• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

cfbarca

Active Member
em liều mình up từ thẻ h được rồi. chắc hên xui :D

win7 HD2 thấy có ở đây
http://msmobiles.com/news.php/8865.html

will HTC HD2 - the first Windows Mobile phone with multitouch - get official upgrade to Windows Mobile 7?

Yes, it will be announced shortly after Microsoft will announce Windows Mobile 7 to the public.
@Hổng lẽ nhanh dzữ vậy ta???????????? Mà Win mobile 7 (Red) hay Windows Phone 7???????????????

thuanthien

Cứu diện thoại của mình không thể nào kêt nối được với máy tính.máy tính mình dùng Win XP.Điện thoại mình dùng room Ship .
Giờ không thể nào kết nối với máy tính để chép nhạc gì hết.điện thoại thì vận nhận thẻ nhớ vẫn dùng thẻ nhớ.
không biết bị gì pro nào cứu gắp.mình có delete một số chương trình trên thẻ nhớ!!!

Chỉnh sửa cuối:

taixin

Pimbackup mình tải về chương trình này vẫn chưa biết cách xài nữa anh em có thể chỉ cách back up dùm em nha ... mới mua vẫn chưa biết cách xài gì hết mỗi lần hard reset máy mất hết ứng dụng ngồi cài lại muốn chết luôn

maitrungthuan

Pimbackup mình tải về chương trình này vẫn chưa biết cách xài nữa anh em có thể chỉ cách back up dùm em nha ... mới mua vẫn chưa biết cách xài gì hết mỗi lần hard reset máy mất hết ứng dụng ngồi cài lại muốn chết luôn

Muốn backup tất cả thì bạn dùng SPB Backup nhé. Link đây : :p

duylenguyen

mọi người cho mình hỏi có thể tải file đính kèm (file ảnh) từ yahoo về máy được không vậy? nếu được thì sao mình không tải được?, ai biết xin chỉ giúp mình với, thanks!!!

maitrungthuan

Bạn cứ chọn backup system thôi, đừng chọn backup cả thẻ nhớ vì sẽ rất mất thời gian. Chọn file backup lưu vào thẻ nhớ. Sau này UP ROM, chỉ cần bung ra là OK. Có điều cũng không tiện lắm, vì nếu bạn up 2 ROM khác nhau thì đôi khi bản backup sẽ không tương thích hoàn toàn trên ROM mới. Cá nhân mình thì chỉ hay sao lưu danh bạ, lịch, ghi chú.

doquangduc

Well-Known Member
Bạn cứ chọn backup system thôi, đừng chọn backup cả thẻ nhớ vì sẽ rất mất thời gian. Chọn file backup lưu vào thẻ nhớ. Sau này UP ROM, chỉ cần bung ra là OK. Có điều cũng không tiện lắm, vì nếu bạn up 2 ROM khác nhau thì đôi khi bản backup sẽ không tương thích hoàn toàn trên ROM mới. Cá nhân mình thì chỉ hay sao lưu danh bạ, lịch, ghi chú.

Nếu chạy BackUp trên 2 bản Rom khác nhau sẽ bị màn hình đen ngòm ngay tức khắc. Nếu đen hơn thì không vào được Bootloader thì coi như toi.

lungtung

Nếu chạy BackUp trên 2 bản Rom khác nhau sẽ bị màn hình đen ngòm ngay tức khắc. Nếu đen hơn thì không vào được Bootloader thì coi như toi.

Sao lại thế nhỉ, mình vẫn up mà, nếu 2 bản đặt các đường dẫn khác nhau thì nó hỏng các phần mềm đó thôi chứ sao lại dẫn đến việc không vào bootloader được. Nếu lỗi quá thi HR là xong. Thường mình thấy nếu 2 bản rom gần nhau của cùng 1 tác giả thì restore lại vô tư.

doquangduc

Well-Known Member
Sao lại thế nhỉ, mình vẫn up mà, nếu 2 bản đặt các đường dẫn khác nhau thì nó hỏng các phần mềm đó thôi chứ sao lại dẫn đến việc không vào bootloader được. Nếu lỗi quá thi HR là xong. Thường mình thấy nếu 2 bản rom gần nhau của cùng 1 tác giả thì restore lại vô tư.

