• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

boredom293

bạn nào biết giải thích giùm mình cái vụ MMtaskmanager nó chỉ hiện 453Mb RAM là sao ạ? mình dùng bản Tmobile và đã up bản V65 của bác Phamquang (tích hợp Radio 2.15)

DucLong

Super V.I.P
bạn nào biết giải thích giùm mình cái vụ MMtaskmanager nó chỉ hiện 453Mb RAM là sao ạ? mình dùng bản Tmobile và đã up bản V65 của bác Phamquang (tích hợp Radio 2.15)

Số ram còn lại được dùng cho các ứng dụng có trong ROM rồi nên nó còn chừng đó.

buihieupda

Thấy anh em bàn tán HD2 T-Mobile nhiều quá, chiều qua cũng đi rinh về một em, đọc toét cả mắt để tìm hiểu phấn đấu có cái để thảo luận với anh em.
chào mừng thành viên mới trong gia đình HD2.=D>=D>

hilaryteri

H mới biết một điều!
HD2Tmous dài hơn HD2 thường 1 chút! 122x67x11 so với 120.5x67x11!
đi mua bao da mệt thật! làm cái Viva mà nó dư ra 1 chút!

doquangduc

Well-Known Member
H mới biết một điều!
HD2Tmous dài hơn HD2 thường 1 chút! 122x67x11 so với 120.5x67x11!
đi mua bao da mệt thật! làm cái Viva mà nó dư ra 1 chút!

Mình mua của Bác khoalaodai vừa khít, vì bác ấy đóng cho TMOUS.

lungtung

I met the same problem! :D
làm cái bao da giống của anh này, dạng flip có thể đeo và cầm tay, có chỗ để thẻ nhớ và sim, của hàng CAPDASE giá 500k. Thích cái này ở chỗ khi không đeo thì nó thành đúng cái bao da cầm tay vì tháo được cái chốt ở sau lưng ra.

làm cái bao da giống của anh này, dạng flip có thể đeo và cầm tay, có chỗ để thẻ nhớ và sim, của hàng CAPDASE giá 500k. Thích cái này ở chỗ khi không đeo thì nó thành đúng cái bao da cầm tay vì tháo được cái chốt ở sau lưng ra.

cho e xin cai Add đi a?e ở HCM.Tks!

ah cho e hỏi?làm sao để biết đc thẻ nhớ mình đang sài là class máy?e thấy máy bác cứ nói class 2,4,..,10,mà e thì chẳng biết koi ở đâu.
Ai biết xin chi dùm e.Tks!

VUNHATVAN

Cách đơn giản là bạn bỏ thẻ nhớ ra, nhìn bên cạnh tên của thẻ có số 2,4,6,8,10, đó là số class của thẻ

smile

Hi, thanks bác! Em đã mua được bao da cho e nó rùi, mua tại 39 Lý Thường Kiệt (Shop phụ kiện cho mobile tất tần tật các loại), có 200K thôi, cũng tháo ra lắp vào được :p
Tình hình là e đính chính lại với bác: radio 2.15 e để qua đêm hết có 2% pin thôi (từ 1h30 đến 6h50). :D

Hi, thanks bác! Em đã mua được bao da cho e nó rùi, mua tại 39 Lý Thường Kiệt (Shop phụ kiện cho mobile tất tần tật các loại), có 200K thôi, cũng tháo ra lắp vào được :p
Tình hình là e đính chính lại với bác: radio 2.15 e để qua đêm hết có 2% pin thôi (từ 1h30 đến 6h50). :D[/QU
Shop nay ở HCM hả bạn?sao rẻ zay ta?chỉ có 200k,ko biết hàng có chất ko?dù sao cũng sẽ mua về sài thử

lungtung

Tình hình là e đính chính lại với bác: radio 2.15 e để qua đêm hết có 2% pin thôi (từ 1h30 đến 6h50). :D
á thế thì thằng 2.14 tốn kém pin hơn thằng 2.15 nhiều thế cơ à. Không hiểu tại sao nhỉ. Nhưng mình dùng thấy cũng lạ có lúc cùng 1 rom chạy radio 2.15 thì qua đêm ( tầm 8 tiếng ) mất 2-3% nhưng sau khi đổi radio rồi quay lại 2.10 thì nó vẫn tốn tầm 2% 1 tiếng, thật khó hiểu

Last edited by a moderator:

changngoc

Wifi / Sóng 3G

Hi all,

Mình đang sài bản rom 3.14.531.0 (04666) WWE. Radio: 2.14.50.04. Cần anh em giúp khắc phục 2 vấn đề:

1. Trong Wifi setting tìm không thấy để chọn WPA2-Enterprise. Mình đang rất cần loại này để sử dụng Wifi trong cty. Không biết có cần cài thêm phần mềm gì thêm không ?

2. Sau khi đăng ký mạng 3G của Mobifone thành công. Trên cột sóng không hiển thị chữ "3G" hoặc chữ "H". Sau khi connected, cột sóng chỉ xuất hiện chữ "E". Mình đang rất có nhu cầu dùng 3G.

Mong các anh em chỉ giúp.

Status
Không mở trả lời sau này.