• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

trantrungkienvt

Hiện tại khi em gửi tin nhắn đi thì tin nhắn xuất hiện theo đúng với thời gian hiện có trên máy của mình nhưng khi nhận tin nhắn thì tin nhắn nhận được lại hiển thị theo thời gian của nhà mạng. Thông thường thời gian của nhà mạng thường chậm hơn so với thời gian mình set trên device nên có hiện tượng là tin nhắn nhận sắp trước tin nhắn gửi, điều này rất khó chịu. Mặc dù các bản rom có tích hợp phần mêm SMSTimestampFixer nhưng em vẫn không hiểu cách sử dụng lắm mặc dù đã làm như tác giả trên xda hướng dẫn. Có bác nào rành cách sử dụng của phần mềm này có thể chỉ giúp

nonamekiller

cho mình hỏi : cái số sn : khi mua thì trùng hộp và thân máy, như sau khi up rôm côk không trùng nữa ? a`h còn nữa mình không muốn sài rôm côk thì có thể up lại rôm ship dơn trên t-mobile được không ?

DucLong

Super V.I.P
Hiện tại khi em gửi tin nhắn đi thì tin nhắn xuất hiện theo đúng với thời gian hiện có trên máy của mình nhưng khi nhận tin nhắn thì tin nhắn nhận được lại hiển thị theo thời gian của nhà mạng. Thông thường thời gian của nhà mạng thường chậm hơn so với thời gian mình set trên device nên có hiện tượng là tin nhắn nhận sắp trước tin nhắn gửi, điều này rất khó chịu. Mặc dù các bản rom có tích hợp phần mêm SMSTimestampFixer nhưng em vẫn không hiểu cách sử dụng lắm mặc dù đã làm như tác giả trên xda hướng dẫn. Có bác nào rành cách sử dụng của phần mềm này có thể chỉ giúp
_ Theo như bạn mô tả thì hoàn toàn hợp lí vì tin nhắn bạn nhận phải ghi đúng giờ của mạng vì nó còn phụ thuộc vào lúc nào máy bạn có sóng để nhận tin nữa.

cho mình hỏi : cái số sn : khi mua thì trùng hộp và thân máy, như sau khi up rôm côk không trùng nữa ? a`h còn nữa mình không muốn sài rôm côk thì có thể up lại rôm ship dơn trên t-mobile được không ?
Khi bạn không muốn dùng ROM cook thì up rom ship trở lại mà dùng.

trantrungkienvt

_ Theo như bạn mô tả thì hoàn toàn hợp lí vì tin nhắn bạn nhận phải ghi đúng giờ của mạng vì nó còn phụ thuộc vào lúc nào máy bạn có sóng để nhận tin nữa.
nhưng xài tin nhắn dạng thread điều này rất khó chịu vì tin nhắn nhận lại nằm bên trên tin nhắn gửi đi chứ không phải nằm ở dưới

DucLong

Super V.I.P
nhưng xài tin nhắn dạng thread điều này rất khó chịu vì tin nhắn nhận lại nằm bên trên tin nhắn gửi đi chứ không phải nằm ở dưới
Do bạn chưa biết cách dùng đấy thôi. Nếu bạn up rom này: http://www.pdaviet.net/showthread.p...LD-21915-MANILA-2018_UPDATE-31-08-2010/page33
Bạn có thể vào start/Phone/Text để xem và quản lí tin nhắn.
Cách thứ hai là bạn đổi giao diện tin nhắn bằng cách từ màn hình home vào tab tin nhắn/All Messages/Menu/Setting/Traditional Mode.
Như vậy kể từ đây bạn tách tin nhắn theo phân loại một cách rõ ràng, lần sau vào lại tin nhắn nó sẽ hiển thị như vậy. Trong tab tin nhắn của ROM này còn có thêm chức năng đặt password để dấu tin nhắn cần dấu đấy.:D

trantrungkienvt

thanks bác đức DucLong, mấy vấn đề bác nêu thì em đã rõ, quan trọng là em thích dạng thread mà nó sắp xếp ko đúng trình tự gửi nhận nên hơi khó chịu thôi. Ví dụ Người A gửi tin nhắn cho em lúc 11:38 là tn thứ 1, em reply lại lúc 11:41 là tn thứ 2, xong người ta lại reply lại cho em thì trong máy nó hiện tn này nhận 11h40 đó là tn thứ 3, trong khi đồng hồ trên máy em lúc đó là 11h43 rồi. Bình thường nếu xếp theo thứ tự thì nó hiện 1, 2, 3 là đúng em ko có gì phàn nàn nhưng nó hiện 1, 3, 2 mới khó chịu :D. Tiếp tục gửi nhận 1 hồi là thứ tự loạn luôn :))

tinxjuan

bạn có xem lại cách chỉnh trong chtrình SMSTimeStampFixer chưa? Mình chỉnh là "Show if diferrence is bigger than 01 minute" & hiện thgian ở đầu tin nhắn cho dễ nhận biết. Từ lúc cài đến giờ thì ko còn hiện tượng lệch pha SMS nữa.

