• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhPheCT

tall912346

^^Ông nói gà bà nói vịt rồi. Ý của bác tall912346 là làm sao tăng số ô trống trong Tab People, cái này thì hình như k tăng được. Còn ý của bác Anhphe076 là Add thẳng vào trong các ô Program trong Home Tab luôn.
K biết mình hiểu ý các bác vậy có đúng k^^

Chính xác bác lungtungbeng ui :)
Ý em là vậy đó, tăng icon trong Tab People,

nghang

Xin cho hỏi sau khi up Rom mới thương số dt mới trong máy bị mất.Như vậy nếu muốn giử được các số dt trong máy thì minh phải làm sao ? xin chỉ giúp thành thật cám ơn.

loteo

HTC HD2 Tmobile này đã unlock đc chưa vậy các bác ? Mình muốn mua nhưng k muốn xài mạng tmobile. Muốn unlock để xài tất cả các mạng ? Bác nào đã unlock đc thì cho 1 bài hướng dẫn nha.

tall912346

HTC HD2 Tmobile này đã unlock đc chưa vậy các bác ? Mình muốn mua nhưng k muốn xài mạng tmobile. Muốn unlock để xài tất cả các mạng ? Bác nào đã unlock đc thì cho 1 bài hướng dẫn nha.

Được rồi bác ơi.
Bác mua code để unlock,khi đưa sim vào nó sẽ đòi code, bác nhập vào thế là xong
Giá hiện nay: 300 - 500k tùy nơi.
Vừa rồi em mua của Gia Kiên (3/2) : 300k
Nhưng có điều GK hẹn lâu quá.

Bác yên tâm đi hen

ngo_hn

Member
Xin cho hỏi sau khi up Rom mới thương số dt mới trong máy bị mất.Như vậy nếu muốn giử được các số dt trong máy thì minh phải làm sao ? xin chỉ giúp thành thật cám ơn.

Bạn kết nối với PC và syn tất cả danh bạ vào outlook của PC. Sau khi up Rom xong syn lại từ PC ra PPC là Ok

lungtungbeng

Của bạn đây nhé: http://handheld.softpedia.com/get/System-Utilities/Backup/PIM-Backup-35107.shtml
Trước khi Up Rom thì bạn chạy chương trình PIM backup (k cần cài đặt), chọn các mục cần backup lại: sms, danh bạ, lịch hẹn... và sau khi up ROm bạn chỉ cần mở lại chương trình PIM backup rồi restore lại là xong.
Thank nếu ok^^

DucLong

Super V.I.P

Của bạn đây nhé: http://handheld.softpedia.com/get/System-Utilities/Backup/PIM-Backup-35107.shtml
Trước khi Up Rom thì bạn chạy chương trình PIM backup (k cần cài đặt), chọn các mục cần backup lại: sms, danh bạ, lịch hẹn... và sau khi up ROm bạn chỉ cần mở lại chương trình PIM backup rồi restore lại là xong.
Thank nếu ok^^
Pimbackup là một ứng dụng tuyệt vời cho việc sao lưu tin nhắn, danh bạ điện thoại. Sau khi tải về bạn có thể cài trên thẻ nhớ rồi backup danh bạ lên thẻ nhớ (lưu ý nếu bạn backup lên máy sẽ mất khi hardreset)
Khi up rom mới chỉ việc Restore lại thôi.

connguab

mấy bữa nay sao tự nhiên máy of mình cứ bị tre0 máy và tự RS hoài, k bjk bị j nữa
với lại mỗi khj up rom xong là cứ bị đứng ở màn hình chờ hoài lun k vào đc win cứ faj RS ỏ tháo pin ra vô cả chục lần thì may ra mới vào đc
có ai bị giống mình k chỉ mình với
mình đã thử up nhìu bản rom khác mà vẫn k đc
-up lại rom ship lun cũng k đc
-FORMAT HD2 với TASK 29 cũng k xi nhê
- up radio mới lun cũng k ổn
huhuhu.......
cảm ơn mọi ng

