• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

Pos3idon

Bạn có thể giúp mình làm sao khi nó báo tin nhắn đã gửi nó ko gửi deliver về mà báo rồi mất luôn được ko

DucLong

Super V.I.P
Bạn có thể giúp mình làm sao khi nó báo tin nhắn đã gửi nó ko gửi deliver về mà báo rồi mất luôn được ko
Bạn vào tab message/All Messages/Menu/setting/Options
rồi bỏ dấu trong Request delivery report.

casper_anhia

Các Bác cho em hỏi sao HD2 T-Mobile em không thấy chức năng WIFI ROUTER? Làm thể nào để sử dụng chức năng này như trên HD2 bản thường.

Các Bác cho em hỏi sao HD2 T-Mobile em không thấy chức năng WIFI ROUTER? Làm thể nào để sử dụng chức năng này như trên HD2 bản thường.
Wifi Router bạn có thể cài ngoài được mà, bạn tải ở file đính kèm, giải nén, copy vào thẻ nhớ để cài nhé...

casper_anhia

Cho em hỏi chút, em cài phần em wifi Router ok rồi nhưng Con HD2 1024 LEO lại không dùng được 3G Mobifone thậm chí không thấy cả Edge đâu cả, chỉ thấy hiện mỗi cột sóng trắng trơn thôi ạ, mà em vào phần Setting\Connection cũng không tìm thấy phần Connection Setup đâu cả. các bác giúp em với (Sim này trước đây em vẫn dùng 3G bình thường). Bác nào biết giúp em với.

Chỉnh sửa cuối:
Cho em hỏi chút, em cài phần em wifi Router ok rồi nhưng Con HD2 1024 LEO lại không dùng được 3G Mobifone thậm chí không thấy cả Edge đâu cả, chỉ thấy hiện mỗi cột sóng trắng trơn thôi ạ, mà em vào phần Setting\Connection cũng không tìm thấy phần Connection Setup đâu cả. các bác giúp em với (Sim này trước đây em vẫn dùng 3G bình thường). Bác nào biết giúp em với.
Bạn thấy bên cạnh cột sóng đó có chữ E, H hay G không ? Nếu có bạn thử vào CommManager bật phần Data Connections lên xem sao nhé...

DucLong

Super V.I.P
Bạn xem thử máy có bị cắt GPRS không, ví dụ như chưa đóng tiền chẳng hạn. Nơi bạn ở sóng có ổn định không.
Connection setup nếu mình không nhầm thì trong rom ship không có.

DucLong

Super V.I.P
Mình bỏ dấu vào đó thì nó sẽ báo Delivery bằng tin nhắn chứ ko hiện rồi mất luôn.

Bạn Bỏ dấu chứ không phải đánh dấu vào.
Còn nếu muốn quản lý cao cấp hơn chút thì cài phần mềm: SK Software
rồi vào Tune up/Phone để điều chỉnh.

yaya

chao cac bac em dang dung htc _hd2 . em cung khong hieu sao ma intenet khong vao duoc va ca you tube nua ,co bac nao biet xin chi rum em voi .xin cam on

ancola66

Super V.I.P
chao cac bac em dang dung htc _hd2 . em cung khong hieu sao ma intenet khong vao duoc va ca you tube nua ,co bac nao biet xin chi rum em voi .xin cam on
Bạn phải nói là đang dùng qua kết nối nào chứ (GPRS, 3G, Wifi) ?

ngo_hn

Member
Không hiểu mấy hôm nay mạng mobifone có bị lỗi không mà tự nhiên em HD2 Tmobile của tớ không bắt được sóng 3G. Chỉ dùng được GPRS thôi! Có bác nào biết em nó đang bị làm sao kg ạ? Làm thế nào để reset lại cải đặt trong data connection setting nhỉ? Cám ơn các bác ạ!

