• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

nhattuong

Active Member
cám ơn bạn nhiều. T-MOBILE thẳng tiến.

sau khi mua máy rồi cần unlock không hả bạn ? xài tấc cả mạng ok chứ ?
có ai thử xài mạng sotbank hay mạng nào của nước ngoài chưa vậy ? mình thích HD2 T-MOBILE nhưng lại xài mạng sofbank của nhật không biết có được không ? (có nghĩa là sau khi mua may xong mình lắp sim mạng Sofbank vào xài). xin anh em góp ý.

sau khi mua máy rồi cần unlock không hả bạn ? xài tấc cả mạng ok chứ ?
có ai thử xài mạng sotbank hay mạng nào của nước ngoài chưa vậy ? mình thích HD2 T-MOBILE nhưng lại xài mạng sofbank của nhật không biết có được không ? (có nghĩa là sau khi mua may xong mình lắp sim mạng Sofbank vào xài). xin anh em góp ý.
Khi bạn mua máy thì cửa hàng sẽ unlock sim cho bạn, bạn yên tâm (thường khi mua là đã unlock sim rồi) và khi unlock sim rồi thì bạn có thể dùng được tất cả các mạng có tần số mà HD2 T-Mobile hỗ trợ. Bạn xem mạng SoftBank đó có tần số mà HD2 T-Mobile hỗ trợ không nhé, nếu có là dùng được...

bạn đang ở vn hay nhật mà sài mạng đó vậy, hd2 tmobile mua mới đương nhiên cần mở mạng rồi và chuyện mở mạng thì cửa hàng làm cho bạn ko cần lo, xài thì các mạng cũng ổn định như nhau nhưng bạn cần cài bản radio thích hợp ( đã có bài viết trên diễn đàn ) sẽ dùng tốt hơn.còn về mạng của nhật thì có lẻ chưa ai xài qua rồi nên ko biết được, bạn mở hàng xem rồi cho ý kiến nhé.

nhattuong

Active Member
bạn đang ở vn hay nhật mà sài mạng đó vậy, hd2 tmobile mua mới đương nhiên cần mở mạng rồi và chuyện mở mạng thì cửa hàng làm cho bạn ko cần lo, xài thì các mạng cũng ổn định như nhau nhưng bạn cần cài bản radio thích hợp ( đã có bài viết trên diễn đàn ) sẽ dùng tốt hơn.còn về mạng của nhật thì có lẻ chưa ai xài qua rồi nên ko biết được, bạn mở hàng xem rồi cho ý kiến nhé.

Mình đang ở nhật. Mình sẽ xài thử qua mạng Sofbank rồi feedback. Cám ơn mọi người.

ngphuongqt

Dù sao T-MOBILE CPU được 1Ghz, RAM, ROM cao hơn HD2 thường...! Giá ko chênh nhau mấy!! Mua T-Mobile đi.

1 phiếu cho T-Mobile.
Giá không chênh nhau, lại thêm cái thẻ zin 16GB. Nguồn gốc thì tin tưởng hơn HD2.

Ai bảo T-Mobile hay bị lỗi thì chẳng qua là thao tác nghịch phá không đúng thôi, hoặc là quá xui :D

P/S. Mình vừa phát hiện 1 vụ nữa đó là thông số incoming và outgoing của máy. Thường thì bên bán máy cho xem thông số này để đảm bảo là máy mới 100% (dù là đã mở lên rồi) với thông số là 00.00.00 Với con HD1 thì thông số này đúng với thời gian dùng máy (gọi) dù có up ROM Ship, nhưng với HD2 T-Mobile thì nó sẽ trả về 00.00.00 sau khi up ROM Ship. BÁc nào muốn mua máy mới thì kiểm tra nhiều thứ để đảm bào máy mới 100% nhé!

doquangduc

Well-Known Member
1 phiếu cho T-Mobile.
Giá không chênh nhau, lại thêm cái thẻ zin 16GB. Nguồn gốc thì tin tưởng hơn HD2.

