• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

hophop

Vấn đề về ROM của HD2 T-Moblie

Thưa các bác, em có con HD2 LEO T-Mobile, ROM 3.14 CO8. Radio 2.15.50.1. Dạo này cứ bị treo liên tục. Khi cài phần mềm thì bị báo là bộ nhớ còn ít. Em mở Memory ra xem thấy: ở Main thì Stored: Total 64.70, In use 58.52. Free 6.17 MB. Trong khi ở Program thì còn dư quá xá: Free 258.69 MB. (RAM của em là 578 MB. Như vậy làm sao em trị được bệnh này? Hay là hư do phần cứng?
Các bác cố vấn giúp em.

minhlc1958

Active Member
Mình dùng Vina , mình ở HCM - THủ Đức
Hi , mình đã cài các radio sau , test và cho kết quả vầy :
. RADIO_2.10.50.28_2_KR( vina mobi) chỉ có vina mobi là xài dc , nhưng xuống hầm + phòng kín là mất sóng hoặc sóng còn 1 cục
. RADIO_2.12.50.02_2 xài viana ,mobi , viettel dc , mạnh hơn 2.10.50.28 1 tí , nhưng xuống hầm + phòng kín là mất sóng hoặc sóng còn 1 cục
. RADIO_2.14.50.04_TMOUS , sóng mạnh nhất trong các radio , nhưng xuống hầm + phòng kín là mất sóng hoặc sóng còn 1 cục

>> Nói tóm lại xài radio nào cung vậy , chỉ cần xuống hầm + phòng kín là mất sóng hoặc sóng còn 1 cục , còn ở ngoài trời hay cho khác thì Ok
Và mình đi làm ở Bình Dương , vùng sâu , mất sóng hoàn toàn ~X( hix hix
> Các mod và các bạn xin tư vấn mình nha

PS : mình cài Radio v2.15.50.14 (LEO) cho máy mình dc ko ?? Xin mod giúp mình , vì mình nghe radio này tốt nhất

V2.14 và V2.15 không khác nhau nhiều đâu bạn, từ trước đến giờ mình sử dụng O2, Ominia2 và nhiều điện thoại HDH WM đi vào vùng sóng yếu thì sóng không bằng các điện thoại của T.Q nữa
Cho nên bạn có thể mua thêm một em T.Q giá rẻ nào đó để sử dụng ở những nơi sóng yếu (đây là ý cá nhân thôi)

minhlc1958

Active Member
Thưa các bác, em có con HD2 LEO T-Mobile, ROM 3.14 CO8. Radio 2.15.50.1. Dạo này cứ bị treo liên tục. Khi cài phần mềm thì bị báo là bộ nhớ còn ít. Em mở Memory ra xem thấy: ở Main thì Stored: Total 64.70, In use 58.52. Free 6.17 MB. Trong khi ở Program thì còn dư quá xá: Free 258.69 MB. (RAM của em là 578 MB. Như vậy làm sao em trị được bệnh này? Hay là hư do phần cứng?
Các bác cố vấn giúp em.

Bạn HR máy lại xem thế nào nếu không được thì bạn format máy bằng Task29 xong up rom khác (nhớ đọc kỹ cách up rom nhé)
http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM

V2.14 và V2.15 không khác nhau nhiều đâu bạn, từ trước đến giờ mình sử dụng O2, Ominia2 và nhiều điện thoại HDH WM đi vào vùng sóng yếu thì sóng không bằng các điện thoại của T.Q nữa
Cho nên bạn có thể mua thêm một em T.Q giá rẻ nào đó để sử dụng ở những nơi sóng yếu (đây là ý cá nhân thôi)
Các bạn nhớ là PPC nói chung và PPC HĐH WM nói riêng đều bắt sóng kém hơn các dòng điện thoại phổ thông nhé...:p

hophop

Các bác cố vấn giúp em. Em đã hard reset và format lại rồi, nhưng vẫn bị như vậy. Như vậy là mình phải up rom khác? Rom nào bây giờ? Lổi này có phải do phần cứng không? Các Memory của máy các bác thì thông số ra sao?

MtxCK75

Sao main stored của bác chỉ có 64.7 vậy, bình thường thì nó vào khoảng 700 cơ mà. Máy của em là 710.

Các bác cố vấn giúp em. Em đã hard reset và format lại rồi, nhưng vẫn bị như vậy. Như vậy là mình phải up rom khác? Rom nào bây giờ? Lổi này có phải do phần cứng không? Các Memory của máy các bác thì thông số ra sao?

nếu báo bộ nhớ còn ít thì bạn xem lại phần mềm bạn cài dung lượng có nhỏ hơn bộ nhớ trong của máy ko, còn khi bạn chạy phần mềm hay bất cứ ctrinh gì thì chỉ có ram tụt xuống chứ rom đâu ảnh hưởng gì vì rom là bộ nhớ trong để bạn cài game hay phần mềm vào máy thôi.

bestmansg

Các bác cố vấn giúp em.

