• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

ambition1006

@Filterkings và các pác ơi...................sẵn cho tui hỏi thêm : Đưa mấy cái shortcut (VD : Bluetooth, softreset,...) ra ngoài (chỗ mũi t6en màu đỏ) thì làm ra sao, help dùm. Tks

Bác cài hai chương trình này nhé: Co0kie.HomeTab_v1.8.5 và CHTEditor.v1.8.5.1. Vì trên 4R đã có, nên mình không up lên, Bác chịu khó tìm nhé

cfbarca

Active Member
Bác cài hai chương trình này nhé: Co0kie.HomeTab_v1.8.5 và CHTEditor.v1.8.5.1. Vì trên 4R đã có, nên mình không up lên, Bác chịu khó tìm nhé

- Có 1 điều lạ là tui DL 1 files đó về xong copy --> qua thẻ nhớ (kết nối = cable với Windows Mobile device center) mà nó ko cho paste vào (xem ảnh) - ko biết có pác nào bị lỗi này chưa? Tks

*Đã kiểm tra WMDCenter vẫn trong status : CONNECTED, thử copy/paste các file khác vẫn OK , ko lẽ 2 files này có virus (tui xài NIS2010 nếu có virus khi DL vềnó đã bụp lun rùi chứ?)

ambition1006

- Có 1 điều lạ là tui DL 1 files đó về xong copy --> qua thẻ nhớ (kết nối = cable với Windows Mobile device center) mà nó ko cho paste vào (xem ảnh) - ko biết có pác nào bị lỗi này chưa? Tks

*Đã kiểm tra WMDCenter vẫn trong status : CONNECTED, thử copy/paste các file khác vẫn OK , ko lẽ 2 files này có virus (tui xài NIS2010 nếu có virus khi DL vềnó đã bụp lun rùi chứ?)

Trường hợp này mình cũng chưa bị bao giờ. Có thể là lúc Bác kiểm tra thì còn CONNECTED, nhưng khi Bác copy thì máy đã standby (OFF), nên đã DISCONNEC. Bác có đầu đọc thẻ nhớ không, chép qua đầu đọc thử xem được không?

shart

Thế là phải Up rom lại hả bác Long, nó còn bị 1 tội nữa là bật máy ảnh lên là lỗi cứ tắt nguon bật lại là được cũng tại rom hả bác

trantrungkienvt

sao lúc cắm cable vào bác ko chọn là usb disk, thích chép gì vào thì chép có phải nhanh hơn không :D

blackrider

Cứu em HTC HD2 T-Mobile

Mấy bác cho hỏi, tôi có đứa em nó mang về 1 con HD2 T-Mobile từ Mỹ, không biết nó đi unlock thế nào mà giờ khi người ta gọi đến 10 cuộc thì hết 9 cuộc không cách nào nghe điện thoại được. Tình trạng nó như sau:
- Khi có cuộc gọi đến, không cách nào bấm để nghe được
- Tắt cũng không có tác dụng
- Chỉ có thể tắt bằng cách tháo pin ra
- Chỉ chấm dứt khi người gọi ngừng gọi hoặc mất gần 10 phút thì mới tắt
- Nhắn tin thì vẫn bình thường

Tôi thì mới làm quen với diễn đàn này nên cũng không rành cách sửa con HD2.

Cám ơn mấy bác nhen.

thtam

cứu giúp htc hd2 bị die

nhờ giúp, máy htc hd2 t-mobile của mình up rom RUU_Leo_HTC_Asia_WWE_1.66.707.1_Radio_Signed_15.30 .50.07U_2.06.51.07_Ship, bây giờ không khởi động máy được, sạc pin cũng không được, đưa về chế độ Bootloader không được, có cách gì cứu chỉ mình với, thankyou

caonha

Thao pin ra để 2 đến 3 giờ xong lắp lại vào bootloader thử xem? chúc bác cứu sống lại con T-mobile.

DucLong

Super V.I.P
bác nào giúp em với!!!!!!!!!! không hiểu sao em nghịch thế nào mà con htc hd2 Tmobile của e chỉ nhận tin nhắn từ số khác mà không gửi tin nhắn cho số khác được.Thanks!
Bạn Hardreset lại máy nếu không khắc phục được thì up rom khác.
bac nao co bị sau khi cài fas màn hình có vai cuộc gọi là bị treo ở màn hình đen vẫn bạttawta đươc , vẫn hiển thị thanh bar song nhưng ko mở lại máy đc. Đã thử gọi đến vẫn đc nhưng ko thoát ra đc. lại phải dùng thủ thuật rất nông dân là tháo pin thì lại bình thường. bác nào chỉ cho cái ko cứ thỉnh thoảng lai bị
ROM lỗi, bạn đọc kĩ các hướng dẫn và up rom khác cho máy sẽ khắc phục được.

