• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

ambition1006

Dear các bạn !
Mình dùng HD T-Mobile đã thử tất cả các bản rom có boot andoid cũng như tất cả các bản radio tuy nhiên thực hiện cuộc gọi tại android nghe rất nhỏ (đã chỉnh hết volume) trong phòng kín thì nghe được, ngoài là thua luôn. Đối với winmo thì bình thường. Không biết có phải do dòng T-Mobile hay là do máy, đã mượn một máy T-Mobile vẫn vậy. Các bạn có gặp như vậy cho mình ý kiến với, hoặc có tool nào fix volume ko chứ chạy Android nghiền lắm rùi. thank all

Mình cũng sài T-Mobile nè, ROM v58HTC của Bác Quang + matt1.6c by ancola: nghe gọi ầm ầm bạn ơi.

rubby1

các bác có giống mình ko nhỉ, dùng HD2 1024 sau khi unlock thấy sóng gió ko ổn lắm nhỉ :( về bh vào phòng trọ là cứ 1-2 cục rùi out, hjc, ko biết radio nào sóng mạnh nhỉ, mà dùng con này cũng run tay ko dám up, bác nào up hộ mình mời cafe giao lưu nào

cfbarca

Active Member
@Các pác cho tui hỏi : HD2 T-Mobile nó treo máy mún softreset bằng phím cứng thì làm cách nào ngoài cách "chọt" cái lỗ sau lưng máy vậy or tháo pin ra (Hd2 mỗi lần mở nắp lưng khó khăn quá và sợ trầy nữa chứ) Tks

ambition1006

@Các pác cho tui hỏi : HD2 T-Mobile nó treo máy mún softreset bằng phím cứng thì làm cách nào ngoài cách "chọt" cái lỗ sau lưng máy vậy or tháo pin ra (Hd2 mỗi lần mở nắp lưng khó khăn quá và sợ trầy nữa chứ) Tks

Chỉ có cách đó thôi bạn ah, bạn yên tâm đi, vỏ của HD2 không dễ trầy sướt đâu.

ambition1006

các bác có giống mình ko nhỉ, dùng HD2 1024 sau khi unlock thấy sóng gió ko ổn lắm nhỉ :( về bh vào phòng trọ là cứ 1-2 cục rùi out, hjc, ko biết radio nào sóng mạnh nhỉ, mà dùng con này cũng run tay ko dám up, bác nào up hộ mình mời cafe giao lưu nào

Radio sóng mạnh còn phụ thuộc nhiều yếu tố, vào mạng, vùng nữa. Mình sài mạng Vinaphone, up ROM của Bác Quang V58HTC, sóng ầm ầm, chưa gặp vấn đề mất sóng lần nào.

DucLong

Super V.I.P
unlock không ảnh hưởng gì đến radio cả.

Bạn dùng rom có nút reset hay cài phần mềm sau đó đưa ra quicklink khi cần bấm nhẹ vô là được.

ambition1006

unlock không ảnh hưởng gì đến radio cả.

Bạn dùng rom có nút reset hay cài phần mềm sau đó đưa ra quicklink khi cần bấm nhẹ vô là được.

Bác không đọc kỹ câu hỏi rồi, khi treo máy thì làm gì mà bấm được vào quicklink được nữa

DucLong

Super V.I.P
Bác không đọc kỹ câu hỏi rồi, khi treo máy thì làm gì mà bấm được vào quicklink được nữa
Có hai loại bị treo máy đấy bạn.
1/ treo cứng luôn thì đành phải nhấn nút reset
2/ treo nhưng riên nút reset vẫn có tác dụng.

hlp

chính xác...treo thì có nhiều loại treo...nhiều lúc treo nhưng mình vẫn có thể sử dụng được 1 số cái khác :D ..mình chả chọt nút reset bao h cả...treo cứng là tháo pin thôi...:

cfbarca

Active Member
chính xác...treo thì có nhiều loại treo...nhiều lúc treo nhưng mình vẫn có thể sử dụng được 1 số cái khác :D ..mình chả chọt nút reset bao h cả...treo cứng là tháo pin thôi...:

