• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

DuyNguyen

Em ko hiểu lắm về Unlock em thấy nói Unlock bằng cách mua mã code rồi nhập thế là xong, bác nào có thể nói rõ hơn vấn đề này để em được mở mang một chút giúp em không?
Thanks các bác;;)
Mua mã từ T-Mobile store, khoảng 20$, nó cấp cho 1 dãy số, khi bạn lắp sim khác T-Mobile vào thì nó sẽ nhảy ra cửa sổ đòi code, bạn nhập code này vô, ok phát là alo ngon lành. Dễ như húp cháo vậy

htcleo_dai

Mua mã từ T-Mobile store, khoảng 20$, nó cấp cho 1 dãy số, khi bạn lắp sim khác T-Mobile vào thì nó sẽ nhảy ra cửa sổ đòi code, bạn nhập code này vô, ok phát là alo ngon lành. Dễ như húp cháo vậy

Ơ....! em tưởng nó sẽ không bán mã code để tránh việc ký hợp đồng rồi tuần hàng ra nước khác chứ bác.

DuyNguyen

Chịu, ko biết được chính sách của bọn nó thế nào, nhưng mình đã mua code từ bọn nó rồi nên mới biết, với lại store mình mua là người VN làm chủ

huysanhdieu

mẤy bro cho mình hỏi con leo của mình t-mobile tự dưng khởi dộng lại nhìu lúc dứng lun ở màn hình khởi dộng, up rom bac pham quang, rom zin tmous, format task 29, cũng vậy. dặc biệt là mỗi lần coi video kéo kéo wa nhanh là dứng máy tự khởi dộng
ko biết có bác nào biết cách xử lý ko làm ơn chỉ giùm e. thanks nhìu nhìu

htcleo_dai

mẤy bro cho mình hỏi con leo của mình t-mobile tự dưng khởi dộng lại nhìu lúc dứng lun ở màn hình khởi dộng, up rom bac pham quang, rom zin tmous, format task 29, cũng vậy. dặc biệt là mỗi lần coi video kéo kéo wa nhanh là dứng máy tự khởi dộng
ko biết có bác nào biết cách xử lý ko làm ơn chỉ giùm e. thanks nhìu nhìu

Ui cha....vậy là bác làm gần như hết cách về phần mềm rùi, có lẽ dính phần cứng bác ạ. bác xem chỗ nào uy tín chất lượng, nhờ họ xem hộ cho.

atom123

hôm nay qua chỗ 117 thái hà cứu được em t-mobile roài,giỏi thật,mấy tháng trời hôm nay mới gặp cao thủ
mấy bác mod ở trên này chả giúp được gì,thậm chí hỏi còn ko thèm trả lời như bác phạm quang chẳng hạn,khinh người qua xá

LiveView

Phải nói là HTC HD2 xem nó giống như phiên bản quốc tế, đi đâu xài cũng dc khỏi phải unlock gì cả....

còn các HD2 được phân phối bởi nhà mạng thì là bản Lock(dĩ nhiên cũng có 2 lựa chọn 1 là mua vơi hợp đồng 2 là mua không hợp đồng vơi nhà mạng đó: T-mobile, Verizon, AT&T, Orange,........)

Xài bản lock hay bản quốc tế thì tùy mỗi người thôi heheee, vì thế mà giá HTC HD2 bao giờ cũng cao hơn của nhà mạng là vậy.(mặc dù ROM co 512)

khổ MOD quá đi.

Bác cho mình hỏi thêm tí. Lỡ khổ rồi, thêm chút nữa chắc cũng không sao ! :)
Theo hướng dẫn tra xuất xứ HD2 http://www.pdaviet.net/showthread.p...HIÊN-BẢN-HD2-QUA-SỐ-IMEI-CHÍNH-XÁC-amp-ĐẦY-ĐỦ

Khi ra "w/o SIM Lock" có nghĩa là SIM đã đc nhà cung cấp mở. Như vậy giữa máy do nhà mạng mở & máy do chính HTC mở ( bản quốc tế !?) có gì khác nhau không ?

