• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

nima1984

Cái này là bình thường mà, càng nhiều tin nhắn thì nó load càng lâu... Mà là gì giữ đến 800 tin nhắn vậy ???

Hì,thì tin nhắn của người yêu,xoá tin nào thì bị đánh tin đó, thông cảm,mình cứ nghĩ là có vấn đề gi chứ

PDAMobile

Bác dùng PIM Backup backup lại 800 tin nhắn đi rồi làm sạch inbox là nhanh ngay,khi nào cần đọc lại thì restone thôi.

nima1984

mình thường dùng Microsoft My phone để lưu tin nhắn,còn xài SPB Backup để lưu lại toàn bộ cho an toàn,thấy Microsoft my phone xài ok hơn

doquangduc

Well-Known Member
Em ko chắc có khác nhau gi không, nhưng màn hình phát hiện rõ giữa hai màn hình khác nhau nhiều,
Nhìn các góc thẳng,nghiêng Khi khởi động ở màn hình nền trắng có chữ HTC,

Hàng xuất châu âu hiển thỉ thị sáng trong, điều các góc và sáng trắng
Còn hàng châu á thì không sáng đều các góc , sáng không được trong hơi ám màu đục

Có thể hàng xuất đi châu âu tiêu chuẩn về chất lượng nó khác

Ý bạn nói là cả hai máy khi so sánh đều có bản Rom giống nhau, màn hình giống nhau, độ sáng giống nhau, góc nhìn giống nhau và cùng 1 thời điểm như nhau à.?

happyy

máy e cài NET3.5 bị báo lỗi ' NETCFv35.ảmv4.cab was unuccessful.The intallation file is not intented for thí version of the divice' có fai lỗi ROM không. Máy chưa up rom.Mong các bác chỉ giáo,thanks

cuongking

rốt cuộc, k ai giải quyết đc tình trạng trên sao, đã đổi HD2 khác nhưng vẫn muốn biết tại sao mình bị dính ^^~

dai_atomlife

Các bác cho em hỏi chút. HD2 đang nghe nhạc, dùng tay kéo tua bài nhạc, thả tay ra nghe thấy tiếng xoẹt như kiểu đĩa CD bị xước.
như thế có phải bị lỗi không, hay máy nó thế, xin các bác đang dùng HD2 cho ý kiến.
Thanks các bác

AnhPheCT

máy e cài NET3.5 bị báo lỗi ' NETCFv35.ảmv4.cab was unuccessful.The intallation file is not intented for thí version of the divice' có fai lỗi ROM không. Máy chưa up rom.Mong các bác chỉ giáo,thanks

Do trong ROM đã có "NetCF 3.5" hay NetCF 3.7 rồi. Bạn muốn cài lại NetCF 3.5 là cả một vấn đề, tốn bao bút mực, thành công thì ít. Bạn nên xem có phải trong ROM đang có hai bản đó phải ko?
Bằng cách dùng Regedit tìm khóa:

HKLM/Software/Microsoft/.NETCompactFramework xem phiên bản???
Muốn cài NetCF 3.5 :
Cách 1:
Tìm DWORD 3.x.xxxx thay 10
Cài lại NetCF 3.5.
Cách 2:
Bạn dùng Resco File Explore tìm hai file có tên: mscoree.dll, mscoree35.dll trong thư mục windows\ đổi tên thành mscoree.dll.txt, mscoree35.dll.txt, Tiến hành cài lại NetCF 3.5.

