• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhPheCT

@Các pác sử dụng T-Mo có kinh nghiệm help dùm tui:
1/ ở H1 thanh Taskbar là ở chế độ bình thường (H.1) nhưng khi mỗi lần restart lại HD2 thì dòng này bị "rớt" xuống dưới (H.2) muốn nó về chế độ như cũ thì set như thế nào vậy? hiện tui thấy chỉ biết vào Menu/Personalize home screen tabs vào Footprints bỏ hoặc chọn vào ô stick này (H.#) rồi DONE --> thấy HTC Sense load lại thì thanh này trở lại bình thường --> tui vẫn dùng themes mặc định của HTC nên ko hiểu là lỗi gì?
2/ mấy cái shortcut của HTC (calendar, contact.....) (H.4) tui đã vào windows/start menu/ program xóa mấy cái shortcut đi rui mà sao vài lần sau lại thấy nó xuất hiện, phiền các pác help dùm,
3/ Cách giảm độ sáng MH của HD2 (để tiết kiệm pin)
Thanks
Bạn có cài S2U2 ko nếu có thì có lẽ bị đụng soft với Slider, Hoặc Bạn thử cài 1 Slider khác xem sao đã có topic Slider đấy, HTC Calendar, Contact, Footprint....! Ko thể xoá và Move đi chổ khác được vì mặc định load các Tab của HTC Sense (Manila). Giảm độ sáng của Màn hình vào Start/Settings/System/Power/Backlight vọc trong ấy nhé!!

Slider ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ọc-các-phiên-bản-cho-TouchFlo-3D-và-HTC-Sense

cfbarca

Active Member
Bạn có cài S2U2 ko nếu có thì có lẽ bị đụng soft với Slider, Hoặc Bạn thử cài 1 Slider khác xem sao đã có topic Slider đấy, HTC Calendar, Contact, Footprint....! Ko thể xoá và Move đi chổ khác được vì mặc định load các Tab của HTC Sense (Manila). Giảm độ sáng của Màn hình vào Start/Settings/System/Power/Backlight vọc trong ấy nhé!!

Slider ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ọc-các-phiên-bản-cho-TouchFlo-3D-và-HTC-Sense

@Tks again, đúng là có dùng S2U2 (của bác ancola66) nhưng có pác nào cài s2u2 mà bị giống tui ko vậy? còn mấy cái shortcut ko thể xóa đc àh, để nhìn "ngứa" mắt quá trời................

AnhPheCT

@Tks again, đúng là có dùng S2U2 (của bác ancola66) nhưng có pác nào cài s2u2 mà bị giống tui ko vậy? còn mấy cái shortcut ko thể xóa đc àh, để nhìn "ngứa" mắt quá trời................

Dùng Iconchange thay cho mấy cái Icon đẹp đồng bộ vào!! Vậy là OK. Tải bản S2U2 v2.43 xài nhé!! Hình như phiên bản S2U2 v2.42 hay v2.41 bị đấy!! Nếu ko nở bỏ chỉ cần cập nhật S2U2 v2.43 thôi. hoặc cài Slider khác.

làm ơn giúp em về HD2 T-mobile

em mới dùng con HD2 T-mobile.em muốn up rom nhưng em vừa gà vừa "nhát chết" nên em mong các pro giup em.vơi thông số sau để up rom mới nhất em phải up rom nao và làm ntn a!mong các bro giup em!em chân thành cảm ơn nhiều nhiều lắm ạ

os version: 5.2.21889(21889.5.0.87)
manila version: 2.5.20121212.1
rom : 2.10.531.0(82076)WWE
radio : 2.08.50.08_2
protocol: 15.34.50.07u

em xin chân thành cảm ơn ạ!

trinh12345

Các bác cho hỏi là chương trình S2U2 chỉ cần kích hoạt 1 lần là nó sẽ ngăn các ứng dụng chạy ngầm trong suốt quá trình sử dụng điện thoại có phải ko ạ? soft này là dành cho Windows mobile?

