• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

forever7040

Giúp! mình Leo TMobile dang úp Rom 3.14.. giữa chùng báo lổi, mình lấy cáp ra mở pin lắp vào lại thì nó ko vào Botloader nữa. đen thui lun.

Gúp cách khắc phục.

bạn thử sạc dầy pin rồi bấm phím khởi động + phím volunme down xem có bootloader hiện lên không ?

jametran

xin máy bác trên diễn đàn cứu dùm em với. Số là thế này. Máy của em hay bị treo, nên em mới hard reset khi máy boot xong thi tự restart nhưng chỉ hiện lên màn hình màu trắng có chữ " Strick Togother" và không vào Win được làm cách nào cũng không được, nên em mới giải quyết bằng cách đưa về Bootloader để up ROM nhưng khi up Rom nhưng được 8% thì báo lỗi "EROR[290]: INVALID COMMAND" và màn hình phone cũng đứng luôn, vì vậy mình mới tháo pin ra và khi lắp lại thì màng hình đen thui và máy thì rung liên tục. anh em nào giúp mình khắc phục với, nếu có ai sữa được thì cho e cái địa chỉ, em ờ Sài Gòn. Thanks anh em nhiều.

Em cài password cho máy, nhưng ko hiểu sao sau khi khóa,đánh đúng pass thì nó lại không cho vào, vẫn bắt nhập lại pass... Bgiờ làm sao đây :( ngoài cách hard reset or up rom máy :(

Em cài password cho máy, nhưng ko hiểu sao sau khi khóa,đánh đúng pass thì nó lại không cho vào, vẫn bắt nhập lại pass... Bgiờ làm sao đây :( ngoài cách hard reset or up rom máy :(
Chỉ còn cách HardReset thôi chứ không còn cách nào khác...

kedaotuong

cho mình hỏi là có cách nào tắt âm báo sau khi nhắn tin xong không, mình nt hay tra *101# nó báo âm khó chịu quá, mày mò hoài ko tắt đc, chỉ có 1 cách là tắt chuông system thì nó mới hết, ai biết chỉ giùm mình với, thanks nhiều

jametran

xin máy bác trên diễn đàn cứu dùm em với. Số là thế này. Máy của em hay bị treo, nên em mới hard reset khi máy boot xong thi tự restart nhưng chỉ hiện lên màn hình màu trắng có chữ " Strick Togother" và không vào Win được làm cách nào cũng không được, nên em mới giải quyết bằng cách đưa về Bootloader để up ROM nhưng khi up Rom nhưng được 8% thì báo lỗi "EROR[290]: INVALID COMMAND" và màn hình phone cũng đứng luôn, vì vậy mình mới tháo pin ra và khi lắp lại thì màng hình đen thui và máy thì rung liên tục. anh em nào giúp mình khắc phục với, nếu có ai sữa được thì cho e cái địa chỉ, em ờ Sài Gòn. Thanks anh em nhiều.
sao không ai giúp em hết vậy, xin mấy pro cứu em với.

doquangduc

Well-Known Member
cho mình hỏi là có cách nào tắt âm báo sau khi nhắn tin xong không, mình nt hay tra *101# nó báo âm khó chịu quá, mày mò hoài ko tắt đc, chỉ có 1 cách là tắt chuông system thì nó mới hết, ai biết chỉ giùm mình với, thanks nhiều

Bạn vào Menu/Personal/Phone/Sound/ Phần Keypad bạn chọn off là OK.

kedaotuong

Bạn vào Menu/Personal/Phone/Sound/ Phần Keypad bạn chọn off là OK.

mình có tắt cái keypad rồi bạn ah, hình như keypad chỉ tắt âm bàn phím thui, ý mình là khi mình gửi tin nhắn xong nó báo âm thanh lên nghe khó chịu quá, mình muốn mute nó luôn, lúc tra cước *101# xong nó cũng báo âm thanh này. Còn sound tin nhắn đến mình chỉnh được bình thường

mình có tắt cái keypad rồi bạn ah, hình như keypad chỉ tắt âm bàn phím thui, ý mình là khi mình gửi tin nhắn xong nó báo âm thanh lên nghe khó chịu quá, mình muốn mute nó luôn, lúc tra cước *101# xong nó cũng báo âm thanh này. Còn sound tin nhắn đến mình chỉnh được bình thường
Cái này không tắt được đâu bạn, trừ phi bạn tắt âm lượng của System... Chịu khó mỗi khi tra thì tắt âm lượng System thôi...

doquangduc

Well-Known Member

Sorry, vì mình nhầm với bạn Android.

jametran

có ai biết xin chỉ dùm với, hay có ai biết muốn sữa htc hd2 thì ra chỗ nào không. thanks

DucLong

Super V.I.P
có ai biết xin chỉ dùm với, hay có ai biết muốn sữa htc hd2 thì ra chỗ nào không. thanks
Bạn vào Botloader kiểm tra xem máy đã HSPL chưa. nếu máy còn vào được Bootloader thì khả năng còn cứu được. Nếu chưa HSPL thì tải tool HSPL3 về chạy đưa về 2.08 HSPL, Vào Bootloader chạy cũng được sau đó up rom gốc của máy vào.

