• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

Lumierebk

Có Mod nào ở Hn ko vậy???? Máy HD2 T-Mobile của mình có các thông số sau
OS version: 5.2.21892(21892.5.0.89)
Manila version: 2.5.200121412.2
Rom ver: 2.13.531.1(90963) WWE
Radio ver: 2.10.50.26
Thế có phải up rom lên kô??? Ở HN có ai up được không vì mình thấy bảo con T-Mobile up thì phải up cẩn thận không thì thành cục chặn giấy

cfbarca

Active Member
Có Mod nào ở Hn ko vậy???? Máy HD2 T-Mobile của mình có các thông số sau
OS version: 5.2.21892(21892.5.0.89)
Manila version: 2.5.200121412.2
Rom ver: 2.13.531.1(90963) WWE
Radio ver: 2.10.50.26
Thế có phải up rom lên kô??? Ở HN có ai up được không vì mình thấy bảo con T-Mobile up thì phải up cẩn thận không thì thành cục chặn giấy

@Xin gia nhập mems của HD2, vừa lấy con này chiều hôm qua đang mày mò tìm hiểu về WinMo và HD2 - Xin chào ACE, nhờ được các pác help dúm sau này nhé
@@Con HD2 T-Mobile của tui cũng có thông số như trên - Xin hỏi các pác hiện mới là giai đoạn tìm hiểu về Winmo (máy mới nữa) có nên uprom lên ngay ko? Tks

ambition1006

@Xin gia nhập mems của HD2, vừa lấy con này chiều hôm qua đang mày mò tìm hiểu về WinMo và HD2 - Xin chào ACE, nhờ được các pác help dúm sau này nhé
@@Con HD2 T-Mobile của tui cũng có thông số như trên - Xin hỏi các pác hiện mới là giai đoạn tìm hiểu về Winmo (máy mới nữa) có nên uprom lên ngay ko? Tks

Chúc mừng Bác nhe!
Bác cứ tìm hiểu và tham khảo các bản rom cook của Việt Nam, thấy thích bản nào thì up bản đó sài cho sướng. Trước khi up rom nhớ tham khảo kỷ hướng dẫn trước, cũng không có gì phức tạp đâu (nhớ chạy HSPL nhé)

ongbom

nghe anh em ca ngợi nhiều nêm mình cũng vừa ra nhập gia đình hd2.
ban đầu có vài câu hỏi muốn anh em chỉ giáo:
- khi mình cài talk không biết phải khai báo e-mail domain như thế nào. nếu chon @gmail.com mặc định thì báo lỗi not be compled cod 87
- bác nào chỉ giáo luôn việc cài đặt direct push cho gmail và yahoo vì trong phần đó cũng phải khai báo domain.
Cảm ơn các bác

cfbarca

Active Member
@Vừa dùng WinMo là có chuyện làm phiền các bác rùi : Trước tui dùng Nokia E72 (đã dùng Nokia PC Suite backup toàn bộ Phonebook và SMS trong e72, nó lưu dạng *.NBU trong PC rồi trong đó có khoảng 1000 số phone và 350 sms) bây giờ e72 thì bán rùi mún lấy toàn bộ phonebook và sms trên vào HD2 thì có cách nào cho nhanh và Pro nhất hả các bác?

@@Ở Nokia PC Suite khi ta kết nối với phone --> vào phần Danh bạ ta có thể xem all contact của e72 và có thể edit lại từng contact --> vậy với HD2 khi ta sync với PC sao tui chưa thấy chức năng này tương tự vậy các bác, nhờ help dùm luôn, Tks

...............
@@@Thêm 1 câu hỏi : Khi tui cài 1 soft mới thì shortcut sẽ hiện trên trình menu desktop nhưng khi cài nhiều soft cái list enu này trợ nên dài quá, ko đẹp lại bất tiện --> tôi muốn tạo 1 folder (VD : Game, Relax hay Soft) rồi move mấy cái shortcut đó vào cho gọn như trên PC (trên Symbian) được ko mấy pác? Hg dẫn dùm tui nhé (newbie WM mà) Tks again

Chỉnh sửa cuối:

takiemanh2

các bác ơi cho em xin cai đường link phần mềm fix tin nhắn này đc ko ah? SMSTimestampFixerSetup .e ko seach trên 4rum đc.e cảm ơn ah

AnhPheCT

các bác ơi cho em xin cai đường link phần mềm fix tin nhắn này đc ko ah? SMSTimestampFixerSetup .e ko seach trên 4rum đc.e cảm ơn ah
File cab tao tù khóa này, Bạn thử đổi 1 thành 0 nhé!! Theo đường dẫn thử xem.

