• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Các bác giúp em với, không hiểu sao con HD2 của em tắt màn hình khi bạt lên không được, giữ phím end call một lúc thì lại lên ??, và vào phần camera rất hay bị treo phai tháo pin. Tks các bác nhiều.

Nên HR lại máy xem sao bạn ạ. Bạn chưa nói là đang dùng ROM nào?

nima1984

Đã format toàn máy mà vẫn bị nguyên một lỗi Audio today manager là sao hả các bác,không chơi được nhạc,kick vào thì hiển thị erro...

lebinh__hung

khả năng khi kick hoạt camera bị lỗi, file nhạc bị lỗi...đều do cái thẻ nhớ đểu gây ra cả, mua thẻ xịn chính hãng xài không bao giờ bị

titan2912

mọi người cho hỏi , 3 em này có gì khác nhau vậy , up các rom custom bt đúng ko
Các thương hiệu thuộc dòng HTC HD2 gồm:
- HTC Leo
- HTC T8585
- HTC Leo 100

p/s: HD2 nếu HSPL rồi up rom có sợ bị brick không , kể cả rom Android .

ai cho e hỏi vụ này phát , chuẩn bị mua hd2 :(

TranMinhMan

Super V.I.P
mọi người cho hỏi , 3 em này có gì khác nhau vậy , up các rom custom bt đúng ko
Các thương hiệu thuộc dòng HTC HD2 gồm:
- HTC Leo
- HTC T8585
- HTC Leo 100

p/s: HD2 nếu HSPL rồi up rom có sợ bị brick không , kể cả rom Android .

ai cho e hỏi vụ này phát , chuẩn bị mua hd2 :(

Dòng HD2 có 3 loại: HTC Leo, HTC T8585, HTC Leo 100 có cấu hình giống nhau được bán ra thị trường vào khoảng 10/2009, tham khảo cấu hình tại đây.
Riêng vào khoảng 03/2010, HTC đã phát hành bản dành cho T-Mobile, cơ bản thì ko có gì khác các dòng trên, chỉ có ROM được nâng lên tới 1GB, RAM 576 MB, tham khảo cấu hình tại đây.
Ngoài ra, bạn nên đọc và tìm hiểu xuất xứ các dòng HD2 tại đây.
Sau khi HSPL thì bạn có thể up bất kỳ Rom nào bạn muốn.
Thân!

ngo_hn

Member
Bác kiếm ai dùng HD2, mượn tạm cục pin của người ta cắm vào máy của bác xem thế nào. Nếu bình thường thì chắc do pin của bác. Còn nếu vẫn bị lỗi thì bác đem ra ngoài xem thế nào. Bác có nhớ là làm rớt hay đại loại gì thế không. Còn nều về soft thì bác thử up rom khác

Mình cũng đã nghĩ hay là pin tèo, nhưng tại sao nó lại cứ tắt bật liên tục như vậy, vì mình có động gì vào đâu! Nó giống như bị dính phím nguồn hơn!

afriend

Cần Giúp .

Bạn Nào cho Mình hỏi : có cách nào tắc hoặc mở hiệu ứng mây mưa sét màng hình chính của HTC HD2 ko vậy .

edmundo2203

Bạn Cài CHT 1.8.5 vào.trong phần quicklink lấy weather togge ra chuyển thanh off là được.

gianghung79

lúc trc xài máy nokia 6600 có phần mềm giả lập môi trường, khi người ta gọi điện tới thì ví dụ mình mở môi trường có âm thanh đang kẹt xe, thì đối phương sẽ nghe đc tưởng mình đang đi trên đường, nhưng bây giờ đã quên tên phần mềm đó rồi, có bạn nào biết tên phần mềm đó & có xài cho HD2 ko? thanks

doquangduc

Well-Known Member
Cần Giúp .

Bạn Nào cho Mình hỏi : có cách nào tắc hoặc mở hiệu ứng mây mưa sét màng hình chính của HTC HD2 ko vậy .

ở trong cookie home có mà bạn. Bạn lấy cái Weather Toggle ra là OKI

salemnb

Tải gmail bị thiếu một số email mới.

:-?Mình đang thử con hd2, cài tài khoản gmail. Khi nhận thư mới thì một số thư nhận được, một số thư không nhận được. Bác nào biết chỉ giùm cách khác phục với ah. thank!

