• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

gobig2006

Chào bác chủ thớt, em đã chạy HSPL2_RUN_1024 cho con HTC LEO T-Mobile nhưng báo lỗi như sau:
CRITICAL ERROR
Flow: 00000003
Error Code: 00000004
Description: bad modle ID

khi bấm vào ok thì nó thoát luôn, máy em cứ đứng hình ở Bootloader. Em phải cho reset lại máy. Sau đó em tắt máy đi và vào Bootloader thì nó báo như sau:

Security Unlocked
PB81*** HX-B3
SPL-2.08 . H SPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x50

Serial

Như vậy là máy của em đã HSPL được chưa ? Em cũng đã đọc qua các bài trên nhưng nói thật em cũng rất khó hiểu cách làm như các bác hướng dẫn, cũng có thể em mới vọc nên chưa biết, các bác thông cảm. Thanks
Em dùng máy HD2 T-mobile
OS version: 5.2.21892
Minila version: 2.5.20121412.2
Rom version: 2.13.531.1 (90963) WWE
Rom date: 28/4/2010
Radio: 2.10.50.26

(à, có việc này trước khi HSPL em quên không xem SPL của mình là gì. vì em vừa mua máy buổi chiều, nguyên hộp em về tự bung Win ra chạy)

haihanh

Các bác cho e hỏi làm thế nào để phân biệt được HTC HD2 t-mobile hàng unlock va bản quốc tê.e đang muốn xúc một e nhưng không biết mua ở đâu đảm bảo,e ở HN bác nào biết chỉ dùm e với.thanks

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Chào bác chủ thớt, em đã chạy HSPL2_RUN_1024 cho con HTC LEO T-Mobile nhưng báo lỗi như sau:
CRITICAL ERROR
Flow: 00000003
Error Code: 00000004
Description: bad modle ID

khi bấm vào ok thì nó thoát luôn, máy em cứ đứng hình ở Bootloader. Em phải cho reset lại máy. Sau đó em tắt máy đi và vào Bootloader thì nó báo như sau:

Security Unlocked
PB81*** HX-B3
SPL-2.08 . H SPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x50

Serial

Như vậy là máy của em đã HSPL được chưa ? Em cũng đã đọc qua các bài trên nhưng nói thật em cũng rất khó hiểu cách làm như các bác hướng dẫn, cũng có thể em mới vọc nên chưa biết, các bác thông cảm. Thanks
Em dùng máy HD2 T-mobile
OS version: 5.2.21892
Minila version: 2.5.20121412.2
Rom version: 2.13.531.1 (90963) WWE
Rom date: 28/4/2010
Radio: 2.10.50.26

(à, có việc này trước khi HSPL em quên không xem SPL của mình là gì. vì em vừa mua máy buổi chiều, nguyên hộp em về tự bung Win ra chạy)
Theo thông báo như khi máy vào bootloader thì máy đã HSPL xong nhưng để tránh trường hợp chưa hoàn hảo bạn hãy đưa máy về bootloader rồi up lại một lần nữa cho chắc ăn vì mình cài bằng tool nên cài mấy lần cũng được.

Các bác cho e hỏi làm thế nào để phân biệt được HTC HD2 t-mobile hàng unlock va bản quốc tê.e đang muốn xúc một e nhưng không biết mua ở đâu đảm bảo,e ở HN bác nào biết chỉ dùm e với.thanks
Bạn hỏi người bán máy là mình mua loại không khóa sim rồi thử bằng cách bỏ hai ba sim của các mạng khác nhau đều nhận và có cột sóng hết là ok.

tall912346

bác longnnguyen30 cho mình làm phiền chút:
- HTC HD2 T-Mobile chưa unlock thì có thể up ROM được không, sau khi up xong thì có thể sử dụng cho các mạng của Vietnam được không?
- Hoặc máy sau khi mua code để unlock thì có thể upROM ? Có mất code hay không

