• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

nima1984

Tai Room bac Quang cái star o dưới,và mình thấy nó hơi chiếm diện tích nên mình chưa cài,mình thích giao diện cũ hơn,có cách nào sữa lỗi không bạn,thật sự là nhát cài lài phần mềm quá hì hì

chauho

Tai Room bac Quang cái star o dưới,và mình thấy nó hơi chiếm diện tích nên mình chưa cài,mình thích giao diện cũ hơn,có cách nào sữa lỗi không bạn,thật sự là nhát cài lài phần mềm quá hì hì

Nếu bạn up bản Room COM5 thì Star ở dưới. Bạn kiếm bản V51C2 của bác Quang up thử đi, máy đã HSPL rồi ko sợ gì đâu;;);;);;)

Chỉnh sửa cuối:

nima1984

Vậy bản V51C2 là star ở trên hả,MOD có thể cho mình link để down không,Sorry vì đã làm phiền nhiều,thanks

edmundo2203

Dùng HD2 phải vọc Rom mới thích chứ bạn,up nhiều lại thấy nghiện ấy chứ!:)

nima1984

hehe ok,se down và thử nghiệm room mới ngay:D thanks
Mà còn cái lỗi media như mình nói kia là không sữa được nữa ha:((
Lỡ như lại bị nữa thì cũng phải có cach sữa chứ,mình nghĩ là chỉnh trong registe được,Bac Quang giúp với

Chỉnh sửa cuối:

ppc_hhvn

Tắt hiệu ứng thời tiết được không?

Mình không thích hiệu ứng mây bay (khi trời không nắng) trên màn hình Today của Sense vì nó che mờ các Icons. Làm thế nào để tắt được nhỉ? Mình đã tra cứu mãi mà không thấy.

AnhPheCT

Mình không thích hiệu ứng mây bay (khi trời không nắng) trên màn hình Today của Sense vì nó che mờ các Icons. Làm thế nào để tắt được nhỉ? Mình đã tra cứu mãi mà không thấy.

Nếu xài CHT thì add Quicklink ra màn hình chỉ cần bật ON/OFF là được. Bạn vào Add Quicklink/Toggle Switch/Weather Toggle. Add ra mà hình.

edmundo2203

hehe ok,se down và thử nghiệm room mới ngay:D thanks
Mà còn cái lỗi media như mình nói kia là không sữa được nữa ha:((
Lỡ như lại bị nữa thì cũng phải có cach sữa chứ,mình nghĩ là chỉnh trong registe được,Bac Quang giúp với

Up Rom mới sẽ hết lỗi đó thôi.

AnhPheCT

các anh em có tool nào để xóa file trong window không?cho mình xin với.thanks.

Dùng Resco File Explore để xóa, nhưng trước khi xóa phải bỏ thuộc tính chỉ đọc (Read-only), hệ thống (System).....Có thể xóa được cũng có thể ko!!

biavinh89

các bác giúp em lưu tin nhắn vào thẻ nhớ với ... với cả các bác cho em hỏi là xem video định dạng nào trên HD2 là mượt nhất , em tải phần mềm FF về đây rồi nhwung chưa biết convert sang định dạng nào cho hợp lí cả . em mới mua HD2 được 2 tuần , chưa up rom j cả . thanks các bác

AnhPheCT

các bác giúp em lưu tin nhắn vào thẻ nhớ với ... với cả các bác cho em hỏi là xem video định dạng nào trên HD2 là mượt nhất , em tải phần mềm FF về đây rồi nhwung chưa biết convert sang định dạng nào cho hợp lí cả . em mới mua HD2 được 2 tuần , chưa up rom j cả . thanks các bác

Dùng PimBackUp, hay đồng bộ với Myphone, Outlook thôi..................Ko được đâu. Chuẩn *.AVI, MP4.

ichirumama

Sao xui vậy, máy mình trước đây hay bị treo, nhưng sau này biết là lỗi của Sense - random freeze =.=. Up ROM mới của Energy đã khắc phục dc. Còn bạn thấy sao up nhìu ROM rồi mà vẫn còn bị. Ko hỉu nổi =.=

htcleo_dai

Em ko chắc có khác nhau gi không, nhưng màn hình phát hiện rõ giữa hai màn hình khác nhau nhiều,
Nhìn các góc thẳng,nghiêng Khi khởi động ở màn hình nền trắng có chữ HTC,

Hàng xuất châu âu hiển thỉ thị sáng trong, điều các góc và sáng trắng
Còn hàng châu á thì không sáng đều các góc , sáng không được trong hơi ám màu đục

Có thể hàng xuất đi châu âu tiêu chuẩn về chất lượng nó khác

ch©u a bạn ah, khác nhau hay sao vậy?

nima1984

có ai bị lỗi này không,tin nhắn tam trên 500 là mỗi lần đọc tin nhắn phải đợi đên mùa quýt để nó load tin rồi mới đọc ổn định được,không là cứ dzut dzut,hx giờ mới 800 tin mà mỗi lần load dễ sợ quá,hx,ai cứu dùm :((

có ai bị lỗi này không,tin nhắn tam trên 500 là mỗi lần đọc tin nhắn phải đợi đên mùa quýt để nó load tin rồi mới đọc ổn định được,không là cứ dzut dzut,hx giờ mới 800 tin mà mỗi lần load dễ sợ quá,hx,ai cứu dùm :((
Cái này là bình thường mà, càng nhiều tin nhắn thì nó load càng lâu... Mà là gì giữ đến 800 tin nhắn vậy ???

Status
Không mở trả lời sau này.