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\OEM\PhoneSetting\]
"TrustTimeZoneField"=dword:00000000

takiemanh2

cám ơn anh ah nhưng e gà wa ko hiểu làm thế nào tìm đường dẫn đó a có thể chỉ rõ hơn ko ah? nhân tiện cho e hỏi e muốn xóa 1 số thư mục trên desktop e vào phần remove desktop nhưng nó đòi computer ,username,password rồi domain là sao ah? và nếu như em muốn remove 1 phần mềm đã cài dặt vào máy thì e phải tìm ở đâu trong máy ah?khi cài thì e cài vào storage card chứ ko cài device.

blackdoor

Manager
cám ơn anh ah nhưng e gà wa ko hiểu làm thế nào tìm đường dẫn đó a có thể chỉ rõ hơn ko ah? nhân tiện cho e hỏi e muốn xóa 1 số thư mục trên desktop e vào phần remove desktop nhưng nó đòi computer ,username,password rồi domain là sao ah? và nếu như em muốn remove 1 phần mềm đã cài dặt vào máy thì e phải tìm ở đâu trong máy ah?khi cài thì e cài vào storage card chứ ko cài device.

Để tìm đường dẫn ấy máy bạn phải có phần mềm hỗ trợ chỉnh sửa registry của WM (Resco registry chẳn hạn).
Để remove một phần mềm đã cài vào máy bạn tìm đến Settings->System->Remove Programs, trong đó liệt kê các phần mềm mà bạn đã cài. Bạn chọn phần mềm cần gỡ bỏ rồi chọn nút Remove.

FilterKings

@Vừa dùng WinMo là có chuyện làm phiền các bác rùi : Trước tui dùng Nokia E72 (đã dùng Nokia PC Suite backup toàn bộ Phonebook và SMS trong e72, nó lưu dạng *.NBU trong PC rồi trong đó có khoảng 1000 số phone và 350 sms) bây giờ e72 thì bán rùi mún lấy toàn bộ phonebook và sms trên vào HD2 thì có cách nào cho nhanh và Pro nhất hả các bác?

@@Ở Nokia PC Suite khi ta kết nối với phone --> vào phần Danh bạ ta có thể xem all contact của e72 và có thể edit lại từng contact --> vậy với HD2 khi ta sync với PC sao tui chưa thấy chức năng này tương tự vậy các bác, nhờ help dùm luôn, Tks

...............
@@@Thêm 1 câu hỏi : Khi tui cài 1 soft mới thì shortcut sẽ hiện trên trình menu desktop nhưng khi cài nhiều soft cái list enu này trợ nên dài quá, ko đẹp lại bất tiện --> tôi muốn tạo 1 folder (VD : Game, Relax hay Soft) rồi move mấy cái shortcut đó vào cho gọn như trên PC (trên Symbian) được ko mấy pác? Hg dẫn dùm tui nhé (newbie WM mà) Tks again

1. Tui không xài Nokia nên không biết, trước tới giờ chỉ WinMo thôi
2. Muốn chỉnh sửa thì vào Microsoft Office Outlook, cái Outlook này phải cài theo bộ office. chứ không phải outlook theo window. Sau khi syn, mở outlook, vào contact chỉnh sửa xong syn lại.
3. Mấy chuyện này Symbian sao bằng WinMo. Bạn vào Window\Start Menu\Programs, tạo folder rồi kéo mây cái shortcut vào. Muốn tạo shortcut thì mở Reso File Explorer (cài thêm) vào chương trình tìm file chạy rồi giữ, chọn sent to start menu as short cut.

cfbarca

Active Member
@Filterkings và các pác ơi...................sẵn cho tui hỏi thêm : Đưa mấy cái shortcut (VD : Bluetooth, softreset,...) ra ngoài (chỗ mũi t6en màu đỏ) thì làm ra sao, help dùm. Tks

