• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.
Cho em hỏi, làm sao để chỉnh DNS wifi trong HTC Leo ? Em muốn chỉnh DNS wifi để vào facebook.
Và có ai chỉ em cách chỉnh registry cho máy để dùng được Yahoo Messenger có sẵn ko.
Thank

mr_tran183

thanks bạn nha. tại dốt tiếng anh nên ko biết tìm :D
cái vụ tốn pin thật sự tôi vẫn băn khoăn lắm, các bản rom của Omega rom đều tích hợp BsB Tweaks kích hoạt Power Saving, phải nói cái vụ này mang tính tương đối, tuy nhiên nếu càng tích hợp nhiều công cụ chỉnh giao diện thì tốn pin hơn cũng là dễ hiểu. Anh em trên diễn đàn pdaviet thì ủng hộ nhau, dù sao trao đổi bằng tiếng việt cũng dễ hơn, các build rom của Omega cũng còn một vài lỗi tiếng Anh còn kém nên trao đổi để chủ thớt fix lỗi cũng không mặn mà cho lắm, ủng hộ Rom của pác Quang, rom pác đó phục vụ những thiết yếu thì phải nói quá perfect
bác nói cũng phải. nhưng em muốn up mấy cái ROM trên xda dùng thử xem nó thế nào. :D

robinhoodno1

Nếu máy chưa HSPL thì lấy tool HSPL3 về chạy theo chuẩn 2.08HSPL (tham khảo phần HSPL3 và up rom cho HD2 nhé)
rồi up rom khác thử xem.

Mình đã HSPL3 ve 2.08 HSPL rồi. Đã cài rất nhiều Rom và Radio với nhau. Không hĩu là máy có bị hư Flash hay Main j` đó không. Mỗi lần bi treo máy là phải gỡ pin ra để khoảng 30' gắn vô thì lên___sau đó chọt chọt mấy cái rồi treo cứng ngắt luôn. Chẳng lẽ không ai giúp được sao?

ngphuongqt

Mình đã HSPL3 ve 2.08 HSPL rồi. Đã cài rất nhiều Rom và Radio với nhau. Không hĩu là máy có bị hư Flash hay Main j` đó không. Mỗi lần bi treo máy là phải gỡ pin ra để khoảng 30' gắn vô thì lên___sau đó chọt chọt mấy cái rồi treo cứng ngắt luôn. Chẳng lẽ không ai giúp được sao?

1. Bác thử Up ROM có kèm Radio
2. Up ROM ship

robinhoodno1

1. Bác thử Up ROM có kèm Radio
2. Up ROM ship

Mình đã up thử Rom Ship và Rom download từ trang web của t-mobile luôn rồi. Kết quả vẫn như thế. Hiện h máy đang chạy Rom Energy mình down từ xda về với Leo RADIO 2.07.50.27_2. Tình hình là thấy cũng ổn định nhưng không hĩu sao khi pin xuống dưới khoảng 50% thì máy lại bị treo liên tục. Xin mọi người cho ý kiến.

ngphuongqt

Mình đã up thử Rom Ship và Rom download từ trang web của t-mobile luôn rồi. Kết quả vẫn như thế. Hiện h máy đang chạy Rom Energy mình down từ xda về với Leo RADIO 2.07.50.27_2. Tình hình là thấy cũng ổn định nhưng không hĩu sao khi pin xuống dưới khoảng 50% thì máy lại bị treo liên tục. Xin mọi người cho ý kiến.

Bạn xem lại cái Radio đi. HD2 TMOUS thì phải dùng Radio 2.09xx, 2.10xx chứ nhỉ !

lungtung

Bạn xem lại cái Radio đi. HD2 TMOUS thì phải dùng Radio 2.09xx, 2.10xx chứ nhỉ !
vẫn có Tmobile chạy radio 2.7 nhưng thương mình thấy chạy từ 2.8 trở lên, bạn thử up bản 2.10.50.26 xem

robinhoodno1

vẫn có Tmobile chạy radio 2.7 nhưng thương mình thấy chạy từ 2.8 trở lên, bạn thử up bản 2.10.50.26 xem
Chắc 2 bạn có chút gì nhầm lẫn rồi hay tại do máy của mình không biết nữa? Lúc đầu up Radio 2.10..50.26 thì máy xem được youtube chừng 2 phút thì bị treo. Sau khi up lai Radio 2.07.xx thì tình trạng là chạy rất smooth nhưng pin xuống khoảng 50 thì bắt đầu treo. Mình đang cần lời khuyên nên up Rom và Radio nào cho phù hợp.. lần nữa máy mình là hd2 1024 t-mobile. Cảm ơn!!!