Sonsaithanh

Bạn vào Botloader kiểm tra xem máy đã HSPL chưa. nếu máy còn vào được Bootloader thì khả năng còn cứu được. Nếu chưa HSPL thì tải tool HSPL3 về chạy đưa về 2.08 HSPL, Vào Bootloader chạy cũng được sau đó up rom gốc của máy vào.

Máy em cũng bị tình trạng tương tự nhưng mỗi lần up đều 100% thành công, mỗi tội chạy dùng nóng máy lên là bị khởi động lại và rung liên tục, tháo pin ra rồi lắp lại để nghỉ 5p là lại ok. bác có cách nào xử lý không ạ?

minhdakai

Chào các bác,

Minh có vấn đề mò hoài chưa ra, mong bác nào biết giải đáp giùm: Cái tin nhắn của mình setup thế nào mà nó cứ hiện thị không có trực quan chút nào, Tức là cứ hiện Me:...Me:... rồi mới tới You....You... chứ không thể hiện theo kiểu Me:...You...Me...You... (Tôi hỏi...anh trả lời...) như thông thường. Do đó khi đọc lại tin nhắn rất khó vì cứ đọc hết của mình rồi mới tới của người ta. Các bạn có cách nào setup lại cái vụ này khg? mình thích kiểu "bubbles" thì đọc lại tin nhắn dễ dàng.

Rất cảm ơn các bác

DucLong

Super V.I.P
Chào các bác,

Minh có vấn đề mò hoài chưa ra, mong bác nào biết giải đáp giùm: Cái tin nhắn của mình setup thế nào mà nó cứ hiện thị không có trực quan chút nào, Tức là cứ hiện Me:...Me:... rồi mới tới You....You... chứ không thể hiện theo kiểu Me:...You...Me...You... (Tôi hỏi...anh trả lời...) như thông thường. Do đó khi đọc lại tin nhắn rất khó vì cứ đọc hết của mình rồi mới tới của người ta. Các bạn có cách nào setup lại cái vụ này khg? mình thích kiểu "bubbles" thì đọc lại tin nhắn dễ dàng.

Rất cảm ơn các bác

Cái đó do bản rom bạn up vào máy, tìm bản khác up vô sẽ hết.

quocanh02011980

các bác cho em hỏi: em vào setup email account và hoàn thiện set up cả 3 tài khoản:
1 - outlook là tài khoản mail công ty em (theo đúng cấu hình incoming và outgoing mail, mail sever,...)
2 - gmail, theo hướng dẫn tự động
3 - yahoo mail, theo hướng dẫn tự động

cả 3 tài khoản đều được thông báo là setup thành công. Tuy nhiên, khi em send/receive thì không co mail nào đổ về cũng như không gửi mail đi được.
các bác giúp em với ạ, do em mới dùng win mobile nên còn gà lắm.
xin cảm ơn các bác

jametran

Cám ơn bác DucLong em lên diễn đàn mấy ngày nay hôm nay mới được bác quan tâm, máy em như đã diễn tả là màn hình đen thui không hiện cái gì hết, không vào được gì cả và máy rung liên tục. bác có cách giải quyết xin chỉ giúp em nha, e đang điên lên vì cái máy.....

forever7040

Ho Chi Minh City

Address:326, 3 Thang 2 St., Dist.10th, HCMC, Vietnam.
Tel:+84 8 38620720
Fax:+84 8 38622226
Opening hours:09:00 AM to 06:00 PM (Monday ~ Saturday, except VN Public
Holiday)

Hanoi City

Address:186 Trieu Viet Vuong St.,Hai Ba Trung Dist., Hanoi, Vietnam.
Tel:+84 4 39743988
Fax:+84 4 39743989
Opening hours:09:00 AM to 0 6:00 PM (Monday ~ Saturday, except VN Public
Holiday)

bạn bảo hành thì không nói nhưng sửa thì giá trên trời luôn

minhdakai

Cái đó do bản rom bạn up vào máy, tìm bản khác up vô sẽ hết.

Hi DucLong,

Tôi đang dùng bản ROM của chú Quang, COM2 version 63, bản này dùng cực tốt. Tôi thích phong cách cổ điển. Có các nào khắc phục mà vẫn dùng bản ROM này bình thuong không bác DucLong

Cam on

Status
Không mở trả lời sau này.