• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

stadiumtuong

Bạn mở commanager lên bật chế độ wifi on hoặc vào start/setting/connections/Wifi/Wireless networks
rồi chọn vào mạng wifi nào có sóng là xong.

Máy của bạn nếu đúng của T Mobile 1024M US thì muốn up được rom mới phải làm các bước sau:
1/ unlock máy bằng cách thực hiện Hard SPL bằng tool dành riêng cho dòng này, sau khi làm hoàn thiện bước này thì up rom khác thoải mái.
2/ Tải ROM cook hay rom ship có chỉ số OS là 2.08 trở về sau. (chỉ những rom này mới up được an toàn cho dòng T mobile 1024M). rồi tiến hành up co máy của mình.
Lưu ý: Nên up rom bằng laptop nối cab với HD2, trên PC hay laptop có cài phần mềm kết nối cho hai máy nhận ra nhau:
+ win XP cài Activesync 4.5
+ win vista hay win 7 cài Mobi devicenter

Đấy là những bước cơ bản nhất, bạn nên đọc các topic trong trang này, những bài sticky là những bài quan trọng, sau khi đọc sẽ tự tin thực hiện.

Thanks bác nhé em cũng đã hiểu sơ sơ rồi,để em tìm đọc thêm 1 vài bài nữa.
Bác biết cách khắc phục lỗi phần 3. không ạ, thanks bác nhé

haiphusy

Em về nhà bật Wifi lên thấy toàn mạng nhà hàng xóm thôi các bác ạ, trong khi máy tính của em vẫn vào được Wifi nhw thường, các bác cứu em với

DucLong

Super V.I.P
Thanks bác nhé em cũng đã hiểu sơ sơ rồi,để em tìm đọc thêm 1 vài bài nữa.
Bác biết cách khắc phục lỗi phần 3. không ạ, thanks bác nhé
Phần 3 thuộc về ứng dụng, bạn phải tự tìm hiểu lấy như vậy mới khá lên được.

Em về nhà bật Wifi lên thấy toàn mạng nhà hàng xóm thôi các bác ạ, trong khi máy tính của em vẫn vào được Wifi nhw thường, các bác cứu em với
Máy tính của bạn nối cab hay wifi,
Nếu dùng wifi thì vào commanager bật wifi lên mặt khác rút điện cái AP wifi chừng 1 phút cắm lại xem nó có dò ra mạng được không, nếu máy latop dò được mà PPC không dò được thì up rom khác.

haiphusy

Phần 3 thuộc về ứng dụng, bạn phải tự tìm hiểu lấy như vậy mới khá lên được.

Máy tính của bạn nối cab hay wifi,
Nếu dùng wifi thì vào commanager bật wifi lên mặt khác rút điện cái AP wifi chừng 1 phút cắm lại xem nó có dò ra mạng được không, nếu máy latop dò được mà PPC không dò được thì up rom khác.

Máy tính xách tay của em dùng Wfi bác ạ, em cài đủ loại ROM rồi, huhu, tắt bật modem hoài luôn mà không được, ôi em nhớ cái HD1 của em quá, về nhà chả phải làm gì cả, cứ bật Wifi lên là tự động connect, hay tại cấu hình cái modem của em nó làm sao bác nhỉ, hic

DucLong

Super V.I.P
Máy tính xách tay của em dùng Wfi bác ạ, em cài đủ loại ROM rồi, huhu, tắt bật modem hoài luôn mà không được, ôi em nhớ cái HD1 của em quá, về nhà chả phải làm gì cả, cứ bật Wifi lên là tự động connect, hay tại cấu hình cái modem của em nó làm sao bác nhỉ, hic
AP phải set ở chế độ động để cho các máy có thể kết nối được đồng thời bỏ đi các chế độ như lọc (filter) cho nó dễ nhận. Bạn xách máy ra cafe wifi thử thì biết do máy hay AP wifi lỗi.

haiphusy

AP phải set ở chế độ động để cho các máy có thể kết nối được đồng thời bỏ đi các chế độ như lọc (filter) cho nó dễ nhận. Bạn xách máy ra cafe wifi thử thì biết do máy hay AP wifi lỗi.

OK bác, chắc tại vậy quá, để em check lại cái AP trước, có khi mấy hôm nay là nghi oan cho HD2 mất rồi

Chỉnh sửa cuối:

connguab

máy of mình cứ bị tre0 máy và tự RS hoài, k bjk bị j nữa
với lại mỗi khj up rom xong là cứ bị đứng ở màn hình chờ hoài lun k vào đc win cứ faj RS ỏ tháo pin ra vô cả chục lần thì may ra mới vào đc
có ai bị giống mình k chỉ mình với
mình đã thử up nhìu bản rom khác mà vẫn k đc
-up lại rom ship lun cũng k đc
-FORMAT HD2 với TASK 29 cũng k xi nhê
- up radio mới lun cũng k ổn
huhuhu.......
cảm ơn mọi ng

