• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

theloner

mình đang sử dụng Radio v2.15.50.14 và rom v46 của bác ancola không biết tại sao khi cho vào túi quần hay bao da móc ra là nó mất hết sóng cột sóng chỉ còn màu đỏ và lên dấu cái máy bay kế bên, mình xài mobi.... bác nào giúp em với.

tommy_trant20

các pác cho e hỏi thêm là nếu up rom cho hd2 tmobile thì nên chọn radio,hspl ... bản mới nhất sẽ ko sao đúng ko?
trong diễn đàn các topic cho hd2 tmobile điều ghi chú ý coi chừng hd2 tmobile up các bản cũ sẻ bị hư phần cứng đúng ko?

DucLong

Super V.I.P
mình đang sử dụng Radio v2.15.50.14 và rom v46 của bác ancola không biết tại sao khi cho vào túi quần hay bao da móc ra là nó mất hết sóng cột sóng chỉ còn màu đỏ và lên dấu cái máy bay kế bên, mình xài mobi.... bác nào giúp em với.
Có thể khi máy chưa tắt hẳn bạn đã cho vào túi quần nên nó chạm và tắt chế độ phone và hiện airplane mode. Bạn bật commanager lên on Phone lên là xong. Lần sau dùng máy hãy tắt màn hình rồi mới cho vô túi.

các pác cho e hỏi thêm là nếu up rom cho hd2 tmobile thì nên chọn radio,hspl ... bản mới nhất sẽ ko sao đúng ko?
trong diễn đàn các topic cho hd2 tmobile điều ghi chú ý coi chừng hd2 tmobile up các bản cũ sẻ bị hư phần cứng đúng ko?
Bạn làm theo chỉ dẫn trên là được thôi.
unlock máy bằng Tool HSPL3, sau khi unlock vào Bootloader kiểm tra lại xem hoàn chỉnh chưa kế đó tải ROM về up cho máy. Các ROM cook trên PDAVIET đều có chú thích up được hay không cho Tmobile. Riêng radio muốn đổi thì bạn cũng up như up rom còn không giữ bản cũ mà dùng bình thường.

takiemanh2

Em xài HTC HD2 T8585, các bác nói như trên làm em sợ ko dám up rom đây, máy em nghe nhạc, chat palringo chừng 30 phút là bắt đầu nóng rồi huống chi là up rom. Chắc từ h trở đi bỏ í định đấy quá, mong các bác cho lời khuyên

mình sài HD2 t-mobile bà chị đem về. trung bình 2 ngày mình up room 1 lần.còn test chơi game lướt Net thì 3-4 tiếng liên tục chả thấy nóng gì cả ,mát rượi. mình còn thắc mắc sao mà máy ko nóng vậy nhỉ ,ko bít có sao ko, giờ thì mới yên tâm khi các bác sợ máy nóng hihi.

thedung

Hình như cái dong tmobile nà unlpck nên sóng kém hơn thì phải mình cũng thấy con của minh sóng ko đc tot

minhlc1958

Active Member
Hình như cái dong tmobile nà unlpck nên sóng kém hơn thì phải mình cũng thấy con của minh sóng ko đc tot

Không hẳn là như vậy đâu bạn vì mình dùng cả hai đều thấy sóng giống nhau
Mình dùng radio phiên bản V2.14

thedung

ai bao là radio quyêt định hết chấc ko,nó chỉ chiếm 1 phần thôi,thử đên nhầ mình xem có chịu đc nhiệt ko ,sóng yếu vãi nhât slaf tầng 1,lên tầng 2 đến tâng 7 căng đết

ngphuongqt

ai bao là radio quyêt định hết chấc ko,nó chỉ chiếm 1 phần thôi,thử đên nhầ mình xem có chịu đc nhiệt ko ,sóng yếu vãi nhât slaf tầng 1,lên tầng 2 đến tâng 7 căng đết

NGoài Radio ra còn tùy thuộc vị trí mình ở nữa, như bạn ví dụ đó. Các bác đem 1 con chay WM so sánh mới biết chắc là do gì :D
Còn việc do unlock mà sóng yếu thì mình thấy 100% không đúng.

