• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

langthang262

Thử Hard reset đi bạn.
Nếu không được thì cài bản Win khác vào nhé, mấy bản win của các bác pdaviet build đấy, dùng tốt lắm.
Chịu khó đọc trên diễn đàn này, có nhiều bài hướng dấn đầy đủ hết rồi mà
Mình mới dùng HD2 được mấy ngày mà đã cài mấy bản ROM rồi, chạy ngon lành hết cả :)
Good luck

vietbbc

em cũng đã Hard reset rồi . mà máy nó cung ko vào được thế mới buồn chứ . em mới sài máy này nên ko biết no bi bệnh nặng ko nữa

MtxCK75

Bạn hard reset bằng tổ hợp phím ấy, chứ cái nút phía sau chỉ là soft reset thôi

doquangduc

Well-Known Member
Bạn tham khảo trên diễn đàn cách HR và Bootloader, nếu máy bạn vẫn vào được Bootloader thì bạn Up Rom khác xem. Vào được Boot là sống. Thân

tuanbeck132

Em đã UP ROM ROM WM6.5 3.14.CO2.V63 - HTC HD2 (Leo) của bác Quang...
Nay em đã Download 2 bản Android của bác ancola.... ( mattcfroyo1.6c_R8#78newbt_Wifi_3G_OK_1Gdata_Mod_by_ancola66 Và DroiD_A66_Sense_v03)
Sau đó em cài PDVBootSetup của bác Quang dùng để Boot 2 HDH....
E đã Format thẻ (FAT32 bằng SDFormatter)... Đã HSPL3 từ trước
Sau đó em giải nén 1 trong 2 HDH Android ở trên (2 lần riêng biệt) Thành thư mục Android và chạy CLRCAD.exe sau đó em chạy HARET.EXE... Nhưng cả 2 lần (bằng 2 bản trên) nó chỉ hiện màn hình đen và phía trên góc trái màn hình có mấy dòng chữ bé tý:
HaRET boot
Shutting down hardware
Turing òf MHU...
In preloader
PSR=6000000df
Tag relocated to 0x11B00100 (size 0x00000f00)
Kernel relocated to 0x11B0B000 (size 0x002flBa4)
Initrd relocated to 0x12200000 (size 0x001cfaa4)
Jumpina to Kernel...

Nó cứ đứng im như vậy..... Em reset lại thì khi boot vào màn hình chọn 2 HDH thì cũng chỉ lên mỗi Winmo...

Em lại đổi lại cách copy tất cả file trong Android ra ngoài thư mục gốc thẻ và chạy 2 file CLRCAD.exe => HARET.EXE thì cũng tình trạng y như trên....
Mong các bác bỏ chút thời gian đọc và giúp đỡ em...
E rất thích chạy 2 HDH...
Em xin cám ơn....

Last edited by a moderator:

minhlc1958

Active Member
Em đã UP ROM ROM WM6.5 3.14.CO2.V63 - HTC HD2 (Leo) của bác Quang...
Nay em đã Download 2 bản Android của bác ancola.... ( mattcfroyo1.6c_R8#78newbt_Wifi_3G_OK_1Gdata_Mod_by_ancola66 Và DroiD_A66_Sense_v03)
Sau đó em cài PDVBootSetup của bác Quang dùng để Boot 2 HDH....
E đã Format thẻ (FAT32 bằng SDFormatter)... Đã HSPL3 từ trước
Sau đó em giải nén 1 trong 2 HDH Android ở trên (2 lần riêng biệt) Thành thư mục Android và chạy CLRCAD.exe sau đó em chạy HARET.EXE... Nhưng cả 2 lần (bằng 2 bản trên) nó chỉ hiện màn hình đen và phía trên góc trái màn hình có mấy dòng chữ bé tý:
HaRET boot
Shutting down hardware
Turing òf MHU...
In preloader
PSR=6000000df
Tag relocated to 0x11B00100 (size 0x00000f00)
Kernel relocated to 0x11B0B000 (size 0x002flBa4)
Initrd relocated to 0x12200000 (size 0x001cfaa4)
Jumpina to Kernel...

