• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

dzungo

- Cho mình xin ý kiến 1 chút... mình định mua 1 thẻ nhớ mới (8gb or 16Gb) thì mua loại nào vậy các anh ? (nghe bảo lass6 hay gì đó có thể up đc Android - chưa đc thông cho lắm) Xin các anh chỉ giúp !
Thanks !

chucuoihp

- Cho mình xin ý kiến 1 chút... mình định mua 1 thẻ nhớ mới (8gb or 16Gb) thì mua loại nào vậy các anh ? (nghe bảo lass6 hay gì đó có thể up đc Android - chưa đc thông cho lắm) Xin các anh chỉ giúp !
Thanks !

Có điều kiện thì tốt nhất mua cái class 10 chạy cho nó tít mù bạn ah. mycamel trên handheld có bán đó

jametran

Ho Chi Minh City

Address:326, 3 Thang 2 St., Dist.10th, HCMC, Vietnam.
Tel:+84 8 38620720
Fax:+84 8 38622226
Opening hours:09:00 AM to 06:00 PM (Monday ~ Saturday, except VN Public
Holiday)

Hanoi City

Address:186 Trieu Viet Vuong St.,Hai Ba Trung Dist., Hanoi, Vietnam.
Tel:+84 4 39743988
Fax:+84 4 39743989
Opening hours:09:00 AM to 0 6:00 PM (Monday ~ Saturday, except VN Public
Holiday)

bạn bảo hành thì không nói nhưng sửa thì giá trên trời luôn
Thanks bạn, mang ra tiệm ở đó người ta kêu máy mình bị mất bust, cho mình hỏi bust của máy là gì vậy? tại sao lại bị mất, và có cách khắc phục không. thanks everybody.

DucLong

Super V.I.P
Hi DucLong,

Tôi đang dùng bản ROM của chú Quang, COM2 version 63, bản này dùng cực tốt. Tôi thích phong cách cổ điển. Có các nào khắc phục mà vẫn dùng bản ROM này bình thuong không bác DucLong

Cam on

Bạn tìm file cab SMS Timetamp cài vào main xong softReset rồi chạy phần mềm này xem sao.
hoặc vào tab tin nhắn: Menu/allmessages/Menu/Setting Traditional Mode xem có được không.

DucLong

Super V.I.P
Thanks bạn, mang ra tiệm ở đó người ta kêu máy mình bị mất bust, cho mình hỏi bust của máy là gì vậy? tại sao lại bị mất, và có cách khắc phục không. thanks everybody.

Hiện tại máy bạn bị lỗi chip flash nên chỉ có thể đem đi bảo hành hay sửa chữa. Hình như ở Hà nội có nơi sửa đấy.
Bust mà bạn nói là Bootloader đó.

saube7610_sg

Mod DucLong cho em hỏi: em có ý định rinh 1 em HD2 Tmobile về xài, nhưng có 1 vấn đề còn băn khoăn về sóng của em nó ( pin thì đã biết là yếu rôi) vì do đặc điểm ngành em làm phải ở trong phòng có bọc chì nên nhiều máy rất hay bị mất sóng trừ Nokia :). Em muốn hỏi nếu HD2 Tmobile vào các tòa nhà cao tầng và hơi kín 1 chút có bị mất sóng k?Yêu cầu của em là đừng mất hoàn toàn được, chỉ cần nghe gọi rõ thôi(#1,2 vạch chắc ok).

Mod DucLong cho em hỏi: em có ý định rinh 1 em HD2 Tmobile về xài, nhưng có 1 vấn đề còn băn khoăn về sóng của em nó ( pin thì đã biết là yếu rôi) vì do đặc điểm ngành em làm phải ở trong phòng có bọc chì nên nhiều máy rất hay bị mất sóng trừ Nokia :). Em muốn hỏi nếu HD2 Tmobile vào các tòa nhà cao tầng và hơi kín 1 chút có bị mất sóng k?Yêu cầu của em là đừng mất hoàn toàn được, chỉ cần nghe gọi rõ thôi(#1,2 vạch chắc ok).
Cái này thì bạn phải test thử thôi, riêng các dòng PPC luôn bắt sóng yếu hơn các dòng điện thoại khác đó...

forever7040

bạn nên cân nhắc kỹ, dạo này thấy T-mobile bị lỗi quá nhiều, ngay cả em T_mobile của mình đang bị lỗi mà không khắc phục được, tốt nhất dùng em leo bản international , cấu hính yếu hơn một tí nhưng chạy ổn định

maitamthao88

bác DUC LONG ơi, tình hình thay ic flash hết bao nhiêu tiền vậy, em ở hồ chí minh, không biết chỗ nào sửa tin cậy cả, anh em nào biết thay ic flash hết bao nhiêu tiền chỉ chỗ cho em với nha, vì máy của em là t-mobile và cũng bị lỗi treo và reset máy rồi đứng ở stick together luôn ak, đã làm tất cả mọi cách mà không khắc phục được, có lẽ bác Long nói đúng, nó bị ic flash rồi, em mới mua được có một tháng mà bây giờ đi sửa lại phải bung máy rồi, huhu thương em hd2 quá! anh em biết cho nào chỉ giùm em với nha! thanks

modbibi

bạn nên cân nhắc kỹ, dạo này thấy T-mobile bị lỗi quá nhiều, ngay cả em T_mobile của mình đang bị lỗi mà không khắc phục được, tốt nhất dùng em leo bản international , cấu hính yếu hơn một tí nhưng chạy ổn định

