• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

MrBeOaRT

PHẢI unlock.....vậy nó có ổn định như world ko nhỉ :(
@ tìm em HD2 w khó quá:((

Chỉnh sửa cuối:

chinmuoichin

PHẢI unlock.....vậy nó có ổn định như world ko nhỉ :(
@ tìm em HD2 w khó quá:((

HD2 TMobile unlock bằng code là trở thành bản world rồi . Đâu có đụng chạm gì tới phần cứng đâu .
HD2 world giờ hầu như chỉ có hàng Cty thôi . Các CH xách tay không nhập hàng mới nữa .

MrBeOaRT

HD2 Orange do nhà mạng Orange phân phối nên phải UnlockSIM bạn ạ. Thường khi bán thì cửa hàng đã UnlockSIM rồi. Nếu bạn úp rom gốc của máy có thì sẽ bị Lock SIM lại đó...

nguy hiểm quá nhỉ ...lỡ tay thì toi :D

aphodit

Mình có vấn đề như sau xin được hỏi các bro là tại sao khi mình dùng tai nghe nhạc bluetooth để nghe nhạc trên máy thông qua "Pocket Music" thì không sử dụng được các phím trên bluetooth vậy (vd : play , pause ...) vì khi mình sử dụng các phím đó thì nó ko chỉnh trong "Pocket Music" mà nó tác động đến chương trình music của htc sense . Có ai biết khắc phục ko , chỉ mình với . Thanks

doquangduc

Well-Known Member
Có Bác nào thỉnh thoảng bị tình trạng là máy đang chạy ( WM ) thì bị màn hình đen sì, chỉ sáng các phím cứng. Phải tháo Pin ra hoặc là chọc lại mới lên được không vậy. Có bản Rom thì bị và có bản Rom không bị. Thank all.

tuandung304

Có Bác nào thỉnh thoảng bị tình trạng là máy đang chạy ( WM ) thì bị màn hình đen sì, chỉ sáng các phím cứng. Phải tháo Pin ra hoặc là chọc lại mới lên được không vậy. Có bản Rom thì bị và có bản Rom không bị. Thank all.

mình từng bị hiện tượng này. máy mình bị là do cài phần mềm HD2 tweak + chỉnh sửa vài thứ trong đó --> khi máy đag tắt mà có cuộc gọi đến là sẽ bị.

buihieupda

mình từng bị hiện tượng này. máy mình bị là do cài phần mềm HD2 tweak + chỉnh sửa vài thứ trong đó --> khi máy đag tắt mà có cuộc gọi đến là sẽ bị.

thế vậy thì không dùng HD2 tweak nữa không biết nó mạng lại những j mà bị thế thì chít ???

doquangduc

Well-Known Member

Mà có bản Rom bị, có bản Rom không bị, thế mới đau, Gần đây nhất là bản V16 của Bác caothanhhai cũng bị luôn, toàn phải dùng Rom của Ông Indie Omega Rom bên XDA.

buihieupda

Mà có bản Rom bị, có bản Rom không bị, thế mới đau, Gần đây nhất là bản V16 của Bác caothanhhai cũng bị luôn, toàn phải dùng Rom của Ông Indie Omega Rom bên XDA.
chết máy bác lại sính đồ ngoại à, thế thì khó cho bác quá, bác hỏi bác Hải xem, máy của em 1 thời gian dùng WM gọi và nghe đều tự bật loa ngoài nhưng cách đây gần tháng dùng bình thường (trước toàn phải dùng androi) bây giờ đang dùng bản V16 của bác Hải.

buihieupda

• bản radio 2.10.50.28_2-KR up được cho Hd2 1024 chứ? đã ai kiểm chứng điều này chưa (Tại VN, những ai sử dụng dịch vụ của MOBIFONE và VINAFONE nên Update phiên bản Radio có mã hiệu: 2.10.50.28_2-KR sẽ ổn định và tốt hơn.)