FilterKings

Thì bạn cứ click vào ô trống, nó hiện lên bảng, chọn tiếp programs, cái nào có shortcut rồi thì nó hiện lên hết, tha hồ mà chọn.
Bạn chú ý góc trái có 3 ô nhỏ xíu (thông thường là 3, nhiều ít do bạn set) click vào đó, bạn vửa có thể add shortcut, vừa có thể di chuyển, xóa ...
Từ từ mà vọc nhé!
Nếu sense bình thường, số shortcut (mấy ô để shortcut) ít, bạn cài thêm cookie home tab sẽ có nhiều shortcut và nhiều tùy chọn rất hay

Đọc lại mới hiểu ý bác.
Soft reset: bạn phải cài thêm, sau khi cài thêm sẽ có shortcut
Các shortcut bật tắt: cài thêm cookie home tab, khi bấm vào mấy ô shortcut, chọn toggle switch, trong đó có bật tắt buetooth, wifi, rung, tiếng ... đủ cả, kể các các icon về thông báo

Chỉnh sửa cuối:
F

Fatchic

Guest
Các bác dùng có thấy hiện tượng dùng lướt net hơi lâu 1 chút (khoảng trên 10p) thì máy HD2 có hiện tượng nóng không? nóng một nửa phần chỗ sạc và giắc tai nghe ấy.
Nếu ko bị thì có thể do máy em nó bị lỗi gì đó rồi.
Thêm 1 câu hỏi nữa: làm thế nào để tắt máy cái popup nó cứ báo no gprs connection và bắt DISMISS suốt thôi, bực mình lắm.
Thanks.

Các bác dùng có thấy hiện tượng dùng lướt net hơi lâu 1 chút (khoảng trên 10p) thì máy HD2 có hiện tượng nóng không? nóng một nửa phần chỗ sạc và giắc tai nghe ấy.
Nếu ko bị thì có thể do máy em nó bị lỗi gì đó rồi.
Thêm 1 câu hỏi nữa: làm thế nào để tắt máy cái popup nó cứ báo no gprs connection và bắt DISMISS suốt thôi, bực mình lắm.
Thanks.
Nóng như vậy là bình thường bạn ạ.

Để tắt cái popup đó đi thì bạn vào ComManager tắt Data Connection đi là được, ngoài ra bạn nên tắt chức năng Auto Update của tab thời tiết, Mail,.. đi nhé.

cfbarca

Active Member
Sáng nay ghé lại PhongCach, mới vào hỏi e ơi cho a xem con HD2, e nó phủ đầu mình liền "máy tụi e hộp có seal phía ngoài nên a chỉ xem cái hộp thôi" OK thui !

E nó đem ra, thấy đúng là 2 đầu hộp có 2 cái seal. Nhưng trên hộp là chữ T-Mobile to đùng ! Vậy mà ghi là hàng Châu Âu, chắc cha nội nào quốc tịch Châu Âu xách tay về ! ;;). Về vụ seal, sau khi nghía một lúc, mình phát hiện 1 cái seal bị rạch rồi ( rất khéo & khó thấy ! :O). Kêu thằng ku bán hàng "seal rạch rồi thì lấy máy ra cho a coi luôn đi" - nó làm vẻ ngạc nhiên !!!:)) - nhưng rồi cũng lấy máy ra.

Mình nói nó lấy cái thẻ 16G trong máy ra cho mình xem thử, nó nói "vẫn còn seal trên máy, nên mua rồi mới bung seal để mở nắp lấy thẻ". Mình nhìn lại cái máy thì đúng là có thêm 1 cái seal, nhưng cái seal này làm vui lắm ! máy có 4 cạnh mà nó chỉ bao có 2 cạnh,nên muốn lấy ra hay để vô còn dễ hơn ăn cháo nguội !:)). Lại phải lên tiếng lần nữa, e nó lại ngạc nhiên tiếp & rồi cái seal cũng được lùa qua 1 bên.

Mình xem thì thấy đó là thẻ Sandisk 16G class 2 & máy đã bung win rồi. Hỏi còn con nào nguyên seal ( phía ngoài hộp), câu trả lời là tất cả đều đã được bung để kiểm tra linh kiện ! :(;;)

Sau mấy phen "gay cấn", mình thấy hơi oải ! Mua hàng xách tay, nếu ko còn seal thì niềm tin là chính, mà chỗ này thấy hơi linh tinh. Nói đến đây chắc ae nghĩ mình ném đá PhongCach ! hehe. Nhưng sau khi hỏi chỗ Hnam, YenNhi thì mấy chỗ đó cũng chẳng còn seal (nhưng có nói trước với người mua).

