• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

DucLong

Super V.I.P
có một điều lạ là khi mình up Rom xong rồi còn HR mà vẫn còn tồn tại contact (contact trong máy chứ ko phải trong sim đâu) thế là sao nhỉ?

Khi bạn Hard Reset thì làm gì còn contacts. Chắc bạn nối cab với PC nó đồng bộ thôi.

vodanh1213

có một điều lạ là khi mình up Rom xong rồi còn HR mà vẫn còn tồn tại contact (contact trong máy chứ ko phải trong sim đâu) thế là sao nhỉ?

Hoặc khi bạn sync với gmail, nó cũng tự động backup/restore contact cho bạn

cho mình hỏi?, HD2 t-mobile rom 1gz có thể chạy android như HD2 rom 512 không?

Vô tư mà chạy đi bạn.nhưng nếu bạn muốn chạy Androi ổn định thì trc tiên bạn nên chạy HSPL thành công rùi sau đó kiếm bản Rom Winsmobile nào có hổ trợ cho Androi rùi Up cho máy(nhớ làm đúng thao tác theo sự hướng dẫn nha bạn và bạn cũng ko nên để Rom Ship mà cài Androi,dễ phát sinh ralo6i4 và nhất là lỗi nghe gọi).Sau khi máy đã có Rom Cook thì bạn chỉ cần cài Androi lên thẻ nhớ thui là ok(đã có hướng.Cũng ko quá khó đâu bạn.

Chỉnh sửa cuối:

wyhon

các bác cho em hỏi LEO có chế độ thiết lập thời gian gọi không nhỉ??? em mò mãi không có...hay là phải dùng software nhỉ? có soft nào hỗ trợ không các bác mách em với, em cảm ơn

yhanoi

có ae nào biết bản android nào chạy ngon và nghe gọi tốt trên rom ship t-mobile 3.14.531.0 ko...^^

winni

các bạn cho mình hỏi cái hd2 t-mobile của mình sau khi gỡ chương trình côkie home tab v1.8 và CHTEditor ra thì nó ko hiện ra màn hình home nữa!vào start thì đc,ko vào đc setting luôn,thoát ra lại màn hình home thì nó treo máy ở màn hình start!có bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ mình với.
Xin chân thành cám ơn!

MrBeOaRT

các bạn cho mình hỏi cái hd2 t-mobile của mình sau khi gỡ chương trình côkie home tab v1.8 và CHTEditor ra thì nó ko hiện ra màn hình home nữa!vào start thì đc,ko vào đc setting luôn,thoát ra lại màn hình home thì nó treo máy ở màn hình start!có bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ mình với.
Xin chân thành cám ơn!

hardreset !

minhlc1958

Active Member
Xin chân thành cám ơn!

Trước mình cũng bị như vậy bạn HR máy lại sẽ ổn thôi
Vì máy bị treo bạn HR bằng phím cứng nhé hoặc là bạn up lại Rom cũng được

winni

bạn cho mình hỏi câu hơi gà chút nha,tại mình mới sài cái này nên chưa rành lắm!có phải HR là chọt vào cái nút nằm sau nắp pin ko?nếu mà đúng là vậy thì mình đã làm rồi mà ko đc.

MrBeOaRT

bạn cho mình hỏi câu hơi gà chút nha,tại mình mới sài cái này nên chưa rành lắm!có phải HR là chọt vào cái nút nằm sau nắp pin ko?nếu mà đúng là vậy thì mình đã làm rồi mà ko đc.

đó là SOFTRESET !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
hARDreset : VOL DOWN+UP+POWER

mossrose

Bác Long cho em hỏi, khi gọi và nghe điện thoại cứ có tiếng rì rào như gió thổi (nghe không được rõ lắm) có phải là do Radio không hợp với rom hay không? Trước đây em không bị thế.

tuanbeck132

HTC HD2 T-Mobile: Nhờ các bác hướng dẫn hoàn chỉnh UP ROOM!

