• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhPheCT

Trước mình thấy trong diễn đàn có phần mềm chuyển đổi nhanh giữa chế độ auto backlight và chế độ chỉnh tay, tức là bấm 1 cái là nó chọn auto, bấm cái nữa là nó bỏ chế độ auto. Mình tìm mãi không thấy, ai biết chỉ giúp mình với

AutoBacklightToggle & AutoBacklightSteps
Mã:
[U][I][B]AutoBacklightToggle: :[/B][/I][/U]
Program icon is changed to the one that erdoke posted. Thanks. See screenshot below.

[U][I][B]AutoBacklightSteps: :[/B][/I][/U]
This is a new app that does what funwater suggested. Once you run the  program it adjusts your backlight from 10% to 50%, from 50% to 100% and  from 100% to 10%. This turns off the autobacklight as well. It works  when you run on battery only.

robinhoodno1

Htc hd2 T-mobile không work

Tình trạng máy là rất hay bị treo( treo trong bấc cứ trường hợp nào). Mặc dù đã up nhiều Rom khác nhau.. Sau khi thử up về Radio 2.05.50.11 thì máy tắt đen thui luôn. Xin mọi người cứu chữa dùm. Cảm ơn!

Tình trạng máy là rất hay bị treo( treo trong bấc cứ trường hợp nào). Mặc dù đã up nhiều Rom khác nhau.. Sau khi thử up về Radio 2.05.50.11 thì máy tắt đen thui luôn. Xin mọi người cứu chữa dùm. Cảm ơn!
Bạn xem còn vào được Bootloader không, nếu vẫn còn vào được và máy đã HSPL rồi thì bạn có thể úp bản rom của Chú Quang có kèm Radio hay các bản Radio mà Chú Quang khuyến cáo nên dùng... Nếu hiện tượng treo vẫn còn thì bạn có thể Format với TASK29 nhé...

lungtung

AutoBacklightToggle & AutoBacklightSteps
Mã:
[U][I][B]AutoBacklightToggle: :[/B][/I][/U]
Program icon is changed to the one that erdoke posted. Thanks. See screenshot below.

[U][I][B]AutoBacklightSteps: :[/B][/I][/U]
This is a new app that does what funwater suggested. Once you run the  program it adjusts your backlight from 10% to 50%, from 50% to 100% and  from 100% to 10%. This turns off the autobacklight as well. It works  when you run on battery only.
Cảm ơn bạn rất nhiều( đã bấm thank ), mình vất vả đi tìm mãi mà không thấy nó, cái này tiện dụng, khi vào chỗ tối chuyển sang chỉnh tay nó tiết kiêm pin hơn để auto

duylenguyen

nếu đã thử mọi cách mà không được chắc bị phần cứng rồi, có thể là hư mainboard,
khắc phục là chỉ thay mới thui

DucLong

Super V.I.P

Nếu là Tmobi mà up radio 2.05 là có nguy cơ điếc luôn rồi.

hihihahabinh

Mình có vài vấn đề cần hỏi:

Máy mình khi đặt alarm thì nó ko reo ko chuông gì luôn.
Canh me thì thấy nó có alarm, nhưng alarm theo kiểu "câm".
Mình đang cài bản V59 của bác PhamQuang.
Thêm vấn đề nữa là máy mình là T-Mobile, thẻ 16GB theo máy, tốc độ đọc ghi chỉ ~4MB/2MB, như vậy là thuộc class 2 phải không? Vậy thẻ có đúng chuẩn đính kèm theo máy không? Và tốc độ vậy chạy Android có vừa chưa?

Cảm ơn mọi người nhiều nha.