Ai bảo T-Mobile hay bị lỗi thì chẳng qua là thao tác nghịch phá không đúng thôi, hoặc là quá xui :D

P/S. Mình vừa phát hiện 1 vụ nữa đó là thông số incoming và outgoing của máy. Thường thì bên bán máy cho xem thông số này để đảm bảo là máy mới 100% (dù là đã mở lên rồi) với thông số là 00.00.00 Với con HD1 thì thông số này đúng với thời gian dùng máy (gọi) dù có up ROM Ship, nhưng với HD2 T-Mobile thì nó sẽ trả về 00.00.00 sau khi up ROM Ship. BÁc nào muốn mua máy mới thì kiểm tra nhiều thứ để đảm bào máy mới 100% nhé!

Úi. Giờ mới để ý vụ này.

bestmansg

Con T-Mobile của bạn làm sao chứ? Con T-Mobile của mình up Rom ship mấy lần, down trực tiếp trên website của hãng về up luôn có thay đổi thông số Incoming, outcoming được đâu.

chinmuoichin

Con T-Mobile của bạn làm sao chứ? Con T-Mobile của mình up Rom ship mấy lần, down trực tiếp trên website của hãng về up luôn có thay đổi thông số Incoming, outcoming được đâu.

Chính xác thế , mình up ROM Ship 2 lần có trở lại 00.00.00 đâu .....

ngphuongqt

Chính xác thế , mình up ROM Ship 2 lần có trở lại 00.00.00 đâu .....

Con TMS của mình cũng không chở về 00.00.00 được. :D

Qui trình up ROM Ship của mình như sau:

- Vào trang download của T-Mobile download bản ROM Ship về = số EMEI của máy (bản ROM 3.14.531.1) kèm Radio 2.15.50.
- Up qua ActiveSync như bình thường
VÀ máy giờ là 0 hr.0 min.0 sec
Nói có sách - mách có chứng nè:

P/S. Sau khi up ROM Ship mình đã chuyển qua ROM Miri V25 rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

thedung

có phải dong tmobile sóng kém đúng o các bạn,mình tắt hết 3g rồi up radio 2.14 rôi sóng ở trong nhà tầng 1 sóng cứ nhảy lên nhảy xuống con trên gác luc nào cũng căng đét,con này kém sóng lắm mình so với mấy máy qmobile và LG tầng 1 đều căng đét con này thì chỉ đc 2 đến 3 vạch còn có luc mát sóng nữa bực ình lắm,có cách sửa hay làm nó khỏe sóng lên ko nhỉ mình ở bạch mai

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình ko biết có "hên xui" trong việc mua máy hay ko!? Nhưng thường sóng phụ thuộc khu vực bạn ở, và mạng bạn dùng rất nhiều. Mình cũng đang cầm Leo TMoble, nhưng thấy rất hài lòng với con này. Trước đây cũng vọc Nokia các loại, xài PPC từ thời O2 Atom.. => HTC các loại nhưng theo đánh giá của mình thì Leo TMobile chẳng yếu sóng tí nào, nếu ko muốn nói là vượt trội so với các máy kia (dĩ nhiên là đang nói về độ ổn định sóng nhé), chứ ko bàn về cấu hình (vì cấu hình thì ai chịu nổi Leo TMobile!:))). Vẫn dùng Radio 2.15, đi khắp nơi: phòng làm việc (phòng kín), lên tàu (trong boong ke sắt), ra núi (Đà Lạt), đặc biệt ra biển sóng nhiều hơn :)), nghe gọi bình thường với sóng 2G. Đúng là sóng 3G của mình rất dở đôi khi trong phòng kín sẽ bị mất sóng (mình dùng Mobi thấy vậy, các mạng khác ko rõ), nên do nhu cầu công việc mình chỉ để 2G cho chắc ăn!:D
Thân!

