• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

boredom293

mình muốn cài bộ gõ tiếng việt cho HD2 Tmobile và đã thử qua Vnkeyb nhưng không dùng được, có ai có pm gõ tiếng việt nào dùng tốt trên máy này không? Thanks all!

mình muốn cài bộ gõ tiếng việt cho HD2 Tmobile và đã thử qua Vnkeyb nhưng không dùng được, có ai có pm gõ tiếng việt nào dùng tốt trên máy này không? Thanks all!
VnKeyboard dùng rất tốt cho Leo đó. Bạn gặp lỗi gì với VnKeyboard thế ?

cfbarca

Active Member

@Con Tmous của tui lúc mới mua bên CH có cài cho PM bàn phím này thì phải --> cài vào nó treo cứng cảm ứng luôn đành remove nó đi, nghe nói nó chỉ ok với HD2 thường htui còn Tmous thì ko đc......................bác nào dùng Tmous mà cài đc rùi thì cho ý liến là làm ơn cho xin cái file DL phần mềm đó lun (MF dùm) Tks

doquangduc

Well-Known Member
@Con Tmous của tui lúc mới mua bên CH có cài cho PM bàn phím này thì phải --> cài vào nó treo cứng cảm ứng luôn đành remove nó đi, nghe nói nó chỉ ok với HD2 thường htui còn Tmous thì ko đc......................bác nào dùng Tmous mà cài đc rùi thì cho ý liến là làm ơn cho xin cái file DL phần mềm đó lun (MF dùm) Tks

Làm gì có chuyện chỉ dùng cho HD2 thường thôi. Mình đang dùng cho TMOUS đây bạn ạ, chạy phà phà mà.

thienhoangit

Các bro ơi... em mới mua HD2 T-Mobile mà chưa biết xài. Mong các bro chỉ dùm chỗ cài ROM, phần mềm, ứng dụng, games ở TP HCM nha. Hoặc chỉ em cách cài đặt. Mà chắc cài Rom phức tạp lắm.. ko dám đụng tới :((
Máy em cấu hình SI như sau :
OS Ver :
5.2.1892(21892.5.0.89)
Manila Ver :
2.5.20121412.2
ROM Ver:
2.13.531.1 (90963) WWE
Radio Ver:
2.10.50.26
Protocol Ver:
15.39.50.07w

vậy như thế này có thể Up Rom ko, và chạy ổn các ứng dụng trong ROM mới ko ???

Chỉnh sửa cuối:

hlp

ở HCM thì contact mod Duc Long ý...anh ý chuyên pro lắm...mời cà phê a ý là ok :))
ko thì tuần tới mình vào..a e cà phê giao lưu :))

huynq1979kl

Mình dùng HD2 TMOUS có Office mobile 2010 đã up rom V62 của bác Duc Long. Mình chỉ save được file word dưới dạng .docx. Các bạn chỉ cho mình cách save dưới dạng .doc với.

AnhPheCT

Mình dùng HD2 TMOUS có Office mobile 2010 đã up rom V62 của bác Duc Long. Mình chỉ save được file word dưới dạng .docx. Các bạn chỉ cho mình cách save dưới dạng .doc với.
Mở Word/Menu/Options/trong ô Default template chọn Word 97-2003 Document (.doc)/ Có thể chọn nơi lưu là Save to: ......!

Các bro ơi... em mới mua HD2 T-Mobile mà chưa biết xài. Mong các bro chỉ dùm chỗ cài ROM, phần mềm, ứng dụng, games ở TP HCM nha. Hoặc chỉ em cách cài đặt. Mà chắc cài Rom phức tạp lắm.. ko dám đụng tới :((
Máy em cấu hình SI như sau :
OS Ver :
5.2.1892(21892.5.0.89)
Manila Ver :
2.5.20121412.2
ROM Ver:
2.13.531.1 (90963) WWE
Radio Ver:
2.10.50.26
Protocol Ver:
15.39.50.07w

vậy như thế này có thể Up Rom ko, và chạy ổn các ứng dụng trong ROM mới ko ???

