• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhtra84

mọi người cho hỏi làm thế nào để đổi vị trí các shortcut ở dưới phần quicklink nhỉ? thanks all

Theo mình không nhầm hình như không thể thay đổi được trật tự , bạn chỉ có thể bỏ cái nào và thêm cái nào ở phần Home

Vì từ lâu rồi mình dùng Spb Mobile Shell nên không nhớ rõ lắm

AnhPheCT

mọi người cho hỏi làm thế nào để đổi vị trí các shortcut ở dưới phần quicklink nhỉ? thanks all

Ở dưới Quicklink là Slider đúng ko? Tấc cả đều thay đổi được.
Vào Tab Settings chọn Personalize/Home screen tabs sau đó chọn các tab theo thứ tự bằng cách kéo thả thôi. Còn dùng CHT cũng đơn giản như thế, Có thể thay đổi vị trí Menu của CHT 2.0 được luôn trong CHTE đấy. Chúc thành công!

takiemanh2

ác bác cho em hỏi cách chuyển slide to unlock từ trên xuống dưới ở ngoài màn hình lock screen làm sao ah?nếu có file cab cài lun thì tốt quá. e tìm hoài mà ko biết làm sao.

ác bác cho em hỏi cách chuyển slide to unlock từ trên xuống dưới ở ngoài màn hình lock screen làm sao ah?nếu có file cab cài lun thì tốt quá. e tìm hoài mà ko biết làm sao.

cái này hình như có 1 số rom 6.5.x có tích hợp đó bạn, nếu thích thì bạn có thể cài rom đó thử xem.

sheva2202

tình hình là mình đã làm tất cả mọi cách mà máy vẫn lúc bấm được lúc không, máy không treo nhưng không bấm cảm ứng được, có Bro nào júp đỡ với

trinh12345

tình hình là mình đã làm tất cả mọi cách mà máy vẫn lúc bấm được lúc không, máy không treo nhưng không bấm cảm ứng được, có Bro nào júp đỡ với
bác phải nói cụ thể hơn chứ bác? nói thế này thì chịu.

yentrang120705

"you have try 6 times,please wait until timeout..."New bie nhờ AE giúp

Xin chào tất cả AE
Số là thằng bạn em vừa được cho 1 cái LEO T-mobile,khi nó đưa cho em xem thì trong máy có sẳn sim của T-mobile và nhờ em mua code để unlock ,em chỉ xem thông số của máy {tên máy và số imei}để mua code mà kg kiểm tra kỹ.Đến khi có code rồi em kêu nó đem máy tới để nhập code thì hởi ôi,máy kg hiện ô nhập code mà hiện dòng chữ "you have try 6 times,please wait until timeout".Em tháo pin chờ mãi cả ngày mà vẫn kg có gì thay đổi cả,nay lên đây mong AE ai đã gặp qua hoặc có cách nào share dùm em,xin cám ơn
ps:nếu có phải up lại rom xin hướng dẫn luôn vì em chưa từng làm qua bao giờ {em đã xem kỹ các bài trong forum dành cho HD2 LEO nhưng kg thấy bài nào giống trường hợp của em}

duylenguyen

Xin chào tất cả AE
Số là thằng bạn em vừa được cho 1 cái LEO T-mobile,khi nó đưa cho em xem thì trong máy có sẳn sim của T-mobile và nhờ em mua code để unlock ,em chỉ xem thông số của máy {tên máy và số imei}để mua code mà kg kiểm tra kỹ.Đến khi có code rồi em kêu nó đem máy tới để nhập code thì hởi ôi,máy kg hiện ô nhập code mà hiện dòng chữ "you have try 6 times,please wait until timeout".Em tháo pin chờ mãi cả ngày mà vẫn kg có gì thay đổi cả,nay lên đây mong AE ai đã gặp qua hoặc có cách nào share dùm em,xin cám ơn
ps:nếu có phải up lại rom xin hướng dẫn luôn vì em chưa từng làm qua bao giờ {em đã xem kỹ các bài trong forum dành cho HD2 LEO nhưng kg thấy bài nào giống trường hợp của em}
theo như mình biết thì máy T-mobile mà dùng sim unlock thì tối đa bạn chỉ có thể nhập 3 lần tức là nó cho phép bạn nhập sai code unlock chỉ 3 lần thôi, nếu quá 3 lần mà bạn vẫn nhập sai thì máy bạn thành cục chặn giấy đắt tiền rồi, chia buồn cùng bạn. bạn có thể thử gởi qua hãng của nó cho khắc phục thử có được không, goodluck!!
tình hình máy của bạn là do nhập code quá giới hạn cho phép rồi

yentrang120705

theo như mình biết thì máy T-mobile mà dùng sim unlock thì tối đa bạn chỉ có thể nhập 3 lần tức là nó cho phép bạn nhập sai code unlock chỉ 3 lần thôi, nếu quá 3 lần mà bạn vẫn nhập sai thì máy bạn thành cục chặn giấy đắt tiền rồi, chia buồn cùng bạn. bạn có thể thử gởi qua hãng của nó cho khắc phục thử có được không, goodluck!!
tình hình máy của bạn là do nhập code quá giới hạn cho phép rồi