DucLong

Super V.I.P
Chắc 2 bạn có chút gì nhầm lẫn rồi hay tại do máy của mình không biết nữa? Lúc đầu up Radio 2.10..50.26 thì máy xem được youtube chừng 2 phút thì bị treo. Sau khi up lai Radio 2.07.xx thì tình trạng là chạy rất smooth nhưng pin xuống khoảng 50 thì bắt đầu treo. Mình đang cần lời khuyên nên up Rom và Radio nào cho phù hợp.. lần nữa máy mình là hd2 1024 t-mobile. Cảm ơn!!!
Nếu là HD2 1024M Tmobile thì bạn nên up rom có chỉ số OS là 2.08 trở về sau kẻo máy hư.

dongtranson

Làm sao để xem cấu hình HD2 T-Mobile

em mua 1 cái HD2 T-Mobile, thấy trên mạng nói là loại thị trường Mỹ tốc độ 1G, nhưng làm sao để xem và biết nó 1G hay thấp hơn vậy các bác

cảm ơn

takiemanh2

hehe các bác cho em hỏi 1 câu ngây ngô bản Radio là gì và để làm gì ah? e thì mới sài HD2,nhưng cũng theo hướng dẫn up rom rùi ,e mới up ROM mới nhất của bác PHAM QUANG ,công nhận là chạy mươt mà hơn ROM SHIP nhiều nhưng mà e vẫn chưa hiểu về cái RADIO mong các bác cho ít thông tin chứ bấy lâu e cứ nghĩ cài radio la để bắt sóng mấy cái kênh FM giống như cái đài ở nhà ông nội e vẫn hay nghe hì hì.

gianghung79

các bác cho mình hỏi, tôi mới mua 1 máy của T mobile, nhưng đã xài đc mọi sim, tức là đã unlock rồi, nhưng nếu chạy HSPL có bị khoá lại kô? mình ko biết cái máy có phải unlock bằng code ko? có cách nào để xem.

DucLong

Super V.I.P
các bác cho mình hỏi, tôi mới mua 1 máy của T mobile, nhưng đã xài đc mọi sim, tức là đã unlock rồi, nhưng nếu chạy HSPL có bị khoá lại kô? mình ko biết cái máy có phải unlock bằng code ko? có cách nào để xem.

Chắc bạn mới dùng win, những chuyện bạn hỏi đã có nhiều bài viết đề cập đến bạn nên tìm đọc. Tôi trả lời vắn tắt thế này:
1/ Máy bị khóa sim. Loại này phải mua code để mở hoặc dùng phần mềm mở (hack). Khi mua mà gắn nhiều loại sim vào dùng ngay được là sim không bị khóa.
2/ Máy bị lock Cid: Muốn up rom hay radio khác cho máy phải unlockCID. chạy tool HSPL là một cách unlockCID. Khi mua máy về gần như tất cả đều phải unlockCID mới up rom để khỏi hỏng máy.

gianghung79

Chắc bạn mới dùng win, những chuyện bạn hỏi đã có nhiều bài viết đề cập đến bạn nên tìm đọc. Tôi trả lời vắn tắt thế này:
1/ Máy bị khóa sim. Loại này phải mua code để mở hoặc dùng phần mềm mở (hack). Khi mua mà gắn nhiều loại sim vào dùng ngay được là sim không bị khóa.
2/ Máy bị lock Cid: Muốn up rom hay radio khác cho máy phải unlockCID. chạy tool HSPL là một cách unlockCID. Khi mua máy về gần như tất cả đều phải unlockCID mới up rom để khỏi hỏng máy.