Edited: Mình vẫn xài dạng thread SMS ok!

Rexmarshall

Mình mới mang về con HD2 tmobile cách đây 2 ngày. Hiện tại đang ngồi ở nhà, laptop thì bắt dc wifi, nhưng HD2 thì ko. Mình muốn hỏi là vào phần wifi nó có hiện list wifi cho mình chọn ko. Hay là mình phải setup tên wifi, password... trước. Liệu có phải là do ROM ko.
Thông số software:
OS 5.2.23673
Manila 2.5.20161332.0
Rom 30.Jul.2010 WWE
Rom date 28/4/2010
Radio 2.12.50.02_2
Khi vào Bootloader thì có thông số là SPL-2.08. HSPL 8G.CotullaHSPL 0x50
Mọi người cho mình hỏi như vậy thì máy đã HSPLv3 chưa. mình có thể up rom này ko http://www.pdaviet.net/showthread.p...h-s-Stable-T-Mobile-21907\23569-UPDATED-06-30

Mình mới xài nên còn gà lắm, mong mọi người chỉ giáo

Mình mới mang về con HD2 tmobile cách đây 2 ngày. Hiện tại đang ngồi ở nhà, laptop thì bắt dc wifi, nhưng HD2 thì ko. Mình muốn hỏi là vào phần wifi nó có hiện list wifi cho mình chọn ko. Hay là mình phải setup tên wifi, password... trước. Liệu có phải là do ROM ko.
Khi bạn bật Wifi thì nó sẽ dò tìm các điểm phát sóng Wifi xung quanh bạn ạ và bạn chọn 1 trong các điểm thôi. Khi điểm nào đòi Pass thì bạn nhập Pass của điểm đó thôi.

Máy bạn có thông số SPL-2.08.HSPL thì máy bạn đã được HSPL v3 rồi và bạn có thể úp được các bản rom miễn là hỗ trợ cho HD2 T-Mobile của bạn. Bản rom bạn đưa bên trên úp được cho HD2 T-Mobile của bạn nhé.

trantrungkienvt

bạn có xem lại cách chỉnh trong chtrình SMSTimeStampFixer chưa? Mình chỉnh là "Show if diferrence is bigger than 01 minute" & hiện thgian ở đầu tin nhắn cho dễ nhận biết. Từ lúc cài đến giờ thì ko còn hiện tượng lệch pha SMS nữa.

Edited: Mình vẫn xài dạng thread SMS ok!
em cũng để như bác thôi vì mặc định nó thế mà. em cũng đã thử cả check ỏ uncheck vào show original timestamp in SMS text mà vẫn ko xong. Chủ yếu là bị lệch khi gửi nhận tin nhắn cho các số không chung mạng với mình

Rexmarshall

Khi bạn bật Wifi thì nó sẽ dò tìm các điểm phát sóng Wifi xung quanh bạn ạ và bạn chọn 1 trong các điểm thôi. Khi điểm nào đòi Pass thì bạn nhập Pass của điểm đó thôi.

Máy bạn có thông số SPL-2.08.HSPL thì máy bạn đã được HSPL v3 rồi và bạn có thể úp được các bản rom miễn là hỗ trợ cho HD2 T-Mobile của bạn. Bản rom bạn đưa bên trên úp được cho HD2 T-Mobile của bạn nhé.

