• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

yhanoi

Thưa bạn cucucu đúng là mình ngu thật,tự nhiên đi mua con t-mobile trong số mấy con đầu tiên về hà nội,mặc dù cũng mới tập tọe xài ppc gần đây thôi ,đó là hồi con 02 MINI 1000$ ,Cái thẻ SD 1G 110$ ,từ đó đến nay xài ppc qua hơn chục loại nữa ,úp rom cũng cỡ vài trăm bận, cũng biết mình ngu dốt vì thấy con này phần cứng hơi khác thấy rợn rợn bèn lên trên này hỏi bác phạm quang loại này thì up được rom nào,bác quang bảo cứ lên 2.08 xong úp rom nào cũng được cả...nghe lời bác quang úp rom xong em nó ngủ 1 mạch từ đầu tháng 5 đến giờ(vụ này hôm đi uống cafe với bác ancola cũng kể cho bác ấy nghe rồi)hồi đó lên đây cầu cứu ko được bác quang reply dù chỉ 1 lời nên cũng hơi bức xúc,vấn đề đó hôm qua đã được mấy cậu ở 117 thái hà giải quyết trong vòng 30phut/500k( tháo main,câu dây đồng nạp lại bootloader) bạn cc thông cảm cho vì não mình quá bé,có gì trục trặc lần sau mình nhờ bạn giúp hộ nhé!

Máy tớ up rom cũng ngủ đc gần 1 tháng chưa dậy...t cũng nhũn não giống c thui....cho mình sdt của anh sửa cho c nhá...mọi việc ok xin mời c 1 bữa ra trò...2ae nhũn não ngồi ăn với nhau:x....nhắn tin hộ vào đt của t nhé 0942621989...merci beaucoup:X

0945605567

bó tay nhóc tì này! nói thật nhé, các mem xài HD2 phải chịu khó nghiên cứu, và khi nghiên cứu xong xuôi mới thấy các mod cũng như mình, cái máy có gì ghê gớm? đụng tí la lên là hư, hư là hư cái não của người xài kìa! mod là thần thánh hay gì mà phải ngồi trả lời nhìu câu hỏi thấy quá ngu ngốc???? ngu thật sự luôn. máy treo, mau hết pin, sóng yếu v.v.v... đem lên than khóc ỏm tỏi, trong khi cách khắc phục có mấy cách đâu? up radio, up rom, up rom ship, task 29, làm hết các cách đó còn ko được nữa thì mod cũng bó tay, chả còn biết giúp gì. trách mod là trách thế nào? trách não mình quá bé, ko đủ sức xài Hd2 đi, ngu thì đừng tỏ ra nguy hiểm, tìm chú đt nào đó nghe gọi nt đơn giản mà xài, tiếp cận đồ khó xài thì phải nghiên cứu chứ. toàn hỏi những cái mà mình có thể khắc phục được. 117 thái hà thì cũng chỉ khắc phục bằng phần mềm thôi chứ làm gì? còn nếu là làm phần cứng thì lỗi do cái máy, mod nào có trách nhiệm ở đây? ngu thì vất mịa cái máy đi, xài làm gì rồi làm phiền người khác. nhũn não!!!!

Trẻ con quá !!!!
Không fải ai cũng rành về tất cả các lĩnh vực đâu cu à, đôi khi người này vọc 1 lúc vô tình lại được cái người khác vọc cả ngày không ra nên mới có chuyện hỏi han nhau. Trên tinh thần diễn đàn là chính chứ đo não nhau j mấy cái này hả jời.
Còn 117 TH, cu muốn biết nó như nào thì vào đây http://www.omnia-repair.com/forum/topic/htc-hd2-repair-guide
Ko biết cũng đừng vội to còi !

hoaiphong1986

đời là cả 1 sự học hõi , anh em mình mỗi người nhịn 1 tiếng đi , mod cũng là con người , cũng phải kiếm sống ngoài xã hội chứ,đừng như con nít vậy mà.

ngo_hn

Member
Bạn thử kích pin bằng sạc đa năng xem sao nhé...