@Đúng là tui đang hỏi vụ "treo máy" ở dạng không sử dụng đc các chức năng trên MH nữa thì lấy gì mà bấm phím nào (đến ấn phím Off phone còn ko có tác dụng nữa mà) tui chỉ mún hỏi là có cách nào softreset bằng tổ hợp phím cứng ngoài tháo pin hoặc "chọt" lỗ ko ?Tks

kenjing

em muốn hỏi một chút về 3G, bác nào có kinh nghiệm xài rồi thì chỉ dùm em vụ này nhé

khi đăng kí sử dụng 3G của vinaphone thì trong Network Advance mình nên để : Disable hay only HSPDA hay HSPDA/HSUPA là ổn định và tốt nhất ạ ( ý em là ít gặp lỗi sóng, tốc độ truy cập nhanh nhưng vẫn đảm bảo tiết kiệm pin)

trong phần phone/band thì nên chọn vừa GSM vừa UMTS hay là only UMTS thôi ạ ? Và UMTS 2100 hay 1900 vậy các bác ? hai mức đó có chênh lệch lượng hao phí oin nhiều không ?

DucLong

Super V.I.P
em muốn hỏi một chút về 3G, bác nào có kinh nghiệm xài rồi thì chỉ dùm em vụ này nhé

khi đăng kí sử dụng 3G của vinaphone thì trong Network Advance mình nên để : Disable hay only HSPDA hay HSPDA/HSUPA là ổn định và tốt nhất ạ ( ý em là ít gặp lỗi sóng, tốc độ truy cập nhanh nhưng vẫn đảm bảo tiết kiệm pin)

trong phần phone/band thì nên chọn vừa GSM vừa UMTS hay là only UMTS thôi ạ ? Và UMTS 2100 hay 1900 vậy các bác ? hai mức đó có chênh lệch lượng hao phí oin nhiều không ?

Bạn vào trang web vinaphone phần 3G họ chỉ tỉ mỉ, cứ làm theo là được.

xfile2208

mặc dù đang sử dụng HD2 T-Mobile cấu hình tương đối khủng, kỹ năng sử dụng của bản thân ở dạng khá, đã vọc từ rom ship đến một số rom cook tuy nhiên cần phải thừa nhận HD2 rất hay bị tình trạng treo máy khi sử dụng đa nhiệm, thậm trí ko dùng nhiều ứng dụng cùng một lúc vẫn bị dính bình thường, ban đầu đánh giá do Rom đang sử dụng, sau đó thấy rằng bản rom ship còn bị dính nhiều hơn, đã up từ clear rom, các bản rom của phamquang, rồi ancola66, rồi unoff bên xda, omega rom...vẫn hay bị treo, nếu sử dụng thông thường nghe, gọi, nhắn tin thì ko bàn, nhưng sở hữu HD2 T-Mobile mà chỉ nghe gọi, nhắn tin thì đem ra làm cục chặn giấy con hơn. Tự sự một tí về em vợ giá non nửa 10chai, pác nào có cao kiến gì ko, hay đồng cảm cũng được

kenjing

Bạn vào trang web vinaphone phần 3G họ chỉ tỉ mỉ, cứ làm theo là được.

Cái này mình hỏi cho PPC bạn ạ, cụ thể cho PPC bạn hiểu chứ ? trong vinaphone họ chỉ cho phone thôi, giao diện và thuật ngữ k giống bên lắm.

Nếu rành rồi mình hỏi chi nữa

DucLong

Super V.I.P
Cái này mình hỏi cho PPC bạn ạ, cụ thể cho PPC bạn hiểu chứ ? trong vinaphone họ chỉ cho phone thôi, giao diện và thuật ngữ k giống bên lắm.