DucLong

Super V.I.P
mấy bữa nay sao tự nhiên máy of mình cứ bị tre0 máy và tự RS hoài, k bjk bị j nữa
với lại mỗi khj up rom xong là cứ bị đứng ở màn hình chờ hoài lun k vào đc win cứ faj RS ỏ tháo pin ra vô cả chục lần thì may ra mới vào đc
có ai bị giống mình k chỉ mình với
mình đã thử up nhìu bản rom khác mà vẫn k đc
-up lại rom ship lun cũng k đc
-FORMAT HD2 với TASK 29 cũng k xi nhê
- up radio mới lun cũng k ổn
huhuhu.......
cảm ơn mọi ng

- Tháo thẻ nhớ ra format theo chuần Fat32.
- Bạn tải một bản rom ship về up cho máy (rom có chứa radio luôn). Lưu ý tải rom ship có OS tương với phiên bản Hard SPL.
sau khi up xong Hard reset lại, xem có khắc phục được không rồi thông báo tiếp nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Sonsaithanh

Cac bac cho em hoi sao ma may em khong vao duoc GPS, moi lan vao no bao loi ket noi, ma may truoc cua em la hang lom hon ma vao GPS am am. Xin loi Mod vi em vao bang DT nen khong co dau a.

NhatToai

Super V.I.P
Cac bac cho em hoi sao ma may em khong vao duoc GPS, moi lan vao no bao loi ket noi, ma may truoc cua em la hang lom hon ma vao GPS am am. Xin loi Mod vi em vao bang DT nen khong co dau a.

Máy bạn là máy gì" Bạn vào GPS bằng chương trình gì vây?
Nên cụ thể tí thì mọi người mới giúp bạn được nhé.

Sonsaithanh

Da, may em la LEO1024 ah, em vao bang Vietmap, khi em kich hoat vao thi cot song GPS khong hien thi len, may no bao loi ket noi a.

Cho em hoi them la khi em dung phan mem Mp4 for HD de em convert tu phim HD thi em bi mat phu de, em thay cac bac bao dung HardSub ma e khong hieu gi ah. Dung the nao de khi em convert xong thi no se co phu de a?

Last edited by a moderator:

kidokito

cho e hỏi nếu e mún quay về room ship thì làm cách nào? down room ở đâu và từng bước làm ra sao vậy a? hỏi cho bít chứ đang chết mê vs mấy cái room cook... hii.. và mấy a cook room thì nên chú thích là có xài đc cho T-Mobile ko, vì thấy nhìu người bảo úp sai room là teo cục cưng ngay... thân...

ancola66

Super V.I.P
cho e hỏi nếu e mún quay về room ship thì làm cách nào? down room ở đâu và từng bước làm ra sao vậy a? hỏi cho bít chứ đang chết mê vs mấy cái room cook... hii.. và mấy a cook room thì nên chú thích là có xài đc cho T-Mobile ko, vì thấy nhìu người bảo úp sai room là teo cục cưng ngay... thân...
Muốn quay lại Rom Ship thì tải Rom ship (Đúng phiên bản dành cho HD2 T_MOBILE) về up qua kết nối với PC. Để tránh rủi ro ở mức thấp nhất thì khuyến cáo nên up qua kết nối với PC (Tốt nhất là dùng Laptop) ở chế độ Bootloader. Cực kì tránh up ROM SHIP bằng thẻ nhớ!!!