ambition1006

Em tính mua em này. Các bác tư vấn dùm nên mua HD2 (512) hay HD2 (T-Mobile), thời điểm này giá hai em này ngang nhau rồi. HD2 (T-Mobile) về Việt Nam mình Unlock xài mạng có tốt hơn HD2 (512) không. Liệu HD2 (T-Mobile) có được nâng cấp lên Win Phone 7 như nó quảng cáo không, hay nó cho anh em mình một cú sốc đây. Cám ơn các bác trườc

Mình cũng đang sử dụng T-Mobile nè, sóng bao la có gì đâu. Cũng uprom mấy lần rồi, không cần nhập code lại đâu. Theo mình bạn nên mua con HD2 của T-Mobile.

MrAlexx

Các bác cho hỏi, em mới up Rom V52CO2 phiên bản ngày 27/7/2010 của bác Quang gửi lên .Mọi thứ đều ok hết nhưng em phát hiện ra 1 vấn đề nhỏ, đó là khi kiểm tra lại các thông số của máy thì thấy số S/N ( serial number) thay đổi thành 1 dãy lạ hoắc. ko biết có ai gặp cái này chưa.

em cũng bị như bác này :D. Bác Quang giải thích một chút đi ạ

huysanhdieu

dang bó tay với leo các bồ ơi, rom zin lẫn rom cook dều bị tình trạng coi fim tua nhanh vài lần là tự dứng máy reset lại,, lần 2 là dứng luôn ở màn hình trắng có rung 4 hay 5 lần nữa. có bồ nào bít lí do ko chỉ jum2 với
dả format task 29 trước khi up rom dã hspl lun

DuyNguyen

hôm nay qua chỗ 117 thái hà cứu được em t-mobile roài,giỏi thật,mấy tháng trời hôm nay mới gặp cao thủ
mấy bác mod ở trên này chả giúp được gì,thậm chí hỏi còn ko thèm trả lời như bác phạm quang chẳng hạn,khinh người qua xá

Thấy bạn nghiêm trọng quá nên mình góp ý bạn 1 chút, ko có gì là perfect cả bạn ạ, các mod trên này cũng bận trăm công ngàn việc cho diễn đàn, huống hồ còn còn việc ở ngoài đời nữa, thời gian và sức lực có hạn nên cũng có thể bỏ sót qua nhiều câu hỏi, ko riêng gì của bạn cả. Nhiều khi đọc thấy câu hỏi của bạn nhưng chưa chắc chắn được, cần tìm hiểu nên chưa trả lời ngay, rồi bận bịu nên quên bẵng đi chứ ko phải là khinh người. Đây là diễn đàn phi lợi nhuận, chúng ta ko tốn tiền mà có thêm được rất nhiều kiến thức hay thì ko nên đòi hỏi quá làm gì, theo ý mình khi bạn ko nhận được câu trả lời ở đây thì nên hỏi ở nơi khác chẳng hạn. Nói thật chứ mỗi ngày nội trên diễn đàn ko thôi đã có quá nhiều công việc và hàng trăm câu hỏi cần xử lý thì chỉ cần 70% số đó được giải quyết đã là 1 thành công lớn.

Hơn nữa bạn cũng nên phân biệt việc chẩn đoán bệnh từ xa với sờ tận tay day tận mặt, nếu như cầm trên nay việc chẩn đoán khó 1 thì chẩn đoán từ xa khó 10, nhất là lại thông qua lời mô tả có khi rất là thiếu thông tin của "bệnh nhân" thì làm sao có thể xử lý tốt được. Mình nghĩ các mod ở đây ko ai quan tâm lắm đến danh hiệu cao thủ, nhưng nếu có 1 cuộc thi thì chắc họ chẳng kém bác cao thủ mà bạn nói, đặc biệt là với bác PhamQuang. Mình tham gia diễn đàn từ những ngày đầu, trước khi trở thành PDAViet nữa nên biết chắc là bác ấy có nguồn kiến thức + kinh nghiệm cực khủng

Vài lời góp ý, vì mục đích xây dựng, mong bạn hiểu ! Tất cả vì 1 PDAViet lớn mạnh & tốt đẹp hơn !