DucLong

Super V.I.P
mình sài HD2 t-mobile bà chị đem về. trung bình 2 ngày mình up room 1 lần.còn test chơi game lướt Net thì 3-4 tiếng liên tục chả thấy nóng gì cả ,mát rượi. mình còn thắc mắc sao mà máy ko nóng vậy nhỉ ,ko bít có sao ko, giờ thì mới yên tâm khi các bác sợ máy nóng hihi.
nếu bản rom tốt thì khi dùng kể cả khi xạc pin máy cũng bình thường có chăng chỉ âm ấm. nếu rom build có lỗi (ngầm) thì máy chạy nóng, mau hết pin hơn.

gerlesion

Các bác cho em hỏi con HD2 tmo của em tự nhiên hôm nay bật camera chụp ảnh thì không hiểu sao nút hiên thị flash cho camera tắt không tài nào bật lên được ra ngoài home bật flash thì lại ok nhưng trong camera thì không được ! em mới dùng nên chữa biết rõ lắm! thanks các bác

vnvn

tại sao chỉ có dòng Tmous là thường xuyên bị bệnh nóng máy , dùng quá nóng máy sẽ bị RESET , treo ở logo Stick , mà trong khi HD2 thường lại ko bị bệnh này nhỉ ?

DucLong

Super V.I.P
tại sao chỉ có dòng Tmous là thường xuyên bị bệnh nóng máy , dùng quá nóng máy sẽ bị RESET , treo ở logo Stick , mà trong khi HD2 thường lại ko bị bệnh này nhỉ ?
Mình cũng dùng T Mobile nhưng máy rất mát, pin rất lâu hết. Bạn nên xem up bản rom khác.

ndacthien

Cho mình hỏi thăm máy mình T-Mobile, sau khi đem ra dịch vụ unlock rồi chạy HSPL, uprom 28243.5.3.10 của bác Phạm Quang, radio Version 2.10.50.28. Như vậy là đủ tiêu chuẩn up tất cả ROM PDA Viet nhà mình rồi phải không. Mình sử dụng laptop cty nên không có quyền admin, trước đây rất thường uprom cho Imagio không có vấn đề gì, bây giờ có còn chú ý gì nữa không trước khi uprom.

Cho mình hỏi thăm máy mình T-Mobile, sau khi đem ra dịch vụ unlock rồi chạy HSPL, uprom 28243.5.3.10 của bác Phạm Quang, radio Version 2.10.50.28. Như vậy là đủ tiêu chuẩn up tất cả ROM PDA Viet nhà mình rồi phải không. Mình sử dụng laptop cty nên không có quyền admin, trước đây rất thường uprom cho Imagio không có vấn đề gì, bây giờ có còn chú ý gì nữa không trước khi uprom.
Đã úp được rom cook rồi thì úp rom cook khác thỏa mái, chỉ tránh úp các bản Radio version thấp, rom test và úp Ship rom bằng thẻ nhớ thôi vì úp rom Ship bằng thẻ nhớ sẽ bị mất HSPL... Ship rom thì úp qua kết nối với PC nhé...

Đã úp được rom cook rồi thì úp rom cook khác thỏa mái, chỉ tránh úp các bản Radio version thấp, rom test và úp Ship rom bằng thẻ nhớ thôi vì úp rom Ship bằng thẻ nhớ sẽ bị mất HSPL... Ship rom thì úp qua kết nối với PC nhé...

Bạn cho mình hỏi nếu lở up rom bằng thẻ nhớ và bị mất HSPL thì máy sẽ bị sao và có thể up rom lại bằng kết nối với pc ko, cảm ơn nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.