Bác nào biết xin giúp e với
máy e mổi lần dùng GPRS, 3G hay Wifi để lướt Wed đều có hiện tượng sau:
khi vào 1 trang web nào đó cái đường Link nó chạy khoảng 8/10 là nó đứng lun,khoảng 5s sau nó mới hiện trang web đó ra tuy nhiện Link vẫn cứ nằm ở mức 8/10.
mình đã HR lại vài lần,có lúc thì hết có lúc thì ko,tình trạng này vẫn diễn ra thường xuyên cho dù mình Up Rom nào đi chăng nữa.hiện mình đang dùng Rom_V55 của A.long
Xin đc ae giúp đở.Tks!

takiemanh2

các bác cho e hỏi e đã HSPL3 và đã up rom một lần, giờ e muốn up rom tiếp thì có phải HSPL lại ko hay chỉ việc up rom thôi ah? và cho em hỏi có cách chỉnh nào để khi người khác gọi đến thì minh slide để trả lời hoặc tắt ko ah nói chung là vô hiệu hóa tất cả các nút bấm khi có người gọi đến? nhiều khi để trong túi quần lôi ra cầm ngay cái nút đỏ tắt lun,

các bác cho e hỏi e đã HSPL3 và đã up rom một lần, giờ e muốn up rom tiếp thì có phải HSPL lại ko hay chỉ việc up rom thôi ah? và cho em hỏi có cách chỉnh nào để khi người khác gọi đến thì minh slide để trả lời hoặc tắt ko ah nói chung là vô hiệu hóa tất cả các nút bấm khi có người gọi đến? nhiều khi để trong túi quần lôi ra cầm ngay cái nút đỏ tắt lun,

trước khi Up Rom mới tốt nhất bạn nên đưa máy về Bootloader để kiểm tra HSPL,nếu Botloader hiện 2.08 SPL...,thì đã ok,bạn muốn Up Rom nào tùy thích.
Mình thấy máy nào mà chẳng trượt wa lại 2 bên,trượt wa phải là từ chối cón wa trai là trả lời mà,mình chưa từng sử dụng phím cứng để nhận hay từ chối cuộc gọi bao h`.

bicuty2512

mìk chơi mấy game đua xe nhưng không cảm ứng chuyển động giốg iphone vs cả chơi guita hero cũng ko cảm ứg đa điểm đc ai giúp mìk vs ~~

DucLong

Super V.I.P
Mình có vài vấn đề cần hỏi:
Máy mình khi đặt alarm thì nó ko reo ko chuông gì luôn.
Canh me thì thấy nó có alarm, nhưng alarm theo kiểu "câm".
Mình đang cài bản V59 của bác PhamQuang.
Thêm vấn đề nữa là máy mình là T-Mobile, thẻ 16GB theo máy, tốc độ đọc ghi chỉ ~4MB/2MB, như vậy là thuộc class 2 phải không? Vậy thẻ có đúng chuẩn đính kèm theo máy không? Và tốc độ vậy chạy Android có vừa chưa?
Cảm ơn mọi người nhiều nha.
Bạn vào Start/Setting/Sound&Notifications cài đặt các chế độ cho chuông thoại, báo thức..vv
Riêng thẻ nhớ đa số hiện nay chạy Class2 và đều dùng được tuy nhiên nếu thẻ ghi vậy nhưng khi chạy không chuẩn là do thẻ không tốt.
Bác nào biết xin giúp e với
máy e mổi lần dùng GPRS, 3G hay Wifi để lướt Wed đều có hiện tượng sau:
khi vào 1 trang web nào đó cái đường Link nó chạy khoảng 8/10 là nó đứng lun,khoảng 5s sau nó mới hiện trang web đó ra tuy nhiện Link vẫn cứ nằm ở mức 8/10.
mình đã HR lại vài lần,có lúc thì hết có lúc thì ko,tình trạng này vẫn diễn ra thường xuyên cho dù mình Up Rom nào đi chăng nữa.hiện mình đang dùng Rom_V55 của A.long
Xin đc ae giúp đở.Tks!
Do tốc độ đường chuyền yếu nên nó bị vậy, nếu bạn dùng wifi đường chuyền khá thì nó chạy vèo vèo.