ngo_hn

Member
HD2 T-mobile. Điên quá đi mất

Có một em HD2 Tmobile mà thấy nhiều bệnh quá. Mấy hôm trước thì liên tục bị Hard Reset, mãi mới sửa thấy ổn ổn không biết có bị tái phát nữa không thì hôm nay lại sinh ra bệnh mới còn quỉ quái hơn.
Hôm qua sạc pin đầy, bình thường thì phải được 2 ngày, đến trưa dở ra thấy nghẻo củ tỏi rồi, bật lại thấy báo pin yếu rồi tắt. Về nhà cắm sạc vào bật lên thấy đèn hiệu hết đỏ lại xanh sau đó tịt hẳn. Bấm phím nguồn thấy máy bắt đầu khởi động nhưng màn hình sáng lên cái rồi tèo luôn, sau đó sáng lại rồi lại tắt và liên tục như vậy cứ như phím nguồn bị dính ấy. Hiện tại tớ đang tháo pin ra để chờ một lúc biết đâu tại cái thằng win 6.5 dở chứng, nhưng thực sự thì nghĩ là phần cứng nhiều hơn. Các bác có bác nào gặp bệnh này chưa ạ? Máy hiện dùng ROM của bác Phạm Quang cập nhật ngày 15/7. Cái chết là nó cứ liên tục bật tắt như vậy không can thiệt được gì cả!!!

vatdnvn

Có một em HD2 Tmobile mà thấy nhiều bệnh quá. Mấy hôm trước thì liên tục bị Hard Reset, mãi mới sửa thấy ổn ổn không biết có bị tái phát nữa không thì hôm nay lại sinh ra bệnh mới còn quỉ quái hơn.
Hôm qua sạc pin đầy, bình thường thì phải được 2 ngày, đến trưa dở ra thấy nghẻo củ tỏi rồi, bật lại thấy báo pin yếu rồi tắt. Về nhà cắm sạc vào bật lên thấy đèn hiệu hết đỏ lại xanh sau đó tịt hẳn. Bấm phím nguồn thấy máy bắt đầu khởi động nhưng màn hình sáng lên cái rồi tèo luôn, sau đó sáng lại rồi lại tắt và liên tục như vậy cứ như phím nguồn bị dính ấy. Hiện tại tớ đang tháo pin ra để chờ một lúc biết đâu tại cái thằng win 6.5 dở chứng, nhưng thực sự thì nghĩ là phần cứng nhiều hơn. Các bác có bác nào gặp bệnh này chưa ạ? Máy hiện dùng ROM của bác Phạm Quang cập nhật ngày 15/7. Cái chết là nó cứ liên tục bật tắt như vậy không can thiệt được gì cả!!!
Bác kiếm ai dùng HD2, mượn tạm cục pin của người ta cắm vào máy của bác xem thế nào. Nếu bình thường thì chắc do pin của bác. Còn nếu vẫn bị lỗi thì bác đem ra ngoài xem thế nào. Bác có nhớ là làm rớt hay đại loại gì thế không. Còn nều về soft thì bác thử up rom khác

MrAlexx

em cũng t-MObile CŨng rom bác quang ko thấy gì hết ạ. Chắc là pin của bạn có vấn đề

cucucu

bó tay nhóc tì này! nói thật nhé, các mem xài HD2 phải chịu khó nghiên cứu, và khi nghiên cứu xong xuôi mới thấy các mod cũng như mình, cái máy có gì ghê gớm? đụng tí la lên là hư, hư là hư cái não của người xài kìa! mod là thần thánh hay gì mà phải ngồi trả lời nhìu câu hỏi thấy quá ngu ngốc???? ngu thật sự luôn. máy treo, mau hết pin, sóng yếu v.v.v... đem lên than khóc ỏm tỏi, trong khi cách khắc phục có mấy cách đâu? up radio, up rom, up rom ship, task 29, làm hết các cách đó còn ko được nữa thì mod cũng bó tay, chả còn biết giúp gì. trách mod là trách thế nào? trách não mình quá bé, ko đủ sức xài Hd2 đi, ngu thì đừng tỏ ra nguy hiểm, tìm chú đt nào đó nghe gọi nt đơn giản mà xài, tiếp cận đồ khó xài thì phải nghiên cứu chứ. toàn hỏi những cái mà mình có thể khắc phục được. 117 thái hà thì cũng chỉ khắc phục bằng phần mềm thôi chứ làm gì? còn nếu là làm phần cứng thì lỗi do cái máy, mod nào có trách nhiệm ở đây? ngu thì vất mịa cái máy đi, xài làm gì rồi làm phiền người khác. nhũn não!!!!