Xin cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

tall912346

Mình đã UpROM xong, nhưng vẫn phải nhập code để unlock
Chứ không phải upROM xong là hết unlock
Dzụ này giờ mới biết.
Cám ơn thông tin của các bác rất nhiều, thông tin rất hữu ích cho những người mới như mình

gobig2006

Theo thông báo như khi máy vào bootloader thì máy đã HSPL xong nhưng để tránh trường hợp chưa hoàn hảo bạn hãy đưa máy về bootloader rồi up lại một lần nữa cho chắc ăn vì mình cài bằng tool nên cài mấy lần cũng được.

Bạn hỏi người bán máy là mình mua loại không khóa sim rồi thử bằng cách bỏ hai ba sim của các mạng khác nhau đều nhận và có cột sóng hết là ok.

Cám ơn bác nhưng em Bootloader vài lần rồi vẫn báo lỗi đấy và em cũng không dám chắc nó báo như vậy là đã HSPL đc. Vì nó baó lỗi ngay từ lúc đầu. Và em có thêm ý kiến này không biết đã có bác nào bị như em chưa: em chạy HSPL 5 lần báo lỗi Modle Bad ID, mỗi lần chạy đều để thẻ nhớ ở trong máy thế là em bị đi mất 2 thẻ 1 thẻ 16G và 1 thẻ 8G. Theo các bác khi up có phải bỏ thẻ nhớ ra ko và có phải HSPL mà thẻ nhớ nó chết hay do máy em có vấn đề. Thanks các bác !
G

DucLong

Super V.I.P
Cám ơn bác nhưng em Bootloader vài lần rồi vẫn báo lỗi đấy và em cũng không dám chắc nó báo như vậy là đã HSPL đc. Vì nó baó lỗi ngay từ lúc đầu. Và em có thêm ý kiến này không biết đã có bác nào bị như em chưa: em chạy HSPL 5 lần báo lỗi Modle Bad ID, mỗi lần chạy đều để thẻ nhớ ở trong máy thế là em bị đi mất 2 thẻ 1 thẻ 16G và 1 thẻ 8G. Theo các bác khi up có phải bỏ thẻ nhớ ra ko và có phải HSPL mà thẻ nhớ nó chết hay do máy em có vấn đề. Thanks các bác !
G
Mình up rom hoài, có ngày hơn chục lần đều để thẻ nhớ tyrong máy có sao đâu. Riêng máy của bạn kiểm tra xem là máy HD2 512 hay là HD2 1024M của Tmobile nhé, cẩn thận Hard SPL cho đúng phiên bản.

cavallilx

Em đang dùng HTC HD2 của T-mobile, đang xài thì khởi động bị treo máy màn hình có chữ "Stick Together" rồi đứng luôn không vào menu đc, tháo pin ra để khoảng 20' khởi động thì vào menu đc một tí rồi cứng đơ luôn, hard reset vẫn vậy. Vào boot loader thì báo như sau:
SPL-2.10. 0000 8G XE

không biết là máy em đã HSPL chưa, em tải bản HSPL của T-mobile về làm thì báo lổi ( do máy bị đứng nên em load HSPL bằng bootloader)
Bác nào biết máy em bị lỗi gì xin chỉ giúp và uprom nào là ổn nhất, em cảm ơn nhìu nhìu ạ!

wan

HD2 Tmobile bị treo lúc màn hình khởi động a e giúp e với

tình hình là con hd2 tmobile của e bị treo lúc cắm pin vào khởi động lên thì nó treo ngay chữ STICK TOGETHER câu slogan của tmobile,a e nào gặp phải tình trạng này rồi thì giúp e với,đem ra tiệm nhờ nó up rom lại thì nó nhận mất nguồn nói 1 là ok 2 là máy đen thui nghe thấy ngán nên e ko làm.
Máy vẫn vào bootloader dc ,có mod nào ở HCM ra tay cứu giúp e vói

smth2hope

Các bạn cho mình hỏi, máy của mình chạy là máy Vodafone UK, chạy rom cũ đã unlock rồi, nếu mình nâng cấp bản rom Vodafone UK trên trang của HTC thì có phải unlock lại không?