DucLong

Super V.I.P
Máy mình đang sử dụng T-mobile, chạy HSPL2_1024_RUN.exe đến bước 4 thì báo lỗi (thực hiện theo bài này : http://www.pdaviet.net/showthread.php?87623-★-HARDSPL-by-BEPE-COTULLA-for-HTC-HD2-★). Hiên lỗi :
CRITICAL ERROR
Flow: 00000005
Error code: 00000005
Description: Bad SPL version!
Vậy là sao hả các bác, làm sao để chạy được HSPL không bị lỗi. Thanks!

Đã có tôl HSPL V3 rồi, bạn tải về theo hướng dẫn và thực hiện lại nhé, nhớ chọn HSPL cho máy tương thích với OS của ROM. Như vậy bạn chọn HSPL 2.08 nhé.

caonha

HSPL V3 tải ở đâu hả bác, bác cho cái link để load về đi, HSPL V3 chạy cho T-mobile HD2 được phải không?thanks!

buihieupda

em hd 2 1024 này không có chức năng Wi-Fi router đúng không các bác. em xem trên này thấy không gi gì cả.
http://www.gsmarena.com/compare.php3?idPhone1=3228&idPhone2=2957

.......................................... leo 1024....................................................................leo
Data
GPRS Class 12 (4+1/3+2/2+3/1+4 slots), 32 - 48 kbps .............Class 12 (4+1/3+2/2+3/1+4 slots), 32 - 48 kbps
EDGE Class 12 ...................................................................... Class 12
3G HSDPA, 7.2 Mbps; HSUPA, 2 Mbps...................................HSDPA, 7.2 Mbps; HSUPA, 2 Mbps
WLAN Wi-Fi 802.11 b/g................................................... Wi-Fi 802.11 b/g, Wi-Fi router
Bluetooth Yes, v2.1 with A2DP ...................................................Yes, v2.1 with A2DP
Infrared port No.....................................................................No
USB Yes, microUSB...........................................................Yes, microUSB

Chỉnh sửa cuối:

PDAMobile

Các bác cho em hỏi HD2 T-Mobile 1Gb ROM có chữ T-Mobile ở đằng trước hay đằng sau máy vậy.Tại em thấy trên mạng vừa có loại có chữ T-Mobile đằng trước,vừa có loại có chữ T-Mobile đằng sau ???

buihieupda

Các bác cho em hỏi HD2 T-Mobile 1Gb ROM có chữ T-Mobile ở đằng trước hay đằng sau máy vậy.Tại em thấy trên mạng vừa có loại có chữ T-Mobile đằng trước,vừa có loại có chữ T-Mobile đằng sau ???
chỉ có chữ T-mobile ở chỗ loa nghe đằng trước thôi, ảnh mà có chữ đằng sau là quảng cáo thôi.

DucLong

Super V.I.P
em hd 2 1024 này không có chức năng Wi-Fi router đúng không các bác. em xem trên này thấy không gi gì cả.
http://www.gsmarena.com/compare.php3?idPhone1=3228&idPhone2=2957

.......................................... leo 1024....................................................................leo
Data
GPRS Class 12 (4+1/3+2/2+3/1+4 slots), 32 - 48 kbps .............Class 12 (4+1/3+2/2+3/1+4 slots), 32 - 48 kbps
EDGE Class 12 ...................................................................... Class 12
3G HSDPA, 7.2 Mbps; HSUPA, 2 Mbps...................................HSDPA, 7.2 Mbps; HSUPA, 2 Mbps
WLAN Wi-Fi 802.11 b/g................................................... Wi-Fi 802.11 b/g, Wi-Fi router
Bluetooth Yes, v2.1 with A2DP ...................................................Yes, v2.1 with A2DP
Infrared port No.....................................................................No
USB Yes, microUSB...........................................................Yes, microUSB
Các rom cook đa số có tích hợp cái này trong commanager đó.

HD2 đời đầu ROM chỉ có 512 còn Tmobile 1024M USA thì rom 1G, bạn vào info mà kiểm tra.

Status
Không mở trả lời sau này.