AnhPheCT

:-?Mình đang thử con hd2, cài tài khoản gmail. Khi nhận thư mới thì một số thư nhận được, một số thư không nhận được. Bác nào biết chỉ giùm cách khác phục với ah. thank!
Một số thư ko có nghĩa là lần trước đã load về máy rồi, mà Bạn ko đọc. PPC chỉ nhận những Mail mới thôi, ko load hết thư trong Gmail đâu. Những thư load rồi, cho dù Bạn đã đọc hay chưa đọc thì ko bao giờ load lại.....!

nlminhz

virus hay thẻ nhớ bị lỗi

Tình hình là em đang xài con hd2 t-mobile máy em đang bị hiện tượng rất bực mình mà nó tái đi tái lại lần này lần thứ 3 rồi. Các file trong thẻ nhớ nó cứ bị đổi tên loạn xị, đổi cải cái đui lun ví dụ như mp3....... mà khi bị như thế thì các chương trình nó die hết lun bao nhiêu dữ liệu cứ bị hỏng mãi mà máy em đã cài sysmantec antivirus cho mobile rồi. không hiểu là bị thẻ nhớ hay là do virus nữa hay do chương trình có đính kèm nữa... giờ phải làm sao đây các bác

caonha

Tình hình là em đang xài con hd2 t-mobile máy em đang bị hiện tượng rất bực mình mà nó tái đi tái lại lần này lần thứ 3 rồi. Các file trong thẻ nhớ nó cứ bị đổi tên loạn xị, đổi cải cái đui lun ví dụ như mp3....... mà khi bị như thế thì các chương trình nó die hết lun bao nhiêu dữ liệu cứ bị hỏng mãi mà máy em đã cài sysmantec antivirus cho mobile rồi. không hiểu là bị thẻ nhớ hay là do virus nữa hay do chương trình có đính kèm nữa... giờ phải làm sao đây các bác

Bạn trúng thẻ nhớ đểu rồi, đổi thẻ nhớ xịn thì sẽ hết bạn à, mình cũng như bạn mua hàng xách tay thường bị như thế.

ambition1006

Do thẻ nhớ đó Bác ơi, trước đây mình cũng bị tương tự như thế. Mua con t-mobile có tặng kèm thẻ nhớ, sử dụng chưa được 1 tháng mà bị như vậy cả chục lần, đến khi format thẻ không được mang lại cửa hàng cũng bó tay luôn. Mua thẻ 16G, sử dụng bình thường, chưa thấy vấn đề gì

gianghung79

lúc trc xài máy nokia 6600 có phần mềm giả lập môi trường, khi người ta gọi điện tới thì ví dụ mình mở môi trường có âm thanh đang kẹt xe, thì đối phương sẽ nghe đc tưởng mình đang đi trên đường, nhưng bây giờ đã quên tên phần mềm đó rồi, có bạn nào biết tên phần mềm đó & có xài cho HD2 ko? thanks

có bạn nào biết giúp tôi với.

babybear184

trời , máy mình cũng bị tình trạng y hệt như các bạn ... tưởng số đen gặp con hàng lởm hóa ra cũng rất nhiều người bị ... cái này chắc phải tự giải quyết thôi , mag ra bảo hành bực mình mà mất công lắm , chúng nó cầm máy vài ngày rồi đưa lại máy tình trạng y nguyên lúc đầu ... mình lại ko biết nhiều về WM , có bác cửa hàng nào nhận up room cho e để hết bệnh này ko ?

cuongking

hi hi cái này e cũng biết nè hôm đi chung mà phải ko bác cường????

mới vô tham gia hả? haha, tưởng mình mình bị, ai dè wa trời , đau tim kinh^^tại lỡ chung tình với HD2 rồi

sao hiện nay có rất nhiều HD2 xảy ra trường hợp này wa.
1/ là treo máy ở Màn hình HTC
2/ là tự động reset mãi (lưu ý;hem biết có ai bị giống Mình không,những tình trạng như thế này hãy cẩn thận trước khi chạy task 29(fomat) khi uprom lại thì không đựơc cứ reset liên tục dẫn tới chết flash đã bị 2 cây tương tự như thế)vẫn chưa làm gì đựơc

chủ của hàng đt còn bị dính nữa nè ^^

Status
Không mở trả lời sau này.