• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

dzungo

- Cho mình hỏi sao CleanRam máy mình clean xong, bấm OK là nó đứng cứng ngắc luôn :| Phải chọt restart lại !
Bản ROM CE OS 5.2.21892 (Build 21892.5.0.89) máy T-Mobile của mình ko có nút thả góc trên bên phải màn hình để xem và close các ctrình đang chạy !?!?!!! :|

Vậy xin chỉ giúp mình Dọn Ram bằng ctrình khác hay như nào và close các ctrình còn kẹt như nào ?
Mình rất cám ơn !

AnhPheCT

- Cho mình hỏi sao CleanRam máy mình clean xong, bấm OK là nó đứng cứng ngắc luôn :| Phải chọt restart lại !
Bản ROM CE OS 5.2.21892 (Build 21892.5.0.89) máy T-Mobile của mình ko có nút thả góc trên bên phải màn hình để xem và close các ctrình đang chạy !?!?!!! :|

Vậy xin chỉ giúp mình Dọn Ram bằng ctrình khác hay như nào và close các ctrình còn kẹt như nào ?
Mình rất cám ơn !

Cấu hình ClearRam mức 1 hoặc mức 2 thôi. Nếu chọn mức cao hơn các ứng dụng chạy ngầm của Windows đèu bị vô hiệu hoá, nhất là Manila HTC Sense. Nếu chọn mức cao nên tắt Theme Manila thử đi nhé.

lungtung

Bạn nào có phần mềm android boot, mình thường thấy trong rom của bác ancola đó và cái HTC messager cilentl 1.8 àm ơn cho mình xin nhé. Thank

khoaitd

Mình cũng dùng tmobile, thông số phần mềm y hệt như của bạn nhưng không có hiện tượng gì bất thường cả ( mình ở HN, mạng vina ). Hiện tượng này mình nghĩ chắc lỗi phần cứng rồi, không biết có phải bạn bị lỗi sau khi up rom không? Dạo này sao thấy nhiều tmobile up rom bị chết thế nhỉ, lại có người chạy android một thời gian thì sinh ra lỗi không vào được win, treo màn hình khởi động. Không hiểu do chất lượng tmobile kém hay do hàng về Việt Nam là hàng dởm, nhái nữa. Hàng tmobile bán cho thị trường Mỹ và Anh ... tiêu chuẩn Mỹ và Châu Âu nó phải hơn hàng Châu Á chứ nhỉ?
Mình muốn đe ra cữa hàng để nó bảo hành. Tuy nhiên do mình đã uprom nên cữa hàng sẽ không chịu bảo hành.

Vậy có cách nào trả lại rom nguyên thủy của T-mobile không cho minh chi tiết càng tốt nhé. Cảm ơn nhiều

dzungo

Cấu hình ClearRam mức 1 hoặc mức 2 thôi. Nếu chọn mức cao hơn các ứng dụng chạy ngầm của Windows đèu bị vô hiệu hoá, nhất là Manila HTC Sense. Nếu chọn mức cao nên tắt Theme Manila thử đi nhé.
- Em chọn mức 2 thì bị đứng, mức 1 chưa thử... mấy con trước cũng chạy ctrình này mức 2 ok lắm :(
- Vậy còn muốn close mấy ứng dụng chạy ngầm thì sao anh ?

duylenguyen

bây giờ khi mình dùng trình duyệt opera browser duyệt web thì bị lỗi "A problem has occurred with cprog.exe" là bị lỗi gì vậy?, chỉ dùm mình cách khắc phục với
hướng dẫn dùm mình cách vào xem nơi cài đặt của phần mềm opera đó luôn nha, mình tìm hoài mà không biết nó nằm ở đâu cả. xin cám ơn!!!!

jaso

Member
bây giờ khi mình dùng trình duyệt opera browser duyệt web thì bị lỗi "A problem has occurred with cprog.exe" là bị lỗi gì vậy?, chỉ dùm mình cách khắc phục với
hướng dẫn dùm mình cách vào xem nơi cài đặt của phần mềm opera đó luôn nha, mình tìm hoài mà không biết nó nằm ở đâu cả. xin cám ơn!!!!

nếu bạn không thấy opera trong các folder program file của máy hoặc của thẻ nhớ thì có thể opera của bạn đã được tích hợp sẵn trên rom rồi.Lỗi của bạn mình cũng không biết khắc phục sao nhưng bạn thử cài bản opera 10 mới nhất cài vào thử xem có đc không nhé.

aphodit

Các bác cho mình hỏi là tại sao con T-mobile của mình khi sync contact thì nó báo lỗi này vậy . Thanks

Hình như PC bạn không phải là XP thì phải, nếu dùng Vista hay Win 7 thì bạn phải cài Mobile Device Center nhé... ActiveSync chỉ dành cho XP thôi...

aphodit

Win của mình là XP Pro SP3 bạn ah , khi dùng HTC sync đồng bộ trên android thì ok

aphodit

Mình mới mua máy hôm wa thôi . Danh bạ trong Outlook của mình để tên có dấu , trước h sync cho iphone vẫn tốt & Sync trên android cũng ok , nhưng ko hiểu sao khi sync trên WM thì nó lại lỗi . Sẵn tiện cho mình hỏi là có cách nào đưa danh bạ từ Android wa WM ko ? Thanks

dammeppc

Giúp! mình Leo TMobile dang úp Rom 3.14.. giữa chùng báo lổi, mình lấy cáp ra mở pin lắp vào lại thì nó ko vào Botloader nữa. đen thui lun.

Gúp cách khắc phục.

DucLong

Super V.I.P
Giúp! mình Leo TMobile dang úp Rom 3.14.. giữa chùng báo lổi, mình lấy cáp ra mở pin lắp vào lại thì nó ko vào Botloader nữa. đen thui lun.

Gúp cách khắc phục.

Tháo pin ra gắn vào nhấn nút power xem máy có biều hiện gì không.

aphodit

Các bác có thể chỉ mình cách thay đổi "location thời tiết" của giao diện "htc android HD" trên HD2 ko . Thanks

doquangduc

Well-Known Member

Gúp cách khắc phục.

Bây giờ bạn thử tháo Pin ra khoảng 10 -15P, sau đó lắp vào. Rồi vào Bootloader xem có được không nhé. Lúc trước mình dùng HD1 đã bị như bạn 1 lần.

dammeppc

Bây giờ bạn thử tháo Pin ra khoảng 10 -15P, sau đó lắp vào. Rồi vào Bootloader xem có được không nhé. Lúc trước mình dùng HD1 đã bị như bạn 1 lần.

Đêm wa đến giờ vẩn vậy , bác ơi! ko bít sao nữa?

vuongkhangdp

Cho em hỏi về xài ola tren HTC HD2 . tại sao máy em không kết nối internet trong JAVA duoc . ola , vitalk... deu ko thể vô internet được . mặc dù opera , internet explorer , yahoo , youtobe deu xai được inter et. Chỉ có tất cả các ứng dụng trong Java la không có internet . Em dang xài mạng viettel .Giúp em voi Tks...

Status
Không mở trả lời sau này.