Mình thử vài chỗ thì ko thấy nó hiện lên wifi, có lẽ chiều nay ra thử quán nào đó có wifi xem thế nào. Hy vọng ko hư wifi. À thanks bạn đã hướng dẫn :)

takiemanh2

Các anh ơi giúp em với e đang sài con T-Mobile HD2 thì tư dưng sáng qua em mở pass để vào đt như bình thường thì máy báo sai pass (pass sau khi slide to unlock) em nhập lại mấy lần máy vẫn báo sai .em tưởng là nhập sai pass mấy lần thì sau vài tiếng khóa máy nhập đúng pass sẽ lại vào đc nhưng sau 24h thì tình hình vẫn vậy.bây giờ nhập pass nó cứ đơ ra ko báo sai cũng ko vào đc. bây giờ em phải làm thế nào hả các anh? hadreset co hết ko ah? các anh bày em hadreset = phím cứng đc ko ah? cho em hỏi nếu HR thì máy mất hết tất cả thông tin dữ liệu pk a?

ichte

Well-Known Member
B ây giờ em phải làm thế nào hả các anh? hadreset co hết ko ah? các anh bày em hadreset = phím cứng đc ko ah? cho em hỏi nếu HR thì máy mất hết tất cả thông tin dữ liệu pk a?
hardreset sẽ giải quyết được!
HR đưa máy về trạng thái như lúc bạn mua máy (tuy nhiên mọi dữ liệu trên thẻ nhớ thì vẫn còn)
- Cách HR cho Leo:
* Hard Reset:
Cách sử dụng phím cứng.
- Tắt máy (nhấn giữ núm END đỏ, tắt)
- Giữ đồng thời VOLUME UP + VOLUME DOWN. (chỉnh âm to nhỏ) + Nhấn nhả núm END (núm kết thúc)
- Màn hình sẽ xuất hiện "This operation will delete..."
- Nhấn VOLUME UP để Hard Reset, nhấn các núm khác sẽ quay lại vào Win

Nếu máy bạn vẫn vào được win và muốn hard reset thì có thể thực hiện theo cách sau :
Từ màn hình Home screen, vào Settings chọn Security > Factory reset. Nhập số “1234 ” sau đó bấm Yes.

takiemanh2

cám ơn anh ah, em làm đc rồi nhưng mà e HR bằng cách chọt cái nút màu vàng nhỏ xíu sau cái nắp đồng thời nhấn giữ nút END. ko biết chọt như vậy có bị sao ko nữa.

duongpham

Dear các bạn !
Mình dùng HD T-Mobile đã thử tất cả các bản rom có boot andoid cũng như tất cả các bản radio tuy nhiên thực hiện cuộc gọi tại android nghe rất nhỏ (đã chỉnh hết volume) trong phòng kín thì nghe được, ngoài là thua luôn. Đối với winmo thì bình thường. Không biết có phải do dòng T-Mobile hay là do máy, đã mượn một máy T-Mobile vẫn vậy. Các bạn có gặp như vậy cho mình ý kiến với, hoặc có tool nào fix volume ko chứ chạy Android nghiền lắm rùi. thank all

DucLong

Super V.I.P
Dear các bạn !
Mình dùng HD T-Mobile đã thử tất cả các bản rom có boot andoid cũng như tất cả các bản radio tuy nhiên thực hiện cuộc gọi tại android nghe rất nhỏ (đã chỉnh hết volume) trong phòng kín thì nghe được, ngoài là thua luôn. Đối với winmo thì bình thường. Không biết có phải do dòng T-Mobile hay là do máy, đã mượn một máy T-Mobile vẫn vậy. Các bạn có gặp như vậy cho mình ý kiến với, hoặc có tool nào fix volume ko chứ chạy Android nghiền lắm rùi. thank all
Bạn up các ROM có fix phần âm thanh khi chạy Android và các file convert cùng với radio 2.10.50.26 sẽ có âm thanh khá hơn.
Mà bạn up tất cả ROM là up những ROM nào vậy?.
Hiện nay Android chỉ chạy ké nên nó không thể được như win là đương nhiên rồi bạn à.

duongpham

Bạn up các ROM có fix phần âm thanh khi chạy Android và các file convert cùng với radio 2.10.50.26 sẽ có âm thanh khá hơn.
Mà bạn up tất cả ROM là up những ROM nào vậy?.
Hiện nay Android chỉ chạy ké nên nó không thể được như win là đương nhiên rồi bạn à.
Rất cám ơn bạn đã trả lời, Mình đã up tất cả các bản rom của bác PQ, Ancola, CaoThanhHai.... Các bản rom Androi mới nhất từ PDA Việt cũng như từ 4R XDA nhưng vẫn vậy. bỡi vì có up thử máy của đứa bạn là HD2 thường thì nghe gọi bình thường. hic
có thể còn sót bản rom fix phần âm thanh nên bạn có thể chỉ mình bản nào ko vậy ? tks bạn

Status
Không mở trả lời sau này.