Nếu rành rồi mình hỏi chi nữa
Trên trang web của nhà mạng sẽ có hướng dẫn cụ thể, PPC như HD2 khi sử dụng dịch vụ của họ cũng được coi như những máy khác, trong đó họ chỉ dẫn riêng cho các dòng máy, bạn tìm đến dòng HTC để tham khảo.
ví dụ: http://www.vinaphone.com.vn/view.do?g=services/gprs&p=O2-HT-HTC-DOPOD-POCKET-T-MOBILE
và đây: http://www.mobifone3g.com.vn/index.aspx?s=ABOUT&id=1004

Chỉnh sửa cuối:

kenjing

bạn ơi bạn à, mình đang hỏi về 3G Vinaphone, sao lại đưa link hướng dẫn GPRS vậy ?

Hơn nữa không phải là mình chưa dùng được 3G, chỉ hỏi 2 vấn đề : UMTS 2100 hay 1900 dùng tốt hơn và dùng chế độ only HSPDA hay HSPDA/HSUPA.

Bạn nói đi đâu ấy........

DucLong

Super V.I.P
bạn ơi bạn à, mình đang hỏi về 3G Vinaphone, sao lại đưa link hướng dẫn GPRS vậy ?

Hơn nữa không phải là mình chưa dùng được 3G, chỉ hỏi 2 vấn đề : UMTS 2100 hay 1900 dùng tốt hơn và dùng chế độ only HSPDA hay HSPDA/HSUPA.

Bạn nói đi đâu ấy........
Chán bạn quá, tôi đưa link cho bạn tham khảo trong đó họ nói hết, từ GPRS đến 3G: http://3g.vinaphone.com.vn/#/introduce
nhằm cho bạn hiểu rõ hơn nhưng không chịu đọc.
Tóm lại là bạn cài đặt ở chế độ 2100, dual mode.

chucuoihp

mặc dù đang sử dụng HD2 T-Mobile cấu hình tương đối khủng, kỹ năng sử dụng của bản thân ở dạng khá, đã vọc từ rom ship đến một số rom cook tuy nhiên cần phải thừa nhận HD2 rất hay bị tình trạng treo máy khi sử dụng đa nhiệm, thậm trí ko dùng nhiều ứng dụng cùng một lúc vẫn bị dính bình thường, ban đầu đánh giá do Rom đang sử dụng, sau đó thấy rằng bản rom ship còn bị dính nhiều hơn, đã up từ clear rom, các bản rom của phamquang, rồi ancola66, rồi unoff bên xda, omega rom...vẫn hay bị treo, nếu sử dụng thông thường nghe, gọi, nhắn tin thì ko bàn, nhưng sở hữu HD2 T-Mobile mà chỉ nghe gọi, nhắn tin thì đem ra làm cục chặn giấy con hơn. Tự sự một tí về em vợ giá non nửa 10chai, pác nào có cao kiến gì ko, hay đồng cảm cũng được

Bạn thử bật task manager lên coi đa nhiệm của bạn bao gồm bao nhiêu ứng dụng, ứng dụng ngốn bao nhiêu ram coi.
Mình chạy đa nhiệm thấy Tmobile khá là chuẩn không treo. Trừ trường hợp bạn chạy quá nhiều thì không nói. Ram chip mobile mà bạn chạy như PC thì không gánh được đâu.

PDA mình xài 4 - 5 năm nay rồi máy đểu có máy xịn có nên cái đánh giá về chất lượng PDA cũng có tí exp :p

takiemanh2

các anh cho em hỏi.e dùng active sync 4.5 khi muốn ngắt kết nối pc với ppc thì chỉ việc thoát (nhấn dấu X) thì mình rút cáp ra là đc phải ko ah? em toàn làm như zay ko .ko biết có đúng ko sao em sợ hư thẻ nhớ quá.

DucLong

Super V.I.P
các anh cho em hỏi.e dùng active sync 4.5 khi muốn ngắt kết nối pc với ppc thì chỉ việc thoát (nhấn dấu X) thì mình rút cáp ra là đc phải ko ah? em toàn làm như zay ko .ko biết có đúng ko sao em sợ hư thẻ nhớ quá.
Khi bạn không dùng nữa thì rút cab thôi, không ảnh hưởng gì cả.

Status
Không mở trả lời sau này.