• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

nima1984

Mình cài Font tahoma, 4 font in 1 của mấy bác mà lúc đọc báo việt nam lại không nhận font,có ai bị thì giúp mình với

chamcham737877

Mình đã làm như vậy nhưng vẫn báo lỗi và ko thể copy contact vào sim, có thể nào tại mình save contact với nhiều kí tự quá và sim ko nhận đc ko vậy.Còn phông tiếng Việt mình nhận mail cũng thường bị lỗi.xin mọi người chỉ giúp cách khắc phục.
SIM contact là cách dùng contact rất dở , mỗi contact ko đc quá 10 ký tự, không cho phép ký tự đặc biệt, 1 contact ko đc có nhiều chi tiết, sao bạn ko dùng OIM backup hoặc Outlook ... từ lúc biết smartphone mình ko bao giờ dùng SIM contact nữa

salemnb

các bạn cho mình hỏi đã ai cài tiếg việt cho loại hd2 này chưa vậy. mình có ông chú muốn mua 1 con, nhưng do tiếng anh không biết + cũng vào loại ngũ tuần nên hay quên, hướng dẫn ông sử dụng đc 1 lát là quên vì mặt chữ không quen. Bác nào đã cài tiếng việt được xin chỉ giúp với ah. thanks!

doquangduc

Well-Known Member
các bạn cho mình hỏi đã ai cài tiếg việt cho loại hd2 này chưa vậy. mình có ông chú muốn mua 1 con, nhưng do tiếng anh không biết + cũng vào loại ngũ tuần nên hay quên, hướng dẫn ông sử dụng đc 1 lát là quên vì mặt chữ không quen. Bác nào đã cài tiếng việt được xin chỉ giúp với ah. thanks!

Hình như chưa bao giờ có hay sao ý.

0987065041

các anh em cho mình hỏi vài vấn đề:
1) có cách nào remove những chương trình được tích hợp sẵn trên rom không?giúp mình với mình muốn remove những ứng dụng không cần thiết.Miình đã vào setting -system-remove program rồi nhưng nó không hiện lên những chương trình mà mình muốn remove do đó không remove được.
2)em muốn xóa 1 số file trong folder window nhưng không thể xóa được các anh em nào biết có thể hướng dẫn cho mình làm sao để có thể xóa được hay không?
cám ơn các anh em nhiều lắm.

các anh em cho mình hỏi vài vấn đề:
1) có cách nào remove những chương trình được tích hợp sẵn trên rom không?giúp mình với mình muốn remove những ứng dụng không cần thiết.Miình đã vào setting -system-remove program rồi nhưng nó không hiện lên những chương trình mà mình muốn remove do đó không remove được.
2)em muốn xóa 1 số file trong folder window nhưng không thể xóa được các anh em nào biết có thể hướng dẫn cho mình làm sao để có thể xóa được hay không?
cám ơn các anh em nhiều lắm.
1. Bạn không thể Remove các chương trình có sẵn trong rom được.

2. Những file hệ thống của Windows hay các file có chế độ Read only thì bạn không thể xóa được.

0987065041

có phần mềm nào để remove chương trình nằm sẵn trong rom và để xóa file trong folder window không các anh em?

weedlady

Các Bác cho em hỏi, các Bác c1 kinh nghiệm xem ebook trên HD2 (.prc) lật trang thế nào khg ạ, cứ bấm thanh chọn trang mất công và khó quá.

Thanks các bác trước.

ichirumama

HD2 có cho ra màn hình Tivi đựoc không các Bác nhỉ?

cho có dòng Pro mới có TV out bác à. Mà cũng xấu xí chứ có đẹp đâu, WVGA chứ đâu phải FULL HD :D. TV out con Touch Pro2 lên LCD FULL HD còn bị bể T_T

alanlee

Các Bác cho em hỏi, các Bác c1 kinh nghiệm xem ebook trên HD2 (.prc) lật trang thế nào khg ạ, cứ bấm thanh chọn trang mất công và khó quá.

Thanks các bác trước.

Ấn tay vào gần phần trên hay dưới gần mép ( cách khoảng 1 cm ) là OK tùy trang tới hay trang trước, hoặc có thể ấn bên trái hay bên phải :D

P/S : Thanks sau đi, mình không cần thanks trước đâu :))

Super_Baggio

Thanks các bác trước.
Bạn vào Menu>>>>>options rồi tick vào click on page turn pages, sau đó ok và ấn vào bên fai? màn hình sẽ lật trang tiếp theo, ấn vào bên trái màn hình lật trở về trang trước. Thân

hddung

Em mới tậu con HD2 này về chưa rành lắm xin các bác chỉ giáo. Em kết nối Wifi rồi mà vao Opera không được, vã lại em cũng đăng ký GPRS rồi ma cung kết nối không được luôn. Bác nào biết giúp em nha. thank trước

matmeo410

Bác Quang cho em hỏi cách tạo rom cho con HD2 em muốn tạo 1 cái riêng theo ý mình dùng phần mềm gì hả bác

tjjj

các bác cho em nhờ tí, bữa táy máy sao bây giờ mất cái icon hiển thị pin trên taskbar, bây giờ làm sao chỉnh lại được.
xin nhờ các tiền bối chỉ giáo.

các bác cho em nhờ tí, bữa táy máy sao bây giờ mất cái icon hiển thị pin trên taskbar, bây giờ làm sao chỉnh lại được.
xin nhờ các tiền bối chỉ giáo.
Bạn vào Start/Settings/Clock & Alarm, ở tab More bạn bỏ dấu tích ở Display the clock on the title bar in all programs là được...

Status
Không mở trả lời sau này.