Tuy nhiên, vì thích cái thẻ 16G quá nên mình vẫn dự định quay lại chỗ PhongCach.

Vấn đề là làm sao để kiểm tra thẻ đó là xịn hay dỏm !? Rất mong ae cho ý kiến về cách kiểm tra thẻ Sandisk. Many thanks !

Ps: Tất cả các máy ROM 1G đều là T-Mobile ( ku bán hàng khẳng định)

@Đúng là pác này mua máy kỹ và nhớ bài thật đó (cũng phải thui 10T với cái thẻ BH của shop mà ai cũng in đc thì tự BV mình là đúng) tui cũng mua ở đó con HD2 tuần rồi nè. Sau khi xem và test máy 2 lần ở TGDD (thằng này lấy máy cho KH xem thoải máy nhất, có khi nó tưởng mình là GĐốc..hihi) sau đó khảo giá tại 1 vài shop trên NET, cuối cùng chọn Phongcachmobile (cũng vì cái thẻ 16gb và fulbox) nói chung tới Shop xem và mua khá hài lòng (so với những lần mua ở HNam) nhận xét về marketing và business thì PCMobile thiết kế shop khá thoáng và đẹp, ML chạy êm ru, tiếp khách hg và nắm kỹ thuật cũng khá tốt (hôm đó tiếp tui là cậu tên Trung/ đeo kính thì phải) cũng như bác trên đã nói cậu lấy máy ra thì seal và win đã bung nhưng check máy và phụ kiện thì đúng là branchnew, hỏi về unlock thì Trung cho biết máy đã đc unlock dùng internation rùi, check imei/ s/n đều thấy trùng hộp, nhưng trên hộp ko có chữ T-mobile (nhưng ở trong hộp còn cái sim T-mobile mới cứng) sau lưng hộp có ghi là Made in China (cũng hơi bùn nhưng bây giờ đồ digital nào chả SX ở china) --> tui ok mua với giá 9T88 + dán MH 80K thì coi như = giá của HNam --> sau đó là phần cài 1 số PM và TEST MÁY khoàng 1h nữa nhìn chung NV ở đó hỗ trợ khá nhiệt tình (có lẽ tui vào giờ ít khách (sáng) --> đến nay thì máy chạy OK. Nhìn chung thì với tui (hên chăng) mua đc hàng ở PCMobile như vậy là khá hài lòng (service bán hàng tốt, hàng đúng cam kết fullbox) ko biết cách pác khác mua T-mobile HD2 thì ntn?

Lumierebk

Máy mình chơi game khoảng 30p thì thấy cho pin nó nóng hơn bình thường!!! Như thế có sao kô vậy các bro???

drtruong

bác nào giúp em với!!!!!!!!!! không hiểu sao em nghịch thế nào mà con htc hd2 Tmobile của e chỉ nhận tin nhắn từ số khác mà không gửi tin nhắn cho số khác được.Thanks!

shart

bac nao co bị sau khi cài fas màn hình có vai cuộc gọi là bị treo ở màn hình đen vẫn bạttawta đươc , vẫn hiển thị thanh bar song nhưng ko mở lại máy đc. Đã thử gọi đến vẫn đc nhưng ko thoát ra đc. lại phải dùng thủ thuật rất nông dân là tháo pin thì lại bình thường. bác nào chỉ cho cái ko cứ thỉnh thoảng lai bị

DucLong

Super V.I.P
bác nào giúp em với!!!!!!!!!! không hiểu sao em nghịch thế nào mà con htc hd2 Tmobile của e chỉ nhận tin nhắn từ số khác mà không gửi tin nhắn cho số khác được.Thanks!
Lỗi này do ROM build lỗi phần tin nhắn.

bac nao co bị sau khi cài fas màn hình có vai cuộc gọi là bị treo ở màn hình đen vẫn bạttawta đươc , vẫn hiển thị thanh bar song nhưng ko mở lại máy đc. Đã thử gọi đến vẫn đc nhưng ko thoát ra đc. lại phải dùng thủ thuật rất nông dân là tháo pin thì lại bình thường. bác nào chỉ cho cái ko cứ thỉnh thoảng lai bị
Lỗi này bị do người build ROM dùng build 21915 nhưng sơ ý chưa sửa lại lỗi này, bạn up rom khác đã sửa lỗi thì hết.

Status
Không mở trả lời sau này.