• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

phamthaitl

các anh em cho mình hỏi chút.HD2 của mình giờ có bệnh lạ lắm.nếu người khác gọi cho mình thì nhấc máy nghe thoải mái.nhưng mình gọi đi khi đầu kia nhấc máy là máy của mình tự động tắt ngay.nhưng gọi tiếp thì lại đc.nếu thực hiện các cuộc gọi gần nhau,thì ok.nhưng để lâu mới bỏ ra gọi là phải gọi hai lần liền.mình đã up các bản rom và radio khác nhau nhưng vẫn bị.có ai biết tại sao không?

DucLong

Super V.I.P
các anh em cho mình hỏi chút.HD2 của mình giờ có bệnh lạ lắm.nếu người khác gọi cho mình thì nhấc máy nghe thoải mái.nhưng mình gọi đi khi đầu kia nhấc máy là máy của mình tự động tắt ngay.nhưng gọi tiếp thì lại đc.nếu thực hiện các cuộc gọi gần nhau,thì ok.nhưng để lâu mới bỏ ra gọi là phải gọi hai lần liền.mình đã up các bản rom và radio khác nhau nhưng vẫn bị.có ai biết tại sao không?

chắc bị lỏng chân loa rồi hoặc là khi nghe tai nghe cắm jắc phone vào rút ra cái lẫy trong đó nó không trả gây chập mạch. Bạn cắm jắc vào đưa ra vô vài lần xem có hết bệnh không nhé.

phamthaitl

chắc bị lỏng chân loa rồi hoặc là khi nghe tai nghe cắm jắc phone vào rút ra cái lẫy trong đó nó không trả gây chập mạch. Bạn cắm jắc vào đưa ra vô vài lần xem có hết bệnh không nhé.

không phải là lỏng chân loa.khi đầu kia nhấc máy là tự nó cúp luôn.gọi lại lần 2 là được.

cfbarca

Active Member
@Các pác xài Tmous quen rùi cho tui hỏi tý: mổi lần tui thay sim khác vào con này (sim đã đăng ký GPRS, 3G rùi của cả 3 mạng Mobi, Vina lẫn Viettel) thì nó đều hiện lên cái thông báo về mạng gì đó của T mobile rất khó chịu, đã Dissmiss nó đi or restart lại theo hg dẫn mà nó vẫ cứ hiện lên hoài rất khó chịu, nhờ AE nào rành vụ này help dùm cái nào? Tks

DucLong

Super V.I.P
@Các pác xài Tmous quen rùi cho tui hỏi tý: mổi lần tui thay sim khác vào con này (sim đã đăng ký GPRS, 3G rùi của cả 3 mạng Mobi, Vina lẫn Viettel) thì nó đều hiện lên cái thông báo về mạng gì đó của T mobile rất khó chịu, đã Dissmiss nó đi or restart lại theo hg dẫn mà nó vẫ cứ hiện lên hoài rất khó chịu, nhờ AE nào rành vụ này help dùm cái nào? Tks

Bạn đang dùng ROM nào, rom ship hay rom cook?.

cfbarca

Active Member
Bạn đang dùng ROM nào, rom ship hay rom cook?.
@Rom Ship, mua về bận CV quá chưa có thời gian nghiên cứu
và thử nghiệm về ROM Cook or cài thử Androit............đang tính hôm nào mới Duclong đi ca fe học hỏi chút kinh nghiệm cách "quậy phá " HD2 đây. Tks

tuhai1903

máy em bị gọi đến hoặc gọi đi đều k nghe thấy tiếng đầu dây bên kia, phải bật loa ngoài mới nghe thấy, do phần cứng hay do mình up ROM vậy mấy bác, nếu sửa thì ở đâu trong sài gòn và khoảng nhiu tiền vậy........

máy em bị gọi đến hoặc gọi đi đều k nghe thấy tiếng đầu dây bên kia, phải bật loa ngoài mới nghe thấy, do phần cứng hay do mình up ROM vậy mấy bác, nếu sửa thì ở đâu trong sài gòn và khoảng nhiu tiền vậy........
Hỏng loa nghe ở trên rồi bạn ạ... Kiểm tra lại xem...

smile

Thường thì đây là triệu chứng của hỏng loa trong. Mình cũng từng bị rồi bạn ạ! Tuy nhiên để chắc chắn bạn nên up bản ROM khác để test xem có được ko rồi hãy mang ra hàng.

maximum

Máy của tôi bị tình trạng liên tục reset,gọi điện lâu quá hay lướt wed truy câp ứng dụng nào đó là bị. Đã bác nào bị tình trạng này chưa có cách nào sử lý không ? từ hôm mua về dc 1 tháng up hêt tất cả các bản Rom tuy có bản bi it hởn nhưng về cơ bản là ko ổn định.

IamT

Máy của tôi bị tình trạng liên tục reset,gọi điện lâu quá hay lướt wed truy câp ứng dụng nào đó là bị. Đã bác nào bị tình trạng này chưa có cách nào sử lý không ? từ hôm mua về dc 1 tháng up hêt tất cả các bản Rom tuy có bản bi it hởn nhưng về cơ bản là ko ổn định.

xong!
Đem đi bảo hành khẩn trương!

SH02

hic..chẳng nhẽ HD2 T-Mobile máy nào cũng bị lỗi vậy sao..máy của mình chưa nghịch cho nó nóng ran lên..nên cũng ko biết có bị reset và treo ko..toàn dùng để xem phim nhắn tin nghe gọi :( dùng từ lúc mua chưa treo phát nào..ực..đọc thấy nhiều ng bị bệnh giống nhau cũng ghê ghê..ực Y_Y

vivataba

mìnhmoi mua con HD2 về ấn được mấy cái nó hiện lên màn trắng ở gữa có khung màu tím trong khung đó có dòng chữ Stick together ( theo minh hiểu la dính lại với nhau ) xin mọi người chỉ giúp cách giải quyết.

Nguyenson318

mìnhmoi mua con HD2 về ấn được mấy cái nó hiện lên màn trắng ở gữa có khung màu tím trong khung đó có dòng chữ Stick together ( theo minh hiểu la dính lại với nhau ) xin mọi người chỉ giúp cách giải quyết.

Sau khi hiện chữ Stick together thì có vào Win và chạy bình thường được không? Hay chỉ dừng ở chữ đó?

NhatToai

Super V.I.P

Thử gỡ pin ra khoảng 20' rồi gắn vô khởi động lại máy xem sao nhé.

vivataba

mình cũng đã thử tháo hết ra rồi bật lên nó chỉ hiện lên như vậy rồi đứng im

Status
Không mở trả lời sau này.