• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

stupid1314

Híc, các bạn ơi. Mình lần đầu tiên cầm chiếc HTC HD2 nhưng của mình là 8585, chưa xài WM bao giờ. Mua về cắm giắc cắm vào PC hok thấy hiện lên kết nối như của Nokia gì cả. Nghe nói là nó cần 1 phần mềm giống như PC suite của Nokia thì phải, không biết cái đó là cái gì mong các bạn hướng dẫn dùm!!!!!

Híc, các bạn ơi. Mình lần đầu tiên cầm chiếc HTC HD2 nhưng của mình là 8585, chưa xài WM bao giờ. Mua về cắm giắc cắm vào PC hok thấy hiện lên kết nối như của Nokia gì cả. Nghe nói là nó cần 1 phần mềm giống như PC suite của Nokia thì phải, không biết cái đó là cái gì mong các bạn hướng dẫn dùm!!!!!
Bạn dùng ActiveSync (với Windows XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) nhé...

cho e hỏi?
e muốn chụp hình 1 trang Wed hay 1 file nào đó mà mình đang xem có đc ko?và cách làm ntn.
Tks!

DucLong

Super V.I.P
cho e hỏi?
e muốn chụp hình 1 trang Wed hay 1 file nào đó mà mình đang xem có đc ko?và cách làm ntn.
Tks!

Bạn dùng các phần mềm Capture để chụp lại hình cho PC hay PPC.
nếu muốn chụp PPC trên PC thì cài pocket Contronler mà chụp.

duylenguyen

con HD2 t mobile có khả năng quay video HD không vậy? nếu có thì cần dùng soft gì? mình chi thấy nó quay được chuẩn VGA thui. ai biết xin chỉ dùm mình nhé, cám ơn nhiều

ambition1006

con HD2 t mobile có khả năng quay video HD không vậy? nếu có thì cần dùng soft gì? mình chi thấy nó quay được chuẩn VGA thui. ai biết xin chỉ dùm mình nhé, cám ơn nhiều

Không có đâu Bác ơi, phần cứng đã thiết kế thế rồi.

lungtung

Mình sử dụng HD2 của T-moble. Có hiện tượng máy tự khởi động lại tuy nhiên máy chỉ dừng lại ở mày hình ngoài mà không thể vào được window. Có tình trạng rung 5, 6 cái rồi treo ở màn hình ngoài luôn. Phải tháo Pin ra và đợi một lúc thì mới khởi động bình thường được. Mình cũng đã sử dụng nhiều rom của Bác Quang mà vẫn bị tình trạng trên. Hiện tại Software Information như sau:
OS version: 5.2.24635 (24635.5.3.7 PV).
Manila version: 2.5.20181424.0
ROM version: 3.14.HTC.V63 WWE
ROM date: 09/24/10
Radio version: 2.14.50.04 (đã sử dụng radio theo lưu ý của bài nhưng vậy không được).
Protocol version: 15.42.50.09U
Theo mình nghĩ nguyên nhân là do radio. Các bạn có ai biết nguyên nhân chỉ giúp mình với. Thường mình ở TPHCM thì lâu lâu mới bị. Còn đi công tác Đà Nẵng, Hà Nội thì liên tục bị và 1 ngày chục lần.

Mong các bạn giúp đở. Thank .
Mình cũng dùng tmobile, thông số phần mềm y hệt như của bạn nhưng không có hiện tượng gì bất thường cả ( mình ở HN, mạng vina ). Hiện tượng này mình nghĩ chắc lỗi phần cứng rồi, không biết có phải bạn bị lỗi sau khi up rom không? Dạo này sao thấy nhiều tmobile up rom bị chết thế nhỉ, lại có người chạy android một thời gian thì sinh ra lỗi không vào được win, treo màn hình khởi động. Không hiểu do chất lượng tmobile kém hay do hàng về Việt Nam là hàng dởm, nhái nữa. Hàng tmobile bán cho thị trường Mỹ và Anh ... tiêu chuẩn Mỹ và Châu Âu nó phải hơn hàng Châu Á chứ nhỉ?

silentnight1987

Không hiểu sao mà toàn Tmobile sau khi uprom đúng hướng dẫn vẫn có vấn đề nhỉ, trước mình dùng HD2 thường cả Orange nữa up thoải mái có sao đâu nhỉ, đang đặt 1 em Tmobile rồi mà thấy lo lo.

tinhtinh86

các bạn cho mình hỏi con HD2 T-Mobile của mình khi Soft reset hay Up Rom mới thì khi khởi động lại nó luôn hiện dòng chữ "stick together" một lúc rồi mới vào Win thì có sao ko vậy vì hình như trước đây mình sử dụng và Up các Rom của Bác Quang thì ko hề có hiện tượng này. Sau khi Up Rom ship của HD2 T-mobile bản mới nhất thì nó mới bị dòng chữ này...tuy nhiên máy vẫn vào Win và sử dụng bình thường chưa có j bất ổn cả nhưng em thấy lo quá ko biết tương lai có die ko? Em muốn hỏi đây là câu Slogan của T-mobile mà máy nào cũng hiện lên khi khởi động lại hay có máy bị máy không...hix ai đang xài bản T-mobile vào tư vấn giúp em với để em còn tính hậu sự em nó...tự nhiên đọc thấy nhiều bác HD2 T-mobile die và bị treo ở màn hình "stick together" quá làm em run.

doquangduc

Well-Known Member
Thì giống như Connecting People thôi mà. Không có gì phải lo cả, cứ vô tu thoải mái mà chiến đi bạn.

hilaryteri

Mọi người ơi cho mình hỏi chút!

