• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

mr_tran183

Hầu như bản ROM nào tác giả đều mô tả rõ ràng các thông tin cơ bản, trong đó có OS. Nếu up xong rồi xem thì quá muộn màng rồi :D

nhiều bản ROM ko thấy nói đến OS. mà em là gà nên cũng ko dám up. em cũng chỉ dám up ROM của bác Quang thui. mặc dù cũng thấy rất nhiều bản ROM có giao diện đẹp và tích hợp nhiều cái hay nhưng mà cũng chỉ dám nhìn mà ko dám up. hic hic

namy2k

nhiều bản ROM ko thấy nói đến OS. mà em là gà nên cũng ko dám up. em cũng chỉ dám up ROM của bác Quang thui. mặc dù cũng thấy rất nhiều bản ROM có giao diện đẹp và tích hợp nhiều cái hay nhưng mà cũng chỉ dám nhìn mà ko dám up. hic hic
Chỉ cần tuân thủ các bác, xem kỹ hướng dẫn là có thể up dc thôi bác à

mr_tran183

Chỉ cần tuân thủ các bác, xem kỹ hướng dẫn là có thể up dc thôi bác à
hướng dẫn thì em đọc kỹ rồi nên mới lăn tăn ko biết ROM nào cho HD2 Tmobile để mà up thôi. chứ ROM của bác Quang em up mấy lần rùi. :D

xfile2208

ROM Omega nhiều ưu điểm vậy hả Bác? Bác có sài ROM của Bác Quang không? Mình đang sài ROM V59HTC của bác Quang cũng phê lắm, không biết so với Omega thì sao nhỉ?

tôi đã sài rom bác Quang, nhưng xin miễn so sánh, vì so sánh là khập khiễng, chơi rom cho WinMo ngoài những cảm nhận mang tính nguyên tăc thì còn do sở thich mỗi người, ví dụ tôi là người thích hình thức do vậy tôi thích các bản rom tích hợp sẵn nhiều theme hay các tool về giao diện, các build đơn thuần hay clear tôi ko khoái vì up xong cài nhiều thứ, vì vậy tôi tìm đồng minh nên khen ngợi Omega Rom của indie

mr_tran183

tôi đã sài rom bác Quang, nhưng xin miễn so sánh, vì so sánh là khập khiễng, chơi rom cho WinMo ngoài những cảm nhận mang tính nguyên tăc thì còn do sở thich mỗi người, ví dụ tôi là người thích hình thức do vậy tôi thích các bản rom tích hợp sẵn nhiều theme hay các tool về giao diện, các build đơn thuần hay clear tôi ko khoái vì up xong cài nhiều thứ, vì vậy tôi tìm đồng minh nên khen ngợi Omega Rom của indie

em cũng thích omega Rom vì cái giao diện đẹp. sau khi nghiên cứu thì cũng đã up omega Rom và đang dùng thử. nhưng rom này dùng tốn pin hơn rom của bác Quang

hlp

nếu thích giao diện đẹp thì thử core shell series xem sao :D ..giao diện đẹp đấy..

máy e moi chạy HSPL và đã Up lên Rom mới,Chạy cũng khá Tôt.
Nhưng nếu e muốn cho máy trở về lại Rom gôc thì phải làm thế nào?Làm dậy có ảnh hưởng gì tới máy ko?
Xin cảm ơn.

xfile2208

em cũng thích omega Rom vì cái giao diện đẹp. sau khi nghiên cứu thì cũng đã up omega Rom và đang dùng thử. nhưng rom này dùng tốn pin hơn rom của bác Quang

cái vụ tốn pin thật sự tôi vẫn băn khoăn lắm, các bản rom của Omega rom đều tích hợp BsB Tweaks kích hoạt Power Saving, phải nói cái vụ này mang tính tương đối, tuy nhiên nếu càng tích hợp nhiều công cụ chỉnh giao diện thì tốn pin hơn cũng là dễ hiểu. Anh em trên diễn đàn pdaviet thì ủng hộ nhau, dù sao trao đổi bằng tiếng việt cũng dễ hơn, các build rom của Omega cũng còn một vài lỗi tiếng Anh còn kém nên trao đổi để chủ thớt fix lỗi cũng không mặn mà cho lắm, ủng hộ Rom của pác Quang, rom pác đó phục vụ những thiết yếu thì phải nói quá perfect

Bạn phải xem Manila của ROM bạn đang dùng là version mấy?

Không biết CHT có chạy cho con Hd2 này ko nha.
CHT chỉ dùng cho Manila 2.5 Sense thôi nha.

Nếu có cài thì cài cả hai nhé! Cài Co0kie's Home Tab v1.8.5.0 thay đổi giao diện Home Tab HTC Sense và Co0kie's Home Tab Editor v1.8.5.1 để chỉnh thêm bớt các Quicklink cho Home Tab nhé!!

Link Download bài 110:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?89444-Co0kie-s-Home-Tab-thay-%C4%91%E1%BB%95i-giao-di%E1%BB%87n-HTC-Sense-2-5-WVGA

Xin hỏi Manila 2.5 Sense là sao?Manila của máy mình là MAnila:2.5.20121412.2.như dậy máy mình có cài Co0kie's Home Tab đc ko?Vì sau khi Cài máy mình bị lỗi liên tục.

DucLong

Super V.I.P
Xin hỏi Manila 2.5 Sense là sao?Manila của máy mình là MAnila:2.5.20121412.2.như dậy máy mình có cài Co0kie's Home Tab đc ko?Vì sau khi Cài máy mình bị lỗi liên tục.
2.5 Sense hay Manila 2.5 là một đó bạn. Có vài lí do gây lỗi.
- Rom gây lỗi
- Cài phần mềm bị đụng có nghĩa là bạn có dùng một phần mềm nào đó rồi nó gây lỗi.
- Thứ tự cài phải cài co0kie trước rồi mới cài CHT Editor.

