• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

Super_Baggio

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng, HSPL trước đi là yên tâm, nên up bằng laptop còn pin để đề phòng mất điện, ROM bác QUang thì ổn rồi, goodluck :D

myGenio

Có ai bít cách đổi sang giao diện tiếng Anh cho HD2 không? e mới mua con máy này ở Bỉ, đến khi dùng thì chỉ toàn tiếng Hà Lan. Quay lại hỏi ông chủ bán hàng, thì ông ấy kêu lên trang web để đổi, nhưng ko tìm thấy gì trên trang web của HTC, ngoài trừ topic chuyển sang giao diện tiếng Arabic ( cái này e ko cần). Bác nào bít giúp em với, em mới chuyển sang dùng máy này nên mù tịt. Mong các bác hướng dẫn cụ thể cho em (Nếu ra cửa hàng họ đổi giao diện cho mình thì đắt lắm).hic

Bạn nên dùng ROM PV custom của các cooker vn đi nhanh ngon và bổ rẻ nữa :D , tiếng anh rồi các ứng dụng, giao diện đẹp, trước khi up rom mới thì nên tham khảo tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM chúc bạn có dc một bản ưng ý, có gì cứ vô hỏi đi nhiều người nhiệt tình giúp bạn.

long_lth

Các bác cho hỏi làm cách nào thì tuổi thọ của pin dài hơn nhỉ:
1. Tắt máy khi sạc điện
2. Tắt hết các connection khi sạc điện
3. Vẫn để máy ở trạng thái liên lạc bình thường khi sạc điện

chamcham737877

1. Tắt máy khi sạc điện
từ hồi xài Nokia 8210 cùi bắp đã được tư vấn là tắt máy khi sạc pin, nhưng ít khi làm theo vì liên lạc quan trọng hơn cục pin ^_^

ichirumama

1. Tắt máy khi sạc điện

tắt máy khi sạc là tốt nhất nhưng thời gian sạc ko lâu nên cũng ko ảnh hưởng gì, sạc wa đêm mới sợ. Ai đã dùng dt trên 10 chai thì sẽ biết, chẳng ai xài hơn 1 năm cả '3'. Mình cũng ko biết tại sao :)).

andyhoang

ai chỉ cho mình tắt cái chức năng mà khi mình viết tin nhắn nó không rung khi mình đánh chữ với,mình đã vào setting tắt cái vibration rồi mà vẫn bị,mình đang dùng là rom mới nhất 52co5

titan2912

mọi người cho hỏi , 3 em này có gì khác nhau vậy , up các rom custom bt đúng ko
Các thương hiệu thuộc dòng HTC HD2 gồm:
- HTC Leo
- HTC T8585
- HTC Leo 100

p/s: HD2 nếu HSPL rồi up rom có sợ bị brick không , kể cả rom Android .

MrAlexx

Do bạn convert chưa chuẩn với độ phân giải màn hình, do để bitrate cao nên xem sẽ giật...

khi mới up rom format máy xong thì nó chạy khá nuột đến khi cài một số phần mềm vào thì nó bắt đâu giật giật nhẹ.Phần mềm thì em cài cũng ko quá nhiều . em convert nhiều phim cho nokia 5800 xem rất mượt nhưng em Hd2 này có vẻ yếu về khoảng này . Cài 1 số phần mềm vào là thấy chậm hẳn máy rồi ạ

doquangduc

Well-Known Member
khi mới up rom format máy xong thì nó chạy khá nuột đến khi cài một số phần mềm vào thì nó bắt đâu giật giật nhẹ.Phần mềm thì em cài cũng ko quá nhiều . em convert nhiều phim cho nokia 5800 xem rất mượt nhưng em Hd2 này có vẻ yếu về khoảng này . Cài 1 số phần mềm vào là thấy chậm hẳn máy rồi ạ

Một số phần mềm mà bạn nói là cái gì.? Nếu LEO mà khi cài 1 số phần mềm mà chạy chậm, thì chắc không cái PPC nào chạy được nữa khi cài các phần mềm mà bạn nói. Như mình cài khoảng 15 SOFT, 10 GAME. và còn rất rất nhiều SOFT giao diện, mà có thấy chậm tý nào đâu.

vuphong

bạn vào đây tham khảo thêm nhé ! chắc chắn 1 điều là HD2 xem Phim đẹp hơn IP và Nokia 5800 rất nhiều.
thân !