PDAMobile

Các bác cho em hỏi là bây giờ mua con HTC HD2 T-Mobile ở đâu vậy.Máy cửa hàng xách tay chỉ bán loại HD2 512 thôi ?????

ngo_hn

Member
Mình đang dùng T-mobile, hôm mua chắc là đã được cài sẵn giao diện tiếng Việt (chỉ dùng khi lướt web tiếng Việt thôi) Hôm qua sau khi máy bị lỗi k bật được màn hình, mình tháo pin ra để một lúc, khởi động lại thì máy tự động hard reset, mất sạch các dữ liệu luôn. Mình cũng đã tham khảo khắp diễn đàn nhưng chưa tìm thấy phần cài giao diện tiếng Việt để cài lại cho máy. Hiện tại không đọc được các trang web tiếng Việt. Mong các bác giúp đỡ ạ!

AnhPheCT

Mình đang dùng T-mobile, hôm mua chắc là đã được cài sẵn giao diện tiếng Việt (chỉ dùng khi lướt web tiếng Việt thôi) Hôm qua sau khi máy bị lỗi k bật được màn hình, mình tháo pin ra để một lúc, khởi động lại thì máy tự động hard reset, mất sạch các dữ liệu luôn. Mình cũng đã tham khảo khắp diễn đàn nhưng chưa tìm thấy phần cài giao diện tiếng Việt để cài lại cho máy. Hiện tại không đọc được các trang web tiếng Việt. Mong các bác giúp đỡ ạ!
Đó ko phải là giao diện tiếng Việt Bạn à!! Đó là fonts hổ trợ đọc tiếng Việt thôi, Bạn nên tham khảo ở đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?60628-Các-loại-font-cho-ppc

cuongoc

Em dùng bản V49COM5. Cứ được vài hôm sau khi Uproom là lỗi thứ tự tin nhắn. Cứ lung tung hết cả lên. Bực quá. Có bác nào biết làm thế nào bảo em với.
Thứ 2 là làm thế nào save những gì mình type trong Word hay OneNote của Microsoft trong HD2 vào thẻ nhớ. Mỗi lần uproom là mất tiêu cả. Bực quá.

DucLong

Super V.I.P
Em dùng bản V49COM5. Cứ được vài hôm sau khi Uproom là lỗi thứ tự tin nhắn. Cứ lung tung hết cả lên. Bực quá. Có bác nào biết làm thế nào bảo em với.
Thứ 2 là làm thế nào save những gì mình type trong Word hay OneNote của Microsoft trong HD2 vào thẻ nhớ. Mỗi lần uproom là mất tiêu cả. Bực quá.
Phần tin nhắn chưa hiểu bạn nói gì nên không giúp được riêng văn bản sau khi đánh vào menu/file/save as rồi chọn lưu vào thẻ nhớ (storage card) thì không mất khi hard reset máy nữa.

DuyNguyen

Cái vụ MAC này set lại ở đâu trên modem được vậy bác, sao em ngu mấy cái vụ internet này quá, hic

Modem nhà bạn do ai quản lý vậy ? nếu là bạn quản lý ko ai đụng vào thì chắc ko phải bị chặn MAC đâu, vì MAC filter phải có người set chứ ko phải mặc định

Nếu muốn reset thì bạn vào trang setting của modem, vào = PC, mở trình duyệt lên đánh địa chỉ của modem (thường là 192.168.1.1 hoặc 192.168.2.1), đăng nhập rồi kiếm mục nào có tên đại loại là MAC filter rồi chỉnh trong đó

cuongoc

Phần tin nhắn chưa hiểu bạn nói gì nên không giúp được riêng văn bản sau khi đánh vào menu/file/save as rồi chọn lưu vào thẻ nhớ (storage card) thì không mất khi hard reset máy nữa.

Tức là tin nhắn không theo thứ tự conversation, mà nó cứ cái trước thì lên sau, sau thì lên trước, bản này em thấy là có fix lỗi rồi time sms rồi mà em chẳng hiểu là thế nào.

DucLong

Super V.I.P
Tức là tin nhắn không theo thứ tự conversation, mà nó cứ cái trước thì lên sau, sau thì lên trước, bản này em thấy là có fix lỗi rồi time sms rồi mà em chẳng hiểu là thế nào.

Thì up rom khác xem sao.

Pos3idon

Cho mình hỏi mình có thể Up Radio sau khi Up Rom được ko vì Rom đã tích hợp sẵn Radio nhưng mình ko thích Radio đó

AnhPheCT

Cho mình hỏi mình có thể Up Radio sau khi Up Rom được ko vì Rom đã tích hợp sẵn Radio nhưng mình ko thích Radio đó
Được Bạn ơi!! Sau khi Up Radio nên HR lại máy chạy ổn hơn, Có thể ko HR cũng ko sao!! Chúc thành công!

Status
Không mở trả lời sau này.