• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

forever7040

chưa gì đã phán là hư main,potay.
ích ra cũng phải tư vấn để pro kia còn tìm cách khắc phục thử đã,3t8 chắc dễ kiếm quá.
trên 4rum co vài Topic cũng nói về tình trạng như máy của bạn,bạn thử tìm hiểu thử koi,ko chừng sẽ khắc phục đc.

mình có một em HD2 T-mobile bị lỗi nóng máy reset như bạn trên đã nêu, hic cũng tìm hiểu cả tháng trời ở forum pdaviet, tinhte va xda-deverloper nhưng tất cả đều phải thay main đó bạn, trong forum này có một thread nói về lỗi này rất kỹ, bạn có thể vào đó so sánh với những hiện tượng của mấy bạn bị như thế, uprom,radio llà cách cuối cùng nhưng không khắc phục được

0903159001

AE giúp mình với. Mình up nhạc từ thẻ nhớ vào mà sao trong ablum bị dính lun cả nhạc chuông mặc định của máy. làm sao để không có nhạc đó trong album

DucLong

Super V.I.P
AE giúp mình với. Mình up nhạc từ thẻ nhớ vào mà sao trong ablum bị dính lun cả nhạc chuông mặc định của máy. làm sao để không có nhạc đó trong album

Album do bạn tạo ra mà. Vào Library rồi chọn playlist cho album là được.

Cho em hỏi lúc nghe hay gọi phone thì HD2 tự động phát bằng speaker. Làm sao để tắt cái đó đây các anh ơi, em muốn nghe bằng loa trong bình thường...

hix,e quên cách chỉnh vụ này rùi,a nào biết xin chỉ lại dùm e nha.
Làm sao mỗi khi ActiveSync với Pc thi máy ko sạc Pin đc?Tks!

AnhPheCT

hix,e quên cách chỉnh vụ này rùi,a nào biết xin chỉ lại dùm e nha.
Làm sao mỗi khi ActiveSync với Pc thi máy ko sạc Pin đc?Tks!

Vào Start/Settings/System/Power/Battery check vào dòng When phone.......when connected to a PC. Ok. làm biếng gỏ chữ EN qué.

Chỉnh sửa cuối:

longlb01

Các Bạn cho mình hỏi : rom ship có chạy cùng Android được không ? Xin cảm ơn !

Sao máy e nó ko vào Facebook đc zậy máy a?mỗi lần vào là nó đòi kết nối Internet,nhưng máy e đang sài 3G mà,vào Youtobe,IE hay Opera đầu good.
a nào biết xin chi dùm e.Tks!

vodanh1213

Các Bạn cho mình hỏi : rom ship có chạy cùng Android được không ? Xin cảm ơn !

Được, không cần HSPL hay làm gì cả, mới mua về cứ chép android vo thẻ nhớ rồi chạy thôi.Đã test cái này rồi.
Android chỉ cần radio trên 2.08 là chạy được.

lungtungbeng

Được, không cần HSPL hay làm gì cả, mới mua về cứ chép android vo thẻ nhớ rồi chạy thôi.Đã test cái này rồi.

Nếu đã up Radio thì sao k up luôn Rom được khuyến cáo là chạy Android ổn định nhất để tránh 1 số trường hợp như bị tiếng robot hay những lỗi vớ vẩn khác.

DucLong

Super V.I.P

Bạn nên HSPL xong mới up rom khác hay chạy Android nhé kẻo một thời gian là hỏng chip flash đấy.

DucLong

Super V.I.P
Sao máy e nó ko vào Facebook đc zậy máy a?mỗi lần vào là nó đòi kết nối Internet,nhưng máy e đang sài 3G mà,vào Youtobe,IE hay Opera đầu good.
a nào biết xin chi dùm e.Tks!

Facebook mấy hôm nay đang có vấn đề với một số mạng khác ví dụ như Google các mạng này tự chận thông tin của nhau để hạn chế sự bành trướng của đối thủ.

các bác ơi giúp em với em muốn uprom con HD2 của em quá mà làm mãi mà không được vi cứ chạy hsplv3 thì nó báo lối này critical error. flow :000000001;errorcode : 000000002 ; description:usb connecfailed có bác nào biết giúp em với nhe. thank ~X:)((

boredom293

có một điều lạ là khi mình up Rom xong rồi còn HR mà vẫn còn tồn tại contact (contact trong máy chứ ko phải trong sim đâu) thế là sao nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.