Nó cứ đứng im như vậy..... Em reset lại thì khi boot vào màn hình chọn 2 HDH thì cũng chỉ lên mỗi Winmo...

Em lại đổi lại cách copy tất cả file trong Android ra ngoài thư mục gốc thẻ và chạy 2 file CLRCAD.exe => HARET.EXE thì cũng tình trạng y như trên....
Mong các bác bỏ chút thời gian đọc và giúp đỡ em...
E rất thích chạy 2 HDH...
Em xin cám ơn....

Bạn mới cho chạy lần đầu thì chịu khó chờ lâu một tý có khi đến 15-20 phút mới xong khi đã chạy được rồi thì những lần sau rất nhanh
Còn nếu như chờ lâu mà không được thì bạn xem lại thẻ nhớ, thẻ tốt mới chạy được chọn thẻ class4 trở lên

Anbis

Hiện tại combo ROM WM và Android là ổn định nhất các bác nhỉ ?
Em thì thấy dùng Android thích ở chỗ soft nhiều ghê, cài lại khỏe, mỗi tội pin tụt nhanh quá, được tầm 1.5 ngày là thôi.
Nên em định quay về dùng WM, mà cũng tiếc tiếc Android, nên muốn hỏi mọi người combo nào đang dùng ngon nhất :)
Với lại, làm sao để dùng Google Sync trên WM 6.5 được các bác nhỉ ?

DucLong

Super V.I.P
huhu có bác nào bày em cách đặt IP với :(:(:(:)(:)((

Bạn cài IP cho máy nào? Khi bạn truy cập vào internet thì điều đầu tiên là bạn phải set modem trên modem bạn nên vào menu chọn chế độ auto để nó tự động cấp IP cho các máy khi truy cập mạng. Nếu bạn chưa biết cách vào menu thì giở cái hợp đồng internet ra trong đó có user và pas cho bạn truy cập vào modem. Nếu mà cái modem của nhà khác thì chịu vì có khi họ cài bảo mật.

lungtungbeng

Hiện tại combo ROM WM và Android là ổn định nhất các bác nhỉ ?
Em thì thấy dùng Android thích ở chỗ soft nhiều ghê, cài lại khỏe, mỗi tội pin tụt nhanh quá, được tầm 1.5 ngày là thôi.
Nên em định quay về dùng WM, mà cũng tiếc tiếc Android, nên muốn hỏi mọi người combo nào đang dùng ngon nhất :)
Với lại, làm sao để dùng Google Sync trên WM 6.5 được các bác nhỉ ?

1,5 ngày là lâu rồi đấy bác, bác nên vui mới đúng chứ buồn gì nữa. Em 1 ngày hết 1 cục pin này. Hôm nào vọc nhiều nghịch lắm thì ngày 2 viên là bình thường^^

Anbis

1,5 ngày là lâu rồi đấy bác, bác nên vui mới đúng chứ buồn gì nữa. Em 1 ngày hết 1 cục pin này. Hôm nào vọc nhiều nghịch lắm thì ngày 2 viên là bình thường^^

Hahah, thì tại tính em dùng cũng tiết kiệm, em toàn dùng 2G, thấy tốc độ bình thường cho mail cũng ổn, khi nào web thì dùng 3G/Wifi sau :)
Nhưng đang lăn tăn, thấy anh em bảo Android chạy trên HD2 ko ổn lắm, mà bản thân em dùng thì cũng có lúc đơ cảm ứng, nên cũng hơi khó chịu chút :D
HIện tại thì em đang dùng thẻ zin theo máy, đang muốn kiếm 1 em high-class xịn thì mới dám chơi Android đều :D Giờ chỉ lăn tăn ở chỗ ko biết dùng combo nào cho tốt nhất với em nó !

lungtungbeng

Hahah, thì tại tính em dùng cũng tiết kiệm, em toàn dùng 2G, thấy tốc độ bình thường cho mail cũng ổn, khi nào web thì dùng 3G/Wifi sau :)
Nhưng đang lăn tăn, thấy anh em bảo Android chạy trên HD2 ko ổn lắm, mà bản thân em dùng thì cũng có lúc đơ cảm ứng, nên cũng hơi khó chịu chút :D
HIện tại thì em đang dùng thẻ zin theo máy, đang muốn kiếm 1 em high-class xịn thì mới dám chơi Android đều :D Giờ chỉ lăn tăn ở chỗ ko biết dùng combo nào cho tốt nhất với em nó !

