• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

chinmuoichin

Em cám ơn anh... Vậy anh có thể cho em xin Room xài tốt trên con T-Mobile của em o ạ?
Em tìm mãi mà cứ run tay vì em thấy bảo là nhầm là thành cục chặn giấy...
Em o biết so sánh xem room nào tương thích với máy của em...
Híc

Mình cũng đang xài T.Mobile đây , up tùm lum ROM của Chú Quang và anh Ân như không sao cả .
Quan trọng nhất là chú ý thông số HSPL trước khi up ROM ( vì HSPL có tính không bền vững có thể bị lock SPL lại ).
Nếu thích ROM COM2 ( thông dụng ) thì xài bản V63CO2 của chú Quang , còn thích COM8 thì xài bản V68COM8 nhé .
Nếu thích giao diện đẹp thì xài V37 hay 41 của anh Ân.
Lần thứ 2 thứ 3 up sẽ đỡ hồi hộp hơn .
Chúc may mắn :D

Bây giờ nếu muốn up rom khác thì làm như sau:
1/ Tải Tool HSPL3 về chạy đưa về 2.08, sau khi chạy xong vào Bootloader xem dòng chữ SPL đổi qua HSPL là đã unlock thành công.
2/ Tải ROM ship hay ROM cook của Tmobile HD2 về giải nén cho vào một thư mục trên PC.
3/ Đưa HD2 Tmobile về Bootloader
4/ Tắt hết các chương trình đang chạy trên PC, tắt luôn chế độ sleep màn hình kẻo up nửa chừng nó ngủ. Kết nối cab với PPC đợi cho chữ serial chuyển thành USB thì bắt đầu tiến hành up rom bằng cách nhấp đúp vào file RUU. Qúa trình up sẽ tiến hành khoảng 7 phút khi xong nó báo finished khi này khoan rút cab mà nên để máy tiếp tục boot vào win và tiến hành cài đặt ngày giờ cho đến khi xong.
5/ Up xong Hard Reset lại lần nữa.
Lưu ý Pin phải còn trên 50% cho chắc ăn. Nếu Pin tốt thì chỉ cần 30% cũng up được.
Nên up bằng laptop để tránh bị cup điện. Tôi đã từng up và bị cup điện nhưng up lại vẫn chạy tốt tuy nhiên không nên như vậy.
Bạn nên cố gắng tham khảo các bài viết vì có hàng ngàn người cần tìm hiểu nên khó có đủ thời gian trả lời cho bạn .
Chúc vui.

Thêm vài ý ( không biết có đúng không ) mình hay làm khi up ROM :
- Hard reset máy trước khi up .
- Sạc đầy pin .
- Hard và sau đó softreset sau khi up.

tuanbeck132

Thêm vài ý ( không biết có đúng không ) mình hay làm khi up ROM :
- Hard reset máy trước khi up .
- Sạc đầy pin .
- Hard và sau đó softreset sau khi up.

COM2 và COM8 là như nào ạ?
Cho em xiđườgng dẫn luôn được o ạ?

tuanbeck132

Em vừa up room HD2 ROM (COM2): V63CO2 của bác Quang... Chạy xong rồi... Chưa thử...
Nhưng em phải công nhận cái thú UP ROm này ác thật... Lúc bắt đầu chạy em cứ đau tim
Lần sau o biết thế nào...
Em xin cám ơn các bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 29 minutes:

Em vừa up xong nhưng có bác nào biết sao My Location của em o thể UPDATE được o ạ?
Toàn báo No Weather... :((
Em ở Hải Dương ạ !

Chỉnh sửa cuối:
Em vừa up room HD2 ROM (COM2): V63CO2 của bác Quang... Chạy xong rồi... Chưa thử...
Nhưng em phải công nhận cái thú UP ROm này ác thật... Lúc bắt đầu chạy em cứ đau tim
Lần sau o biết thế nào...
Em xin cám ơn các bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 29 minutes:

Em vừa up xong nhưng có bác nào biết sao My Location của em o thể UPDATE được o ạ?
Toàn báo No Weather... :((
Em ở Hải Dương ạ !