ngo_hn

Member
bó tay nhóc tì này! nói thật nhé, các mem xài HD2 phải chịu khó nghiên cứu, và khi nghiên cứu xong xuôi mới thấy các mod cũng như mình, cái máy có gì ghê gớm? đụng tí la lên là hư, hư là hư cái não của người xài kìa! mod là thần thánh hay gì mà phải ngồi trả lời nhìu câu hỏi thấy quá ngu ngốc???? ngu thật sự luôn. máy treo, mau hết pin, sóng yếu v.v.v... đem lên than khóc ỏm tỏi, trong khi cách khắc phục có mấy cách đâu? up radio, up rom, up rom ship, task 29, làm hết các cách đó còn ko được nữa thì mod cũng bó tay, chả còn biết giúp gì. trách mod là trách thế nào? trách não mình quá bé, ko đủ sức xài Hd2 đi, ngu thì đừng tỏ ra nguy hiểm, tìm chú đt nào đó nghe gọi nt đơn giản mà xài, tiếp cận đồ khó xài thì phải nghiên cứu chứ. toàn hỏi những cái mà mình có thể khắc phục được. 117 thái hà thì cũng chỉ khắc phục bằng phần mềm thôi chứ làm gì? còn nếu là làm phần cứng thì lỗi do cái máy, mod nào có trách nhiệm ở đây? ngu thì vất mịa cái máy đi, xài làm gì rồi làm phiền người khác. nhũn não!!!!

Ông này có giọng khiêu khích quá nhỉ! Có họ hàng gì với Binladen không?

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Đây là topic thảo luận sử dụng, các bác không cần thiết phải quá đà như vậy.

atom123

Thưa bạn cucucu đúng là mình ngu thật,tự nhiên đi mua con t-mobile trong số mấy con đầu tiên về hà nội,mặc dù cũng mới tập tọe xài ppc gần đây thôi ,đó là hồi con 02 MINI 1000$ ,Cái thẻ SD 1G 110$ ,từ đó đến nay xài ppc qua hơn chục loại nữa ,úp rom cũng cỡ vài trăm bận, cũng biết mình ngu dốt vì thấy con này phần cứng hơi khác thấy rợn rợn bèn lên trên này hỏi bác phạm quang loại này thì up được rom nào,bác quang bảo cứ lên 2.08 xong úp rom nào cũng được cả...nghe lời bác quang úp rom xong em nó ngủ 1 mạch từ đầu tháng 5 đến giờ(vụ này hôm đi uống cafe với bác ancola cũng kể cho bác ấy nghe rồi)hồi đó lên đây cầu cứu ko được bác quang reply dù chỉ 1 lời nên cũng hơi bức xúc,vấn đề đó hôm qua đã được mấy cậu ở 117 thái hà giải quyết trong vòng 30phut/500k( tháo main,câu dây đồng nạp lại bootloader) bạn cc thông cảm cho vì não mình quá bé,có gì trục trặc lần sau mình nhờ bạn giúp hộ nhé!

tjjj

em cũng bị như bác này :D. Bác Quang giải thích một chút đi ạ

Cùng cảnh ngộ nhỉ, mình nghĩ chắc do lỗi Rom thôi chứ không có vấn đề gì to tát.
Nhưng lỡ khi cần thanh lý em nó thì hơi khó giải thích với mấy khách hành khó tính nhỉ, hehe

Status
Không mở trả lời sau này.