• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

LiveView

Bây giờ mọi thứ về UpROM cho HD2 T-Mobile đều được thực hiện dễ dàng rồi,không còn như lúc mới ra nữa,tất cả ROM cook hiện nay hầu như tất cả đều dùng được cho cả 2 loại,bác phát biểu thế làm ae định mua máy nản lòng đó :p .Lỡ sau này chỉ có HD2 1Gb ROM mới lên WM7 được thì......:p
Hehe ! Có bác nào cho mình thêm ý kiến về vụ kiểm tra thẻ chính hãng Sandisk ? Chiều mai ra lụm e nó rùi !
Chán e IP này rùi ! ( thật ra, đánh giá về thẩm mỹ thì mình thấy IP có nhỉnh hơn, nhưng sau khi xem xét nhu cầu bản thân - kích cỡ màn hình, phần mềm ....- mình vẫn quyết định chọn HD2)

Hehe ! Có bác nào cho mình thêm ý kiến về vụ kiểm tra thẻ chính hãng Sandisk ? Chiều mai ra lụm e nó rùi !
Chán e IP này rùi ! ( thật ra, đánh giá về thẩm mỹ thì mình thấy IP có nhỉnh hơn, nhưng sau khi xem xét nhu cầu bản thân - kích cỡ màn hình, phần mềm ....- mình vẫn quyết định chọn HD2)
Bạn thử vào trang http://www.sandisk.com/ rồi gõ tên thẻ vào ô Search rồi tìm hiểu thông tin về nó xem...

LiveView

Bạn thử vào trang http://www.sandisk.com/ rồi gõ tên thẻ vào ô Search rồi tìm hiểu thông tin về nó xem...
Cám ơn bác nhé ! Mình thấy ko hiểu nổi, tại sao thằng Sandisk ko tổ chức để người tiêu dùng có thể dễ dàng tra cứu hàng chính hãng thông qua mã số sản phẩm như Transcend !!!???

Ps : mình gửi ae thông tin tìm trên được trên mạng về cách phân biệt thẻ nhớ thật giả. Ko biết có đúng với thẻ Sandisk Micro SD của HD2 ko !? :-?
http://www.mediafire.com/file/edpa205rmpthjoi/Cach phanbiet the nho gia.pdf

Akhzam

Các bác cho em hỏi có cách nào thay thế trình quản lí tin nhắn Manila mặc định của máy bằng ct khác ko ? Máy của em lúc nhắn tin nhiều nhiều 1 chút là hay bị treo phần tin nhắn và giao diện Sense,còn những phần khác thì vẫn chạy được.

trinh12345

cho em hỏi là tại sao phím keyboard của HD2 khi mình gõ tin nhắn chẳng hạn, nó rất hay bị lệch sang chữ khác. ví dụ gõ chữ a thì nó lại "ngoằn ngèo" sang chữ s, làm mình phải gõ lại cho thật chính xác? mình trước dùng iphone thì nhập ký tự rất chính xác và nhanh, chuyển sang HD2 nó cũng nhanh nhưng mà độ chính xác nó cứ làm sao ý? cái này có phải do bản ROM quyết định ko ạ?

AnhPheCT

cho em hỏi là tại sao phím keyboard của HD2 khi mình gõ tin nhắn chẳng hạn, nó rất hay bị lệch sang chữ khác. ví dụ gõ chữ a thì nó lại "ngoằn ngèo" sang chữ s, làm mình phải gõ lại cho thật chính xác? mình trước dùng iphone thì nhập ký tự rất chính xác và nhanh, chuyển sang HD2 nó cũng nhanh nhưng mà độ chính xác nó cứ làm sao ý? cái này có phải do bản ROM quyết định ko ạ?

Tắt XT9 của Keyboard đi. Hoặc cài file cab sau sẽ Ok liền.

Tắt XT9 của Keyboard đi. Hoặc cài file cab sau sẽ Ok liền.
Em nghĩ không phải do XT9 đâu mà là do cái cảm ứng điện dung của HD2 thôi.. Keyboard của HĐH iOS của iPhone đã được tối ưu hóa cho cảm ứng điện dung nhưng Keyboard của WM thì chưa chắc...

gianghung79

Bây giờ mọi thứ về UpROM cho HD2 T-Mobile đều được thực hiện dễ dàng rồi,không còn như lúc mới ra nữa,tất cả ROM cook hiện nay hầu như tất cả đều dùng được cho cả 2 loại,bác phát biểu thế làm ae định mua máy nản lòng đó :p .Lỡ sau này chỉ có HD2 1Gb ROM mới lên WM7 được thì......:p

lên win 7 đc hay ko còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nhau đó bạn , chứ ko phải có flash lớn là lên đc đâu, chứ nếu xài rom cock thì chẳng có cái gì là làm ko đc đó bạn. nếu chỉ có thiếu rom thôi thì các cocker cũng sẽ tìm cách giải quyết thôi.