Mình đã thử kích pin bằng sạc đa năng rồi, đã khởi động được máy, bây giờ mới sạc được. Nhưng như vậy có nghĩa là quả pin này có vấn đề rồi. Không biết mua Pin HD2 ở đâu được nhỉ? Có bác nào có địa chỉ tin cậy không ạ?

minhdakai

Nếu o HCM, bạn có thể đến mấy chỗ có bán pin galilio do. Minh mua 1 cục thấy xài cũng tốt. thử search trên google qua mấy chỗ này xem: huythuanmobile.com hay yennhimobiado.com hnammobile, tienthanhphone, R&D mobile...

Chỉnh sửa cuối:

atom123

Máy tớ up rom cũng ngủ đc gần 1 tháng chưa dậy...t cũng nhũn não giống c thui....cho mình sdt của anh sửa cho c nhá...mọi việc ok xin mời c 1 bữa ra trò...2ae nhũn não ngồi ăn với nhau:x....nhắn tin hộ vào đt của t nhé 0942621989...merci beaucoup:X

bạn gọi số này xem sao 01689364615

à mà cậu sinh năm 89 là bằng tuổi con gái tớ đấy he..he..

Chỉnh sửa cuối:

huysanhdieu

cã ai bị dang coi phim kéo wa nhanh thì bị dứng máy reset lại ko, resest cỡ 1, 2 lần thì dứng luôn trước khi dứng rung 4 lần.
bị từ bữa giờ dã up rom này nọ hết. lướt web nghe gọi bt,
ko bít xử lí sao giờ hic. giúp mình với

ngo_hn

Member
Có một em HD2 Tmobile mà thấy nhiều bệnh quá. Mấy hôm trước thì liên tục bị Hard Reset, mãi mới sửa thấy ổn ổn không biết có bị tái phát nữa không thì hôm nay lại sinh ra bệnh mới còn quỉ quái hơn.
Hôm qua sạc pin đầy, bình thường thì phải được 2 ngày, đến trưa dở ra thấy nghẻo củ tỏi rồi, bật lại thấy báo pin yếu rồi tắt. Về nhà cắm sạc vào bật lên thấy đèn hiệu hết đỏ lại xanh sau đó tịt hẳn. Bấm phím nguồn thấy máy bắt đầu khởi động nhưng màn hình sáng lên cái rồi tèo luôn, sau đó sáng lại rồi lại tắt và liên tục như vậy cứ như phím nguồn bị dính ấy. Hiện tại tớ đang tháo pin ra để chờ một lúc biết đâu tại cái thằng win 6.5 dở chứng, nhưng thực sự thì nghĩ là phần cứng nhiều hơn. Các bác có bác nào gặp bệnh này chưa ạ? Máy hiện dùng ROM của bác Phạm Quang cập nhật ngày 15/7. Cái chết là nó cứ liên tục bật tắt như vậy không can thiệp được gì cả!!!

Theo hướng dẫn của MOD Dinhtuandung, mình đã kích pin và sạc được rồi. Hiện tại máy hoạt động bình thường. Thanks mod, tuy nhiên không biết chính xác đó là do lỗi tại đâu? Mong các cao thủ nghiên cứu xem tại sao để AE mở rộng tầm mắt!

