• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

lungtung

Bác nào có phần mềm mà ấn vào là tự động tùy chỉnh ánh sáng xài cho ban ngày... Ấn vào là mặc định do mình cài đặt để xài buổi tối o ạ?
Em cứ để auto tốn Pin quá... Mà vào tùy chọn lại mất thời gian quá....
Bạn em nó bảo có mà em tìm o ra....
Mong các bác giúp đỡ
Bạn post bài hỏi 1 vấn đề ở nhiều nơi thế, mình đã có giải pháp cho bạn ở bên topic : THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO)

huysanhdieu

bác nào chỉ giúp mình cách setup email cho hd2 với mình làm theo chỉ dẫn của máy mà ko send/recive dc, ( yahoo voi gmail) thanks

LUILUI

cho em hỏi hình như có bản rom miri gì đó giao diện tương tự wp7 phải ko ạ?em lùng trên đây và xda hem thấy :(
ai có cho em cái link down về vọc thử ạ
mecxy pop ku :D

MrBeOaRT

cho em hỏi hình như có bản rom miri gì đó giao diện tương tự wp7 phải ko ạ?em lùng trên đây và xda hem thấy :(
ai có cho em cái link down về vọc thử ạ
mecxy pop ku :D

lên đọc mà ko thấy link thì giỏi thật =))

takiemanh2

Các bác cho em hỏi wifi nhà em dùng 2 mạng FPT và VNPT. giờ em chỉ muốn kết nối với mạng VNPT thôi mà mò không biết đặt IP ở chỗ nào .Bác nào biết giúp em với hihix

AnhPheCT

Các bác cho em hỏi wifi nhà em dùng 2 mạng FPT và VNPT. giờ em chỉ muốn kết nối với mạng VNPT thôi mà mò không biết đặt IP ở chỗ nào .Bác nào biết giúp em với hihix

VNPT dùng IP động bạn ơi. ko cần đặt gì hết.

takiemanh2

VNPT dùng IP động bạn ơi. ko cần đặt gì hết.

Anh Phế ơi em muốn đặt IP thì làm thế nào ah?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 32 minutes:

các bác cho em hỏi ,em dùng cục sạc của Nokia N900 thì sạc chỉ có 2 tiếng là dầy pin. trong khi e sạc cục sạc của máy thì mất hơn 3 tiếng. mà em ko biết là cục sạc đó có phải là của máy ko nữa vì HD2 của e là hàng sách tay.trên cục sạc ko có ghi nhãn hiệu nào hết. Bác nào có thể up hình cục sạc của HD2 cho e xem đc ko ah?

Chỉnh sửa cuối:

chucuoihp

các bác cho em hỏi ,em dùng cục sạc của Nokia N900 thì sạc chỉ có 2 tiếng là dầy pin. trong khi e sạc cục sạc của máy thì mất hơn 3 tiếng. mà em ko biết là cục sạc đó có phải là của máy ko nữa vì HD2 của e là hàng sách tay.trên cục sạc ko có ghi nhãn hiệu nào hết. Bác nào có thể up hình cục sạc của HD2 cho e xem đc ko ah?

Vào modem wifi hoặc acesspoint bạn xài config là được. Cái này còn tùy vào bạn xài bộ phát nào.

Sạc zin HD2 như mấy cục sạc HTC khác thôi

lungtung

hd2 của mình xạc 2 tiếng là đầy thôi. Bạn vào youtube seach cài video đập hộp hd2 nhiều lắm. Cục xạc của mình cũng không đề hd2 hay htc gì cả : delta elechtronics, inc model EADP - 5LB A

takiemanh2

Vào modem wifi hoặc acesspoint bạn xài config là được. Cái này còn tùy vào bạn xài bộ phát nào.

cảm ơn bác.bác có thể hướng dẫn chi tiết hơn giúp em ko ah? e hơi gà hixhix.e ko biết config nó nằm chỗ nào cả

jaso

Member

xạc này là xạc của T-mobile xạc của HD2 thường ko phải vậy.

huysanhdieu

các bác ơi giúp mình setup yahoo mail trong máy hd2 với
bác nào bít chổ bán cáp HD2 chỉ giùm mình lun ah.

chucuoihp

sạc HTC giống nhau zz

Không tính những con đời cũ hơn vì cái này nó out khỏi bộ nhớ rồi, còn những con đời gần đây mình xài như HD2mini, legent, HD2, HTC hero .. na ná hình thức như nhau hết, con HD2mini sạc sành điệu hơn tí. Điện áp vào mình không thực sự kiểm tra chuẩn nhưng vẫn đang xài tùm lum cho nhau

lungtungbeng

Không tính những con đời cũ hơn vì cái này nó out khỏi bộ nhớ rồi, còn những con đời gần đây mình xài như HD2mini, legent, HD2, HTC hero .. na ná hình thức như nhau hết, con HD2mini sạc sành điệu hơn tí. Điện áp vào mình không thực sự kiểm tra chuẩn nhưng vẫn đang xài tùm lum cho nhau

Em cũng đang xài lẫn của nhau suốt ấy chứ. ĐÂu quan trọng có phải xạc của HD2 hay của riêng HTC đâu bác. QUan trọng là ở điện áp output giống nhau hoặc có thể chênh nhau 1 tí tẹo thôi. Trên cty em toàn xài xạc của lenovo, xạc HD2 để ở nhà tối về dùng^^

các bác ơi giúp mình setup yahoo mail trong máy hd2 với
bác nào bít chổ bán cáp HD2 chỉ giùm mình lun ah.

Cáp HD2 là cáp micro usb chuẩn B. Em có mua ở đường Láng nhưng giờ không nhớ địa chỉ. Giá khoảng 30k. Bác search google sẽ thấy chỗ bán ngay í mà

tuanbeck132

Các bác cho em hỏi... Số là em mới tập tành UP ROM cho HD2 T-Mobile của em... Thành công rồi...
Bây giờ em muốn xài thử Android nữa... Nhưng o biết xài bản Android nào.. Bác nào xài rồi và bản nào ngon - ổn định - Giống Anđrođ nguyên bản nhất thì xin chỉ giúp em...
Em xin cám ơn...
Tiện đây cho em hỏi là việc xài DualBoot (WinMO và Anđrođ) Như của bác Quang là PDVbootsetup đó là mình cài trước hay là sau khi chạy Anđrođ ạ?
Cho em xin link download bản Android luôn nhé....
Em xin chân thành cám ơn 1 lần nữa...

vietbbc

HD2 T-mobile ko Vào được Win

các anh oi giup em voi :((
e sai may hd2 t-mobile . Dang dùng bổng máy khởi động lai mấy lần rồii không vào win dc . Chỉ khởi động tới Stick Together là máy nó tắt đi. Em tháo bin ra gắn lai cung ko vào đươc :(( . A em coi giùm là máy nó bị gi vậy
thank =D>

Status
Không mở trả lời sau này.