• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

DucLong

Super V.I.P
các pác cho e hỏi con hd2 tmobile của e sài sao cứ bị đứng máy hoài là sao vậy các pác.
Từ ngày tôi dùng HD2 đến giờ chưa thấy bị treo máy lần nào cả. Bạn hardreset xem sao, nếu không hết bệnh up rom khác.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
nếu up rom rồi vẫn bị như thế có phải là do hư phân cứng ko pác.

Đưa về rom gốc trước khi đưa về rom gốc nhớ dùng lện task29 xóa sạch rom đi rồi up nếu vẫn không được thì....xin chia buồn cùng gia quyến :D:D:D

tommy_trant20

hd2 của e lúc nhấn cảm ứng mà nhanh chút là bị treo rồi tự động tắt nguồn luôn.vậy có phải bị hư phần cứng ko pác.nghe đâu có thể hư main.

winni

có ai biết cách chỉnh làm sao để tăng độ nhạy màn hình của HD2 TMOUS ko chỉ giúp em với.Cái HD2 của em so với của bạn em thì màn hình ko nhạy bằng.Mà em thì chẳng biết chỉnh làm sao hết,lục tung hết lên mà ko biết ở chổ nào!

DucLong

Super V.I.P
có ai biết cách chỉnh làm sao để tăng độ nhạy màn hình của HD2 TMOUS ko chỉ giúp em với.Cái HD2 của em so với của bạn em thì màn hình ko nhạy bằng.Mà em thì chẳng biết chỉnh làm sao hết,lục tung hết lên mà ko biết ở chổ nào!

độ nhạy của màn hình ảnh hưởng bởi các yếu tố sau:
1/ Máy còn tốt, cảm ứng nhạy.
2/ Bản rom trong máy tốt nên hoạt động nhanh.
3/ Phần mềm cài trên máy ít hay không có phần mềm bị đụng. (có một số softs khi cài vào làm nặng máy).
4/ Nếu cùng 01 bản rom thì tăng Paperpool lên thì rom chạy nhanh hơn. (tải tool paperpool về set file.nbh của rom để nâng hay hạ pêprpool rồi mới up cho máy).

hmtrung

Mình có thằng bạn nhờ mua em HD2 hàng xách tay.Tham khảo giá trên mạng thấy Phongcachmobile giá 9.950.000 còn Dienthoaisaigon giá có 8.990.000. Sao cùng là hàng xách tay sao giá 2 chỗ này chênh nhau nhiều thế? :-?? Bạn nào có kinh nghiệm từng mua 2 chỗ này rồi tư vấn giùm mình tí, chỗ nào uy tín, hàng chất hơn?
Cám ơn mấy bạn trước nhé!

Mình có thằng bạn nhờ mua em HD2 hàng xách tay.Tham khảo giá trên mạng thấy Phongcachmobile giá 9.950.000 còn Dienthoaisaigon giá có 8.990.000. Sao cùng là hàng xách tay sao giá 2 chỗ này chênh nhau nhiều thế? :-?? Bạn nào có kinh nghiệm từng mua 2 chỗ này rồi tư vấn giùm mình tí, chỗ nào uy tín, hàng chất hơn?
Cám ơn mấy bạn trước nhé!

theo mình giá 2 nơi chênh lệch vì cái thẻ nhớ đi kèm. Điện thoại sài gòn chỉ có 8g mà ko biết zin hay loại thường còn bên phong cách là 16g zin, giá 8g thường giờ khoảng 300k còn 16g thường là 700k, 16g zin đúng theo máy thì mắc hơn chắc gần 1 chai nên mới có` giá chênh lệch thế đó bạn, còn về uy tính mình cũng ko biết vì chưa mua hàng ở 2 nơi này, quan trọng là chính bạn đến tham khảo xem rồi quyết định và tự đánh giá sẽ ok hơn đó, chúc bạn thành công.

lion05

UP fail

((- Sau đó mình dùng đưa về bootloader rồi task29 de format, rồi up ROM lại thì không tài nào up được, nó chỉ chạy 8 - 10% rồi đứng cứng ngắt. Đã thử hết tất cả các ROM rồi, kể cả ROM ship từ t-mobile nhưng vẫn không được))

Sau khi bạn TASK29 chạy format. Lúc này có thể bạn chạy bản Task29 kèm theo cài Radio chỉ số version thấp. Vậy nên kiểm tra HSPL nếu là 2.08 thì bạn nên chạy up Radio lên chỉ số cao như Radio 2.15. Sau đó cài bản ROM ship mới nhất của T-Mobile T-Mobile_HD2_MR_Software_3.14.531.1.exe đưa lên ngày 23-Sep-2010
mới phù hợp với Radio.

hmtrung

theo mình giá 2 nơi chênh lệch vì cái thẻ nhớ đi kèm. Điện thoại sài gòn chỉ có 8g mà ko biết zin hay loại thường còn bên phong cách là 16g zin, giá 8g thường giờ khoảng 300k còn 16g thường là 700k, 16g zin đúng theo máy thì mắc hơn chắc gần 1 chai nên mới có` giá chênh lệch thế đó bạn, còn về uy tính mình cũng ko biết vì chưa mua hàng ở 2 nơi này, quan trọng là chính bạn đến tham khảo xem rồi quyết định và tự đánh giá sẽ ok hơn đó, chúc bạn thành công.

Cám ơn bạn nhé!

Cám ơn bạn nhé!

ko có gì bạn à, mong mọi người đều có thể mua đúng hàng tốt để ko hối hận thôi mà, mình từng bị lừa nên ko muốn có bạn nào giống mình, khi mua nhớ xem kĩ nhé, đừng để hình thức bên ngoài đánh lừa.

nhattuong

Active Member
Các bạn cho mình hỏi. HD2 thường và HD2 T-MOBILE thì cái nào tốt hơn và ổn định hơn ? em định đổi HD2 mà phân vân không biết nên mua cái nào. Mong các bạn giúp đỡ. Cám ơn nhiều

doquangduc

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi. HD2 thường và HD2 T-MOBILE thì cái nào tốt hơn và ổn định hơn ? em định đổi HD2 mà phân vân không biết nên mua cái nào. Mong các bạn giúp đỡ. Cám ơn nhiều

Theo ý kiến cá nhân mình thì là 1 phiếu cho Tmobile

Status
Không mở trả lời sau này.