cucucu

Trẻ con quá !!!!
Không fải ai cũng rành về tất cả các lĩnh vực đâu cu à, đôi khi người này vọc 1 lúc vô tình lại được cái người khác vọc cả ngày không ra nên mới có chuyện hỏi han nhau. Trên tinh thần diễn đàn là chính chứ đo não nhau j mấy cái này hả jời.
Còn 117 TH, cu muốn biết nó như nào thì vào đây http://www.omnia-repair.com/forum/topic/htc-hd2-repair-guide
Ko biết cũng đừng vội to còi !
chắc chú bên Thái Hà, việc sửa máy của TH tớ ko nói gì, làm phần mềm nếu ko được thì làm phần cứng, tớ đã ghi rõ ở trên, ko có gì gọi là to còi cả. chính chú mới là người ko biết đấy. tóm lại chưa hề đụng chạm gì đến TH mà cũng ko quan tâm TH làm cái gì. hiểu rồi chứ? rõ ràng TH sửa máy thôi, tớ chả có ý kiến gì về việc đó.
riêng atom123 thì nói thật nhé, chả phải mod nói cái gì cũng hoàn toàn đúng, tớ ngày xưa up rom cho mấy con o2 đời cổ, nghe anh em khuyên up đại đi, brick thì làm chặn giấy, cũng phải lò mò tìm từng diễn đàn bên nước ngoài tham khảo xem có được hay ko? chết 3 con máy, một tiếng oán than anh em còn chưa dám có. mình dám chắc mod Quang tự tin khi trả lời là được vì cứ nghĩ phần cứng của 2 thằng khác nhau mỗi cái bộ nhớ 512 và 1024. còn thay đổi phần cứng cụ thể thế nào chắc chỉ có thằng HTC nó biết. chính vì vậy brick máy trong quá trình up rom do không phù hợp cũng một phần do U quá tin kìa, và mod Quang khi gặp trường hợp này chắc cũng chỉ biết đem ra tiệm làm phần cứng thôi.
mình lên này, học hỏi, trao đổi kinh nghiệm, xài rom do anh em cook, mang ơn vô cùng, chính vì điều đó đôi khi có những sự nhỡ nhàng thì cũng vui vẻ bỏ qua, mod mợt ngày làm bao nhiu thứ? nhìu lắm bạn à. ngày xưa khi mình hướng dẫn cách up rom LG ks 20, lúc đó trên diễn đàn chưa ai làm cái hướng dẫn này, ngày hôm sau hộp thư inbox tràn ngập các câu hỏi, trả lời ko thể nào hết được, chỉ đơn giản là một bài hướng dẫn mà đã như vậy, gánh trách nhiệm làm mod, quản lý diễn đàn, cook rom, tư vấn anh em, bác Quang cũng lớn tuổi rồi, vì vậy đọc những lời gần như là trách móc của atom123, mình có bực bội mà reply như vậy, sau khi đọc lại thấy cũng đã có quá lời, nhưng mình ko sửa, nếu góp ý mình tiếp thu và tự xem lại cách đối xử của mình với anh em trong diễn đàn. mình cũng biết, các anh em mới tham gia vào xài PDA phone có thể đọc bài mình sẽ rất bực bội, nhưng ở một góc nhìn khách quan hơn thì anh em mới tham gia cũng phải thấy: khi muốn hỏi, hãy tìm trước, và khi quyết định một điều gì quan trọng phải cố gắng tham khảo, tìm tòi trong diễn đàn cũng như các diễn đàn nước ngoài về máy mình đang xài để khi up rom giảm thiểu tất cả các rủi ro, tránh sau khi sự cố xảy ra thì nói do lỗi anh em tư vấn hay do mod, điều này thực tế người tư vấn cũng thấy khó xử vì chính mình đã khuyên như vậy.
vài lời gửi anh em, nói hết những gì thấy cần, vì xưa nay trên các diễn đàn PDA mình không gây flame làm mết hòa khí bao giờ. búc xúc tí, viết có quá lời anh em bỏ qua, còn không thì thôi, cứ ném đá, mình bắt được cục nào thì bắt, ko bắt được thì sưng mặt cũng phải chịu vì là mình gây ra mà!

LiveView

........
vài lời gửi anh em, nói hết những gì thấy cần, vì xưa nay trên các diễn đàn PDA mình không gây flame làm mết hòa khí bao giờ. búc xúc tí, viết có quá lời anh em bỏ qua, còn không thì thôi, cứ ném đá, mình bắt được cục nào thì bắt, ko bắt được thì sưng mặt cũng phải chịu vì là mình gây ra mà!
Bác nghĩ vậy là OK rồi, chắc mọi người cũng ko phiền gì nữa đâu ! :)

Ps : Sáng mai (4/8) mình đi lụm con HD2 bản Châu Âu ở bên PhongCach. Gà wá, ko biết phải kiểm tra những gì để đảm bảo hàng Brand & ko bị lỗi. Các cao thủ cho mình vài chiêu đ...ê... :).
Nếu có cao thủ nào sáng mai rảnh, mình xin mời ăn sáng & cafe rồi đi test máy dùm mình với ! Many thanks ! :)

