• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

LiveView

xin chào mọi người, mình mới cưới một em HTC HD2 T Mobile, chưa up rom gì hết nhưng có một vấn đê về chụp ảnh là trong điều kiện đủ sáng thì không có vấn đề gì nhưng chụp trong tối thì ảnh ngả về tông màu xanh lè không biết là do vấn đề gì? cho mình hỏi có ai giống vấn đề như mình không? và cách khắc phục như thế nào xin chỉ giúp mình với. cám ơn nhiều!!!

Mình nghĩ có thể bạn chỉnh sai chế độ cân bằng trắng (White Balance) của camera. Nếu chụp dưới ánh đèn huỳnh quang mà bạn để chế độ White Balance là ánh sáng mặt trời ( biểu tượngcái mặt trời) thì sẽ gây hiện tượng như trên ( xanh lè :D ).

Như vậy bạn nên để chế độ White Balance là Auto hay chỉnh cho phù hợp với môi trường ánh sáng ( huỳnh quang, dây tóc ...)

duylenguyen

mình để chế độ wifi luôn luôn on được không?, nó có ảnh hưởng tới pin hay gì khác không? cò nếu cứ mở khi muốn sử dụng rồi tắc khi sử dụng xong thì nó có ảnh hưởng tới độ bền của con chip wifi không?, xin tư vấn dùm mình với, cám ơn nhiều!!!!

duylenguyen

cho mình hỏi phần mềm xdaShutDown 1.01 - WVGA.cab có sài được cho HTC HD2 T Mobile không vậy?
mình nhận tin nhắn mà máy no không rung ai biết chỉnh nó ở đâu không chỉ mình với mò hoài mà không thấy ở dâu cả

Chỉnh sửa cuối:

LiveView

mình để chế độ wifi luôn luôn on được không?, nó có ảnh hưởng tới pin hay gì khác không? cò nếu cứ mở khi muốn sử dụng rồi tắc khi sử dụng xong thì nó có ảnh hưởng tới độ bền của con chip wifi không?, xin tư vấn dùm mình với, cám ơn nhiều!!!!

cho mình hỏi phần mềm xdaShutDown 1.01 - WVGA.cab có sài được cho HTC HD2 T Mobile không vậy?
mình nhận tin nhắn mà máy no không rung ai biết chỉnh nó ở đâu không chỉ mình với mò hoài mà không thấy ở dâu cả
- Wifi, 3G lúc nào ko xài thì theo mình nên tắt, tiết kiệm pin đc chút nào hay chút ấy ! Còn độ bền thì mình nghĩ cũng chẳng cần quan tâm lắm đâu, xài tối đa 2 năm là chán e này đi kiếm e khác ngay đó mà ! :))

- xdaShutDown 1.01 - WVGA.cab xài HD2 tốt đấy bạn.

- Chỉnh rung khi có tin nhắn :
* Bạn vào Start\Settings\Menu\All Settings\Sounds &Notifications
* Bấm tab Notifications, trong mục Event chọn New Massage & chọn ô Vibrate.

duongpham

Liên quan đến phần nghe gọi của HD2 T-Mobile, ko hiểu sao máy mình nếu dùng android thì nghe gọi rấ nhỏ (chuyển winmo thì bình thường). đã thủe rất nhiều cách nhưng vẫn ko ăn thua. Tối nay lò dò up bản rom WM V27 của bác Ancola và bản Android blue see của bác CTHai tuy nhiên vẫn vậy, nhưng đặt biệt ở chổ nếu thử nghe gọi bằng loa ngoài thì vẫn nhỏ nhưng nếu bật loa ngoài lên sau đó tắt đi và bật lại thì ok nghe gọi (kể cả tắt lao ngoài rất to và rỏ ràng giống như Winmo vậy) các bạn gặp chưa vậy và có cao kiến gì ko giúp mình với.(vì rất thích dùng android) tks all

forever7040

hic em mua một em HTC T-mobile về mà nó hay bị lỗi quá : truy cập web khoảng 5 phút hoặc xem youtube là bị reset máy, mỗi lần reset hên xui lắm, có lúc boot được lúc treo máy phải tháo pin để một lúc mới boot được, em dang xài : ROM 2.10.531.0 radio 2.08.50.08_2 ,OS version: 5.2.21889 Manila version 2.5.20121212.1 hic ai bít làm sao khắc phục chỉ em với , hic muốn up rom mà thấy nói HTC hd2 T-mobile kén rom nên sợ hic hic