MrAlexx

HD2 màn hình khá tốt nhưng khi xem phim lại giật ko đc mượt cho lắm. Càng cài nhiều phần mềm máy lại càng giật khi xem phim . mặc dù bộ nhớ máy ram tốc độ xử lý cao. tại sao lại có hiện tượng này. Mọi người giải thích hộ em đc ko ạ

HD2 màn hình khá tốt nhưng khi xem phim lại giật ko đc mượt cho lắm. Càng cài nhiều phần mềm máy lại càng giật khi xem phim . mặc dù bộ nhớ máy ram tốc độ xử lý cao. tại sao lại có hiện tượng này. Mọi người giải thích hộ em đc ko ạ
Do bạn convert chưa chuẩn với độ phân giải màn hình, do để bitrate cao nên xem sẽ giật...

nima1984

Mình cũng thấy vậy,HTC tuy xử lý cao nhưng đôi khi chảnh choẹ treo ngược máy lên,phải gở pin ra hoài,và hơn nữa là chuyên tin nhắn,load nhiều quá là chậm như rùa,làm ảnh hưởng đến máy luôn,không lẽ cứ nhiều là backup lại rồi xoá,bất tiện quá,không như các dòng máy yếu hơn hay iphone,dù yếu hơn nhưng load message vẫn ok, phải có cách xử lý mấy lỗi cơ bản đó chứ

vipboy_9x

Moderator
sao hiện nay có rất nhiều HD2 xảy ra trường hợp này wa.
1/ là treo máy ở Màn hình HTC
2/ là tự động reset mãi (lưu ý;hem biết có ai bị giống Mình không,những tình trạng như thế này hãy cẩn thận trước khi chạy task 29(fomat) khi uprom lại thì không đựơc cứ reset liên tục dẫn tới chết flash đã bị 2 cây tương tự như thế)vẫn chưa làm gì đựơc

huysanhdieu

vậy giờ có cách nào khắc phục ko bro up rom hay radio nào cho hết chẳng lẻ bên mỷ xài dc mà wa vn bị loạn cào cào như vậy

ichirumama

Mình cũng thấy vậy,HTC tuy xử lý cao nhưng đôi khi chảnh choẹ treo ngược máy lên,phải gở pin ra hoài,và hơn nữa là chuyên tin nhắn,load nhiều quá là chậm như rùa,làm ảnh hưởng đến máy luôn,không lẽ cứ nhiều là backup lại rồi xoá,bất tiện quá,không như các dòng máy yếu hơn hay iphone,dù yếu hơn nhưng load message vẫn ok, phải có cách xử lý mấy lỗi cơ bản đó chứ

Mình dùng Energy ROM và HTC Messages 1.8 Sense 2015 load tin nhắn khá nhanh :D, bạn thử xem.

andyhoang

tìm hoài mà ko thấy topic nào chuyên về ứng dụng và game cho leo nhỉ,có 1 cái nói về game nhưng mà ít quá

chucuoihp

tìm hoài mà ko thấy topic nào chuyên về ứng dụng và game cho leo nhỉ,có 1 cái nói về game nhưng mà ít quá

Bạn xài những game màn hình WVGA là được hết mà, bên box game 4rum samsung có nhiều hơn, bên này cao thủ chạy rom là chủ yếu ;))

huongoc

Có ai bít cách đổi sang giao diện tiếng Anh cho HD2 không? e mới mua con máy này ở Bỉ, đến khi dùng thì chỉ toàn tiếng Hà Lan. Quay lại hỏi ông chủ bán hàng, thì ông ấy kêu lên trang web để đổi, nhưng ko tìm thấy gì trên trang web của HTC, ngoài trừ topic chuyển sang giao diện tiếng Arabic ( cái này e ko cần). Bác nào bít giúp em với, em mới chuyển sang dùng máy này nên mù tịt. Mong các bác hướng dẫn cụ thể cho em (Nếu ra cửa hàng họ đổi giao diện cho mình thì đắt lắm).hic

PDAMobile

Up ROM mới đi bạn,nghiên cứu kỹ trong box HD2 trước khi làm bất cứ điều gì nguy hiểm đến tính mạng của điện thoại ;)

nima1984

Chuẩn bị úp room lần đầu tiên,các bác phù hộ cho em cái coai, ROM WM6.5 2.14.709.52CO2 - HTC HD2 (Leo) của Bác Quang
Các Bác thấy room này ổn không,ok chứ ^^

Status
Không mở trả lời sau này.