Last edited by a moderator:

ambition1006

Bác nghĩ vậy là OK rồi, chắc mọi người cũng ko phiền gì nữa đâu ! :)

Ps : Sáng mai (4/8) mình đi lụm con HD2 bản Châu Âu ở bên PhongCach. Gà wá, ko biết phải kiểm tra những gì để đảm bảo hàng Brand & ko bị lỗi. Các cao thủ cho mình vài chiêu đ...ê... :).
Nếu có cao thủ nào sáng mai rảnh, mình xin mời ăn sáng & cafe rồi đi test máy dùm mình với ! Many thanks ! :)

Bạn xem số IMEI của máy (trong thân máy hoặc bấm *#06*), sau đó vào trang web kiểm tra: http://dl.htc.com/ruudownload/t-mobileUS/Filedownload.aspx?pid=leo

tjjj

Các bác cho hỏi, em mới up Rom V52CO2 phiên bản ngày 27/7/2010 của bác Quang gửi lên .Mọi thứ đều ok hết nhưng em phát hiện ra 1 vấn đề nhỏ, đó là khi kiểm tra lại các thông số của máy thì thấy số S/N ( serial number) thay đổi thành 1 dãy lạ hoắc. ko biết có ai gặp cái này chưa.

ít có bác nào uprom này à?bác nào up rồi check thử xem sao nhỉ...

DuyNguyen

mình cũng xài ROM này mà ko để ý, nghe bạn nói mới chui vô xem lại thì S/N đúng là ra con số khác :D. chẳng biết thế nào nữa nhưng nói chung mình ko care lắm vì nghĩ imei quyết định hơn :D. Còn nếu muốn hết lăn tăn thì thử up lại ROM ship xem sao :D

PDAMobile

Bác LiveView đã mua máy rồi ah,cho em hỏi chất lượng thế nào vậy,em cũng định ra Phongcach làm 1 em nhưng cứ phân vân mãi việc nó đề là Hàng Châu Âu,em chưa nghe thấy thông tin hãng điện thoại nào bên Châu Âu đặt HTC làm HD2 ROM 1Gb cả.Trên máy có đề hãng gì không bác LiveView,bác có thể chụp hình em nó lên cho mọi người xem được không,cám ơn bác.

LiveView

Bác LiveView đã mua máy rồi ah,cho em hỏi chất lượng thế nào vậy,em cũng định ra Phongcach làm 1 em nhưng cứ phân vân mãi việc nó đề là Hàng Châu Âu,em chưa nghe thấy thông tin hãng điện thoại nào bên Châu Âu đặt HTC làm HD2 ROM 1Gb cả.Trên máy có đề hãng gì không bác LiveView,bác có thể chụp hình em nó lên cho mọi người xem được không,cám ơn bác.
Sáng nay ghé lại PhongCach, mới vào hỏi e ơi cho a xem con HD2, e nó phủ đầu mình liền "máy tụi e hộp có seal phía ngoài nên a chỉ xem cái hộp thôi" OK thui !

E nó đem ra, thấy đúng là 2 đầu hộp có 2 cái seal. Nhưng trên hộp là chữ T-Mobile to đùng ! Vậy mà ghi là hàng Châu Âu, chắc cha nội nào quốc tịch Châu Âu xách tay về ! ;;). Về vụ seal, sau khi nghía một lúc, mình phát hiện 1 cái seal bị rạch rồi ( rất khéo & khó thấy ! :O). Kêu thằng ku bán hàng "seal rạch rồi thì lấy máy ra cho a coi luôn đi" - nó làm vẻ ngạc nhiên !!!:)) - nhưng rồi cũng lấy máy ra.

Mình nói nó lấy cái thẻ 16G trong máy ra cho mình xem thử, nó nói "vẫn còn seal trên máy, nên mua rồi mới bung seal để mở nắp lấy thẻ". Mình nhìn lại cái máy thì đúng là có thêm 1 cái seal, nhưng cái seal này làm vui lắm ! máy có 4 cạnh mà nó chỉ bao có 2 cạnh,nên muốn lấy ra hay để vô còn dễ hơn ăn cháo nguội !:)). Lại phải lên tiếng lần nữa, e nó lại ngạc nhiên tiếp & rồi cái seal cũng được lùa qua 1 bên.