đang xài T-Mobile,chạy ầm ầm,up rom linh tinh cả android cũng chưa thấy bj lỗi gì cả,cái quan trọng là nên đọc kỹ hướng dẫn trước khi làm việc thôi...

ngo_hn

Member

Đúng là dùng ROM gốc của T-mobile có lỗi thật, tuy nhiên sau khi cài lại ROM thì tình hình cải thiện nhiều. Dùng con này cấu hình mạnh hơn hẳn bản thường, chất lượng Mỹ chắc cũng sẽ ổn hơn:))

nguyentronghue

Có cách nào để nút volume chỉnh được ánh sáng màn hình không nhỉ?

Số là em hay dùng HD2 để đọc sách vào buổi tối (tắt đèn rồi), dù để chế độ tự động điều chỉnh độ sáng màn hình song vẫn rất chói mắt, nên em phải làm một loạt thao tác để đưa độ sáng màn hình về chế độ manual, sau đó lại với nhiêu ấy động tác để đưa chế độ điều chỉnh độ sáng lại như cũ (auto). Giá mà có thể điều chỉnh độ sáng màn hình thông qua nút volume được thì tiện biết mấy (hiện nút này cho chỉnh âm lượng của system với ring). Em lùng sục trên diễn đàn, cả trên xda nữa nhưng không có ứng dụng nào có thể điều chỉnh độ sáng màn hình thông qua nút volume được. Nếu cao thủ nào có thể làm được điều này thì hay quá. Trình độ của em không có, nên em có đôi lời thỉnh cầu các cao thủ ra tay xem có được không. Nếu được thì tuyệt quá (ý tưởng của em là khi nhất nút volume thì màn hình hiện ra ba thẻ (thay vì hai thẻ system và ring như hiện có), thẻ thứ 3 là light cũng tương tự như hai thẻ kia gồm có nút auto, dim, và thanh trượt điều chỉnh độ sáng). Rất mong được anh em quan tâm. Xin cám ơn ạ.

chinmuoichin

Số là em hay dùng HD2 để đọc sách vào buổi tối (tắt đèn rồi), dù để chế độ tự động điều chỉnh độ sáng màn hình song vẫn rất chói mắt, nên em phải làm một loạt thao tác để đưa độ sáng màn hình về chế độ manual, sau đó lại với nhiêu ấy động tác để đưa chế độ điều chỉnh độ sáng lại như cũ (auto). Giá mà có thể điều chỉnh độ sáng màn hình thông qua nút volume được thì tiện biết mấy (hiện nút này cho chỉnh âm lượng của system với ring). Em lùng sục trên diễn đàn, cả trên xda nữa nhưng không có ứng dụng nào có thể điều chỉnh độ sáng màn hình thông qua nút volume được. Nếu cao thủ nào có thể làm được điều này thì hay quá. Trình độ của em không có, nên em có đôi lời thỉnh cầu các cao thủ ra tay xem có được không. Nếu được thì tuyệt quá (ý tưởng của em là khi nhất nút volume thì màn hình hiện ra ba thẻ (thay vì hai thẻ system và ring như hiện có), thẻ thứ 3 là light cũng tương tự như hai thẻ kia gồm có nút auto, dim, và thanh trượt điều chỉnh độ sáng). Rất mong được anh em quan tâm. Xin cám ơn ạ.

Dùng HD2 làm đèn đọc sách - Sành điệu và đẳng cấp =D>

chucuoihp

Power control có phần điều chỉnh độ sáng mà. THiết lập 0 25 50 75 là đủ các dải sáng rồi

nguyentronghue

Úi trời, ý em là đọc ebook ấy chớ, ai lại lấy cái đèn led của máy để soi đường đọc sách. híc!

cfbarca

Active Member
@Các pác cho tui hỏi nhanh : con Tmous của tui dùng bình thường nhưng 1 số soft tui cài vào nay mún remove nó đi --> khi vào Remove Program để gỡ bỏ PM nhưng sẻch hết Ds hiện ra mà không thấy nó đâu cả (PM tui cài đặt = file CAB hẳn hoi) có cách nào Remove nó đi ko vậy? Tks

DucLong

Super V.I.P
@Các pác cho tui hỏi nhanh : con Tmous của tui dùng bình thường nhưng 1 số soft tui cài vào nay mún remove nó đi --> khi vào Remove Program để gỡ bỏ PM nhưng sẻch hết Ds hiện ra mà không thấy nó đâu cả (PM tui cài đặt = file CAB hẳn hoi) có cách nào Remove nó đi ko vậy? Tks
Cài file cab thì nó hiện trong remove programs chứ.
Có nhiều cách để xóa hết softs:
1/ Hard Reset
2/ Kết nối vói PC bằng cab rồi chọn remove qua activesync
3/ Vào remove programs
4/ Remove qua kết nối bằng Pocket controller.

nguyentronghue

Bác DucLong oi, bác giúp em với!

Status
Không mở trả lời sau này.