• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

tjjj

Ôi, MOD nhanh quá, em làm nó hiện ra lại được rồi bác ơi..cám ơn bác.
Thế nhưng cái clock thì lại biến mất bác nhỉ, ko hiện cả 2 thứ được hả bác? chỗ đó em thấy còn "rộng" mà...

doquangduc

Well-Known Member
Thế nhưng cái clock thì lại biến mất bác nhỉ, ko hiện cả 2 thứ được hả bác? chỗ đó em thấy còn "rộng" mà...

Nếu bạn muốn cả Pin & Clock thì bạn kiếm bản Rom COM5 Up là có ngay thôi mà.

Cái đồng hồ to đùng ở màn hình Home đó còn chưa đủ sao bạn...:))

tjjj

Cái đồng hồ to đùng ở màn hình Home đó còn chưa đủ sao bạn...:))

Cái đồng hồ ở Home thì to thiệt, nhưng các bác cũng thấy đó, đang vọc cái gì đó mà bất thình lình muốn coi giờ thì hoặc là xem...đồng hồ đeo tay hoặc là vuốt ra Home xem giờ rồi vuốt lại...nói chung cũng chẳng sao , có thì hay, còn ko thì cũng ko thành vấn đề gì.cám ơn các tiền bối.

haidaicayk

Cái đồng hồ ở Home thì to thiệt, nhưng các bác cũng thấy đó, đang vọc cái gì đó mà bất thình lình muốn coi giờ thì hoặc là xem...đồng hồ đeo tay hoặc là vuốt ra Home xem giờ rồi vuốt lại...nói chung cũng chẳng sao , có thì hay, còn ko thì cũng ko thành vấn đề gì.cám ơn các tiền bối.
Nếu bạn muốn có thể xem giờ mọi lúc với mọi Program thì vào Start-Settings-Clock&Alarms-More và chọn Display the clock on the title bar in all programs là hay nhất đó:D

tjjj

Nếu bạn muốn có thể xem giờ mọi lúc với mọi Program thì vào Start-Settings-Clock&Alarms-More và chọn Display the clock on the title bar in all programs là hay nhất đó:D

Thì em cũng biết là như thế, nhưng mà như thế thì quay lại vấn đề lúc đầu rồi bác ạ-->mất icon pin status. coi bộ chỉ còn nước up rom thôi nhỉ.

haidaicayk

Thì em cũng biết là như thế, nhưng mà như thế thì quay lại vấn đề lúc đầu rồi bác ạ-->mất icon pin status. coi bộ chỉ còn nước up rom thôi nhỉ.
Các bản Rom 6.5 mình đã dùng điều không thể hiển thị pin status khi chọn Display the clock in all programs:(. cả Rom ship lẫn cook. Nếu bạn muốn vừa có Clock vừa có Pin status thì chỉ có cách cài thêm PM hiển thị pin status thui.:D

tjjj

Các bản Rom 6.5 mình đã dùng điều không thể hiển thị pin status khi chọn Display the clock in all programs:(. cả Rom ship lẫn cook. Nếu bạn muốn vừa có Clock vừa có Pin status thì chỉ có cách cài thêm PM hiển thị pin status thui.:D

Thế hả bác.cám ơn bác.để e kiếm PM xem sao, hay bác biết PM thì giới thiệu nha.

tiendh

Các bác giúp em một việc rất gấp liên quan đến dùng email với em HD2 nhé: Email dạng exchange server

- Em sử dụng chức năng push email của outlook trên HD2 để check mail dạng exchange server mà set up mãi không được.
Em thấy hầu hết email của các công ty đều là exchange server, HD2 mà không sử dụng được chức năng này thì chán quá.

chamcham737877

Các bác giúp em một việc rất gấp liên quan đến dùng email với em HD2 nhé: Email dạng exchange server

- Em sử dụng chức năng push email của outlook trên HD2 để check mail dạng exchange server mà set up mãi không được.
Em thấy hầu hết email của các công ty đều là exchange server, HD2 mà không sử dụng được chức năng này thì chán quá.
cái này còn phải xem exchange server có enable chức năng Syns hay không nữa, cty mình cũng ko cho syns với Winmo, nó bắt dùng BB cho an toàn.

tiendh

Alo, có bác nào nghiên cứu push mail của exchange server chỉ bảo em với,

thanks các bác nhiều nhiều

tiendh

Em có hỏi IT bên em, mấy đồng chí ý bảo là không hạn chế cho push mail gì cả, mà rõ ràng em vẫn dùng push mail ngon lành với cái Iphone 2G của em mà.

Chẳng nhẽ HD2 cứ phải cắm vào máy tính mới sync được email, lúc có máy tính ở bên cạnh thì dùng máy tính check mail luôn cho khỏe.

HungQLKT

Hihi, mình check mail bình thường để POP3 là mail server của mình. Nhưng ko gửi đc mail đi. Hic, ko biết config thế nào để gửi đc mail. Ai biết chỉ giúp với nhé.

chamcham737877

Em có hỏi IT bên em, mấy đồng chí ý bảo là không hạn chế cho push mail gì cả, mà rõ ràng em vẫn dùng push mail ngon lành với cái Iphone 2G của em mà.

Chẳng nhẽ HD2 cứ phải cắm vào máy tính mới sync được email, lúc có máy tính ở bên cạnh thì dùng máy tính check mail luôn cho khỏe.
iPhone của bạn syns qua wifi hay cáp usb, nếu syns qua wifi đc thì chắc hd2 cũng đc vì cùng Microsoft mà, kể chi tiết hơn đc ko bạn ?

Super_Baggio

tình hình là e k thể nào cài được Swype cho con HD2 của e, nó liên tục báo unsuccessful là sao các bác nhỉ, e đã thử cài mấy phiên bản đều bị thế và ban đầu e chép vào thẻ nhớ, có bác nào biết vì sao chỉ cho e với

nima1984

MOD,Pro nào giúp em với,cai muisc player ngoài today,luc trước thi kéo qua rồi nghe nhạc bình thường,còn giờ thì nó chạy được mấy giây rồi đứng không chạy nhac nữa,bấm next hay prevouis thì cũng không xong,còn media player thì chạy bình thường,helppppppppppppppppppppppp

NhatToai

Super V.I.P
MOD,Pro nào giúp em với,cai muisc player ngoài today,luc trước thi kéo qua rồi nghe nhạc bình thường,còn giờ thì nó chạy được mấy giây rồi đứng không chạy nhac nữa,bấm next hay prevouis thì cũng không xong,còn media player thì chạy bình thường,helppppppppppppppppppppppp

Thế lúc chạy ok và lúc không chạy được trên cùng 1 ROM hay khác nhau?
Bạn thử Reset lại và chạy thử xem có còn bị không.

nima1984

mình bị cái này đã mấy ngày rồi,thao pin ra lắp lại vẫn bị,hx, ,minh xài bản room gốc của mấy,bản RUU_Leo_HTC_Asia_WWE_1.48.707.2_Radio_Signed_15.28.50.07U_2.05.51.05_2_Ship ( ban cu)

Mình trước giờ không up room gì cả,nhưng máy đã HPSL rồi,cái này la do lỗi room hay sao???

edmundo2203

Trước mình dùng Rom ship cũng hay bị lỗi vậy nhưng khi up Rom cook thì hết.mình thấy các bản Rom của Bác Quang dùng rất ổn,bạn thử xem nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.