matheoken

tình hình là e đã up thành công rom 3.14 mới nhất cho con T mobile,mọi thứ dường như vẫn tốt,chỉ có..tin nhắn đến là không có chuông và rung gì hết,mặc dù đã chỉnh trong notification rồi,hic

hlp

bạn nên vào setting -> all setting -> sound & notification -> tích events sau đó chuyển qua tab notification -> chọn new message...chỉnh theo ý là ok

takiemanh2

trước khi Up Rom mới tốt nhất bạn nên đưa máy về Bootloader để kiểm tra HSPL,nếu Botloader hiện 2.08 SPL...,thì đã ok,bạn muốn Up Rom nào tùy thích.
Mình thấy máy nào mà chẳng trượt wa lại 2 bên,trượt wa phải là từ chối cón wa trai là trả lời mà,mình chưa từng sử dụng phím cứng để nhận hay từ chối cuộc gọi bao h`.

có chứ bạn ơi.đang có ngưới gọi tới mà bấm nút đỏ là từ chối,còn nút xanh là nghe.giờ mình muốn vô hiệu hóa mấy cái nút này,chỉ dùng trượt thui. mình sài HD2 tmobile ah bạn.

PDAMobile

Các bác cho em hỏi khả năng nghe nhạc qua tai nghe của HD2 có good không,so với các máy khác thì như thế nào,thanks !!!!

mangonguyen

Không phải tự nhiên mà HTC trang bị jack 3.5mm cho HD2 trong khi một số dòng khác xài cổng miniUSB đặc trưng của hãng! Nghe hơi bị phê khi dùng tai nghe! Nếu chưa vừa ý dùng SRS WowHD cài thêm vào. "Lưu ý là phải soft reset ngay sau khi cài thì mới hoạt động được". Mình không so sánh HD2 với các hãng điện thoại khác vì với lỗ tai cây của mình như thế đã là quá tuyệt! Mình nghe bằng tai nghe bluetooth stereo cũng sướng rồi chứ nói gì đến tai nghe cắm trực tiếp!

hlp

nghe bằng tai nghe của hd2 chưa sướng bằng tai nghe của iphone....nhưng âm thanh của hd2 chấp nhận được...

forever7040

bạn mua máy bao lâu rùi mới bị tình trạng như vậy?, bạn có up rom gì chưa?, nếu mua lâu hết thời gian bảo hành và bị lỗi trong quá trình up rom thì đó là nó tính giá thay phần cứng cho bạn bình thường thui. còn nếu máy mới mua về mà như vậy thì cầm nguyên cái máy quang trong mặt nó. -__-!

mình mua ở Yennhimobiado ban đầu nó nói bảo hành 14 tháng, mình không để ý là trong giấy bảo hành nó không đánh dấu vào phần cứng ( chỉ đánh dấu phần mềm và pin ) nên giờ nó nói là cửa hàng nó bán HTC hd2 và Iphone chỉ bảo hành phần mềm ( phần mềm có gì mà bảo hành hic hic ) tức quá, cũng tại mình sơ xuất bị nó lừa :(( anh em nào mua máy rút kinh nghiệm nhé !

khoaitd

Lỗi của HD2 T- mobile

Mình sử dụng HD2 của T-moble. Có hiện tượng máy tự khởi động lại tuy nhiên máy chỉ dừng lại ở mày hình ngoài mà không thể vào được window. Có tình trạng rung 5, 6 cái rồi treo ở màn hình ngoài luôn. Phải tháo Pin ra và đợi một lúc thì mới khởi động bình thường được. Mình cũng đã sử dụng nhiều rom của Bác Quang mà vẫn bị tình trạng trên. Hiện tại Software Information như sau:
OS version: 5.2.24635 (24635.5.3.7 PV).
Manila version: 2.5.20181424.0
ROM version: 3.14.HTC.V63 WWE
ROM date: 09/24/10
Radio version: 2.14.50.04 (đã sử dụng radio theo lưu ý của bài nhưng vậy không được).
Protocol version: 15.42.50.09U
Theo mình nghĩ nguyên nhân là do radio. Các bạn có ai biết nguyên nhân chỉ giúp mình với. Thường mình ở TPHCM thì lâu lâu mới bị. Còn đi công tác Đà Nẵng, Hà Nội thì liên tục bị và 1 ngày chục lần.

Mong các bạn giúp đở. Thank .

Status
Không mở trả lời sau này.