Nếu bạn ở HCM,tốt nhất là bạn nên tìm Mod Đức Long,còn nếu bạn ở Gần Gò Vấp thì alo cho mình cũng đc.có gì ae mình giao lưu,mình cũng đang sài 1 kon HD2 infor đều giống như bạn,cái gì mình biết mình sẽ chỉ cho bạn.;;)

saube7610_sg

Chào các bác!
Mình chưa xài WM bao giờ!Trước đây, mình xài Symbian và Rim. Thấy con HD2 đẹp và phù hợp với nhu cầu của mình nên quyết định sẽ rinh em nó về dinh:D. Mod Đức Long vô cùng nhiệt tình, mình PM xin ý kiến là được trả lời ngay. Rất vui tham gia vào hội Leo!Và rất cám ơn mod Đức Long vì đã giúp đỡ!

huysanhdieu

có bác nào biết sửa bootloader cho hd2 ko ah e bị mất bootloader ko lên nguồn màn hình tối thui hic hic cứu e với

huynq1979kl

Mở Word/Menu/Options/trong ô Default template chọn Word 97-2003 Document (.doc)/ Có thể chọn nơi lưu là Save to: ......!
Máy mình lúc dùng ROM ship thì được nhưng sau khi up ROM thì default template chỉ có 1 lựa chọn là docx.

boredom293

mình dùng được rồi bạn ah, phải giữ chỗ bàn phím một lúc thì nó cho mình lựa chọn bàn phím Vnkeyb. Mình có một câu hỏi nữa là khi mình sử dụng MMTaskManager thì nó chỉ báo RAM là 453mb trong khi trong system info thì là 576 ?

Chỉnh sửa cuối:

VUNHATVAN

Thấy anh em bàn tán HD2 T-Mobile nhiều quá, chiều qua cũng đi rinh về một em, đọc toét cả mắt để tìm hiểu phấn đấu có cái để thảo luận với anh em.

hihix,xin hướng dẫn giúp e?
e down máy cái clock for the Home(bên XDA) về cài cho máy,nhưng cài hoài cài ko đc,duy nhất có 1 lần cài,tuy đã ko đc rùi mà nó còn làm cái digital clock bị lỗi lun(nó chỉ hiện ra:I I I I,còn cái Anagclock thì vẫn bình thường,ko bít a nào biết xin hướng dẫn giúp e.e đang sài V65 của A.long.Tks!

Chỉnh sửa cuối:

MrBeOaRT

hihix,xin hướng dẫn giúp e?
e down máy cái clock for the Home(bên XDA) về cài cho máy,nhưng cài hoài cài ko đc,duy nhất có 1 lần cài,tuy đã ko đc rùi mà nó còn làm cái digital clock bị lỗi lun(nó chỉ hiện ra:I I I I,còn cái Anagclock thì vẫn bình thường,ko bít a nào biết xin hướng dẫn giúp e.e đang sài V65 của A.long.Tks!

tùy bản rom phù hợp. có bản rom cài vào sẽ lỗi sense . có bản thì mất luôn cái đồng hồ =)) tốt nhất là HR lại thôi :)

tùy bản rom phù hợp. có bản rom cài vào sẽ lỗi sense . có bản thì mất luôn cái đồng hồ =)) tốt nhất là HR lại thôi :)

zậy thì bản Rom có sao sài zậy thui,hjhjhj.e mơi Remove máy cái clock for Home,máy đã trở lại bình thường.
mà a có file Clock nào Hợp vơi bản Rom V65 của a.long ko?cho e xin vài cái nha.

0935988787

Bác Quang ơi giúp em !

Máy em là HTC HD2 xách tay T-mobile về ban đầu thì ko có sọc xanh mờ dọc màn hình nhưng em úp rom V65 rồi ban đầu ko có xài 1 hồi thì thấy sọc đó mà úp bản khác thì cũng thế ra hỏi thì tiệm nói bị lỗi phần cứng mà ban đầu ko thấy sao giờ thấy ai biết cách fix lỗi chỉ em với !:-/

MrBeOaRT

mình ko dùng rom V65 vs chưa dùng rom bên PDA nên ko biết :p nhưng nhờ mấy bạn test ko biết lý do gì hầu như toàn ko thích hợp và bị lỗi :D kể cả taskbar =__=

Status
Không mở trả lời sau này.