• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhPheCT

Thẻ nhớ loại nào là tốt hả bác, mua làm sao biết loại tốt, giá cả như thế nào? bác nào biết chổ bán thẻ nhớ uy tính chỉ dùm. Thanks!
Mua ở SM BatKid đi thẻ 8GB. Ổng bán rẻ chỉ một chầu café hà!!

Chỉnh sửa cuối:

daotoan3Ihut

Máy HD2 tự nhiên hay bị treo, cần tư vấn

Tình hình là con HD2 của em, lần đầu tiên, tự nhiên đang xem youtube thì treo cứng, không làm gì được, bắt buộc phải tháo pin ra cắm lại. Nhưng sau khi cắm pin lại thì có lần khởi động thành công nhưng có lần thì lại bị treo ở màn hình khởi động, tháo pin ra reset lại lần nữa thì ok. Tuy nhiên, sau khi khởi động lên, em cứ chaỵ máy (nghe gọi hoặc nghe nhạc, hoặc xem ảnh, video, lướt web ...) cứ được 5-10p lại bị treo cứng, và phải thao tác như trên mới vào được. Em đã thử up các bản rom khác nhau rồi nhưng vẫn chung 1 tình trạng. Khi treo, thì không thể bấm phím hay thao tác gì cả, màn hình cứ sáng trưng mãi:D

Không biết con của em có phải lỗi phần cứng hay phần mềm. Hàng này là phiên bản của châu á các bác ạ.

Các bác nào có kinh nghiệm hoặc đã gặp lỗi này thì giúp em với.

EM cám ơn các bác nhiều.

Chúc cả nhà 1 ngày tốt lành

uyen_mobile

nhiều khi nó bị lỗi phần mềm đó bạn thử up rom lại đi hi vọng nó sẽ không bị nữa .

PhamQuang

Manager
Khả năng nhiều là do phiên bản Radio hiện máy đang chạy không phù hợp với mạng DV hiện dùng.

daotoan3Ihut

nhiều khi nó bị lỗi phần mềm đó bạn thử up rom lại đi hi vọng nó sẽ không bị nữa .

Mình đã thử máy bản rồi đều không được, bác tư vấn xem mình nên dùng rom nào để test lại xem sao.

Cám ơn bác nha

Khả năng nhiều là do phiên bản Radio hiện máy đang chạy không phù hợp với mạng DV hiện dùng.

Cám ơn Man Quang nha, để em thử up Radio xem sao. Em dùng sim viettel thì dùng bản Radio nào tốt ạ? Tks man Quang nhiều

PhamQuang

Manager
Cám ơn Man Quang nha, để em thử up Radio xem sao. Em dùng sim viettel thì dùng bản Radio nào tốt ạ? Tks man Quang nhiều

Bạn thử tiến hành các bước như sau:
- Chạy HSPL V3, nâng HSPL lên 2.08.HSPL
- Up thử phiên bản ROM V51CO2 hoặc V51CO5 của mình Cook. Không cần Update Radio vì các ROM này tích hợp Radio mới nhất rồi.
- Sau khi Up hãy HR lại máy luôn.
- Thẻ nhớ hãy Format lại cẩn thận.
Chạy thử xem máy còn treo hay không?

daotoan3Ihut

Hehe, bác toàn thấy kinh doanh bb,iphone mà giờ lại chơi cả winmo à

Trước em chơi window Mobile mãi rồi mà bác:D, bây giờ bán BB và iPhone nhưng thấy em HD2 là vẫn k chịu được, vẫn phải vọc vạch.

@ man Quang: em đang sạc pin để làm theo lời bác, hy vọng sẽ thành công ạ

dai_atomlife

Tình hình là con HD2 của em, lần đầu tiên, tự nhiên đang xem youtube thì treo cứng, không làm gì được, bắt buộc phải tháo pin ra cắm lại. Nhưng sau khi cắm pin lại thì có lần khởi động thành công nhưng có lần thì lại bị treo ở màn hình khởi động, tháo pin ra reset lại lần nữa thì ok. Tuy nhiên, sau khi khởi động lên, em cứ chaỵ máy (nghe gọi hoặc nghe nhạc, hoặc xem ảnh, video, lướt web ...) cứ được 5-10p lại bị treo cứng, và phải thao tác như trên mới vào được. Em đã thử up các bản rom khác nhau rồi nhưng vẫn chung 1 tình trạng. Khi treo, thì không thể bấm phím hay thao tác gì cả, màn hình cứ sáng trưng mãi:D

Không biết con của em có phải lỗi phần cứng hay phần mềm. Hàng này là phiên bản của châu á các bác ạ.

Các bác nào có kinh nghiệm hoặc đã gặp lỗi này thì giúp em với.

EM cám ơn các bác nhiều.

Chúc cả nhà 1 ngày tốt lành

Mình cũng gặp tình trạng như bạn, máy của mình nhiều khi lấy ra khỏi túi đã nhìn thấy màn hình đang treo cứng với tình trạng đang có cuộc gọi tới, chẳng làm gì được, đành phải chọc lỗ reset mới được, đôi khi mất sóng hoặc treo khi mở khóa nữa.
Mình đã làm như sau

*HSPLV2 by BEPE & COTULLA V2.08
* HTC_Asia_1.66.707.1_Radio 2.06.51.07:
Ship ROM của HTC cho khu vực châu Á.
*Radio v2.12.50.02_2
Giờ chạy mượt mà, không gặp bất cứ lỗi nào nữa.