DucLong

Super V.I.P
Em đang dùng HTC HD2 của T-mobile, đang xài thì khởi động bị treo máy màn hình có chữ "Stick Together" rồi đứng luôn không vào menu đc, tháo pin ra để khoảng 20' khởi động thì vào menu đc một tí rồi cứng đơ luôn, hard reset vẫn vậy. Vào boot loader thì báo như sau:
SPL-2.10. 0000 8G XE
không biết là máy em đã HSPL chưa, em tải bản HSPL của T-mobile về làm thì báo lổi ( do máy bị đứng nên em load HSPL bằng bootloader)
Bác nào biết máy em bị lỗi gì xin chỉ giúp và uprom nào là ổn nhất, em cảm ơn nhìu nhìu ạ!
Theo dòng thông báo thì máy chưa HarSPL, Không biết máy của bạn đã up rom nào chưa, nếu máy mới mua bị lỗi thì đem bảo hành cho khỏe.

tình hình là con hd2 tmobile của e bị treo lúc cắm pin vào khởi động lên thì nó treo ngay chữ STICK TOGETHER câu slogan của tmobile,a e nào gặp phải tình trạng này rồi thì giúp e với,đem ra tiệm nhờ nó up rom lại thì nó nhận mất nguồn nói 1 là ok 2 là máy đen thui nghe thấy ngán nên e ko làm.
Máy vẫn vào bootloader dc ,có mod nào ở HCM ra tay cứu giúp e vói
Nếu máy mới mua về thì đưa ra mà bảo hành thôi.

Các bạn cho mình hỏi, máy của mình chạy là máy Vodafone UK, chạy rom cũ đã unlock rồi, nếu mình nâng cấp bản rom Vodafone UK trên trang của HTC thì có phải unlock lại không?
Lưu ý máy đã unlock sim hay HarSPL nhé.
Vào bootloader xem thông số thì biết.

tall912346

Các bác cho em hỏi làm sao đẩ tăng thêm hàng và icon Add Favorite ở Tab People ạ
Hiện nay chỉ cho 5 hàng x 3 icon

Em cám ơn

AnhPheCT

Các bác cho em hỏi làm sao đẩ tăng thêm hàng và icon Add Favorite ở Tab People ạ
Hiện nay chỉ cho 5 hàng x 3 icon

Em cám ơn

Vào Menu/Co0kie's Home Tab Editor\Quicklink settings\

Vào CHTEditor mà set 5 x 5 = 25 icon x 5 trang =100 icon lận đó Bạn!!

Chỉnh sửa cuối:

tall912346

Xin cám ơn bác AnhPhe076 rất nhiều

Mình đang dùng bản Rom gốc, không có Co0kie's Home Tab Editor, vậy thì set ở đâu?
Nếu không thì phải cài Co0kie's Home Tab Editor phải không bạn

AnhPheCT

Xin cám ơn bác AnhPhe076 rất nhiều

Mình đang dùng bản Rom gốc, không có Co0kie's Home Tab Editor, vậy thì set ở đâu?
Nếu không thì phải cài Co0kie's Home Tab Editor phải không bạn

Bạn phải xem Manila của ROM bạn đang dùng là version mấy?

Không biết CHT có chạy cho con Hd2 này ko nha.
CHT chỉ dùng cho Manila 2.5 Sense thôi nha.

Nếu có cài thì cài cả hai nhé! Cài Co0kie's Home Tab v1.8.5.0 thay đổi giao diện Home Tab HTC Sense và Co0kie's Home Tab Editor v1.8.5.1 để chỉnh thêm bớt các Quicklink cho Home Tab nhé!!