hic em mua một em HTC T-mobile về mà nó hay bị lỗi quá : truy cập web khoảng 5 phút hoặc xem youtube là bị reset máy, mỗi lần reset hên xui lắm, có lúc boot được lúc treo máy phải tháo pin để một lúc mới boot được, em dang xài : ROM 2.10.531.0 radio 2.08.50.08_2 ,OS version: 5.2.21889 Manila version 2.5.20121212.1 hic ai bít làm sao khắc phục chỉ em với , hic muốn up rom mà thấy nói HTC hd2 T-mobile kén rom nên sợ hic hic

Ko sao đâu bạn.lúc đầu mình cũng sợ như bạn,nhưng làm rùi riết lì lun,hét bít sợ là gì,hjhjhj.Mình đã Up đc khoảng 4 loại Rom sài vẫn ok,ko thích rom này thì Up Rom khác.có vấn đề gì thì có ae PDA hỗ trợ mà,hjhj.Mình đang Down Rom_V55 của A.Long về sài nè.T-Mobile để Rom Gốc sài thường hay bị lỗi lắm.
đầu tiên bạn cần phải chạy HSPL cho máy rùi mới Up Rom đc,thường máy Rom sau này của các Bác Up lên đều tích hợp sẵn RAdio rùi nên bạn ko cần Up Radio đâu.Mình cũng đang tìm tòi và học hỏi thêm.Chúc bạn thành công.

duylenguyen

mọi người ơi giúp mình cái vụ này với!!
- chuyện là khi mình kết nối điện thoại với PC win7 bằng Sycn sao môt hồi sài xong mình rút cáp ra mà trên điện thoại của mình vẫn còn biểu tượng kết nối không tắc được. vào wifi không cornet được. rồi mình cắm kết nối điện thoại lại với PC thì nó hết, rút ra vào cornet wifi được nhưng mở chương trình duyệt web opera lại bị lỗi, phải reset lại máy mới vào được như thường. bị cái đó là do vấn đề gì vậy?, và việc reset máy nhiều lần có ảnh hưởng gì không? xin giúp mình với cám ơn nhiều!!!
- sẵn đây ai có cho mình xin phần mềm diệt vi rút cho htc hd2 t mobile luôn nha

hlp

vấn đề của bạn có thể do rom hoặc đụng phần mềm...bạn thử uprom khác xem kết quả có bị như vậy ko?

việc reset nhiều lần ko ảnh hưởng j đến tuổi thọ máy ( hoặc có thì rất ít)

bạn cần cài chương trình diệt vr cho tmobile hd2 hả? mình dùng ppc cũng khá lâu rồi nhưng chưa thấy có vr nào trên dt...nếu bạn dính vr trên thẻ nhớ thì an tâm hệ điều hành của hd2 ko giống như máy tính đâu..ko lây lan được đâu..thậm chí bạn có thể dùng hd2 kill những con vr mà từ máy tính lây lan vào thẻ nhớ của bạn đấy :D

chinmuoichin

Các bạn cho hỏi HD2 TMobile , sau khi up các ROM cook , up lại ROM ship có bị lock máy lại ko ?

duylenguyen

vấn đề của bạn có thể do rom hoặc đụng phần mềm...bạn thử uprom khác xem kết quả có bị như vậy ko?

việc reset nhiều lần ko ảnh hưởng j đến tuổi thọ máy ( hoặc có thì rất ít)

bạn cần cài chương trình diệt vr cho tmobile hd2 hả? mình dùng ppc cũng khá lâu rồi nhưng chưa thấy có vr nào trên dt...nếu bạn dính vr trên thẻ nhớ thì an tâm hệ điều hành của hd2 ko giống như máy tính đâu..ko lây lan được đâu..thậm chí bạn có thể dùng hd2 kill những con vr mà từ máy tính lây lan vào thẻ nhớ của bạn đấy :D

thanks bạn nhiều!!, mình nghĩ chắc do đụng phần mềm quá vì nó xảy ra khi mình cài cái opera mobile 10 vào, còn khi kết nối với pc xong mình rút cáp ra luôn hay phải turn off cái gì rồi mới rút ra mà mình tìm mãi chẳng thấy chỗ nào nó cho turn of cả.