ilikegame

Mình hỏi về sóng của HTC HD2 ( Rom 1g , ram 567m ) dùng radio nào tốt

.Mình mới mua hàng xách tay HTC HD2 ( rom 1g , ram 567 ) đằng sau máy ghi
IMEI : 357779035327111
s/n : SH04SPR01406
Ko biết máy mình là HD2-TMOUS hay LEO hay HD thường ????
.Mình up bản TMOUS_2.13.531.1_Radio 2.10.50.26 chạy ổn định , nhưng sóng ở HCM thì có , ra ngoài vùng Đồng Nai thì rất yếu , đôi khi mất sóng.
. Mình cũng up radio Radio v2.14.50.04 (HD2-TMOUS): rồi , nhưng sóng cũng mạnh hơn 1 tí , ra Đồng Nai cũng mất sóng như vậy

.máy xài rất tốt , chỉ có cái sóng yếu , xuống tầng hầm thì mất sóng , vào phòng kín thì sóng còn 1 gạch

>>> các bạn chỉ mình dùm , máy mình là loại gì , nên xài bản Rom và radio nào ? và làm cách nào cho sóng mạnh lên dc ko ??

Mình xin cảm ơn

senshin

Theo mình thì tùy khu vực bạn sử dụng mà chọn radio thích hợp nhất nên test radio nao good nhất thì dùng.Không có radio tốt nhất đâu.

ilikegame

Theo mình thì tùy khu vực bạn sử dụng mà chọn radio thích hợp nhất nên test radio nao good nhất thì dùng.Không có radio tốt nhất đâu.
Mình dùng Vina , mình ở HCM - THủ Đức
Hi , mình đã cài các radio sau , test và cho kết quả vầy :
. RADIO_2.10.50.28_2_KR( vina mobi) chỉ có vina mobi là xài dc , nhưng xuống hầm + phòng kín là mất sóng hoặc sóng còn 1 cục
. RADIO_2.12.50.02_2 xài viana ,mobi , viettel dc , mạnh hơn 2.10.50.28 1 tí , nhưng xuống hầm + phòng kín là mất sóng hoặc sóng còn 1 cục
. RADIO_2.14.50.04_TMOUS , sóng mạnh nhất trong các radio , nhưng xuống hầm + phòng kín là mất sóng hoặc sóng còn 1 cục

>> Nói tóm lại xài radio nào cung vậy , chỉ cần xuống hầm + phòng kín là mất sóng hoặc sóng còn 1 cục , còn ở ngoài trời hay cho khác thì Ok
Và mình đi làm ở Bình Dương , vùng sâu , mất sóng hoàn toàn ~X( hix hix
> Các mod và các bạn xin tư vấn mình nha

PS : mình cài Radio v2.15.50.14 (LEO) cho máy mình dc ko ?? Xin mod giúp mình , vì mình nghe radio này tốt nhất

cucucu

mình cũng đang xài Hd2 và kết luận Hd2 xài radio nào đi nữa cũng khó có tình trạng sóng yếu mất hoàn toàn như bạn nói, mình hay đi xa, về huyện, xã nhìu vẫn ko thấy sóng yếu, các bản radio bạn liệt kê vẫn tốt đối với Hd2. máy bạn mình nghĩ có vấn đề về sóng. mà topic của bạn sắp bị move đó, ko đúng box rồi vì đây là box rom cho hd2 nhé!

Rexmarshall

Con HD2 của mình hồi tháng 9 có thay màn hình ở VTA. Sau khi thay có 1 số hiện tượng là máy đôi lúc bị đứng ở màn hình khóa (màn hình ko cảm ứng được), mặc dù máy vẫn chạy bình thường (có người gọi dùng phím cứng vẫn trả lời được , tin nhắn vẫn tới). Khi bị tình trạng đó th2i tầm 5p vuốt máy liên tục nó mới chạy.
Sau này đem ra nó xem nó bảo do thẻ nhớ, đúng là rút thẻ nhớ ra th2i hết thật. , mặc dù đã format thẻ nhớ nhưng vẫn bị. Mình đành sống chung với lũ 1 thời gian, nhưng hôm thứ 6 nó lại bị như vậy, rút thẻ nhớ ra vẫn không hết. Đến tối thứ 7 thì lại được, up ROM lại xài đến tối CN lại đứng và đứng đến bây giờ
Có ai biết lỗi thế này là hư gì ko ạ, hay lại phải thay cả màn hình >.<

Status
Không mở trả lời sau này.