kidokito

hic... sao thấy nguy hiểm thế nhĩ... vậy là nếu up qua pc vẫn co rủi ro à. vậy up room cook có cần chú y gì ko a? e đang.xài 48co5 của bác Quang. mún up típ có cần làm lại bc đầu tiên ko? hay chỉ down room về rùi thì up thôi

ancola66

Super V.I.P
hic... sao thấy nguy hiểm thế nhĩ... vậy là nếu up qua pc vẫn co rủi ro à. vậy up room cook có cần chú y gì ko a? e đang.xài 48co5 của bác Quang. mún up típ có cần làm lại bc đầu tiên ko? hay chỉ down room về rùi thì up thôi
Rom Ship thì bao gồm rất nhiều thành phần : Radio, Bootloader,SPL , OS..... (Điều này bạn thấy rất rõ nếu up rom Ship bằng thẻ nhớ, có khoảng 5,6 mục...) . Rom Cook chỉ bao gồm một thành phần là OS >>> Bạn có thể Up Rom Cook thoải mái hơn là up Rom Ship mà không sợ Die máy. Tuy nhiên bạn nên làm đúng các hướng dẫn up rom (HSPL đúng phiên bản, Radio nào thì thích hợp với bản rom đó, phải up Radio trước khi up rom.....) thì không có việc gì phải sợ cả.

haiphusy

Em mới đổi HD1 sang HD2 nhưng tự nhiên không thể tìm thấy Wifi ở nhà các bác ạ, ở CQ và các nơi khác thì vẫn truy cập bình thường, các bác cho em xin chút kinh nghiệm cái vụ này với ạ. Cám ơn các bác nhiều

stadiumtuong

1.Các bác cho em hỏi bản Rom ship or Rom cook nào mới nhất cho Leo T-Mobile ạ !?
2.Bác cho em xin GUIDE đầy đủ từ đầu đến cuối nhé
3.Mình mới Hard Reset lại máy,trước khi HR thì phần tin nhắn hiện thị dạng chat vẫn bt (xen kẽ nhau),nhưng sau khi HR thì lúc nt thì tin nhận đến ở phía dưới,tin mình gửi thì ở tất cả phía trên,bác nào phụ e phần này cái !
Thanks

DucLong

Super V.I.P
Em mới đổi HD1 sang HD2 nhưng tự nhiên không thể tìm thấy Wifi ở nhà các bác ạ, ở CQ và các nơi khác thì vẫn truy cập bình thường, các bác cho em xin chút kinh nghiệm cái vụ này với ạ. Cám ơn các bác nhiều
Bạn mở commanager lên bật chế độ wifi on hoặc vào start/setting/connections/Wifi/Wireless networks
rồi chọn vào mạng wifi nào có sóng là xong.

1.Các bác cho em hỏi bản Rom ship or Rom cook nào mới nhất cho Leo T-Mobile ạ !?
2.Bác cho em xin GUIDE đầy đủ từ đầu đến cuối nhé
3.Mình mới Hard Reset lại máy,trước khi HR thì phần tin nhắn hiện thị dạng chat vẫn bt (xen kẽ nhau),nhưng sau khi HR thì lúc nt thì tin nhận đến ở phía dưới,tin mình gửi thì ở tất cả phía trên,bác nào phụ e phần này cái !
Thanks
Máy của bạn nếu đúng của T Mobile 1024M US thì muốn up được rom mới phải làm các bước sau:
1/ unlock máy bằng cách thực hiện Hard SPL bằng tool dành riêng cho dòng này, sau khi làm hoàn thiện bước này thì up rom khác thoải mái.
2/ Tải ROM cook hay rom ship có chỉ số OS là 2.08 trở về sau. (chỉ những rom này mới up được an toàn cho dòng T mobile 1024M). rồi tiến hành up co máy của mình.
Lưu ý: Nên up rom bằng laptop nối cab với HD2, trên PC hay laptop có cài phần mềm kết nối cho hai máy nhận ra nhau:
+ win XP cài Activesync 4.5
+ win vista hay win 7 cài Mobi devicenter

Đấy là những bước cơ bản nhất, bạn nên đọc các topic trong trang này, những bài sticky là những bài quan trọng, sau khi đọc sẽ tự tin thực hiện.

Status
Không mở trả lời sau này.