Em mới nhờ mua được 1 con bên USA... Nó mang ra hãng bên đó mở mạng hộ mình luôn...
Nay em thấy o UPDATE được My Location...
Thỉnh thoảng bị treo cứng (Vì o biết copy nhạc lên em copy vào thư mục gốc thẻ nhớ 16GB nên hay đơ dã man)...E cũng o biết làm sao cho nó chạy được trong Windown Media)
Nay em thấy các bác bảo Room Cook sẽ nhẹ và chạy tốt... Nhưng đọc 2 ngày rồi mà em o lắm rõ và cũng o biết room nào phù hợp với máy mình và up cách nào hiệu quả...

Bác nào có thể và có kinh nghiệm xin cho em cách up hoàn chỉnh được o ạ?
Em xin cám ơn....
Đây là thông số máy em...
Em cũng xin hỏi câu cực ngu là HSPL là sao ạ? Có giống kiểu Hack Nokia và JB iPhone o?
Lần đầu em xài WM... :((
OS Version: 5.2.21889 (21889.5.0.87)
Manila: 2.5.20121412.1
ROM: 2.10.531.1 (82076) WWE
ROM Date: 2/22/10
Radio: 2.08.50.08_2
Protocol: 15.34.50.07U

Còn đây là trong Bootloader của em, o biết đã HSPL chưa...
PB81120 SS-B3
SPL-2.08.0000 8G XE
MicroP(LED) 0x05
Micro(TOUCH) 0x40

Em gà nên hỏi nhiều câu ngu....
Em xin nhờ bác nào giúp em... Và cho em xin đường dẫn download bản phù hợp để em có thể vọc máy...
Em xin chân thành cảm ơn....

chinmuoichin

Em mới nhờ mua được 1 con bên USA... Nó mang ra hãng bên đó mở mạng hộ mình luôn...
Thỉnh thoảng bị treo cứng (Vì o biết copy nhạc lên em copy vào thư mục gốc thẻ nhớ 16GB nên hay đơ dã man)...E cũng o biết làm sao cho nó chạy được trong Windown Media)
Nay em thấy các bác bảo Room Cook sẽ nhẹ và chạy tốt... Nhưng đọc 2 ngày rồi mà em o lắm rõ và cũng o biết room nào phù hợp với máy mình và up cách nào hiệu quả...

Em xin cám ơn....
Em cũng xin hỏi câu cực ngu là HSPL là sao ạ? Có giống kiểu Hack Nokia và JB iPhone o?

PB81120 SS-B3
SPL-2.08.0000 8G XE
MicroP(LED) 0x05
Micro(TOUCH) 0x40

Em xin nhờ bác nào giúp em... Và cho em xin đường dẫn download bản phù hợp để em có thể vọc máy...

HSPL chính là hack máy đấy . Thông số máy bạn như thế là chưa HSPL .
Về ROM : ROM của Chú Quang giao diện gần giống ROM SHIP nhất, chạy nhanh, mượt, ổn định. ROM của anh Ân ( ancola66 ) giao diện đẹp, nhanh, nhưng hay bị một vài lỗi lặt vặt .
Còn các vấn đề khác bạn hỏi ........... vui lòng bỏ 1 -2 ngày nghiên cứu toàn bộ mục LEO trên diễn đàn này nhé.
Thứ nhất nó tạo cho bạn niềm vui vì tự tìm tòi, thứ hai bạn sẽ sáng ra rất nhiều điều khi đọc hết mục LEO này, thứ ba trả lời toàn bộ cho bạn chắc mất 5 trang topic và nữa ngày của người trả lời quá.
Cố gắng đọc bạn nhé, chúc vui.