Thì máy của pro vẫn có Icon thời tiết mà,Có thể do SIm của pro chưa đăng ký 3G,gprs,...hoặc Sim hết tiền đó thui.bạn nên kiểm tra lại.còn muốn chắc ăn thì bạn kiếm Wifi rùi UpdateWeather,nó sẽ hiện lên thui.

tuanbeck132

Thì máy của pro vẫn có Icon thời tiết mà,Có thể do SIm của pro chưa đăng ký 3G,gprs,...hoặc Sim hết tiền đó thui.bạn nên kiểm tra lại.còn muốn chắc ăn thì bạn kiếm Wifi rùi UpdateWeather,nó sẽ hiện lên thui.

Dưới đồng hồ nó chỉ có My Location.... O có thời tiết lên....
Sim mình còn tiền... Dung lượng còn dư hơn 1GB... Vẫn vào mạng đọc liên tục... Xem Youtube ngon lành...

Chán quá đi mất :(

chinmuoichin

Sim mình còn tiền... Dung lượng còn dư hơn 1GB... Vẫn vào mạng đọc liên tục... Xem Youtube ngon lành...

Kéo qua Tab Weather , bấm update chưa ?
Quay lại màn hình chủ có mặt trời rồi phải không ?
Muốn mây bay đầy màn hình hay khi có mưa thì sấm chớp ì đùng : Ngay màn hình Home bạn bấm Menu - Home Wallpaper - Chọn weather wallpaper - chọn hình muốn làm hình nền - OK.
Bản Rom này ổn mà, từ từ vọc đi bạn .

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Bạn bấm vào tab weather rồi nhấn update đợi một lúc, nếu nóng ruột bạn trượt thử qua vùng khác nó sẽ update nhanh hơn còn nơi bạn ở thì phải chậm hơn một chút do nó định vị location.

tuanbeck132

Bạn bấm vào tab weather rồi nhấn update đợi một lúc, nếu nóng ruột bạn trượt thử qua vùng khác nó sẽ update nhanh hơn còn nơi bạn ở thì phải chậm hơn một chút do nó định vị location.

Em update vùng khác ngon lành nhưng riêng My Location của em thì chết đứng....
Thoát ra ngoài màn hình cũng chỉ có chữ My Location mà chẳng có mặt trời hay mặt trăng gì cả :((

takiemanh2

các bác cho em hỏi sao cái đt em lúc sài ở nhà thì vô mạng hay bị lỗi lắm,wifi có rồi lại tắt liền.em turn of xong on lại thì có,đc khoảng 1 phút thì lại mất kết nối.trong khi ở ngoài cửa hàng thì e sài rất mượt.cái này ko phải do mạng vì cái iphone 3gs của anh e thi vẫn connect rat ngon lành.vậy có phải do Ip ko ah? nhà e mở tiệm Net.các bác hướng dẫn em đặt IP tĩnh đc ko ah?e mò mà ko biết nằm ở đâu. Nhân tiện cho em hỏi em muốn up Room mới mà trong room có tích hôp sẵn radio rồi vậy muốn up room mới mà vẫn sài radio cũ thì làm thế nào ah?

chucuoihp

các bác cho em hỏi sao cái đt em lúc sài ở nhà thì vô mạng hay bị lỗi lắm,wifi có rồi lại tắt liền.em turn of xong on lại thì có,đc khoảng 1 phút thì lại mất kết nối.trong khi ở ngoài cửa hàng thì e sài rất mượt.cái này ko phải do mạng vì cái iphone 3gs của anh e thi vẫn connect rat ngon lành.vậy có phải do Ip ko ah? nhà e mở tiệm Net.các bác hướng dẫn em đặt IP tĩnh đc ko ah?e mò mà ko biết nằm ở đâu. Nhân tiện cho em hỏi em muốn up Room mới mà trong room có tích hôp sẵn radio rồi vậy muốn up room mới mà vẫn sài radio cũ thì làm thế nào ah?