atom123

Em nghĩ không phải do XT9 đâu mà là do cái cảm ứng điện dung của HD2 thôi.. Keyboard của HĐH iOS của iPhone đã được tối ưu hóa cho cảm ứng điện dung nhưng Keyboard của WM thì chưa chắc...

thăng ip hơn mỗi hd2 ở điểm này,còn đâu ngu như bò

LiveView

Chiều nay, ghé lại chỗ PhongCach lụm con T-Mobile. Mọi thứ mình đều rất hài lòng :
- Camera chụp hình rất nét ( nét hơn con IP 3G đang xài rất nhiều, mặc dù màu sắc thì IP tái hiện có vẻ tốt hơn, nhưng đã có Photoshop thì đó là chuyện của con thỏ ;;) ), flash hoạt động rất tốt.

- Màn hình to và nhìn wá đã. Màu sắc của HD2 & Omnia i8000 có thể xem như của Canon & Nikon, Nikon có vẻ rực hơn nhưng Canon lại có vẻ thật hơn, tùy ý thích của mỗi người. Mình chuộng Canon ! :D. Ae nào còn lăn tăn vụ 65K màu thì có thể quên được rùi ! hehe

- Vào net nhanh hơn IP 3G

- Các phím cứng nghe một số ae nói lỏng lẻo, nhưng mình thấy OK, hay do thằng T-mobile rút kinh nghiệm nên yêu cầu HTC làm tốt hơn !? :D

- Về hình thức thì theo mình : IP là một công tử bảnh bao còn HD2là một người đàn ông manly cực kỳ !!! hehe tự sướng tí ! :p

- Cảm ứng tốt, theo mình khoảng 9/10 so với IP. Tuy nhiên, khi lướt web thì việc chọn link nhỏ rất khó ( thường phải zoom lên) vì vậy mình đánh giá phần cảm ứng riêng trong mục lướt web là 6.5/10 so với IP. Cái này chắc do phần mềm (hệ điều hành, browser !? ).
Việc này mình đã biết nhưng sau khi xem xét các yếu tố khác mình vẫn chọn HD2. Hiện tại, vẫn chẳng có con nào phù hợp hơn HD2 ( với mình thui ! \-/ )

Có một điều mình hơi lăn tăn, máy mình là unlock, nhưng chỗ bán ko đưa code cho mình ( lúc khui máy ra là bỏ Sim vào dùng bình thường luôn, ku bán hàng nói họ đã unlock rồi & sau này có up ROM cũng ko cần nhập lại Code !? ).
Trong bài 65 http://www.pdaviet.net/showthread.php?87988-THẮC-MẮC-VÀ-THẢO-LUẬN-SỬ-DỤNG-HD2-1024-(LEO)/page7 thì nói mất Code
còn trong bài 200 http://www.pdaviet.net/showthread.php?87988-THẮC-MẮC-VÀ-THẢO-LUẬN-SỬ-DỤNG-HD2-1024-(LEO)/page20 thì lại nói không.
Ae cho mình ý kiến nhé. Many thanks ! =D>

Có một điều mình hơi lăn tăn, máy mình là unlock, nhưng chỗ bán ko đưa code cho mình ( lúc khui máy ra là bỏ Sim vào dùng bình thường luôn, ku bán hàng nói họ đã unlock rồi & sau này có up ROM cũng ko cần nhập lại Code !? ).
Ae cho mình ý kiến nhé. Many thanks ! =D>
Chúc mừng bạn đã gia nhập đại gia đình Windows Mobile...=D>

Về Code thì để test máy nên cửa hàng đã nhập trước để unlock rồi, nếu bạn cho Sim vào gọi bình thường thì cứ dùng thôi không phải lăn tăn vụ Code này là gì nữa và khi úp rom khác cũng không phải nhập Code lại... Tiền mua Code chắc tính luôn vào giá thành máy rồi...:D

huysanhdieu

hic coi video bị dứng máy có bro nào fix dc lỗi này ko ah . dã up rom , task 29 day dủ rùi. dang xài rom kumar xda-develop. nhưng bản nào cũng bị lỗi này rom ship rom coôk dều bị. coi mp4 khoảng 4p là tữ khởi dộng ko thì dứng lun , phải gỡ pin chờ 5p lắp vô thì chạy dc.