lungtung

xin chào mọi người, mình mới cưới một em HTC HD2 T Mobile, chưa up rom gì hết nhưng có một vấn đê về chụp ảnh là trong điều kiện đủ sáng thì không có vấn đề gì nhưng chụp trong tối thì ảnh ngả về tông màu xanh lè không biết là do vấn đề gì? cho mình hỏi có ai giống vấn đề như mình không? và cách khắc phục như thế nào xin chỉ giúp mình với. cám ơn nhiều!!!
Bạn chỉnh chế độ anh sáng phù hợp với môi trường VD: ánh đèn đỏ, anh đèn neon .... là sẽ hết thôi

lungtung

Chắc 2 bạn có chút gì nhầm lẫn rồi hay tại do máy của mình không biết nữa? Lúc đầu up Radio 2.10..50.26 thì máy xem được youtube chừng 2 phút thì bị treo. Sau khi up lai Radio 2.07.xx thì tình trạng là chạy rất smooth nhưng pin xuống khoảng 50 thì bắt đầu treo. Mình đang cần lời khuyên nên up Rom và Radio nào cho phù hợp.. lần nữa máy mình là hd2 1024 t-mobile. Cảm ơn!!!
thế thì bạn để nguyên radio 2.10.50.26 đi vì mình thấy rom này khá tốt, bạn kiếm rom khác không có radio như của Đức Long hay bác Ancola chẳng hạn rồi up lại là ok ngay, nhớ HPSL nhé

nguyenzoro

HD2 T-Mobile hay bị restart và tắt nguồn

Hi all,

Em mới mua con HD2 T-Mobile ở Hnam về gặp tình trạng sau
- Máy hay bị restart
- Máy tự nhiên tắt nguồn, nhấn vào nút nguồn màu đỏ hoài vẫn ko lên được, phải tháo pin ra thì mới lên

Đem tới Hnam bảo hành thì họ nói do phần mềm, cài lại xong em xài vẫn bị như thường. Đổi cho em cục pin mới vẫn bị.

Hix..em nghi là do lỗi phần cứng mà bên tiệm cứ bảo là do phần mềm nên ko đổi máy mới cho em:((.

Bác nào gặp trường hợp này rồi thì chỉ em với nhé. Thanks.

ambition1006

Hi all,

Em mới mua con HD2 T-Mobile ở Hnam về gặp tình trạng sau
- Máy hay bị restart
- Máy tự nhiên tắt nguồn, nhấn vào nút nguồn màu đỏ hoài vẫn ko lên được, phải tháo pin ra thì mới lên

Đem tới Hnam bảo hành thì họ nói do phần mềm, cài lại xong em xài vẫn bị như thường. Đổi cho em cục pin mới vẫn bị.

Hix..em nghi là do lỗi phần cứng mà bên tiệm cứ bảo là do phần mềm nên ko đổi máy mới cho em:((.

Bác nào gặp trường hợp này rồi thì chỉ em với nhé. Thanks.

Bro thử hard-reset xem thế nào.

Máy mình khoảng 1 tháng trở lại đây bị liên tục tình trạng này, đã format taks29, HR, up nhiều bản ROM khác nhau đều không khỏi. Mình cũng nghĩ là do phần cứng, nhưng do con T-Mobile của mình mua không có bảo hành, nên không có mang ra tiệm, chỉ chịu khó tháo pin ra rồi lắp vào,... hihi. Cũng đang up các loại ROM mới thử xem thế nào (cũng luôn hy vọng là do phần mềm, chứ bị phần cứng là hao tài nữa)

nguyenzoro

bạn thay cái thẻ nhớ hoặc bỏ thẻ nhớ ra xem còn bị không nhé
Sorry, mình cung cấp ko đầy đủ thông tin. Mình đã tháo thẻ nhớ ra rồi nhưng vẫn bị.

huysmall nói:
Bro thử hard-reset xem thế nào.
Do máy đang trong thời gian bảo hành nên mình chưa dám đụng đậy gì cả (do mình là newbie nên chưa dám thử ).
Sẽ thử theo cách bác sau ạ.

hihihahabinh

Mình đang xài bản cook V59 của bác PhamQuang, mình muốn xin app xem nội dung tin nhắn ngoài lockscreen, ai có share dùm mình.
Thêm nữa mình vào Registry kiếm EnableVibrated set = 0 thì ko thấy.
Cảm ơn các bạn nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.