Cái này là do sóng kém thôi. Wifi HD2 không bằng được 3GS đâu. Bạn thử để gần bộ phát coi còn tình trạng này không. Nếu còn thì kiếm bản Rom không tích hợp ratio của các mod trên Pda này up lại, nhớ HSPL cẩn thận trược khi uprom là được. Hầu hết các bản rom mới do các Mod build đều không tích hợp ratio

hophop

Thưa các bác. cho em hỏi tí. HTC HD2 hình như chỉ xoay màn hình từ dọc sang ngang khi vào Internet (internet explorer, hoặc Opera,..., còn ở các ứng dụng khác thì không thể, có phải không ạ?
Muốn khắc phụv điều này thì làm sao bây giờ?

takiemanh2

Cái này là do sóng kém thôi. Wifi HD2 không bằng được 3GS đâu. Bạn thử để gần bộ phát coi còn tình trạng này không. Nếu còn thì kiếm bản Rom không tích hợp ratio của các mod trên Pda này up lại, nhớ HSPL cẩn thận trược khi uprom là được. Hầu hết các bản rom mới do các Mod build đều không tích hợp ratio

e làm theo lời bác để gần bộ phát vẫn vậy,nhưng ở chỗ wifi khác thì e bắt sóng ngon lành.e muốn hỏi bác có thể đặt IP cho nó như máy tính đc ko ah? e nghi ngờ là do nhà e mở net nên mới bị vậy.net nhà e sài 2 đường truyền vnpt và fpt.nên em muốn tìm cách đặt Ip tĩnh của vnpt thôi chứ ko để nó connect loạn xạ

tuanbeck132

Cho em hỏi là sau khi em cài X2 TaskManager cho con HD2 của em thì bên cạnh cột sóng mất tiêu cái hiển thị rung hay loa là sao ạ? Chỗ đó thành 1 khoảng trống... Nhờ các bác giúp đỡ....

DucLong

Super V.I.P
Thưa các bác. cho em hỏi tí. HTC HD2 hình như chỉ xoay màn hình từ dọc sang ngang khi vào Internet (internet explorer, hoặc Opera,..., còn ở các ứng dụng khác thì không thể, có phải không ạ?
Muốn khắc phụv điều này thì làm sao bây giờ?
Bạn sử dụng các bản ROM có chứa RotateScreen hay tìm file cab cài thêm vào. Các Bản ROM do mình build cũng có chứa chức năng này: http://www.pdaviet.net/showthread.p...697-(LG)-MANILA-2018_UPDATE-09-11-2010/page13
Cho em hỏi là sau khi em cài X2 TaskManager cho con HD2 của em thì bên cạnh cột sóng mất tiêu cái hiển thị rung hay loa là sao ạ? Chỗ đó thành 1 khoảng trống... Nhờ các bác giúp đỡ....
Bạn nên kiểm tra xem trong máy đã có phần mềm này chưa, nếu có rồi cài vào không tương thích cũng bị. X2 thường chỉ nên cài cho COM5 hay các Build có nút start nằm phía dưới màn hình nếu cài cho COM2 thì nó cũng bị vậy.

tuanbeck132

Bác nào có phần mềm mà ấn vào là tự động tùy chỉnh ánh sáng xài cho ban ngày... Ấn vào là mặc định do mình cài đặt để xài buổi tối o ạ?
Em cứ để auto tốn Pin quá... Mà vào tùy chọn lại mất thời gian quá....
Bạn em nó bảo có mà em tìm o ra....
Mong các bác giúp đỡ

DucLong

Super V.I.P
Bác nào có phần mềm mà ấn vào là tự động tùy chỉnh ánh sáng xài cho ban ngày... Ấn vào là mặc định do mình cài đặt để xài buổi tối o ạ?
Mong các bác giúp đỡ
Bạn vào start/Setting/System/Power/Back light
rồi điều chỉnh theo ý mình.

jaso

Member
Mong các bác giúp đỡ
auto backlight thật ra là tiết kiệm pin mà lại đỡ tốn thời gian nhất rồi đó.Nếu bạn không thích auto thì có thể để backlight khoảng 30% là nhìn tốt ban ngày lẫn ban đêm(tuy nhiên nếu ánh sáng ban ngày trực tiếp thì phải nâng lên chút nữa),còn nếu bạn vào tùy chọn mà thấy tốn thời gian thì để auto là tốt nhất.he he

Status
Không mở trả lời sau này.