IamT

• bản radio 2.10.50.28_2-KR up được cho Hd2 1024 chứ? đã ai kiểm chứng điều này chưa (Tại VN, những ai sử dụng dịch vụ của MOBIFONE và VINAFONE nên Update phiên bản Radio có mã hiệu: 2.10.50.28_2-KR sẽ ổn định và tốt hơn.)

H còn xài 2.10 làm chi vậy?
Cài bản 2.15 đi. Chạy ngon hơn bản 2.10 đấy

foran9999

Mình xài Radio 2.10. Chạy ngon lành.
Vừa mới update lên 2.14 thì máy vào màn hình lock screen. Chạy preparing SD card rồi tắt máy.
Bác nào có biết bị gì không? chỉ giúp em cái....:(

putin

Cho mình hỏi ngoài lề 1 tí ( vì chẳng biết hỏi ở đâu !!!!!:-/ ) , máy HD2 Tmobile của mình bị bể miếng nhựa che đèn flash phía sau máy . có bạn nào biết có thể thay và mua ở đâu không nhá.Cám ơn rất nhiều.

amk

các bác ơi giúp em với, tmobile của em chạy hspl3 - chon 2.08.HSPL - PC bao succescful
bây giờ máy hiện
PB81*** SS-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
ContullaHSPL 0x50
serial

bây giờ khởi đọng lại treo ở manh hình chờ stick toghter và đưugn yên
R 2.10. 50 26
G 15.39.50. 07U
D 1.72.82124

em cso fil LEOIMG.nbh trogn thẻ, vào BL nói hỏi có up rom không mà em hãi lại bấm volume donw để CXL, các bác chỉ em bây h làm thế nào nữa,
có nên chạy uprom = thẻ nhơ không - hay chạy bừa cái rom nào khac?

tks.

DucLong

Super V.I.P
các bác ơi giúp em với, tmobile của em chạy hspl3 - chon 2.08.HSPL - PC bao succescful
bây giờ máy hiện
PB81*** SS-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
ContullaHSPL 0x50
serial

R 2.10. 50 26
G 15.39.50. 07U
D 1.72.82124

em cso fil LEOIMG.nbh trogn thẻ, vào BL nói hỏi có up rom không mà em hãi lại bấm volume donw để CXL, các bác chỉ em bây h làm thế nào nữa,

tks.

Quả thực chưa hiểu bạn muốn nói gì? Lúc đầu máy đã chạy HSPL3 và báo như trên là đã thành công tuy nhiên bạn không nói rõ tại sao máy bị như vậy. Tôi đoán Trường hợp trên có thể do bạn up rom trên thẻ nhớ nên bị mất HSPL nhưng không để ý và up tiếp rom khác nên nó bị vậy. Bạn không nên để bất cứ file LEOIMG.nbh trên thẻ nhớ.

lungtung

bây giờ máy hiện
PB81*** SS-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
ContullaHSPL 0x50
serial

R 2.10. 50 26
G 15.39.50. 07U
D 1.72.82124

tks.
vào lại bootloader xem còn thông số HSPL nữa không, nếu còn thì để nguyên bootloader thế, kết nối với máy tính up rom khác qua máy tính. Nếu không thấy chữ HSPL thì cũng kết nối máy tính chạy lại HSPL 3 sau đó lại vào lại bootloader để up rom qua máy tính.

takiemanh2

Ra win 7 rồi các bác ơi. up thôi.Mà chỉ có HTC tmobile la up lên win 7 đc.còn thường thì thua :((

tuantn08

Ra win 7 rồi các bác ơi. up thôi.Mà chỉ có HTC tmobile la up lên win 7 đc.còn thường thì thua :((

Nghe vui rùi đấy. Chắc cả làng mình đang chờ tin này đấy =D>
Nhưng mà tin này đồng chí lấy thông tin từ đâu thê???? :-/

amk

em liều mình up từ thẻ h được rồi. chắc hên xui :D

win7 HD2 thấy có ở đây
http://msmobiles.com/news.php/8865.html

will HTC HD2 - the first Windows Mobile phone with multitouch - get official upgrade to Windows Mobile 7?

Yes, it will be announced shortly after Microsoft will announce Windows Mobile 7 to the public.

Status
Không mở trả lời sau này.