• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

DucLong

Super V.I.P
Camera của HD2 trước đây em dùng bình thường, hom qua có người bạn mượn máy vọc camera ko biết chỉnh thế nào mà bây giò lại chuỷen sang chế độ chụp B&W em đã vào Setting - Advanced để chỉnh lại chế độ màu mà tìm mãi ko thấy, các bác chỉ hộ em với
Thanks
Dễ nhất là Hard reset lại máy, có khi còn nhanh hơn tìm cách sửa lại nếu như bạn không nhớ chế độ default của camera.

NhatToai

Super V.I.P
Camera của HD2 trước đây em dùng bình thường, hom qua có người bạn mượn máy vọc camera ko biết chỉnh thế nào mà bây giò lại chuỷen sang chế độ chụp B&W em đã vào Setting - Advanced để chỉnh lại chế độ màu mà tìm mãi ko thấy, các bác chỉ hộ em với
Thanks

Bạn khởi động camera,bấm vào Icon Settings/Advanced rồi tìm đến Effect chon None.

DucLong

Super V.I.P
HTC HD2. Máy em đã kết nối Wifi rồi, nhưng mà lại vào không được là sao. Ai biết thì giúp em

Máy bạn có chắc là kết nối chưa.
Vào lại start/setting/connections/wifi xem mạng mình cần vào có hiển thị trong đó chưa, nó có connected chưa.
Có thể bạn không vào được có hai lí do:
1/ wifi có sóng nhưng không có tín hiện net (đường chuyền net bị ngắt).
2/ Mạng có pasword mà bạn chưa nhập vào.

HungQLKT

Máy bạn có chắc là kết nối chưa.
Vào lại start/setting/connections/wifi xem mạng mình cần vào có hiển thị trong đó chưa, nó có connected chưa.
Có thể bạn không vào được có hai lí do:
1/ wifi có sóng nhưng không có tín hiện net (đường chuyền net bị ngắt).
2/ Mạng có pasword mà bạn chưa nhập vào.

Hihi, cũng có thể bộ phát Wifi để IP tĩnh ( ko tự động cấp IP) nên bạn phải vào start/setting/connections/wifi/wireless Networks/Network Adapters/ broadcom 802.11DHD ... set IP cho điện thoại của bạn theo đúng dải IP của modem wifi.
Bạn cũng nên kiểm tra xem điện thoại của bạn bạn kết nối wifi ở chế độ Work hay Internet nữa, vào theo start/setting/connections/wifi/wireless Networks/Network Adapters xem dòng My network card connects to.... là kết nối tới cái gì?
Tóm lại là vọc linh tinh mãi rùi cũng ra thui, hihi.

Chỉnh sửa cuối:

h2008

Hỏi về GPS cho HD2

Có bác nào dùng GPS cho HD2 rồi .có thể chia sẻ kinh nghiệm cho anh em học hỏi dc ko?? mình đang dùng Tomtom bản 7.45028 chạy dc nhưng bị lỗi ko hiện cột sóng.khi khởi động lại máy thì bị lỗi BTTtrayCE.exe .

matmeo410

Các bác cho em hỏi cách backup tin nhắn hoặc đường dẫn đến chỗ để file tin nhắn trong rom con HD2 với mỗi khi up rom hay hardRS là lại mất tức ghê

ichte

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi cách backup tin nhắn hoặc đường dẫn đến chỗ để file tin nhắn trong rom con HD2 với mỗi khi up rom hay hardRS là lại mất tức ghê
Dùng PIM Backup đi (trong các ROM PDAViet, hầu hết có rồi đấy)

caonha

Không biết tắt chế độ GPS ở chổ nào của HD2, vì mới úp rom lên ver mới nhất, tìm hoài kg thấy, bác nào biết hướng dẫn dùm. Thanks!

AnhPheCT

Không biết tắt chế độ GPS ở chổ nào của HD2, vì mới úp rom lên ver mới nhất, tìm hoài kg thấy, bác nào biết hướng dẫn dùm. Thanks!

GPS ko có tắt!! Chỉ tắt ứng dụng có hổ trợ GPS (như VietMap, GoogleMap....) thì tự dưng PPC ko dò tìm toạ độ GPS nửa.

cuongking

dạo này có rất nhiều anh em sử dụng HD2 bị tình trạng đứng máy, khởi động lại k được, phải tháo pin để đó, cả tiếng sau bỏ vô mới lên được, hỏi các cửa hàng ĐT họ nói là yếu flash , không biết ai biết cách sửa hay thay j không nhỉ ... kính nhờ các cao thủ PDAviet, hỏi admin tinhte cũng nói có rất nhiều người bị và đang tìm cách khắc phục **~

không ai biết hết sao ...

caonha

máy mình thì hay bị lỗi thẻ nhớ, chứ chép nhạc chép phim vào thẻ nhớ 8G, nghe nhạc xem phim khoang 2 đến 3 ngày là bị lỗi, vẫn vô thẻ bình thường nhưng các thư mục tên bị o vuông không, lick vào video xem chút là bị đứng máy. Lấy thẻ nhớ ra format chép lại dữ liệu thì xem đước, nhưng vài ngày thì bị lại, Không biết là lỗi gì, có bác nào biết cách khắc phục chỉ dẫn dùm. Thanks!

ichte

Well-Known Member
máy mình thì hay bị lỗi thẻ nhớ, chứ chép nhạc chép phim vào thẻ nhớ 8G, nghe nhạc xem phim khoang 2 đến 3 ngày là bị lỗi, vẫn vô thẻ bình thường nhưng các thư mục tên bị o vuông không, lick vào video xem chút là bị đứng máy. Lấy thẻ nhớ ra format chép lại dữ liệu thì xem đước, nhưng vài ngày thì bị lại, Không biết là lỗi gì, có bác nào biết cách khắc phục chỉ dẫn dùm. Thanks!
Chỉ có một cách: Mua thẻ nhớ khác (nhớ tìm mua đồ xịn chút)
Trước dùng bị mấy cái ổ USB (USB Flash) bị thế rồi, đồ tàu bị lỗi đấy chỉ có vứt bỏ đi thôi.

caonha

Chỉ có một cách: Mua thẻ nhớ khác (nhớ tìm mua đồ xịn chút)
Trước dùng bị mấy cái ổ USB (USB Flash) bị thế rồi, đồ tàu bị lỗi đấy chỉ có vứt bỏ đi thôi.

Thẻ nhớ loại nào là tốt hả bác, mua làm sao biết loại tốt, giá cả như thế nào? bác nào biết chổ bán thẻ nhớ uy tính chỉ dùm. Thanks!

Status
Không mở trả lời sau này.