DucLong

Super V.I.P
Bác Long cho em hỏi, khi gọi và nghe điện thoại cứ có tiếng rì rào như gió thổi (nghe không được rõ lắm) có phải là do Radio không hợp với rom hay không? Trước đây em không bị thế.
Có khả năng như sau:
1/ Bạn mới cài thêm phần mềm nào đó và nó gây lỗi.
2/ Radio bắt sóng yếu.
3/ Sóng của nhà mạng đến máy bị yếu do xa nguồn phát, kích sóng hoặc do bị cản trở ví dụ nhà cao tầng và các thiết bị điện tử khác.

Em xin cám ơn....

PB81120 SS-B3
SPL-2.08.0000 8G XE
MicroP(LED) 0x05
Micro(TOUCH) 0x40

Nếu máy của bạn là Tmobile_1024M thì thông số bạn ghi trên là thông số của nhà sản xuất, Máy chưa được HSPL có nghĩa là chưa được unlock. Nó giống như hack bên Nokia đó. Thông số bạn ghi trên phải được lưu trữ trong máy của bạn nhé phòng khi cần đến sau này. (từ từ hiểu sau nhé).
Bây giờ nếu muốn up rom khác thì làm như sau:
1/ Tải Tool HSPL3 về chạy đưa về 2.08, sau khi chạy xong vào Bootloader xem dòng chữ SPL đổi qua HSPL là đã unlock thành công.
2/ Tải ROM ship hay ROM cook của Tmobile HD2 về giải nén cho vào một thư mục trên PC.
3/ Đưa HD2 Tmobile về Bootloader
4/ Tắt hết các chương trình đang chạy trên PC, tắt luôn chế độ sleep màn hình kẻo up nửa chừng nó ngủ. Kết nối cab với PPC đợi cho chữ serial chuyển thành USB thì bắt đầu tiến hành up rom bằng cách nhấp đúp vào file RUU. Qúa trình up sẽ tiến hành khoảng 7 phút khi xong nó báo finished khi này khoan rút cab mà nên để máy tiếp tục boot vào win và tiến hành cài đặt ngày giờ cho đến khi xong.
5/ Up xong Hard Reset lại lần nữa.
Lưu ý Pin phải còn trên 50% cho chắc ăn. Nếu Pin tốt thì chỉ cần 30% cũng up được.
Nên up bằng laptop để tránh bị cup điện. Tôi đã từng up và bị cup điện nhưng up lại vẫn chạy tốt tuy nhiên không nên như vậy.
Bạn nên cố gắng tham khảo các bài viết vì có hàng ngàn người cần tìm hiểu nên khó có đủ thời gian trả lời cho bạn .
Chúc vui.

tuanbeck132

Em cám ơn anh... Vậy anh có thể cho em xin Room xài tốt trên con T-Mobile của em o ạ?
Em tìm mãi mà cứ run tay vì em thấy bảo là nhầm là thành cục chặn giấy...
Em o biết so sánh xem room nào tương thích với máy của em...
Híc

HSPL chính là hack máy đấy . Thông số máy bạn như thế là chưa HSPL .
Về ROM : ROM của Chú Quang giao diện gần giống ROM SHIP nhất, chạy nhanh, mượt, ổn định. ROM của anh Ân ( ancola66 ) giao diện đẹp, nhanh, nhưng hay bị một vài lỗi lặt vặt .
Còn các vấn đề khác bạn hỏi ........... vui lòng bỏ 1 -2 ngày nghiên cứu toàn bộ mục LEO trên diễn đàn này nhé.
Thứ nhất nó tạo cho bạn niềm vui vì tự tìm tòi, thứ hai bạn sẽ sáng ra rất nhiều điều khi đọc hết mục LEO này, thứ ba trả lời toàn bộ cho bạn chắc mất 5 trang topic và nữa ngày của người trả lời quá.
Cố gắng đọc bạn nhé, chúc vui.

Room của bác Quang có tương thích với máy em o ạ?
Làm ơn cho em xin đường dẫn luôn...
Đổi sang con này em thấy khoai quá vì có loại thường và T-Mobile...
Nên cứ thấy run lắm...

Status
Không mở trả lời sau này.