• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

DucLong

Super V.I.P
Anh em cho mình hỏi, không biết sao máy mình hiển thị màn hình NaviPanel hoài nên không làm gì được cả, Mấy ngày trước thì không có, nhưng hôm qua mình chạy chuơng trình Google Map thì hôm nay lại bị như vậy, có phải là do chạy thằng đó ko, chức năng của NaviPanel là gì? Muốn tắt nó thì làm như thế nào, mong anh e giúp đỡ!

bạn dùng TaskManager tắt nó đi.

thongdm

bạn dùng TaskManager tắt nó đi.

Đồng ý là tắt được lúc đó, nhưng khi khởi động lại máy hay khi gọi điện thoại hoặc có cuộc gọi đến nghe xong rồi lại bị tiếp. Mình muốn tắt nó luôn ko cho nó chạy nữa được không.

DucLong

Super V.I.P
Đồng ý là tắt được lúc đó, nhưng khi khởi động lại máy hay khi gọi điện thoại hoặc có cuộc gọi đến nghe xong rồi lại bị tiếp. Mình muốn tắt nó luôn ko cho nó chạy nữa được không.

Bạn chụp màn hình đưa lên xem nó hiện như thế nào. Bình thường các phần mềm khi tắt đi bằng TaskManager thì tắt luôn ngoại trừ một số phần mềm trong phần setting có phần chọn khởi động theo win thì nó mới hiện lên khi softreset máy. Bạn tìm và bỏ đừng chọn nó nữa.

NhatToai

Super V.I.P
mà có bạn nào quanh khu vực thanh nhàn bách khoa bạch mai không nhỉ,sóng yếu quá mình dùng mấy bản radio rồi mặc dù chưa so sánh các bản với nhau nhưng thấy bản nào nó cũng tụt lên tụt xuống,nhìn con bên cạnh 1110i mà thèm song quá,có cách nào khác ko,mà mình đổi máy khác rồi vẫn thấy thế,có lúc chẳng co vạch song nào cả,ah mà quên mình dùng mobifone
Do dịch vụ mạng,bạn thay một SIM khác sẽ thấy sự khác biệt.
Anh em cho mình hỏi, không biết sao máy mình hiển thị màn hình NaviPanel hoài nên không làm gì được cả, Mấy ngày trước thì không có, nhưng hôm qua mình chạy chuơng trình Google Map thì hôm nay lại bị như vậy, có phải là do chạy thằng đó ko, chức năng của NaviPanel là gì? Muốn tắt nó thì làm như thế nào, mong anh e giúp đỡ!
Theo mình biết thì chức năng này được dùng chung với một soft GPS để dùng trong xe hơi,bạn thử vào windows/startup tìm xóa nó.

LUILUI

cho em hỏi sao máy em cắm usb vào laptop khoang 15p thì máy nóng ran lun , phải gỡ ra ngay , tình trạng là bị sao ạ?hjxhjx

chinmuoichin

cho em hỏi sao máy em cắm usb vào laptop khoang 15p thì máy nóng ran lun , phải gỡ ra ngay , tình trạng là bị sao ạ?hjxhjx
Tình trạng là do máy đang để chế độ sạc qua kết nối USB, máy đang sạc pin thì nóng là bình thường thôi . Không muốn thì vào setting - system - power - battery - check vào ô : when phone is on, do not charge the battery when conected to a PC .

dunggt1982

Mình có 1 vấn đề sau mong các bác giúp đỡ:
Máy của mình HD2 TMOBILE, lúc mới cài android thì nghe nhạc và gọi bình thường nhưng dùng được 1, 2 hôm thì lại bị mất tiếng, chẳng nghe và gọi được gì nữa, trong khi chạy window mobile thì vẫn ok. Mình đã cài lại Android rất nhiều lần rồi nhưng cũng chỉ được 1, 2 hôm là loa lại tắt ngúm. Bác nào đã từng gặp trường hợp này thì giải đáp giúp mình nhé. Thanks!

DucLong

Super V.I.P
Mình có 1 vấn đề sau mong các bác giúp đỡ:
Máy của mình HD2 TMOBILE, lúc mới cài android thì nghe nhạc và gọi bình thường nhưng dùng được 1, 2 hôm thì lại bị mất tiếng, chẳng nghe và gọi được gì nữa, trong khi chạy window mobile thì vẫn ok. Mình đã cài lại Android rất nhiều lần rồi nhưng cũng chỉ được 1, 2 hôm là loa lại tắt ngúm. Bác nào đã từng gặp trường hợp này thì giải đáp giúp mình nhé. Thanks!

Máy của bạn muốn chạy tốt Android thì phải HSPL trước đồng thời phải up các rom cook đã fix phần âm thanh, nếu rom nào chưa fix sẽ bị lỗi.

dunggt1982

Máy của bạn muốn chạy tốt Android thì phải HSPL trước đồng thời phải up các rom cook đã fix phần âm thanh, nếu rom nào chưa fix sẽ bị lỗi.

Mình cũng cài thử nhiều bản rom cook rồi nhưng chưa bản rom nào dùng ổn định được quá 2 ngày cả. Nếu có thể bạn cho mình biết bản rom nào xài ok nhất nhé, cho link luôn thì tốt quá. Thanks!

thedung

thế ko có bạn nào bị sóng yếu ah,mình dùng mobifone.tắt 3g rồi.nhà ở thanh nhàn bạch mai,có cách nào khác ko,nó ko đc khỏe tý nào vào nhà nào mà sâu là mất sóng luôn,up radio 2.14 va .2.10 rồi,có sửa đc ko nhỉ

vodanh1213

Mình cũng cài thử nhiều bản rom cook rồi nhưng chưa bản rom nào dùng ổn định được quá 2 ngày cả. Nếu có thể bạn cho mình biết bản rom nào xài ok nhất nhé, cho link luôn thì tốt quá. Thanks!