LiveView

Trong máy mình phần Window/StartUp có link của những chương trình sau:
1. BTTrayCE
2. HTCStartUp
3. Instant Forward
4. PGK
5. poutlook
6. SIPChange
7. SyncManager

Các cao thủ cho mình hỏi, chương trình nào trong số trên có thể tắt (để tiết kiệm pin !) mà máy vẫn hoạt động bình thường ? :-?

ambition1006

Trong máy mình phần Window/StartUp có link của những chương trình sau:
1. BTTrayCE
2. HTCStartUp
3. Instant Forward
4. PGK
5. poutlook
6. SIPChange
7. SyncManager

Các cao thủ cho mình hỏi, chương trình nào trong số trên có thể tắt (để tiết kiệm pin !) mà máy vẫn hoạt động bình thường ? :-?

Thế được rồi Bác ới, không cần tắt đâu. Những chương trình đó rất cơ bản không tốn nhiều pin đâu. Bạn sử dụng Task man... để tắt các chương trình chạy ngầm khi mình đã mở rồi, nhưng chuyển sang sử dụng chương trình khác, như thế mới tiết kiệm.

hihihahabinh

Hôm trước mình up ROM V59 của bác PhamQuang, xài thấy ổn định nên cài thêm android ngay bài viết số 2 cùng topic đó luôn.
Sau khi chọn boot từ android vô, cảm nhận đầu tiên thấy rất thích, giao diện bắt mắt và đẹp, cảm ứng trơn tru, nói chung là rất hài lòng.
Nhưng,
Đến sáng dậy thì máy mở không lên, cũng hơi vả mồ hôi, nghĩ là hết pin sau đó cắm sạc 30', máy vẫn không lên. Vào BootLoader được, mừng quá, sau đó soft reset, khi vào dual boot, vẫn chọn tiếp android, máy lại vẫn mượt như chưa có gì, cũng khá an tâm.
Nhưng (tập 2) khi ăn sáng xong, móc ra kiểm tra, máy lại chết tiếp, các phím cứng vẫn sáng đèn nhưng MH đen thùi.
Lên Cty tiếp tục soft reset tiếp, giờ chọn lại là vô WinMo luôn.

Ai có ý kiến gì giúp mình nha. Cảm ơn mọi người.

robinhoodno1

Mình đang xài Htc Hd2 T-mobile US. Từ lúc mua máy về thì hay bi tình trạng treo máy, hễ thao tác nhanh hay vào youtube 1 tí là bị treo mặc dù không gắn thẻ nhớ. Đã thử cài nhiều bản Rom và Radio khác nhau và làm theo đúng hướng dẫn nhưng vẫn không khắc phục được. Ai có thể giúp mình thì làm ơn chỉ dùm nên làm như thế nào hay cài bản Rom nào cho thích hợp. Thanks trước

DucLong

Super V.I.P
Hôm trước mình up ROM V59 của bác PhamQuang, xài thấy ổn định nên cài thêm android ngay bài viết số 2 cùng topic đó luôn.
Sau khi chọn boot từ android vô, cảm nhận đầu tiên thấy rất thích, giao diện bắt mắt và đẹp, cảm ứng trơn tru, nói chung là rất hài lòng.
Nhưng,
Đến sáng dậy thì máy mở không lên, cũng hơi vả mồ hôi, nghĩ là hết pin sau đó cắm sạc 30', máy vẫn không lên. Vào BootLoader được, mừng quá, sau đó soft reset, khi vào dual boot, vẫn chọn tiếp android, máy lại vẫn mượt như chưa có gì, cũng khá an tâm.
Nhưng (tập 2) khi ăn sáng xong, móc ra kiểm tra, máy lại chết tiếp, các phím cứng vẫn sáng đèn nhưng MH đen thùi.
Lên Cty tiếp tục soft reset tiếp, giờ chọn lại là vô WinMo luôn.
Ai có ý kiến gì giúp mình nha. Cảm ơn mọi người.
Bạn lấy thẻ nhớ ra fortmat lại theo chuẩn Fat32, gắn vào. tìm rom nào không có chứa phần mềm chạy android up lên dùng thử.

Mình đang xài Htc Hd2 T-mobile US. Từ lúc mua máy về thì hay bi tình trạng treo máy, hễ thao tác nhanh hay vào youtube 1 tí là bị treo mặc dù không gắn thẻ nhớ. Đã thử cài nhiều bản Rom và Radio khác nhau và làm theo đúng hướng dẫn nhưng vẫn không khắc phục được. Ai có thể giúp mình thì làm ơn chỉ dùm nên làm như thế nào hay cài bản Rom nào cho thích hợp. Thanks trước
Nếu máy chưa HSPL thì lấy tool HSPL3 về chạy theo chuẩn 2.08HSPL (tham khảo phần HSPL3 và up rom cho HD2 nhé)
rồi up rom khác thử xem.

takiemanh2

CHO EM HỎI NHỪNG MÁY UNCLOCK SIM ( BẢN LOCK) LÀ SAO AH? NẾU LÀ NHỮNG BẢN NÀY THÌ KO NÊN UP RADIO AH? CHO EM HỎI TRONG DIỄN ĐÀN CÓ TOPIC NÀO BÀY UP RADIO KO AH? E TÌM CHỈ THẤY CÁCH BÀY UP ROM

Status
Không mở trả lời sau này.