• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

minhdakai

Cảm ơn bạn đã trả lời. Máy mình là made in taiwan. Đúng là để nguội thì up duoc ROM, nhưng mà sau đó thì cũng chẳng lên.

Nếu hư flash thì thay ở đâu vậy bạn, có thể chỉ chỗ không. Mình mua cái này ở yến Nhi, HCM. Dem ra thế nào nó cũng đỗ tại ...bị thôi, mất công.

KimUyLong

_ Chào bạn Hilaryteri, máy mình tuy chưa co biểu hiện gì, nhưng mình mở máy kiểm tra thì đúng là máy mình made in China, Lúc mới mua thì máy cũng rất bình thường, nhưng mà từ lúc up Rom + đổi thẻ nhớ thì nhận ra phía sau máy khá nóng mỗi khi lướt web hoặc game. Thương em nó + cũng không thích game mobile cho mấy nên mình cũng không động đến nhiều, nhưng mà sẵn đây mình cũng hỏi luôn, chuyện Hd2 nóng máy mỗi khi sử dụng nhiều thì có cách nào khắc phục hay là chỉ có thể "tránh" !?

vnvn

Nếu up room không được , lúc 8-10% , thì máy bạn đã bị nóng , nên nó đơ . Mình đã gặp máy như vậy rồi , bạn có thể dùng quạt bàn , tháo nắp pin , chiếu thẳng vào máy lúc up room , và sẽ up room lên 100% . Đây là giải pháp tình thế thôi .
Còn về trường hợp máy bạn , thì có thể IC or mạch bị nóng or flash . Có thể điều trị bằng cách mở máy ra , kích nguồn , xem vị trị IC or Flash nào nóng , thì có thể thay thế , hoặc là nếu bị hở , chấm mối hàn là xong .
Cầu mong là ko chết flash :D . Nhưng theo mình thì ko chết đâu , chết là nó die từ đầu , một số chổ sửa HTC cũng dùng như mình để test , thường ko chết flash mà cứ tuyên bố chết , rồi lấy 2-3tr ăn ngon :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

_ Chào bạn Hilaryteri, máy mình tuy chưa co biểu hiện gì, nhưng mình mở máy kiểm tra thì đúng là máy mình made in China, Lúc mới mua thì máy cũng rất bình thường, nhưng mà từ lúc up Rom + đổi thẻ nhớ thì nhận ra phía sau máy khá nóng mỗi khi lướt web hoặc game. Thương em nó + cũng không thích game mobile cho mấy nên mình cũng không động đến nhiều, nhưng mà sẵn đây mình cũng hỏi luôn, chuyện Hd2 nóng máy mỗi khi sử dụng nhiều thì có cách nào khắc phục hay là chỉ có thể "tránh" !?

Mình chưa xài HD2 , đang xài Tmous , nhưng Tmous con nào cũng nóng , và bị cái bệnh này rất nhiều , đã lên nhiều website nước ngoài để tìm hiểu , thì chủ yếu là do main , không biết có phải là do thời tiết ở nước ngoài nó lạnh , nên ko sao , còn ở Vn nó nóng , nên nó die liên tục hay sao nữa ~~ . Mà cứ dòng HD2 này xài đến hôm nào đó khởi động lên bị treo ở boot or tự reset do xài nóng, thì lại là một tin buồn rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

hilaryteri

Cảm ơn bạn đã trả lời. Máy mình là made in taiwan. Đúng là để nguội thì up duoc ROM, nhưng mà sau đó thì cũng chẳng lên.

Nếu hư flash thì thay ở đâu vậy bạn, có thể chỉ chỗ không. Mình mua cái này ở yến Nhi, HCM. Dem ra thế nào nó cũng đỗ tại ...bị thôi, mất công.
Bạn có thể mang lên Trung tâm bảo hành của HTC! Chi phí thì mình nghe đâu là tầm 2,5-4tr!

Máy mình cũng là Tmous! Made in taiwan! Mình cũng hay chơi game và lướt web trên HD2! Tuy nhiên ít nhiều máy mới nóng! Nếu bạn chơi game thì nên chơi bên Android và dùng 1 widget như system info chẳng hạn để xem lúc máy nóng nhất là tầm bao nhiêu độ C! Nếu Từ 39 độ trở lên thì nên dừng chơi ngay! Và để cho nhiệt độ giảm xuống! Bạn cứ xử dụng HD2 của mình thoải mái đi, vì khi bạn lo thì giá trị dế yêu của bạn chẳng còn là để vọc phá nữa! Mà mua HD2 là để vọc phá mà!
CHúc bạn vui vẻ!

