• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

takiemanh2

cám ơn anh vậy là e yên tâm rùi.nhân tiện cho em hỏi cái messager của em nó load chậm quá nhiều khi coi lại tin nhắn mà kéo lên kéo xuống nó lướt vửa chậm vừa bị giựt (chỉ có 9 tin nhắn trong đoạn hội thoại), e thử hardreset lại thì vẫn vậy.cái này có phải là do ROM ko ah? có phần mềm nào fix đc ko các anh?

DucLong

Super V.I.P
cám ơn anh vậy là e yên tâm rùi.nhân tiện cho em hỏi cái messager của em nó load chậm quá nhiều khi coi lại tin nhắn mà kéo lên kéo xuống nó lướt vửa chậm vừa bị giựt (chỉ có 9 tin nhắn trong đoạn hội thoại), e thử hardreset lại thì vẫn vậy.cái này có phải là do ROM ko ah? có phần mềm nào fix đc ko các anh?

Cái này do ROM chạy chậm.

Xin giúp Hd2 - Tmobile up rom nào là chuẩn

Em vừa mới tậu 1 chú Hd2 - tmobile, sau khi em đã HSPLV3 by COTULLA for HTC HD2 xong rùi.

Em đang băn khoan nên Up Rom nào ngoài Rom của bác Phạm Quang ra có ghi Up được cho HD2 và HD2 - Tmobile. Các bản Rom cook khác như của Mod_by_ancola66, Mod hanoiwap .. lại không thấy ghi hỗ trợ HD2 nào. Các bác nào có nhiều kinh nghiệm xin chỉ giáo em với, xin chân thành cám ơn mọi người !

hlp

bạn chỉ cần chọn rom mà có base OS sau 2.08 là ok ( mình cứ chọn sau 2.10 :D )

kienmdaiii

E thấy lạ cứ cái gmail trên HD2 là nóng máy và tốn pin, không hiểu sao nữa ...các bác có cao kiến gì hỗ trợ em cái

xfile2208

Các pác dùng HD2 TMOUS có bị hiện tượng nhắn tin tiếng việt cho các máy hãng khác như Iphone, Nokia...toàn dấu hỏi không?, mặc dù vẫn nhận được tin tiếng việt từ các máy đó, em đã thực nghiệm trên Iphone 3gs và Nokia 6300, em đã cài fontviet bên tinhte và thử cài cả Tomaha và Unicode

hlp

nếu mình nhớ ko nhầm thì bạn phải setting trong phần tin nhắn nữa: có 1 cái là sử dụng font unicode khi cần..setting thế nào mà khi gõ tiếng việt thì bạn chỉ còn 70 ký tự là đúng...lâu ko vào ko nhớ :D ...thử mò xem D

trantrungkienvt

E thấy lạ cứ cái gmail trên HD2 là nóng máy và tốn pin, không hiểu sao nữa ...các bác có cao kiến gì hỗ trợ em cái

chắc là bác đề auto checkmail rồi nên nó cứ hoat động liên tục thôi. bác có thể tắt auto đi thử xem

rubby1

đang xài rom CO2 V58 của bác Quang nhưng sao ko tắt rung bàn phím khi nhắn tin đc nhỉ, bác nào giúp mình với, chỉ tắt đc rung trong pad và sense thui hà :(

DucLong

Super V.I.P
Em vừa mới tậu 1 chú Hd2 - tmobile, sau khi em đã HSPLV3 by COTULLA for HTC HD2 xong rùi.

Em đang băn khoan nên Up Rom nào ngoài Rom của bác Phạm Quang ra có ghi Up được cho HD2 và HD2 - Tmobile. Các bản Rom cook khác như của Mod_by_ancola66, Mod hanoiwap .. lại không thấy ghi hỗ trợ HD2 nào. Các bác nào có nhiều kinh nghiệm xin chỉ giáo em với, xin chân thành cám ơn mọi người !
Bạn hãy tự up và tìn cho mình bản Rom nào hợp với sở thích của bạn.

đang xài rom CO2 V58 của bác Quang nhưng sao ko tắt rung bàn phím khi nhắn tin đc nhỉ, bác nào giúp mình với, chỉ tắt đc rung trong pad và sense thui hà :(
Chuyện này đã nói nhiều lần rồi nên bạn chịu khó tìm đọc thêm sẽ có cách giải quyết. Khi đọc bạn sẽ hiểu biết thêm nhiều.

xfile2208

chơi Omega rom bên xda đi, giao diện đẹp, nhanh, ít hao pin, chơi Android mượt, nhiều phiên bản, cảm quan cho thấy member này khá pro bên xda trong việc build rom cho HD2 và HD2 TMOUS,hiện nay đang dùng build 24xx theme Dinik phê lắm

ambition1006

chơi Omega rom bên xda đi, giao diện đẹp, nhanh, ít hao pin, chơi Android mượt, nhiều phiên bản, cảm quan cho thấy member này khá pro bên xda trong việc build rom cho HD2 và HD2 TMOUS,hiện nay đang dùng build 24xx theme Dinik phê lắm

ROM Omega nhiều ưu điểm vậy hả Bác? Bác có sài ROM của Bác Quang không? Mình đang sài ROM V59HTC của bác Quang cũng phê lắm, không biết so với Omega thì sao nhỉ?

lyakhoi

các bác cho em hỏi chút:
tối qua em lên hspl2 để chạy android nhưng bây giờ muốn trở về SPL cũ (1.42.0000) thì làm như nào a? (hiện tai 1.42.hspl xe)
em đã dùng HSPL2 để thử nhưng không được

ichte

Well-Known Member
các bác cho em hỏi chút:
tối qua em lên hspl2 để chạy android nhưng bây giờ muốn trở về SPL cũ (1.42.0000) thì làm như nào a? (hiện tai 1.42.hspl xe)
Up lại ROM Ship bằng thẻ nhớ. Bạn tìm trong Box có hướng dẫn rồi đấy

DucLong

Super V.I.P
các bác cho em hỏi chút:
Bạn dùng HSPL3 để trả về SPL 1.42 cho nhanh.

ngphuongqt

bạn cho mình hỏi câu hơi gà 1 chút là xem base OS ở chõ nào vậy?

Hầu như bản ROM nào tác giả đều mô tả rõ ràng các thông tin cơ bản, trong đó có OS. Nếu up xong rồi xem thì quá muộn màng rồi :D

Rom của bác hanoiwap có Up được cho dòng HD2-TMOBILE không vậy, có bác nào đã dùng HD2-TMOBILE cho em xin chút kinh nghiệm. Hiện tại em chỉ giám Up Rom của bác Phạm Quang thôi.Ngoài Rom bác Quang thì Rom của các bác như: hanoiwap, ancolla không bít có Up được không. Thank

Rom của bác hanoiwap có Up được cho dòng HD2-TMOBILE không vậy, có bác nào đã dùng HD2-TMOBILE cho em xin chút kinh nghiệm. Hiện tại em chỉ giám Up Rom của bác Phạm Quang thôi.Ngoài Rom bác Quang thì Rom của các bác như: hanoiwap, ancolla không bít có Up được không. Thank
Các bản rom của SVIP hanoiwapAdvMOD ancola66 đều úp được cho HD2 T-Mobile bạn nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.