Tự test và cảm nhận thôi vì thế nào là tốt nhất phụ thuộc vào đánh giá chủ quan quá nhiều bác ạ

MtxCK75

Hiện tại em đang dùng HD2 T-mobile, sau 1 thời gian sử dụng và up các bản rom khác nhau thì có vài thắc mắc nhờ các bác giải thích hộ ạ

1./- chỉ số Storage size, bác nào có thể giải thích giúp em là nó phụ thuộc cái gì không ạ, tại vì em thấy nó không giống nhau giữa các bản rom (nếu em up rom của bác Quang thì nó hiện lên là 710.xx MB, còn up rom bác Ân thì nó lại là 759.xx MB)

2./- chỉ số RAM size, máy HD2 T-mobile là 576 MB (em kiểm tra trong Hardware Infomation thì đúng thế, giống hình trên) nhưng xem trong các phần khác thì chỉ là 454 MB thôi ạ, như vậy có nghĩa là sao hả các bác, số liệu nào là chính xác.

Chút thắc mắc nhờ các bác a, cảm ơn các bác.

PDAMobile

Về cái storage thì khi cook ROM,do người cook rom thêm hay bỏ bớt gì trong ROM nên dung lượng máy sau khi Up khác nhau cũng bình thường.Còn RAM thì là do hệ điều hành đã chiếm một phần RAM rồi nên máy bạn chỉ hiện 454,nó mà hiện 576 mới là đáng sợ đó :) .Trên diễn đàn nói về vấn đề này nhiều lắm rồi mà !!!

PhamQuang

Manager
Chỉ số Storage thì còn lại lớn nhỏ phụ thuộc vào số lượng ứng dụng tích hợp trong đó, chỉ số này không đáng quan tâm.
Chỉ số RAM thì tuỳ thuộc vào PP, cứ nhỏ hơn 500 là hợp lý, nó cũng thay đổi tuỳ thuộc vào PP.

bi_classic

ROM này mình mới up, thấy cũng tạm, nhưng phần Backup thì chưa ổn. Khi mình up ROM này thì cài android ko thành công....
Nếu cần chỉnh sửa chỗ nào nhờ mấy bác thì chia sẻ nha.

borg

tình hình thế này...em HD của em xài bình thường thì ngon...nhưng lúc hết pin thì em tháo pin ra rồi thay pin khác lắp vào...lúc khởi động hoặc nó hiện màn hình stick together rồi tắt rồi hiện...hoặc nó hiện cái màn hình đó rồi nó rung hoành tráng luôn...còn ko thì nó hiện ra rồi đứng cứng ngắc...nhiều khi đang dùng bình thường cái vào xem ảnh hay chơi game nó đứng cái...rồi nó hiện màn hình stick together wài luôn...thường lúc đấy em fải tháo pin ra rồi chờ 1 lúc lâu gắn vào lại thì nó mới chịu lên..có bro nào hình dung ra em ấy bị gì ko ạ?...

thedung

các bạn hay bác QUANG cho cháu hỏi là sao cháu mới mua con htc hd2 tmobile song yếu quá,nhà thanh nhàn dung mobifone mọi khi dùng 1110i căng đét,chuyển sang con này dùng sóng cứ chập chờn,lên cao thì ko sao,tầng 1 chập chờn đến cả máy qmobile nó còn khoe hơn,mà up ca phiên bản radio ma bác quang bảo lẫn bản radio gần mới nhất là 2.14 ...ko an thua..có phải do phần cứng ko nhỉ

Status
Không mở trả lời sau này.