Bạn thử sử dụng giống mình xem.
Mình xai Rom ROM SHIP TMOUS_3.14.531.0_Radio 2.14.50.04
bản này có sẵn radio 2.14.50.04 rồi.
Android mình xài Mdeejay_FroYo_Sense_v._2.4_Clean_S6.1.
Thẻ nhớ 16GB theo máy, format full theo Fat32
Mình xài mạng mobi.

Chạy thử gần 1 tuần rồi nhưng chưa thấy lỗi gì xảy ra :D.

Còn hiện tược của máy bạn có thể do radio, bạn thử up radio khác hoặc sử dụng combo giống mình thử xem có khắc phục được không.

DucLong

Super V.I.P
thế ko có bạn nào bị sóng yếu ah,mình dùng mobifone.tắt 3g rồi.nhà ở thanh nhàn bạch mai,có cách nào khác ko,nó ko đc khỏe tý nào vào nhà nào mà sâu là mất sóng luôn,up radio 2.14 va .2.10 rồi,có sửa đc ko nhỉ

Radio 2.14 dùng mobifone là tốt rồi, như vậy là dịch vụ mạng chỗ bạn ở hơi yếu, mình ở Sài Gòn khu vực quận 1&3 chui xuồng mấy tầng hầm sóng vẫn tốt. (mình cũng dùng radio và nhà mạng y như bạn).

thedung

có cách làm cho nó khỏe song ko nhỉ kích cái gì lên ko nhỉ,hay do bọn tmobile nó kém nhỉ ,tầng hầm mà khỏe thê hả,mình thì cọt sóng nhảy lên nhảy xuống có lúc mất hẳn 5 giây lại có lại,mình dùng con lg km900 bên cạch sóng căng đét

minhlc1958

Active Member
có cách làm cho nó khỏe song ko nhỉ kích cái gì lên ko nhỉ,hay do bọn tmobile nó kém nhỉ ,tầng hầm mà khỏe thê hả,mình thì cọt sóng nhảy lên nhảy xuống có lúc mất hẳn 5 giây lại có lại,mình dùng con lg km900 bên cạch sóng căng đét

Điện thoại dùng HDH WM thường sóng kém bạn ạ nó là như vậy đấy (kinh nghiệm dùng WM theo cá nhân mình)

MrBeOaRT

Điện thoại dùng HDH WM thường sóng kém bạn ạ nó là như vậy đấy (kinh nghiệm dùng WM theo cá nhân mình)

kn của bạn lạ ghê :]] cái này chắc hên xui =]] mình dùng TP2 verizon cả 2 mạng CDMA+GSM -> chưa bao h mất sóng ( 3 /4 vạch là hết cỡ ) HD2 thì miễn nói.chưa mất sóng kể cả vào cyzone ( trung tâm game lớn nhất HN )

minhdakai

HD2 t-mobile bị khởi động liên tục, HR lại thì up ROM không được

Chào cả nhà,

Mình đang dùng HD2 t-mobile mua được 2 tháng. Tình trạng bây giờ như sau:

- Lúc mới mua về thì vẫn bình thường, up rom thoải mái, mình toàn up ROM của chú Quang. Khi xài thỉnh thoàng vẫn tự reset nhưng rất hiếm khi, đặc biệt lúc pin còn <30%. Sau khi up tới up lui, mình dừng lại và dùng bản ROM COM2 của chú Quang build đến giờ

- máy reset liên tục, thường xuyên không vào windows được, cũng có lúc lại vào được. Khi nào bị reset liên tục thì phải tháo pin, để nguoi vài giờ, tự nhiên bật lên.

- Sau đó mình dùng đưa về bootloader rồi task29 de format, rồi up ROM lại thì không tài nào up được, nó chỉ chạy 8 - 10% rồi đứng cứng ngắt. Đã thử hết tất cả các ROM rồi, kể cả ROM ship từ t-mobile nhưng vẫn không được

Rất mong các cao thủ trên diễn đàn cho em lời khuyên. khổ quá, mới mua em nó chưa được 2 tháng.

Cảm ơn các huynh nhiều.

từ hồi mua đến giờ bạn chỉ up rom cho hd2 thôi chứ đâu có làm gì khác hả, vì hd2 hang t-mobile mình thấy dễ bị lỗi hơn hd2 thường đấy, đặc biệt là up rom dễ làm máy bị lỗi hay die lắm, trường hợp của bạn nếu đã làm hết mọi cách từ up rom khác, rồi hard reset, format... mà tình trạng vẫn vậy thì mình khuyên bạn nên đem đi bảo hành ( nếu máy còn tgian bảo hành) hoặc đem đến thợ chuyên về htc mà nhờ xem dùm và sữa chữa hy vọng sẽ khỏi chứ thường máy bị lỗi mà làm mọi cách vẫn ko khỏi thì còn việc đi bảo hành thôi, chúc bạn may mắn với em hd2 t-mobile khỏi bệnh.

hilaryteri

Xin chia buồn cùng bạn! Tình hình là e nó die flash 100% rồi, bạn tháo pin 1 ngày và up lại rom Ship! nó cũng chỉ vào được win 5 phút là cùng! Chip flash đã die do nguồn quá nóng, và khi bật lên nó sẽ reset lại máy!
Chỉ có thể thay lại main mà thôi! Nếu mình không nhầm thì bạn mở pin xem máy Made in china phải không?

Status
Không mở trả lời sau này.