MrAlexx

em cài những thứ sau ạ :
core player, opera mobile 10 , Uzardwebp, Mdict ,resco photo manager, resco explorer , anastasia - sliderv1.6 , Jive talk ,Clean ram , cookie's home tab , CHTEditor , gfreek V6 test 4 for HD2 v1.66 ,Im+ ,Slick , groovy jump , Jumba , analog cookie clock .
Cá nhân em thấy thì sau khi cài cookia's home tab và CHTEditor là máy chậm hẳn. mặc dù ram còn nhiều mà mới dùng 1 phần mềm như này đã chậm hẳn rồi nên mới thắc mắc thôi ạ

doquangduc

Well-Known Member
em cài những thứ sau ạ :
core player, opera mobile 10 , Uzardwebp, Mdict ,resco photo manager, resco explorer , anastasia - sliderv1.6 , Jive talk ,Clean ram , cookie's home tab , CHTEditor , gfreek V6 test 4 for HD2 v1.66 ,Im+ ,Slick , groovy jump , Jumba , analog cookie clock .
Cá nhân em thấy thì sau khi cài cookia's home tab và CHTEditor là máy chậm hẳn. mặc dù ram còn nhiều mà mới dùng 1 phần mềm như này đã chậm hẳn rồi nên mới thắc mắc thôi ạ

những Soft trên chỉ có Opera và C0okie có size lớn hơn chút thôi. Nếu bạn cài từng đó mà máy chậm hẳn thì bạn nên HR lại xem sao. Máy mình cài nhiều thứ hơn bạn nhiều. Mà vẫn chạy tít mù.

MrAlexx

tình hình là em mới format tast 29 rồi up lại rom sau đó thêm 1 lần HR . rồi mới cài dần phần mềm lại để test . Nói chung chậm hẳn thì cũng không đến nỗi chỉ có mỗi cái xem phim là nó bị giật thôi bác ạ

MrAlexx

bạn vào đây tham khảo thêm nhé ! chắc chắn 1 điều là HD2 xem Phim đẹp hơn IP và Nokia 5800 rất nhiều.
thân !

em cũng thấy là đẹp hơn 5800 về màu sắc. Máy chỉ bị giật khi em cài thêm cái cookia's home tab và CHTEditor thôi

lungtungbeng

em cũng thấy là đẹp hơn 5800 về màu sắc. Máy chỉ bị giật khi em cài thêm cái cookia's home tab và CHTEditor thôi
Vậy thì lạ quá vì mình thường xuyên xem phim bằng HD2, chất lượng phim DVDRIP mà máy chạy vẫn rất êm, chỉ có điều chạy lâu thì nóng máy (tất nhiên rồi^^), còn trường hợp chạy phim giật thì chỉ có test bằng phim HD thì mới giật thôi. Máy mình có chạy Cookie home tab và CHTeditor

MrAlexx

DVD rip khoảng 700mb hay M-HD 3gb xem đều tốt bạn ạ. rất mịn là đằng khác nói chung chỉ bị giật sau khi cài 2 cái đó . Mà mình thì ko muốn gỡ 2 chương trình đó ra chút nào

nima1984

Xin hỏi Bác Quang,Bác có up room cook nào mới của asia không,mình cần soạn văn bản bằng tiếng trung nên up room bác xong la chịu luôn,toàn bản europe

TTH

Các bác giúp em với, không hiểu sao con HD2 của em tắt màn hình khi bạt lên không được, giữ phím end call một lúc thì lại lên ??, và vào phần camera rất hay bị treo phai tháo pin. Tks các bác nhiều.

PhamQuang

Manager
Xin hỏi Bác Quang,Bác có up room cook nào mới của asia không,mình cần soạn văn bản bằng tiếng trung nên up room bác xong la chịu luôn,toàn bản europe

Cài thêm Fonts tiếng Trung vào mà sử dụng.

Status
Không mở trả lời sau này.