• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

maitrungthuan

2
. Sau khi đăng ký mạng 3G của Mobifone thành công. Trên cột sóng không hiển thị chữ "3G" hoặc chữ "H". Sau khi connected, cột sóng chỉ xuất hiện chữ "E". Mình đang rất có nhu cầu dùng 3G.

Cái này do khu bác ở sóng 3G không có thôi bác ơi. Máy móc chịu roài.

IamT

Hi all,

Mình đang sài bản rom 3.14.531.0 (04666) WWE. Radio: 2.14.50.04. Cần anh em giúp khắc phục 2 vấn đề:

1. Trong Wifi setting tìm không thấy để chọn WPA2-Enterprise. Mình đang rất cần loại này để sử dụng Wifi trong cty. Không biết có cần cài thêm phần mềm gì thêm không ?

2. Sau khi đăng ký mạng 3G của Mobifone thành công. Trên cột sóng không hiển thị chữ "3G" hoặc chữ "H". Sau khi connected, cột sóng chỉ xuất hiện chữ "E". Mình đang rất có nhu cầu dùng 3G.

Mong các anh em chỉ giúp.

Bác đã kiểm tra xem đã kích hoạt 3G của máy chưa?
Bác làm như sau:
- chọn Phone ở ngoài màn hình chính
- Chọn Menu => Option
- Kéo xuống chọn dòng Band..
- Sau đó ở phần Network Type thì bác chọn Auto hoặc WCDMA
Bác nên chọn Auto thì tốt hơn vì nếu ko có sóng 3G thì nó tự chuyển sang 2G :)

Nhắc nhở các bạn là ở đây không phải là BOX rao vặt nhé, đây là BOX Kỹ thuật... Anh em chú ý dùm... Thanks ! Sẽ del hết bài liên quan đến bao da sau ít phút nữa....

changngoc

Hi all,

Mình đang sài bản rom 3.14.531.0 (04666) WWE. Radio: 2.14.50.04. Cần anh em giúp khắc phục 2 vấn đề:

1. Trong Wifi setting tìm không thấy để chọn WPA2-Enterprise. Mình đang rất cần loại này để sử dụng Wifi trong cty. Không biết có cần cài thêm phần mềm gì thêm không ?

2. Sau khi đăng ký mạng 3G của Mobifone thành công. Trên cột sóng không hiển thị chữ "3G" hoặc chữ "H". Sau khi connected, cột sóng chỉ xuất hiện chữ "E". Mình đang rất có nhu cầu dùng 3G.

Mong các anh em chỉ giúp.

Cảm ơn các anh em. Mạng 3G máy mình đã vào được rồi.
Mong các bạn hỗ trợ trả lời câu hỏi (1) giúp.
Cảm ơn.

boredom293

có cách nào sắp xếp lại các biểu tg trong màn hình start không mọi người nhỉ?

doquangduc

Well-Known Member
có cách nào sắp xếp lại các biểu tg trong màn hình start không mọi người nhỉ?

Bạn vào menu bấm giữ 2s, nhưng cách này chỉ cho bạn chọn lên đầu thôi. Bạn có thể dùng Icon changer để thay đổi vị trí. Cách này tiện hơn nhiều.

trung06k3

Các bác giúp em với. tình hình là gần tuần nay máy em nó cứ tự tắt đi rồi bật lại, nhưng khi bật lại thì chỉ vào đến màn hình trắng "stick together" thôi rồi treo ở đấy.
Em tháo pin ra lắp lại vài lần mới dùng đc nhưng cũng chỉ đc 1 lúc. đến bây h thì chỉ vào đc màn hình trắng.
HR ko có tác dụng, chạy task29 rồi up vài rom khác nhau vẫn thế.
Liệu có phai hỏng phần cứng ko ạ. em mua về 1 cái là up rom tùm lum đem đi bảo hành có đc ko ạ.
Mong các bác giải đáp vài thắc mắc trên của em. em cám ơn các bác nhiều.

ambition1006

Các bác giúp em với. tình hình là gần tuần nay máy em nó cứ tự tắt đi rồi bật lại, nhưng khi bật lại thì chỉ vào đến màn hình trắng "stick together" thôi rồi treo ở đấy.
Em tháo pin ra lắp lại vài lần mới dùng đc nhưng cũng chỉ đc 1 lúc. đến bây h thì chỉ vào đc màn hình trắng.
Liệu có phai hỏng phần cứng ko ạ. em mua về 1 cái là up rom tùm lum đem đi bảo hành có đc ko ạ.

Máy mình cũng bị như Bác, vẫn chưa có biết cách giải quyết, bây giờ bỏ trong tủ luôn không sài cả tuần nay, hihi. Máy mình không có bảo hành mới đau, hihi

huynq1979kl

Mình ở Hà Nội và Hải Phòng, dùng 3G thì chức năng thời tiết và google map (khi chưa bắt được GPS) nhận diện đúng vị trí. Nhưng khi dùng wifi update thời tiết thì máy toàn update Hà Nội, Google map thì có lúc chỉ mình ở Hà Nội có lúc lại ở Hải Phòng, sai lệch cả trăm km. Các bạn giúp mình với.