Link Download bài 110:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?89444-Co0kie-s-Home-Tab-thay-%C4%91%E1%BB%95i-giao-di%E1%BB%87n-HTC-Sense-2-5-WVGA

Chỉnh sửa cuối:

kidokito

Các bác có thể chỉ e cách setup GPRS cho mạng vietnammoblie đc ko ạ, e mới chuyển sang xài HD2 nên ko rành (T-Moblie), nghe nói là hard reset là tự set nhưng sau e làm hoài mà ko đc ạ. e có tìm đc soft JUVS HTC Network Wizard 1_0_29973_4_END nhưng không có mạng e đang xài. Cám ơn các bác

DucLong

Super V.I.P
Các bác có thể chỉ e cách setup GPRS cho mạng vietnammoblie đc ko ạ, e mới chuyển sang xài HD2 nên ko rành (T-Moblie), nghe nói là hard reset là tự set nhưng sau e làm hoài mà ko đc ạ. e có tìm đc soft JUVS HTC Network Wizard 1_0_29973_4_END nhưng không có mạng e đang xài. Cám ơn các bác
Đầu tiên sim của bạn phải đăng kí nhà mạng để xài GPRS
sau khi đăng kí thì một số rom khi bạn up xong nó tự động set luôn, một số phải cài bằng thủ công, máy của bạn dùng Mobifone thì set như sau:
start/setting/connections/connections/Add a new modem connection
ở dòng Cellular Line chọn Cellular Line (GPRS)
next
Access point name = m-wap
User name=mms
password=mms
thoát ra quay trở lại setting chọn vào mục Manage exiting connections chọn vào mục vừa cài xong.
ok

tall912346

Bạn phải xem Manila của ROM bạn đang dùng là version mấy?

Không biết CHT có chạy cho con Hd2 này ko nha.
CHT chỉ dùng cho Manila 2.5 Sense thôi nha.

Nếu có cài thì cài cả hai nhé! Cài Co0kie's Home Tab v1.8.5.0 thay đổi giao diện Home Tab HTC Sense và Co0kie's Home Tab Editor v1.8.5.1 để chỉnh thêm bớt các Quicklink cho Home Tab nhé!!

Link Download bài 110:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?89444-Co0kie-s-Home-Tab-thay-%C4%91%E1%BB%95i-giao-di%E1%BB%87n-HTC-Sense-2-5-WVGA

Chào bác, mình đã cài được, nhưng có cái này nó chưa đúng như cái mình mong muốn. Nếu mình set ở Quicklink settings thì chỉ tăng thêm icon cho các Programe
Còn cái mình cần là tăng thêm icon để set Contact vô Favorite đó

AnhPheCT

Chào bác, mình đã cài được, nhưng có cái này nó chưa đúng như cái mình mong muốn. Nếu mình set ở Quicklink settings thì chỉ tăng thêm icon cho các Programe
Còn cái mình cần là tăng thêm icon để set Contact vô Favorite đó

Trời ạ!! 150 ô để set Icons, Contact, ......! Muốn set gì mà chả được, đến 6 trang lật qua lại kia mà!! Bạn Set trong CHTEditor lên: 6 trang x 5 hàng x 5 cột = 150 rồi.

Chỉnh sửa cuối:

lungtungbeng

Trời ạ!! 100 ô để set Icons, Contact, ......! Muốn set gì mà chả được, đến 6 trang lật qua lại kia mà!! Bạn Set trong CHTEditor lên: 6 trang x 5 hàng x 5 cột = 100 rồi.

^^Ông nói gà bà nói vịt rồi. Ý của bác tall912346 là làm sao tăng số ô trống trong Tab People, cái này thì hình như k tăng được. Còn ý của bác Anhphe076 là Add thẳng vào trong các ô Program trong Home Tab luôn.
K biết mình hiểu ý các bác vậy có đúng k^^

Status
Không mở trả lời sau này.