Khi kết nối bằng dây cab nếu bạn tiến hành coppy file qua lại PC và PPC thì sau khi nhấn lệnh coppy không được thoát ổ đĩa đang chứa dữ liệu mà cho nó thu nhỏ lại rồi mở ổ đĩa cần past vào thì sẽ tiến hành lệnh coppy bình thường.

Thế là phải Up rom lại hả bác Long, nó còn bị 1 tội nữa là bật máy ảnh lên là lỗi cứ tắt nguon bật lại là được cũng tại rom hả bác
Ừ up rom khác sẽ hết. lưu ý là rom mới cũng không bị lỗi đó.
Mấy bác cho hỏi, tôi có đứa em nó mang về 1 con HD2 T-Mobile từ Mỹ, không biết nó đi unlock thế nào mà giờ khi người ta gọi đến 10 cuộc thì hết 9 cuộc không cách nào nghe điện thoại được. Tình trạng nó như sau:
- Khi có cuộc gọi đến, không cách nào bấm để nghe được
- Tắt cũng không có tác dụng
- Chỉ có thể tắt bằng cách tháo pin ra
- Chỉ chấm dứt khi người gọi ngừng gọi hoặc mất gần 10 phút thì mới tắt
- Nhắn tin thì vẫn bình thường

Tôi thì mới làm quen với diễn đàn này nên cũng không rành cách sửa con HD2.

Cám ơn mấy bác nhen.
Bạn đọc hướng dẫn và up rom khác cho máy.

LiveView

cfbarca;1348146 ........... check imei/ s/n đều thấy trùng hộp nói:
Bác hên đó, bữa mình mua họ đưa ra 2 con nhưng chẳng có con nào trùng imei cả, nhưng thấy chỗ nào cũng vậy nên lụm luôn.
Bác có thể pót hình cái hộp lên cho mọi người tham khảo đc ko ? Vì tất cả các con T-Mobile mình xem hôm đó đều có chữ T-Mobile trên hộp cả.:-?

Ps : Máy của mình ấn cạnh phía dưới ( gần cổng sạc) bị ọp ẹp ( kêu thành tiếng luôn :( ) ko biết máy của mọi người ntn !?

five_kenny

Các bác làm ơn hưỡng dẫn dùm cho em cách cài nhạc chuông cho HTC HD2 với, e muốn cái những bản nhạc em muốn làm nhạc chuông ấy, với cài hình của mình làm wallpaper được ko? Thanks các bác nhiều

cfbarca

Active Member
Bác hên đó, bữa mình mua họ đưa ra 2 con nhưng chẳng có con nào trùng imei cả, nhưng thấy chỗ nào cũng vậy nên lụm luôn.
Bác có thể pót hình cái hộp lên cho mọi người tham khảo đc ko ? Vì tất cả các con T-Mobile mình xem hôm đó đều có chữ T-Mobile trên hộp cả.:-?

Ps : Máy của mình ấn cạnh phía dưới ( gần cổng sạc) bị ọp ẹp ( kêu thành tiếng luôn :( ) ko biết máy của mọi người ntn !?

@Ừa có lẽ bữa đó tui hên, đến mua sáng (vừa mở cửa shop) có thể mấy chú ý dzui nên bán buôn khá chu đáo, khi thấy máy New 100% lại trùng imei với hộp nên xem 1 lúc rùi lượm lun thui
@@Bây giờ lấy cái hộp ra xem kỹ mới thấy là pác nói đúng có chữ T-Mobile ở 2 bên thành hộp (trc chỉ xem qua ở trên và dưới hộp thui)

0987065041

các anh em cho mình hỏi có cách nào để kết nối HD2 với bàn phím bluetooth để nhập liệu cho nhanh không?nếu có các anh em vui lòng hướng dẫn cho mình cách làm có được không?hôm trước mình có cài chương trình blueinput softek nhưng sau khi cài xong thì treo máy không sử dụng được.Nếu có thể kết nổi với bàn phím bluetooth thì các loại bàn phím nào phù hợp với HD2 và có thể mua các loại này ở đâu?các loại bàn phím bluetooth dùng cho PC có dùng được cho HD2 không?cám ơn tất cả các anh em.

blackrider

Mấy bác cho em hỏi, con HD2 của em cứ bị treo khi có người gọi đến, bác này chỉ như sau:
Chạy lại HSPLV3 và up lại Rom Ok hết bệnh này.