Mình mua con HD2-Tmobile này được hơn 1 tháng rồi! Mua lại thôi, hàng 2nd!
Máy thì fullbox, kiểm tra IMEI = *#06# thì ra 1 số IMEI khác nó thêm số 01 ở cuối , nhưng kiểm tra IMEI sau lưng máy trùng với hộp! Kiểm tra IMEI trong Android cũng trùng với hộp và sau lưng máy!
Thứ 2 là hàng Tmobile nhưng trong Phone indentity thị nó ghi Model No là HTC HD2 T8585! mà cũng chưa cầm nên không biết hàng HD1024 và HD512 khác nhau ở chỗ nào nữa ?Không biết máy mình hàng ở đâu nữa!

Có ai tư vấn giùm ko?

doquangduc

Well-Known Member
Mọi người ơi cho mình hỏi chút!

Mình mua con HD2-Tmobile này được hơn 1 tháng rồi! Mua lại thôi, hàng 2nd!
Máy thì fullbox, kiểm tra IMEI = *#06# thì ra 1 số IMEI khác nó thêm số 01 ở cuối , nhưng kiểm tra IMEI sau lưng máy trùng với hộp! Kiểm tra IMEI trong Android cũng trùng với hộp và sau lưng máy!
Thứ 2 là hàng Tmobile nhưng trong Phone indentity thị nó ghi Model No là HTC HD2 T8585! mà cũng chưa cầm nên không biết hàng HD1024 và HD512 khác nhau ở chỗ nào nữa ?Không biết máy mình hàng ở đâu nữa!

Có ai tư vấn giùm ko?
Đơn giản nhất là bạn vào Setting ở Manila, / About Phone / Hardware Information. Bạn sẽ thấy phần Flash memory là 1024 thì là Tmobile. Còn nếu nhìn ngoài thì thấy 2 phím cứng là Xanh và Đỏ, phía dưới cái LOA có chữ T-MOBILE.

hilaryteri

Đơn giản nhất là bạn vào Setting ở Manila, / About Phone / Hardware Information. Bạn sẽ thấy phần Flash memory là 1024 thì là Tmobile. Còn nếu nhìn ngoài thì thấy 2 phím cứng là Xanh và Đỏ, phía dưới cái LOA có chữ T-MOBILE.

UH, đúng là hàng Tmobile, nhưng sao nó lại ghi trong mục phone indentity là HD2 T8585 nhỉ, có phải nó phụ thuộc vào rom không?

forever7040

các bạn cho mình hỏi con HD2 T-Mobile của mình khi Soft reset hay Up Rom mới thì khi khởi động lại nó luôn hiện dòng chữ "stick together" một lúc rồi mới vào Win thì có sao ko vậy vì hình như trước đây mình sử dụng và Up các Rom của Bác Quang thì ko hề có hiện tượng này. Sau khi Up Rom ship của HD2 T-mobile bản mới nhất thì nó mới bị dòng chữ này...tuy nhiên máy vẫn vào Win và sử dụng bình thường chưa có j bất ổn cả nhưng em thấy lo quá ko biết tương lai có die ko? Em muốn hỏi đây là câu Slogan của T-mobile mà máy nào cũng hiện lên khi khởi động lại hay có máy bị máy không...hix ai đang xài bản T-mobile vào tư vấn giúp em với để em còn tính hậu sự em nó...tự nhiên đọc thấy nhiều bác HD2 T-mobile die và bị treo ở màn hình "stick together" quá làm em run.
mình cũng bị vậy, bạn test 3G xem thế nào ? mình sử dụng 3G bị reset máy

DucLong

Super V.I.P
Nguyên văn bởi tinhtinh86 Click here to enlarge
ROM ship gốc nó có chứa phần hiển thị ''Stick together'' đó, một số người build rom lược bỏ bớt cho nhẹ bớt một tí nên nó hiển thị như vậy là bình thường.

hihihahabinh

Hồi trc mình xài iphone, dùng winter mình có thể mod ringtone lúc lock và unlock máy.
Không biết HD2 có cách nào mod được vậy không?
Cảm ơn mọi người nhiều.

duylenguyen

ai có trình duyệt duyệt web tốt nhất dùng trên hd2 tmos không cho mình xin với, dùng cái trình duyệt mặc định của nó hôm bữa giờ bị lỗi hoài (lỗi do phần mềm), cài cái opera 10 vào nhưng chậm wá và không có đa điểm nữa, xin cám ơn!!

Status
Không mở trả lời sau này.