vanthai1592

Em xài HTC HD2 T8585, các bác nói như trên làm em sợ ko dám up rom đây, máy em nghe nhạc, chat palringo chừng 30 phút là bắt đầu nóng rồi huống chi là up rom. Chắc từ h trở đi bỏ í định đấy quá, mong các bác cho lời khuyên

phenmientay

Thấy các bác thảo luận mà mình hoang mang quá. Mới tậu con HD2 Tmobile. Mở ra thì cũng là made in Hồ cẩm Đào. Đang định up ROM rồi cài android chơi cho biết ( vì thấy các bác trên chuyen mục HD2 up rom sôi nổi quá ). Vậy mà bây giờ nghe các bác nói vậy, thấy ghê quá, không biết nó die lúc nào nữa. Máy mình mua ở Bạch Long mobile, giá cũng bằng yến nhi thôi. Nhưng có điều hôm mình mua xong, mở ra không thấy cái footprint, mình bảo thằng em kỹ thuật ở đó, nó bèn up cho mình rom khác để có footprint. Mình thấy nó up cũng nhanh lắm và không có vẻ gì là treo máy hay nóng máy gì cả. Hay là tại bản rom hả các bác? Bản rom nó up cho mình là rom ship 3.14.405.2, date 29/9/2010, radio 2.15.50.14 . Xin các bác cho ý kiến : máy mình vậy có thể và có nên up rom khác để chạy được android không ạ? Thanks

longlife1601

Thấy các bác thảo luận mà mình hoang mang quá. Mới tậu con HD2 Tmobile. Mở ra thì cũng là made in Hồ cẩm Đào. Đang định up ROM rồi cài android chơi cho biết ( vì thấy các bác trên chuyen mục HD2 up rom sôi nổi quá ). Vậy mà bây giờ nghe các bác nói vậy, thấy ghê quá, không biết nó die lúc nào nữa. Máy mình mua ở Bạch Long mobile, giá cũng bằng yến nhi thôi. Nhưng có điều hôm mình mua xong, mở ra không thấy cái footprint, mình bảo thằng em kỹ thuật ở đó, nó bèn up cho mình rom khác để có footprint. Mình thấy nó up cũng nhanh lắm và không có vẻ gì là treo máy hay nóng máy gì cả. Hay là tại bản rom hả các bác? Bản rom nó up cho mình là rom ship 3.14.405.2, date 29/9/2010, radio 2.15.50.14 . Xin các bác cho ý kiến : máy mình vậy có thể và có nên up rom khác để chạy được android không ạ? Thanks

Made in China và Taiwan thì cũng như nhạu thôi, cũng là hãng HTC hết, giờ hết 95% hàng điện tử là made in China mà, ai dùng TMOUS mà gặp tình trạng này thì nên bán trong khi nó còn ít bị lỗi, còn đợi nó teo cái Flash thì không vớt vát được mấy đồng đâu !

0913100606

Không có footprint là do bạn không check vào các tab sử dụng tại màn hình sense thôi mà.

Made in China và Taiwan thì cũng như nhạu thôi, cũng là hãng HTC hết, giờ hết 95% hàng điện tử là made in China mà, ai dùng TMOUS mà gặp tình trạng này thì nên bán trong khi nó còn ít bị lỗi, còn đợi nó teo cái Flash thì không vớt vát được mấy đồng đâu !

Bạn là lái àh? Có gì mà phải bán nhanh?

wokviet

các anh ơi cho em hỏi .máy HTC
hd2 của em bị loạn cảm ứng. đang nhắn tin thỉnh thoảng nó bị nhảy lung tung.

các anh chỉ em cách khắc phục cái...thank

chang ai trả lời em cả

ngphuongqt

HD2 TMOUS hầu hết là Made in China bác ạ! LÀm đúng hướng dẫn là tất cả OK thôi! Chỉ làm sai mới hối tiếc :D
Mà mua TMOUS bác lại đi mua hàng used làm gì!

tommy_trant20

các pác cho e hỏi thăm tí.em đang tìm mua hd2.
các pác cho e hỏi nên mua hd2 của tmobile hay hd2 thường.
hình như hd2 tmobile............hd2 thường khác nhau chổ cầu hình thôi đúng ko?
ram 576mb 448mb
rom 1Gb 512mb
còn về độ bền nghe đâu hd2 tmobile ko bền bằng hd2 thường bán tại việt nam đúng ko?

tuanbeck132

các pác cho e hỏi thăm tí.em đang tìm mua hd2.
các pác cho e hỏi nên mua hd2 của tmobile hay hd2 thường.
hình như hd2 tmobile............hd2 thường khác nhau chổ cầu hình thôi đúng ko?
ram 576mb 448mb
rom 1Gb 512mb
còn về độ bền nghe đâu hd2 tmobile ko bền bằng hd2 thường bán tại việt nam đúng ko?

Vote 1 phiếu cho T-Mobile......

tommy_trant20

nếu mua về để dọc rom thì nên chọn mua con nào.nghe đâu là mua hd2 thường flash rom dễ hơn.còn hd2 tmobile nghe đồn dọc rom bậy bị biến thành cục rạch rồi.các pác có kinh nghiệm cho e xin ý kiến vời.

minhlc1958

Active Member
nếu mua về để dọc rom thì nên chọn mua con nào.nghe đâu là mua hd2 thường flash rom dễ hơn.còn hd2 tmobile nghe đồn dọc rom bậy bị biến thành cục rạch rồi.các pác có kinh nghiệm cho e xin ý kiến vời.

Cái này thì chưa biết thế nào mình vọc cả hai thứ nhưng chưa thấy hiện tượng xấu
Bạn nên đọc kỹ và làm đúng theo hướng dẫn trên diễn dàn thì mình nghĩ % xấu có thể xảy ra là thấp thôi bạn ạ
Chúc bạn vui và vọc thành công nhé..........

thedung

tiêu chuẩn htc hd2 tmobile và thường là như nhau chứ sao nói thế đc,bên Mỹ khó tính lắm nên làm sao hàng vớ vẩn bọn Tmobile co thể đặt hàng đc

Status
Không mở trả lời sau này.