em mới dùng con HD2 T-mobile.em muốn up rom nhưng em vừa gà vừa "nhát chết" nên em mong các pro giup em.vơi thông số sau để up rom mới nhất em phải up rom nao và làm ntn a!mong các bro giup em!em chân thành cảm ơn nhiều nhiều lắm ạ

os version: 5.2.21889(21889.5.0.87)
manila version: 2.5.20121212.1
rom : 2.10.531.0(82076)WWE
radio : 2.08.50.08_2
protocol: 15.34.50.07u

em xin chân thành cảm ơn ạ!
Bác chỉ cần đọc và làm theo đúng hướng dẫn này là okie thôi ạ.
link đây ạ: http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM
chú ý là dù làm j thì làm, trước tiên phải cài được cái HSPL vào máy HD2 đã nhé, rồi sau đó có vọc thì ko sợ nó bị die, mà muốn cài HSPL thì trong link em đưa có đường dẫn rồi đấy, bác vào đọc, down soft, kết nối và cài đặt thôi, đơn giản lắm (tuy nhiên trong bài hướng dẫn là cho HSPL 2. Hiện nay đã có HSPL 3, kết nối dc với cả HD2 thường và T mobile, bác nên kết nối bằng cái này). Muốn cài HSPL thì bác lại phải đọc cách vào bootloader và hard reset, tất cả có trong link trên ạ.

Last edited by a moderator:

cfbarca

Active Member
Dùng Iconchange thay cho mấy cái Icon đẹp đồng bộ vào!! Vậy là OK. Tải bản S2U2 v2.43 xài nhé!! Hình như phiên bản S2U2 v2.42 hay v2.41 bị đấy!! Nếu ko nở bỏ chỉ cần cập nhật S2U2 v2.43 thôi. hoặc cài Slider khác.

@Newbie hỏi pác tiếp là .............làm sao để update lên ver 2.43. tui vào s2u2 setting tìm hoài mà ko thấy chỗ update đâu cả hay phải tải bản 243 về rùi up lên hả pác?

AnhPheCT

@Newbie hỏi pác tiếp là .............làm sao để update lên ver 2.43. tui vào s2u2 setting tìm hoài mà ko thấy chỗ update đâu cả hay phải tải bản 243 về rùi up lên hả pác?
Cài đè!! Cài bản sau dè lên bản trước, hoặc có thể Gở bỏ bản củ cài bản mới, nhớ sao lưu cái Skin S2U2 của Mod Ân lại. Vì cái Skin ấy đẹp của cài bản mới thường là Skin cơ bản.

Baltalon

Bác cứ HSPL rồi yên tâm mà up, chú ý là nên up các bản ROM được các bác cooker ghi chú là up tốt cho phiên bản T-Mobile 1024 là okie :)

Last edited by a moderator:
Các bác cho hỏi là chương trình S2U2 chỉ cần kích hoạt 1 lần là nó sẽ ngăn các ứng dụng chạy ngầm trong suốt quá trình sử dụng điện thoại có phải ko ạ? soft này là dành cho Windows mobile?

Bác chỉ cần đọc và làm theo đúng hướng dẫn này là okie thôi ạ.
link đây ạ: http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM
chú ý là dù làm j thì làm, trước tiên phải cài được cái HSPL vào máy HD2 đã nhé, rồi sau đó có vọc thì ko sợ nó bị die, mà muốn cài HSPL thì trong link em đưa có đường dẫn rồi đấy, bác vào đọc, down soft, kết nối và cài đặt thôi, đơn giản lắm (tuy nhiên trong bài hướng dẫn là cho HSPL 2. Hiện nay đã có HSPL 3, kết nối dc với cả HD2 thường và T mobile, bác nên kết nối bằng cái này). Muốn cài HSPL thì bác lại phải đọc cách vào bootloader và hard reset, tất cả có trong link trên ạ.

em cảm ơn bác nhiều lắm,em sẽ nghiên cứu..dung wm hay,gần gũi nhưng em lại gà quá..một lần nữa xin cảm ơn bác ạ

buihieupda

HD2 tmous của em tự nhiên gọi đi là tự động bật chế độ loa ngoài và gọi đến cũng vậy ( sau khi cho mấy thằng em mượn nghịch ) đang dùng Rom blue sea v15 , đã format thẻ, format máy bằng Tack 29 cài lại rom ship vẫn thế, nhưng khi boot sang dùng Android thì không sao. xin các bác giúp.