Thường khi bạn HSPL rồi thì ko BH dc, bạn đọc lại các topic của anh em trên này để biết cách trả SPL và giúp em nó nằm trong chế độ BH nha.
Chưa gặp trường hợp này nên không có góp ý gì được :(

xfile2208

Mình ở Hà Nội và Hải Phòng, dùng 3G thì chức năng thời tiết và google map (khi chưa bắt được GPS) nhận diện đúng vị trí. Nhưng khi dùng wifi update thời tiết thì máy toàn update Hà Nội, Google map thì có lúc chỉ mình ở Hà Nội có lúc lại ở Hải Phòng, sai lệch cả trăm km. Các bạn giúp mình với.

bạn đã chạy Quick GPS chưa? và đang dùng bản rom nào

j3a01

không nhận đủ 576M Ram

mong các cao thủ chỉ mình dùng bản rom & radio hoặc tweak làm sao cho con vợ nhỏ mình nó nhận đủ 576M Ram với.
Đây là nhựng info mình đang dùng
Radio : 2.14 xxx --> ji đó của TMous
Rom : thì dùng "HD3 SENSE 2.5 2018 T-MOBILE HD2 ROMS - 23129"

mày mình jo xem trong info storage chỉ nhận có 46x bên phần Ram ah :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

DucLong

Super V.I.P
mong các cao thủ chỉ mình dùng bản rom & radio hoặc tweak làm sao cho con vợ nhỏ mình nó nhận đủ 576M Ram với.
Đây là nhựng info mình đang dùng
Radio : 2.14 xxx --> ji đó của TMous
Rom : thì dùng "HD3 SENSE 2.5 2018 T-MOBILE HD2 ROMS - 23129"

mày mình jo xem trong info storage chỉ nhận có 46x bên phần Ram ah :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Bạn vào Setting/Sýtem/Device Information/HardWare information xem ram là bao nhiêu.

j3a01

trong hardware thì đúng là 576M nhưng trong phần storage ghi :
Total : 486
In Use : xxxg
Available : yyy
----> xxx + yyy bằng với 486
những thông số đó đều bằng với thằng bạn đang dùng HD2 chính hãng, vậy mới đáng buồn.

MrBeOaRT

trong hardware thì đúng là 576M nhưng trong phần storage ghi :
Total : 486
In Use : xxxg
Available : yyy
----> xxx + yyy bằng với 486
những thông số đó đều bằng với thằng bạn đang dùng HD2 chính hãng, vậy mới đáng buồn.

như nhau cả thôi :)) số ram bị mất là dùng cho các ứng dụng chạy ngầm

huynq1979kl

bạn đã chạy Quick GPS chưa? và đang dùng bản rom nào
Mình chạy quick gps rồi, dùng rom V61 của mod DucLong, cập nhật thời tiết bằng 3G bình thường nhưng khi dùng wifi thì lại sai, mình ở HP thì máy dự báo ở HN. Google map khi dùng wifi lúc chưa bắt được GPS có khi báo mình ở khu vực Khâm Thiên!

AnhPheCT

Mình chạy quick gps rồi, dùng rom V61 của mod DucLong, cập nhật thời tiết bằng 3G bình thường nhưng khi dùng wifi thì lại sai, mình ở HP thì máy dự báo ở HN. Google map khi dùng wifi lúc chưa bắt được GPS có khi báo mình ở khu vực Khâm Thiên!
Xem lại múi giờ trong PPC của Bạn vào Start/Settings/System/Regional Settings/Chọn Region là English (United Kingdom). OK. Vào Clock & Alarms ở tab Time chọn GMT+7 Bangkok,Hanoi/ Ok. Để chính xác Bạn nên đăng nhập Gmail trong GoogleMaps. Xong cập nhật lại GoogleMaps xem.

huynq1979kl

Xem lại múi giờ trong PPC của Bạn vào Start/Settings/System/Regional Settings/Chọn Region là English (United Kingdom). OK. Vào Clock & Alarms ở tab Time chọn GMT+7 Bangkok,Hanoi/ Ok. Để chính xác Bạn nên đăng nhập Gmail trong GoogleMaps. Xong cập nhật lại GoogleMaps xem.

Mình làm rồi, mình xem trên các diễn đàn của nước ngoài cũng thấy nói vấn đề này nhưng chưa thấy khắc phục, một phần cũng vì my English kém quá.

Sonsaithanh

Máy của mình cũng bị như vậy, mình đã hỏi nhiều chỗ, nó bị lỗi Flash, hiện tại có hai lý do chưa sửa được là không có Flash thay thế và nếu có cũng rất khó thay vì chip Flash của HD2 đã bị đổ keo rất chặt, em trước của mình hiện đang nằm trong tủ, mình mới mua em mới cũng T-mobile, nhưng xem chừng sau 1 tuần chạy Android và chơi game đến nóng máy thì bắt đầu xuất hiện hiện tượng như em trước, tức là cứ hơi nóng máy là lại tự reset lại. trường hợp này trên diễn đàn có rất nhiều bạn bị như vậy. tháo pin ra vài phút hoặc để im 15p thì lại bật lên bình thường, nhưng cứ nc vài phút lại bị.

Status
Không mở trả lời sau này.