Bạn thử up lại rom ship thử xem, bình thường thì rom total khoảng gần 700MB, tùy theo bản rom. Hồi trước mình up nhầm rom của Leo thường cũng bị mất dung lượng rom như vậy. Ngoài ra có chương trình giải trí vietNam mà mình tải về cài ở trang download.diadiem.com khi chạy cũng chiếm dụng rom làm bộ nhớ tạm, khi thoát ra lại không xóa đi, sài một thời gian thì dung lượng Rom bị ngốn sạch, mình phải dùng sktool mới xóa được.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

có phải dong tmobile sóng kém đúng o các bạn,mình tắt hết 3g rồi up radio 2.14 rôi sóng ở trong nhà tầng 1 sóng cứ nhảy lên nhảy xuống con trên gác luc nào cũng căng đét,con này kém sóng lắm mình so với mấy máy qmobile và LG tầng 1 đều căng đét con này thì chỉ đc 2 đến 3 vạch còn có luc mát sóng nữa bực ình lắm,có cách sửa hay làm nó khỏe sóng lên ko nhỉ mình ở bạch mai

Mình cũng hay bị tình trạng mất sóng với sim rác của vina. Chuyển qua viettel thì không bị, mobi thì mình chưa thử. Ông bạn cùng cơ quan sài milestone với mạng vina cũng hay bị giống mình. Dùng điện thoại khác gọi tới mấy lần thì sóng xuất hiện đầu trở lại. Mình cho rằng là do mạng vinaphone.

Chỉnh sửa cuối:

ilikegame

mình cũng đang xài Hd2 và kết luận Hd2 xài radio nào đi nữa cũng khó có tình trạng sóng yếu mất hoàn toàn như bạn nói, mình hay đi xa, về huyện, xã nhìu vẫn ko thấy sóng yếu, các bản radio bạn liệt kê vẫn tốt đối với Hd2. máy bạn mình nghĩ có vấn đề về sóng. mà topic của bạn sắp bị move đó, ko đúng box rồi vì đây là box rom cho hd2 nhé!

Vậy cho mình hỏi , máy mình xài mobi ,vina , viettel , đều có sóng mạnh khi ở ngoài trời , và thành phố , chỉ có vào vùng sâu + phòng kín là gần như mất sóng , và cột sóng lên xuống liên tục , cỡ 1 phút là sóng lên cột 4 tụt cột 3 :)

Và cảm giác là sài sim viettel là sóng mạnh nhất

Hix , nhưng tại ghiền cái HTC HD2 quá , mình cũng sài thêm 1 cái dt trung quốc mà :d , khi nào mất sóng thì change qua dt trung quốc hihi

@@ Vậy các bạn có thể giúp mình biết , máy mình la TMOUS hay LEO hay HK gì ko , mình ko rành hix
và máy mình có thể up radio 2.15 ko?? , giúp mình nhé

ngphuongqt

Vậy các bạn có thể giúp mình biết , máy mình la TMOUS hay LEO hay HK gì ko , mình ko rành hix
và máy mình có thể up radio 2.15 ko?? , giúp mình nhé

Sao bác hỏi mãi thế? đã hỏi bên này rồi mà?
http://www.pdaviet.net/showthread.p...N-HD2-QUA-SỐ-IMEI-CHÍNH-XÁC-amp-ĐẦY-ĐỦ/page21

Híc, bác không thấy dòng logo: T-Mobile to tướng đang đập vào ngay trước mặt mình à! :|
Bác không chắc là máy mình thuộc dòng nào mà lại đi up ROM và Radio rồi. :|

Còn Radio thì đã có thread hướng dẫn rồi: http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-★-HD2-(Leo)-Radio-ROM-CÁC-PHIÊN-BẢN-★

ilikegame

mình cũng đang xài Hd2 và kết luận Hd2 xài radio nào đi nữa cũng khó có tình trạng sóng yếu mất hoàn toàn như bạn nói, mình hay đi xa, về huyện, xã nhìu vẫn ko thấy sóng yếu, các bản radio bạn liệt kê vẫn tốt đối với Hd2. máy bạn mình nghĩ có vấn đề về sóng. mà topic của bạn sắp bị move đó, ko đúng box rồi vì đây là box rom cho hd2 nhé!

Sao bác hỏi mãi thế? đã hỏi bên này rồi mà?
http://www.pdaviet.net/showthread.p...N-HD2-QUA-SỐ-IMEI-CHÍNH-XÁC-amp-ĐẦY-ĐỦ/page21

Híc, bác không thấy dòng logo: T-Mobile to tướng đang đập vào ngay trước mặt mình à! :|
Bác không chắc là máy mình thuộc dòng nào mà lại đi up ROM và Radio rồi. :|

Còn Radio thì đã có thread hướng dẫn rồi: http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-★-HD2-(Leo)-Radio-ROM-CÁC-PHIÊN-BẢN-★

cám ơn bạn , tại mình ít có thời gian lên mạng để nghiên cứu hix hix .
Vậy mình hỏi bạn tí , mình có thể cài room này ko
LEO(S)_3.14.831.3_Radio 2.15.50.14 (HK):
ROM LeoS, phiên bản SHIP, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy HD2 thường (LEO512) sản xuất cho khu vực HK-Asia.
Tuyệt đối không nên Up ROM này cho T-Mobile HD2 bằng thẻ nhớ !!!.
- Radio: 2.15.50.14
- ROM Date: 01/10/2010 (Ngày 01 tháng 10 năm 2010)
- Ngôn ngữ: WWE
- Manila: 2.5_20161330_0