Đúng vậy, Nếu cùng tác giả thì có thể sẽ không sao, mình đã làm thử rồi, OK. Nhưng nếu không cùng người COOK thì coi chừng. Mình đã tưng bị trường hợp thứ 2 trên HD1. ( Bạn cứ thử lấy Restore Rom của bác Quang, rồi chiến trên Rom của Bác Ân xem có sao không. )

DucLong

Super V.I.P
Đúng vậy, Nếu cùng tác giả thì có thể sẽ không sao, mình đã làm thử rồi, OK. Nhưng nếu không cùng người COOK thì coi chừng. Mình đã tưng bị trường hợp thứ 2 trên HD1. ( Bạn cứ thử lấy Restore Rom của bác Quang, rồi chiến trên Rom của Bác Ân xem có sao không. )

Nói chung bản Backup không nên dùng cho các phiên bản khác nhau. Một người cook cũng nhiều cái khác nhau lắm vì các bản ROM ra sau bao giờ cũng có cải tiến, cập nhật cái mới chính những cải tiến và chỉnh sửa làm cho bản backup từ ROM này chạy lỗi trên ROM kia.

duylenguyen

"unable to establish a network connection, check your data coverage anh try again" là câu báo lỗi khi mình vào Telenav, khi vào Marketplace thì nó báo không kết nối được "marketplace could not connect to the server. Please check your data connection anh try again", trong khi vào internet thì bình thường vào cái gì cũng được trừ hai cái đó, kiểm tra kết nối mọi thứ đều bình thường, ai biết nguyên nhân do gì không?, bị phần mềm hay lỗi cái gì xin chỉ giúp mình với, cám ơn nhiều!!!!
trước đây mình sài bình thường, khi mới HR xong giờ vào lại thì không được nữa
mình có cài Co0kie's Home Tab v1.8.5
Và CHTEditor v1.8.5 khi HR xong

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Nói chung bản Backup không nên dùng cho các phiên bản khác nhau. Một người cook cũng nhiều cái khác nhau lắm vì các bản ROM ra sau bao giờ cũng có cải tiến, cập nhật cái mới chính những cải tiến và chỉnh sửa làm cho bản backup từ ROM này chạy lỗi trên ROM kia.
đúng là sẽ lỗi nhưng thấy bạn doquangduc bảo không vào được bootloader nên hơi ngạc nhiên, may quá chưa bị bao giờ

duylenguyen

"unable to establish a network connection, check your data coverage anh try again" là câu báo lỗi khi mình vào Telenav, khi vào Marketplace thì nó báo không kết nối được "marketplace could not connect to the server. Please check your data connection anh try again", trong khi vào internet thì bình thường vào cái gì cũng được trừ hai cái đó, kiểm tra kết nối mọi thứ đều bình thường, ai biết nguyên nhân do gì không?, bị phần mềm hay lỗi cái gì xin chỉ giúp mình với, cám ơn nhiều!!!!
trước đây mình sài bình thường, khi mới HR xong giờ vào lại thì không được nữa
mình có cài Co0kie's Home Tab v1.8.5
Và CHTEditor v1.8.5 khi HR xong

có ai bị tình trạng giống như mình và biết cách khắc phục không xin chỉ dùm mình với.

boredom293

mình mới dùng HD2 T-Mobile, có vấn đề là cái Facebook tích hợp nó khá buồn cười, thiếu rất nhiều tính năng như không xem được com hay xem ảnh trong album, không biết là do mình chưa tìm hiểu kĩ hay là nó chuối như vậy

chucuoihp

mình mới dùng HD2 T-Mobile, có vấn đề là cái Facebook tích hợp nó khá buồn cười, thiếu rất nhiều tính năng như không xem được com hay xem ảnh trong album, không biết là do mình chưa tìm hiểu kĩ hay là nó chuối như vậy

bạn sau khi vào back lại 1 lần sẽ cho coi album hoặc chuyển sang tab

Status
Không mở trả lời sau này.