có từng đọc qua câu trả lời của bạn, nhưng kô nhớ lắm, vả lại gặp T mobile hơi ớn, sợ nó biến thành cục gạch, nên hỏi lại cho chắc ăn, vì thường xài HD2 thường, mới mua con tmobile thôi. thanks bạn, túm lại là chạy HSPL là chắc chắn ko bị khóa lại đúng ko?

duylenguyen

xin chào mọi người, mình mới cưới một em HTC HD2 T Mobile, chưa up rom gì hết nhưng có một vấn đê về chụp ảnh là trong điều kiện đủ sáng thì không có vấn đề gì nhưng chụp trong tối thì ảnh ngả về tông màu xanh lè không biết là do vấn đề gì? cho mình hỏi có ai giống vấn đề như mình không? và cách khắc phục như thế nào xin chỉ giúp mình với. cám ơn nhiều!!!

DucLong

Super V.I.P
xin chào mọi người, mình mới cưới một em HTC HD2 T Mobile, chưa up rom gì hết nhưng có một vấn đê về chụp ảnh là trong điều kiện đủ sáng thì không có vấn đề gì nhưng chụp trong tối thì ảnh ngả về tông màu xanh lè không biết là do vấn đề gì? cho mình hỏi có ai giống vấn đề như mình không? và cách khắc phục như thế nào xin chỉ giúp mình với. cám ơn nhiều!!!

Bạn tham khảo trong các bài viết phần sticky để biết cách up rom an toàn cho máy sau đó tiến hành up rom và ra dio máy sẽ hết bệnh này.
Các bước cơ bản:
- unlock máy: tiến hành HSPL3
- Tải Rom của dòng HD2 về đúng dòng cho máy. nếu là ROM và Radio có OS từ 2.08 trở về sau sẽ up được cả cho HD2 512M và 1024M Tmobile

duylenguyen

Bạn tham khảo trong các bài viết phần sticky để biết cách up rom an toàn cho máy sau đó tiến hành up rom và ra dio máy sẽ hết bệnh này.
Các bước cơ bản:
- unlock máy: tiến hành HSPL3
- Tải Rom của dòng HD2 về đúng dòng cho máy. nếu là ROM và Radio có OS từ 2.08 trở về sau sẽ up được cả cho HD2 512M và 1024M Tmobile

cám ơn DucLong nhiều, để mỉnh thử xem

smile

Ở đây đã có ai thử dùng ROM Touch X của Smaberg chưa?
Mình tìm hoài mà không thấy (vào phần ROM cho HD2 của Smaberg (XDA forum) thì link down đã không còn hoạt động, chẳng biết tìm ở đâu nữa!?)
Mình rất thik ROM Touch X của Smaberg vì tính ổn định và nhanh của nó.
Có bạn nào biết có thể down ROM này ở đâu share cho mình với nhé!
Thanks in advance!

ngphuongqt

Ở đây đã có ai thử dùng ROM Touch X của Smaberg chưa?
Mình tìm hoài mà không thấy (vào phần ROM cho HD2 của Smaberg (XDA forum) thì link down đã không còn hoạt động, chẳng biết tìm ở đâu nữa!?)
Mình rất thik ROM Touch X của Smaberg vì tính ổn định và nhanh của nó.
Có bạn nào biết có thể down ROM này ở đâu share cho mình với nhé!
Thanks in advance!
Theo thông tin bên XDA thì bác này bỏ build ROM rồi. MUốn download thì xem đây có đúng không nhé: http://www.ad-grafiska.se/hd2/ (build chỉ đến 23563 thôi.
Chúc vui,

smile

Theo thông tin bên XDA thì bác này bỏ build ROM rồi. MUốn download thì xem đây có đúng không nhé: http://www.ad-grafiska.se/hd2/ (build chỉ đến 23563 thôi.
Chúc vui,

(Minh go tren dien thoai nen ko go dc tieng Viet, MOD thong cam)
Cam on ban nhe! Minh tim mai gio moi thay, nho co ban giup!^^
Ma ban cho minh hoi ban ROM nao cua Smaberg support ANdroid vay?

Status
Không mở trả lời sau này.