Em muốn hỏi là up lại rom ship hay rom khác? cái nào sẽ được?

Con HD2 này nhỏ em nó đi unlock không biết ở đâu mà bị tình trạng có người gọi đến là treo cứng, phải gỡ pin ra mới hết.

Em thì mới vô diễn đàn từ ngày có HD2 nên ko biết trời trăng gì hết. Đã vậy, nghe nói up mà hư thì mất chừng 2 triệu để cài lại, nghe hơi ớn.

senshin

Các pro cho em hỏi ;;).Em có con leo T-moble được người nhà mang từ usa về cho.Đang chạy rom blue sea v15 mọi thứ đều ổn cả chỉ mỗi wifi thì băt song chập chờn .Để con N82 và lap top sát bên cùng vị trí so sánh thì N82 được 42 %, Lap top 53%,HD2 thì hên xui lúc có lúc không:-/.Các tùy chỉnh wifi hd2 đều để mặc định.Ai biết chỉ em cách chỉnh với.hay có phần mềm,rom nào giúp wifi nhạy hơn giới thiệu em.Có wifi nhà sát bên mà phải ngồi dùng 3g uổng quá hix:((.Thanks

ambition1006

Các pro cho em hỏi ;;).Em có con leo T-moble được người nhà mang từ usa về cho.Đang chạy rom blue sea v15 mọi thứ đều ổn cả chỉ mỗi wifi thì băt song chập chờn .Để con N82 và lap top sát bên cùng vị trí so sánh thì N82 được 42 %, Lap top 53%,HD2 thì hên xui lúc có lúc không:-/.Các tùy chỉnh wifi hd2 đều để mặc định.Ai biết chỉ em cách chỉnh với.hay có phần mềm,rom nào giúp wifi nhạy hơn giới thiệu em.Có wifi nhà sát bên mà phải ngồi dùng 3g uổng quá hix:((.Thanks

Bác up ROM cook của Việt Nam thử xem, ROM cook vừa nhanh, vừa gọn, bỏ bớt những soft không cần thiết. Bác tham khảo ở đây nhé: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?362-PDAVIET-ROM-cho-HTC-HD2

ambition1006

Mấy bác cho em hỏi, con HD2 của em cứ bị treo khi có người gọi đến, bác này chỉ như sau:

Em muốn hỏi là up lại rom ship hay rom khác? cái nào sẽ được?

Con HD2 này nhỏ em nó đi unlock không biết ở đâu mà bị tình trạng có người gọi đến là treo cứng, phải gỡ pin ra mới hết.

Em thì mới vô diễn đàn từ ngày có HD2 nên ko biết trời trăng gì hết. Đã vậy, nghe nói up mà hư thì mất chừng 2 triệu để cài lại, nghe hơi ớn.

Bác up ROM cook của Việt Nam thử xem, ROM cook vừa nhanh, vừa gọn, bỏ bớt những soft không cần thiết. Bác tham khảo ở đây nhé: http://www.pdaviet.net/forumdisplay....OM-cho-HTC-HD2

cfbarca

Active Member
@Các pác sử dụng T-Mo có kinh nghiệm help dùm tui:
1/ ở H1 thanh Taskbar là ở chế độ bình thường (H.1) nhưng khi mỗi lần restart lại HD2 thì dòng này bị "rớt" xuống dưới (H.2) muốn nó về chế độ như cũ thì set như thế nào vậy? hiện tui thấy chỉ biết vào Menu/Personalize home screen tabs vào Footprints bỏ hoặc chọn vào ô stick này (H.#) rồi DONE --> thấy HTC Sense load lại thì thanh này trở lại bình thường --> tui vẫn dùng themes mặc định của HTC nên ko hiểu là lỗi gì?
2/ mấy cái shortcut của HTC (calendar, contact.....) (H.4) tui đã vào windows/start menu/ program xóa mấy cái shortcut đi rui mà sao vài lần sau lại thấy nó xuất hiện, phiền các pác help dùm,
3/ Cách giảm độ sáng MH của HD2 (để tiết kiệm pin)
Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.