xfile2208

sử dụng các bản rom build 23xx em thấy sử dụng task manager rất khó và ko hiệu quả tắt các soft toàn bị xót pác nao có cao kiến gì ko

hic coi video bị dứng máy có bro nào fix dc lỗi này ko ah . dã up rom , task 29 day dủ rùi. dang xài rom kumar xda-develop. nhưng bản nào cũng bị lỗi này rom ship rom coôk dều bị. coi mp4 khoảng 4p là tữ khởi dộng ko thì dứng lun , phải gỡ pin chờ 5p lắp vô thì chạy dc.
Có thể video bạn tải trên mạng về chưa convert về đúng chuẩn màn hình và hạ thấp bitrate xuống nên xem sẽ bị giật, treo máy. Bạn nên convert lại để xem cho chuẩn nhé.

sử dụng các bản rom build 23xx em thấy sử dụng task manager rất khó và ko hiệu quả tắt các soft toàn bị xót pác nao có cao kiến gì ko
Bạn nhấn Close All thì sẽ tắt hết ngay mà.

LiveView

Mình mới từ IP chuyển qua HD2. Lúc trước Contact IP mình đồng bộ với Outlook Express.
Trong Outlook Express phần tên ( mình ko chia ra first, last mà đặt chung luôn) VD : HD2 good, thì khi chuyển sang MS outlook trong phần Full Name vẫn hiện đúng là HD2 good, nhưng trong phần File As lại hiện ra good, HD2 mà Contact trong điện thoại sau khi đồng bộ với MS lại lấy theo thằng này mới chết chứ !:(8-|

Ngồi sửa thủ công ( double click rồi đổi lại) cả ngàn số oải quá ! Ae có cách nào để File As hiển thị giống như Full Name ko ? Giúp mình nhe ! Many thanks ! =D>

trinh12345

Mình mới từ IP chuyển qua HD2. Lúc trước Contact IP mình đồng bộ với Outlook Express.
Trong Outlook Express phần tên ( mình ko chia ra first, last mà đặt chung luôn) VD : HD2 good, thì khi chuyển sang MS outlook trong phần Full Name vẫn hiện đúng là HD2 good, nhưng trong phần File As lại hiện ra good, HD2 mà Contact trong điện thoại sau khi đồng bộ với MS lại lấy theo thằng này mới chết chứ !:(8-|

Ngồi sửa thủ công ( double click rồi đổi lại) cả ngàn số oải quá ! Ae có cách nào để File As hiển thị giống như Full Name ko ? Giúp mình nhe ! Many thanks ! =D>
Quan trọng j cái đấy đâu bác, bác cứ search HD2 là sẽ ra 1 loạt tên (trong đó có Good, HD2)cho mình chọn mà.

shart

Các bac ơi em đăng ký cái mobiTV luc cài đặt mobilfone nó hướng dẫn cho code 1234 nhưng không được. Goi tư vấn nó bảo là HD2 code data nó khác. Nhờ các cao thủ chỉ dùm cái

LiveView

Quan trọng j cái đấy đâu bác, bác cứ search HD2 là sẽ ra 1 loạt tên (trong đó có Good, HD2)cho mình chọn mà.
Search thì cũng ra nhưng nhìn cái Contact chuối không thể tả ! :D

Chỉnh thủ công cũng được nhưng không lẽ MS outlook "ép" ae quá vậy ! Vì Full Name đã hiện đúng thì File As cũng đâu có gì khó !!!??? :-/:-?

maserati

Chỗ File As.. mình chọn lại được mà. Với lại nếu mà nó đã hiện ra như thế thì đã có first name, last name rồi, mình chỉnh lại trong Outlook cũng dễ mà

senshin

>Tình hình mình ở Phú Yên bà con ở USA mới cho chiếc HD2 - TMOBILE về việt nam unlock mạng ở SG mấy trăm k xài đuoc các mạng ở VN rồi.Nhưng ko lưu unlock code.Giờ muốn up radio rom cho sóng ổn định hơn hay Up các rom cook ,ship rom kèm radio thì có cần phải nhập code unlock lại không?:-/
;;)>Theo bác phạm Quan thì HD2_RADIO_2.10.50.28_2_KR ổn định cho mạng mobi,vina.Mình xài Viettel ở Phú yên thì nên up radio rom nào ổn định?:-??
>Khi FORMAT HD2 VỚI TASK 29 cho máy trở về 0 thì up bản Ship ROM phải ko?HD2 - TMOBILE thì up bản nào tốt.Em thấy nhiều quá chẳng biết phân biệt ra sao hết.Sao ship rom chia làm nhiều khu vực vậy.Có bản rom nào tiếng việt không?Có bị khóa lock mạng lại ko?
Đã lên HSPL lên 2.08.HSPL. bằng tool HSPLV3 by COTULLA for HTC HD2 rồi.
Mong mấy pro giúp với.:ar!
Trước giờ chỉ xài symbian chưa xài WM lần nào nên hơi gà...X_X

Status
Không mở trả lời sau này.