì thấy số S/N ( serial number) thay đổi thành 1 dãy lạ hoắc. ko biết có ai gặp cái này chưa.

ydshellangel

thanks bro.
nhưng ko hiểu sao cpu la qualcomm mà ko phai snapdragon nhỉ, bro có thể giải thích giúp em ko? thanks

ancola66

Super V.I.P
thanks bro.
nhưng ko hiểu sao cpu la qualcomm mà ko phai snapdragon nhỉ, bro có thể giải thích giúp em ko? thanks
Thì nó là Qualcomm mà:D nhưng mã sản phẩm là snapdragon. Cũng như Chip Intel trên PC thì có C, P.... vậy đó:D

DuyNguyen

Bác cho em hỏi máy T-Mobile thì up radio sau khi up ROM có vấn đề gì ko nhỉ ? Thấy có mấy bài nói là phải up radio trước sau đó mới up ROM, ko hiểu sao lại kỳ thế ?? Bây giờ em đang dùng ROM V52CO2 của bác Quang đã được tích hợp sẵn radio, giả dụ em muốn đổi sang 1 radio khác thì ko được à ?

leduchiep

em đanh sử dụng HD2 1024Leo USA. máy đem về nhập cót vào là sài từ đó tới nay chưa cài gì hết. h em muốn up Android cho nó thì phải làm sao? mình up bằng thẻ nhớ hay up bằng PC thì tốt. cái này là cài chạy song song 2 HDH hay sao. em mới vào nghề mong anh chị thông cảm và chỉ giúp cho em với
thanks các anh chị em rất nhiều!

ancola66

Super V.I.P
em đanh sử dụng HD2 1024Leo USA. máy đem về nhập cót vào là sài từ đó tới nay chưa cài gì hết. h em muốn up Android cho nó thì phải làm sao? mình up bằng thẻ nhớ hay up bằng PC thì tốt. cái này là cài chạy song song 2 HDH hay sao. em mới vào nghề mong anh chị thông cảm và chỉ giúp cho em với
thanks các anh chị em rất nhiều!
Hiện nay mới chỉ có Android chạy trên nền Windows cho HD2. Muốn trải nghiệm Android bạn cần làm như sau :
* Radio trên máy của bạn phải từ 2.10 trở lên. Tham khảo tại Đây
* Thẻ nhớ của bạn phải được Format với định dạng FAT32
* Lựa chọn phiên bản Android, xem cách cài đặt và chạy Android ở ĐÂY
* Các bản Rom hỗ trợ tốt cho Android (Đặc biệt tính năng Nghe, Gọi) bạn có thể tham khảo tại ĐÂY Hoặc ở ĐÂY

tuhai1903

mấy bác cho hỏi làm sao để chuyển các sorthcut vào thư mục được vậy. mỗi lần em cài nó đầy trên chỗ star.

DuyNguyen

mấy bác cho hỏi làm sao để chuyển các sorthcut vào thư mục được vậy. mỗi lần em cài nó đầy trên chỗ star.

bạn dùng trình quản lý file nào đó (resco explorer chẳng hạn), tìm theo đường dẫn My device\Windows\Start Menu, bạn sẽ thấy các icon trong này, nếu ko thấy icon cần tìm thì hãy chỉnh cho hiện các file ẩn lên, giờ bạn muốn chuyển gì thì chỉ việc tạo folder mới rồi move các icon vào thư mục bạn muốn thôi

dale89

cho em hỏi lúc trước em xài iphone thì dùng laptop phát wifi để iphone xài. nhưng mới chuyển qua con hd2 thì k nhận được wifi.trong khi vẫn nhận được wifi từ cục phát wifi.laptop thì không. ai biết xin tư vấn giùm em

LiveView

Mấy bác đừng cười nhe, mình hỏi câu này hơi "gà" ! :)
HD2 bản Châu Âu (ROM 1GB- PhongCach đang rao) nếu xài ở VN, có gì yếu kém hơn HD2 thường (512) ko ? ( vì mình nghe do Radio nên có thể sóng gió ko tốt như các bản Châu Á !?)

Mấy bác đừng cười nhe, mình hỏi câu này hơi "gà" ! :)
HD2 bản Châu Âu (ROM 1GB- PhongCach đang rao) nếu xài ở VN, có gì yếu kém hơn HD2 thường (512) ko ? ( vì mình nghe do Radio nên có thể sóng gió ko tốt như các bản Châu Á !?)
Kém hơn là thế nào, ngon hơn nhiều chứ bạn...:D Radio thì bạn có thể HSPL cho nó rồi úp Radio khác phù hợp với khu vực bạn sống mà, ngoài ra phiên bản Châu Âu bao giờ cũng tốt hơn phiên bản Châu Á vì để phân phối máy ở Châu Âu thì phải qua kiểm định khá chặt chẽ nên bạn yên tâm nhé...;;)

lebinh__hung

Kém hơn là thế nào, ngon hơn nhiều chứ bạn...:D Radio thì bạn có thể HSPL cho nó rồi úp Radio khác phù hợp với khu vực bạn sống mà, ngoài ra phiên bản Châu Âu bao giờ cũng tốt hơn phiên bản Châu Á vì để phân phối máy ở Châu Âu thì phải qua kiểm định khá chặt chẽ nên bạn yên tâm nhé...;;)

Phải nói là HTC HD2 xem nó giống như phiên bản quốc tế, đi đâu xài cũng dc khỏi phải unlock gì cả....

còn các HD2 được phân phối bởi nhà mạng thì là bản Lock(dĩ nhiên cũng có 2 lựa chọn 1 là mua vơi hợp đồng 2 là mua không hợp đồng vơi nhà mạng đó: T-mobile, Verizon, AT&T, Orange,........)

Xài bản lock hay bản quốc tế thì tùy mỗi người thôi heheee, vì thế mà giá HTC HD2 bao giờ cũng cao hơn của nhà mạng là vậy.(mặc dù ROM co 512)

khổ MOD quá đi.

duytnt

Em tính mua em này. Các bác tư vấn dùm nên mua HD2 (512) hay HD2 (T-Mobile), thời điểm này giá hai em này ngang nhau rồi. HD2 (T-Mobile) về Việt Nam mình Unlock xài mạng có tốt hơn HD2 (512) không. Liệu HD2 (T-Mobile) có được nâng cấp lên Win Phone 7 như nó quảng cáo không, hay nó cho anh em mình một cú sốc đây. Cám ơn các bác trườc

htcleo_dai

Phải nói là HTC HD2 xem nó giống như phiên bản quốc tế, đi đâu xài cũng dc khỏi phải unlock gì cả....

còn các HD2 được phân phối bởi nhà mạng thì là bản Lock(dĩ nhiên cũng có 2 lựa chọn 1 là mua vơi hợp đồng 2 là mua không hợp đồng vơi nhà mạng đó: T-mobile, Verizon, AT&T, Orange,........)

Xài bản lock hay bản quốc tế thì tùy mỗi người thôi heheee, vì thế mà giá HTC HD2 bao giờ cũng cao hơn của nhà mạng là vậy.(mặc dù ROM co 512)

khổ MOD quá đi.

Em ko hiểu lắm về Unlock em thấy nói Unlock bằng cách mua mã code rồi nhập thế là xong, bác nào có thể nói rõ hơn vấn đề này để em được mở mang một chút giúp em không?
Thanks các bác;;)

Status
Không mở trả lời sau này.