Mình xem thì thấy đó là thẻ Sandisk 16G class 2 & máy đã bung win rồi. Hỏi còn con nào nguyên seal ( phía ngoài hộp), câu trả lời là tất cả đều đã được bung để kiểm tra linh kiện ! :(;;)

Sau mấy phen "gay cấn", mình thấy hơi oải ! Mua hàng xách tay, nếu ko còn seal thì niềm tin là chính, mà chỗ này thấy hơi linh tinh. Nói đến đây chắc ae nghĩ mình ném đá PhongCach ! hehe. Nhưng sau khi hỏi chỗ Hnam, YenNhi thì mấy chỗ đó cũng chẳng còn seal (nhưng có nói trước với người mua).

Tuy nhiên, vì thích cái thẻ 16G quá nên mình vẫn dự định quay lại chỗ PhongCach.

Vấn đề là làm sao để kiểm tra thẻ đó là xịn hay dỏm !? Rất mong ae cho ý kiến về cách kiểm tra thẻ Sandisk. Many thanks !

Ps: Tất cả các máy ROM 1G đều là T-Mobile ( ku bán hàng khẳng định)

cucucu

hihi, bác mua máy kỹ kinh hồn!
thẻ thì khói nói lắm bác ạ! mình xài thẻ 16gb của sandisk đây, cũng class 2, thấy khá ổn và theo nhìu nguồn tin thẻ 16gb chưa bị làm đểu vì chi phí cho nó còn khá cao. class 2 thì hơi chậm, bác có tiền quất class 6 là êm.
còn mua máy thì nếu cái bõ trùng imei cũng ko tệ bác à. tháo nắp lưng xem phía sau mấy chỗ con vít thấy còn tem void nguyên là ok. test màn hình khi khởi động lật nghiêng lại, che tay xem có điểm chết nào li ti ko? vào win rồi format cái thẻ xem cái vèo ko? bấm nghe gọi một phát, kiểm tra loa ngoài, cảm ứng. xem kỹ máy có trầy xước gì ko? tháo pin ra xem có gì khác thường ko? nếu mọi cái đó ok rồi thì vác nó về bác ạ!
con máy mềnh lúc mua là hàng xách nguyên hộp nên linh kiện cũng zin, khó chịu nhất cái xạc ba chấu nên đi đâu cũng kè kè theo cái đuôi chuyển, nhìn mệt chất được. bác nhớ đòi cái bao da htc màu nâu, máy mình ngày xưa khui ra nhìn thấy cái bao..... trong đó sẵn rồi.

gianghung79

theo tôi nghỉ thì các bạn đừng ham con T-mobile , nó dễ chết lắm đó, nó chỉ hơn cái là rom 1GB thôi, nhưng chẳng ăn thua vì đã có thẻ 8GB rồi. con này cứ up rom tằm bậy là dễ ngũ lắm đó, các bạn nào up rom T-mobile phải rất cẩn thận, nên tôi ko mua T-mobile sợ chuốt họa vào thân.

PDAMobile

theo tôi nghỉ thì các bạn đừng ham con T-mobile , nó dễ chết lắm đó, nó chỉ hơn cái là rom 1GB thôi, nhưng chẳng ăn thua vì đã có thẻ 8GB rồi. con này cứ up rom tằm bậy là dễ ngũ lắm đó, các bạn nào up rom T-mobile phải rất cẩn thận, nên tôi ko mua T-mobile sợ chuốt họa vào thân.

Bây giờ mọi thứ về UpROM cho HD2 T-Mobile đều được thực hiện dễ dàng rồi,không còn như lúc mới ra nữa,tất cả ROM cook hiện nay hầu như tất cả đều dùng được cho cả 2 loại,bác phát biểu thế làm ae định mua máy nản lòng đó :p .Lỡ sau này chỉ có HD2 1Gb ROM mới lên WM7 được thì......:p

Status
Không mở trả lời sau này.