@ Tại vì mình ko hiểu , khi nào cài TMOUS , LEO , HK , mong bạn chỉ mình , thanks bạn :)

ngphuongqt

cám ơn bạn , tại mình ít có thời gian lên mạng để nghiên cứu hix hix .
Vậy mình hỏi bạn tí , mình có thể cài room này ko
LEO(S)_3.14.831.3_Radio 2.15.50.14 (HK):
ROM LeoS, phiên bản SHIP, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy HD2 thường (LEO512) sản xuất cho khu vực HK-Asia.
Tuyệt đối không nên Up ROM này cho T-Mobile HD2 bằng thẻ nhớ !!!.
- Radio: 2.15.50.14
- ROM Date: 01/10/2010 (Ngày 01 tháng 10 năm 2010)
- Ngôn ngữ: WWE
- Manila: 2.5_20161330_0

@ Tại vì mình ko hiểu , khi nào cài TMOUS , LEO , HK , mong bạn chỉ mình , thanks bạn :)

Tại bạn chưa đọc kĩ các phần hướng dẫn thôi. TRước khi up ROM cho con TMOUS, mình đọc cả tháng trời mới làm vì TMOUS dễ biến thành cục gạch nếu UP ROM sai.

Vời tình hình của bạn thì mình khuyên thế này:
1. Đọc các phần hướng dẫn up ROM và Radio, đặc biệt chú ý phần liên quan TMOUS (Tức là T-Mobile US đó bạn)
2. Up ROM Ship thì chỉ nên up ROM chính hãng của T-Mobile, không up ROM của nguồn khác
3. Up ROM do các KTV trên diễn đàn làm lại và có nói là Up được cho TMOUS, không thấy nói gì thì hỏi cho chắc.
4. UP Radio: CHỉ up Radio dành cho TMOUS.
5. Và cuối cùng: luôn luôn up ROM bằng Laptop để tránh mất điện giữa chừng.

trinh12345

Các bác cho em hỏi là pin sạc rất lâu thì pin chai hay do sạc pin ạ? Em sạc hỏng nên đã cắm đầu có usb vào 1 ổ sạc có cổng usb và sạc như thường, nó ghi out put là 5mV-1000mA, vậy có chuẩn cho sạc pin cho HD2 ko ạ?

Các bác cho em hỏi là pin sạc rất lâu thì pin chai hay do sạc pin ạ? Em sạc hỏng nên đã cắm đầu có usb vào 1 ổ sạc có cổng usb và sạc như thường, nó ghi out put là 5mV-1000mA, vậy có chuẩn cho sạc pin cho HD2 ko ạ?
Do sạc bạn dùng các thông số điện thế và dòng không hợp chuẩn với pin nên dẫn tới tình trạng sạc mãi mà pin không no điện.. Bạn xem lại các thông số trên cục sạc cũ rồi mua cục sạc có các thông số tương đương là được...

ngphuongqt

Cục sạc HD2 hiếm quá thì bạn mua cục sạc HD1, hoàn toàn giống với HD2.
Dùng cục sạc không đúng chắc nhanh toi cục pin.

khangvd

Bạn thử sử dụng giống mình xem.
Mình xai Rom ROM SHIP TMOUS_3.14.531.0_Radio 2.14.50.04
bản này có sẵn radio 2.14.50.04 rồi.
Android mình xài Mdeejay_FroYo_Sense_v._2.4_Clean_S6.1.
Thẻ nhớ 16GB theo máy, format full theo Fat32
Mình xài mạng mobi.

Chạy thử gần 1 tuần rồi nhưng chưa thấy lỗi gì xảy ra :D.

Còn hiện tược của máy bạn có thể do radio, bạn thử up radio khác hoặc sử dụng combo giống mình thử xem có khắc phục được không.

Bác up bản ship 3.14 này có bị lock SIM ko vậy?

doquangduc

Well-Known Member

Cục sạc HD2 hiếm quá thì bạn mua cục sạc HD1, hoàn toàn giống với HD2.
Dùng cục sạc không đúng chắc nhanh toi cục pin.

Cục sạc HD2 thì bên Box bán nhiều mà

hophop

Các bác ơi, em đem máy tới Gia Kiên thì bị phán là hư flashrom,nếu thay mất 1.8 tr. Các bác có cách nào cứu em. Mình có thể dùng phần mềm sửa chửa để nâng memory Main stored không? Giống như trong PC mình nâng Virturial memory bằng dĩa cứng ấy mà.

boredom293

mọi người cho hỏi làm thế nào để đổi vị trí các shortcut ở dưới phần quicklink nhỉ? thanks all

Status
Không mở trả lời sau này.