myangel1292004

Anh Quang và các anh em cho mình hỏi tí nha:
Do vừa mới tậu con HD2 của T-Mobile nên chưa rành lắm, vào bootloader kiểm tra thì SPL của là 2.10
Với SPL này thì mình vẫn có thể uprom bất kỳ được không sau khi đã thực hiện HSPL. Trường hợp muốn quay về lai SPL 2.10 gốc để up Rom Ship thì làm thế nào?
Các thông tin gốc ban dầu có thể backup lại được không?
Nhờ các anh trả lời sớm để em có thể thoái mái chiến đầu với con HD2 của mình với
Cảm ơn các anh trước

myangel1292004

Thành viên mới - Nhờ giúp đỡ về con HD2 mới mua

Do vừa mới tậu con HD2 của T-Mobile nên chưa rành lắm, vào bootloader kiểm tra thì SPL của là 2.10
Với SPL này thì mình vẫn có thể uprom bất kỳ được không sau khi đã thực hiện HSPL. Trường hợp muốn quay về lai SPL 2.10 gốc để up Rom Ship thì làm thế nào?
Nhờ các anh trả lời sớm để em có thể thoái mái chiến đầu với con HD2 của mình với
Cảm ơn các anh trước

chimcancook

HD2 ko khởi động được

Em đang dùng con HD2 của T-Mobile , em đang nghe nhạc rồi tự nhiên nó tự tắt máy rồi em mở lên không được nữa . Sạc pin thì không thấy đèn màu đỏ hiện lên luôn . Máy của em bị cái gì vậy cả nhà . Ai giúp em với :(:)((

chimcancook

Máy của em đang nghe nhạc rồi tự nhiên nó tắt máy rồi giờ em không khởi động được nữa , em cũng sạc pin rồi nhưng nó ko hiện lên cái chấm đỏ trên máy khi sạc pin luôn . Em phải làm sao cả nhà T_T

senshin

Mới chỉ nghe up rom chết máy ;;) chưa nghe vụ nghe nhạc chết máy bao giờ:D.Hay tại hết pin.Vừa cắm sạc vừa bật máy lên cũng không được hả bác? Nếu vậy thì tháo pin ra để vài giờ rồi ráp lại bật lên xem sao :O

DuyNguyen

Với SPL này thì mình vẫn có thể uprom bất kỳ được không sau khi đã thực hiện HSPL
Được, nhớ dùng V3 nhé bạn
Trường hợp muốn quay về lai SPL 2.10 gốc để up Rom Ship thì làm thế nào?
Cũng dùng V3, thay vì chọn HSPL thì chọn SPL (nhưng hình như chỉ có SPL 2.08, theo mình nhớ là vậy, nhưng cái này cũng ko quan trọng)
Ý bạn là lỡ trong trường hợp gặp vấn đề gì thì có thể khôi phục lại ở trạng thái máy nguyên bản T-Mobile ? Nếu vậy chạy lại ROM Ship là xong

Nói chung mọi việc cũng ko có gì phức tạp, bạn cứ bình tĩnh an tâm chiến đấu theo đúng hướng dẫn là xong ngay. Welcome 2 Leo's World !

namy2k

Trước khi đặt câu hỏi tại sao bạn không đọc tất cả những bài hướng dẫn đã ghi ở trên? Mọi vấn đề liên quan đều đã trình bày rất rõ ràng không thiết 1 chút nào cả. Hãy tìm hiểu và bạn sẽ tìm ra nhanh hơn là đặt câu hỏi và chờ người ta trả lời. Thân!

andyhoang

Tiện đây cho mình hỏi cái là không hiểu sao ảnh mình cóp vào trong máy nó không theo 1 thứ tự nào cả,có 1 folder anh luôn luôn ở trên cùng còn ảnh mới cóp vào hay ảnh mình chpj bằng máy thì nó bị tụt xuống phía dưới,làm sao để nó sắp xếp theo trình tự thời gian được nhỉ
ah còn cái Alarm nữa làm sao để nó đổ chuông gọi mình dậy nhỉ,không biết set thế nào nữa rồi,nó chỉ báo đèn thôi,mà mình đã chọn nhạc rồi,sáng tí thì đi làm muộn

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Cảm ơn các anh trước
Máy của bạn chạy HSPL3 đưa về 2.08 HSPL xong sẽ up được cả rom cook và Rom ship. Trường hợp muốn đưa về phiên bản gốc ban đầu thì bạn vào Start/Setting/Sýtem/Devide information/SoftWare information ghi lại các thông số sau đó tìm bản ROM ship có thông số như vậy tải về cất dành sau này muốn trả về phiên bản gốc, xóa bỏ HSPL thì up lại.

Máy của em đang nghe nhạc rồi tự nhiên nó tắt máy rồi giờ em không khởi động được nữa , em cũng sạc pin rồi nhưng nó ko hiện lên cái chấm đỏ trên máy khi sạc pin luôn . Em phải làm sao cả nhà T_T
Bạn tháo pin ra, lắp vào nhấn nút power máy sẽ khởi động lại. (máy hết pin đó mà).

Status
Không mở trả lời sau này.