đã nhập bao nhiêu lần thì mình kg biết nhưng mình khẳng định là chưa nhập lần nào cả,mình tin là có solution cho em nó chứ kg giống như Blackberry đâu

duylenguyen

đã nhập bao nhiêu lần thì mình kg biết nhưng mình khẳng định là chưa nhập lần nào cả,mình tin là có solution cho em nó chứ kg giống như Blackberry đâu
máy của bạn đã nhập đến 6 lần rồi, có thể là bạn không nhập nhưng trước đó chắc có người nhập rồi, mình cũng đang sài em T-mobile này và lúc mua thì người bán cho mình dặn rất kỹ việc nhập code unlock và tối đa chỉ 3 lần nếu sai thì sẽ không nhập được nữa, tình trạng này thì chỉ có hãng nó có thể giải quyết cho bạn thoi, còn Blackberry thì nhập pass sai 6 lần là không vào được nữa.

yentrang120705

máy của bạn đã nhập đến 6 lần rồi, có thể là bạn không nhập nhưng trước đó chắc có người nhập rồi, mình cũng đang sài em T-mobile này và lúc mua thì người bán cho mình dặn rất kỹ việc nhập code unlock và tối đa chỉ 3 lần nếu sai thì sẽ không nhập được nữa, tình trạng này thì chỉ có hãng nó có thể giải quyết cho bạn thoi, còn Blackberry thì nhập pass sai 6 lần là không vào được nữa.

Theo mình nghĩ thì có cách vì có 1 member nhận repair với giá 100k {repair để trở về ô nhập code_mình kg đưa tên và địa chỉ vì sợ phạm qui 4R}}rồi mình lấy code nhập vô,nhưng mình muốn tự làm lấy.Mình cũng vọc qua nhiếu dòng đt khác nhau nhưng HTC thì chưa,còn bạn nói BB nhập sai 6 lần là sai nhé {0 left mới thua}

doquangduc

Well-Known Member
Theo mình nghĩ thì có cách vì có 1 member nhận repair với giá 100k {repair để trở về ô nhập code_mình kg đưa tên và địa chỉ vì sợ phạm qui 4R}}rồi mình lấy code nhập vô,nhưng mình muốn tự làm lấy.Mình cũng vọc qua nhiếu dòng đt khác nhau nhưng HTC thì chưa,còn bạn nói BB nhập sai 6 lần là sai nhé {0 left mới thua}

Nếu là mình thì đã đưa cho Member kia 100K + cafe thoải mái rùi.

yentrang120705

Máy đã ok sau khoảng 1 giờ và 100k phí,đã trở về ô nhập code và unlocked.Không phải mình tiếc 100k mà là mình muốn tìm hiểu cách làm,có lẻ solution nhạy cảm nên khó share {chén cơm manh áo mà}.Mình cũng định up thử nhưng vì giá trị cái phone khủng quá {cả chục chai} nên run tay,thanks all.

khangvd

Chào các bác, mình dùng ROM ship 2.13 (disable HTC Messaging) cả Energy ROM đều có hiện tượng như sau:
Khi xem tin nhắn SMS lần lượt thì cứ tuần tự font chữ lại thay đổi giữa 2 cỡ chữ khác nhau (cứ xem 1 tin cỡ chữ bt thì tin tiếp theo lại cỡ chữ to hơn).
Và cả khi tạo SMS mới cũng vậy cứ tuần tự thay đổi 2 cỡ font chữ. Có bác nào ở đây bị giống mình ko nhỉ?

ngphuongqt

Thì máy mình bấm nút end là cảm ứng hết dùng được, mang đi lên Hồng Quang nó bảo hư màn hình, thay 1tr9, xót thật =,=

Vậy là chính xác bị màn hình cảm ứng à! Hôm kia mình mình có khuyên bạn mà bạn bảo không phải. Sao bạn không qua NhatCuong Mobile khảo giá trước ;;)
Hôm trước mình thay con HD1 những nơi khác phán 1,3tr-2tr. Sang NhatCuong là 600K.

nguyenvietcttt

bác cho cháu hỏi tab people của màn hình hone mặt định là 15 người , bác có cách nào thay đổi lên nhiều hơn được không ?????????

doquangduc

Well-Known Member
Các Bác cho em hỏi là con HD2 T-MOBILE của em tự nhiên mất rung. ( Lúc có lúc không ) lúc có thì nó kêu tè tè, không grừ như lúc đầu nữa, em nghĩ là nó lỏng chân cắm hoặc tiếp xúc kém. Bác nào biết chỗ nào ở Hà Nội sửa uy tín thì chỉ em với ạ. Thank nhiều.​

Status
Không mở trả lời sau này.