* Nếu máy bạn up rom nhiều thì cần chạy pm này trước. FORMAT HD2 VỚI TASK 29
Tham khảo http: www.pdaviet.net/showthread.php?86880-FORMAT-HD2-VỚI-TASK-29_Update-24-4-2010

ghone1990

Chính xác là skyfire bị khóa phiên bản thôi chứ không phải cấm Vn mình đâu.Tình trang chung mà.Nó làm thế hình như để chuẩn bị phát triển phiên bản mới hay sao ế

doquangduc

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi là các Bản Rom của HD2 này có Up cho HD2 T-Mobile được không vậy? Thank All.

ichte

Well-Known Member
Chính xác là skyfire bị khóa phiên bản thôi chứ không phải cấm Vn mình đâu.Tình trang chung mà.Nó làm thế hình như để chuẩn bị phát triển phiên bản mới hay sao ế
Khóa phiên bản và không phải cấm VN là sao bạn? - không hiểu lắm:-?
Chưa chắc là sắp có phiên bản mới đâu, hiện nó đang cấm các IP đến từ VN (và nhiều nước khác trừ USA, Canada...)
Không có lý do chính thức từ nhà cung cấp, nhưng theo mình 2 lý do chính họ cấm một số nước, trong đó có VN:
- Năng lực máy chủ kém: SkyFire không giống Opera Mobile, trang web bạn truy cập được xử lý trung gian qua máy chủ của SkyFire trước khi gửi về điện thoại của bạn, nên khi lượng người dùng lớn họ tiến hành cắt giảm ở nhưng khu vực không cần thiết...
- Các nơi họ cấm, do họ đánh giá trong tương lai không thu được lợi nhuận từ các thị trường này.

Cái này là do mình phán đoán nha, không phải thông tin chính thức>:)

jennydontcry

Lỗi BTTtrayCE.exe ko nhầm thì bác có thể xóa ở trong Windows/Startup thì phải.
Tomtom của bác là bản QT hay chỉ dùng được ở VN vậy?

bocapdo11

HD2 trục trặc về phone_Mong đc giúp đỡ!

Tình hình là chú HD2 của em hàng sách tay pháp mới dùng đc 2 tháng thì nảy sinh trục trặc về tính năng phone mong đc các bác chỉ giúp cách khác phục.
Triệu chứng như sau:
- Khi mua về cửa hàng đã up bản rom trên PDAviet ( ko nhớ bản nào ) nhưng thi thoảng hay đơ nên em up bản ROM_LEO_2.13.531_46CO5 của bác phạmquang cùng bản RADIO_2.10.50.28_2_KR chạy tầm 1 tháng thấy mọi chuyện ổn, ko phát hiện lỗi gì lớn trừ việc thi thoảng nghe tiếng vọng khi đàm thoại ( nói chung là ổn )
- Tiếp theo em up bản ROM_LEO_2.14.709_50CO2 (yêu công nghệ tí mừ :D) . lúc này vẫn để nguyên bản radio như trên ( theo ý kiến bác Quang là bản radio đó hợp với mạng mobile nên chạy ổn định nhất vì thế cứ để thế phang thui :D ). Dùng được khoảng 2 tuần ko thấy có lỗi gì lớn ngoại trừ đôi khi có tiếng vọng khi đàm thoại.
Cách đây tầm 1 tuần vào 1 buổi sáng ngủ dạy có cuộc gọi đến vác máy lên alo thì phát hiện mích ko làm việc, bên kia ko nghe đc mình nói gì ( mình thì nghe họ nói bt ). Thử đi thử lại ( gọi và nhận cuộc gọi mích đều trục trặc dù có lúc thì tịt hẳn có lúc thì nghe rè hoặc sẹt sẹt )
- HRS máy song gọi nghe ngon lành..... yên tâm roài, chắc là lỗi phần mềm nào đó đây! ai rè khi tắt màn hình một lúc có cuộc gọi đến bệnh cũ lại tái phát. ( lại quay sang nghi thằng mạng mobile trục trặc nhưng kiểm tra ko phải ) để qua hôm sau cũng vẫn vậy, lúc được lúc không nhưng có 1 điều hơi lạ là khi tắt màn hình tầm 30p trở lên có cuộc gọi đến ( hoặc gọi đi) là mích ko hoạt động, khi máy đang làm việc một lúc rùi mà có cuộc gọi đến thì có khá hơn chút ( mình nói thi thoảng bên kia nghe đc nhưng ko dõ hoặc chỉ nghe sẹt sẹt )
- Up bản HD2_RADIO_2.12.50.02_2 thấy vạch sóng căng hơn bản HD2_RADIO_2.10.50.28_2_KR >>>>>>> thử lại >>>>>> không được vẫn bị triệu chứng cũ :-? bực mình quá thử up luôn rom khác cái coi , lần này là bản ROM_LEO_2.14.709_48CO2 >>>>>>>> up song gọi thử luôn >>>>>>>>>> ngon lành như chưa từng bị lỗi, tưởng là yên tâm rùi ai dè vài tiếng sau thì ôi thôi ( sao vẫn bị mất mích vậyX_X )
- Lôi thẻ ra quét virut bằng PC thấy thằng AVG báo tóm đc 3 chú trong file setup bàn phím trượt ( chẳng biết có phải chúng là thủ phạm chính ko :-? dù sao cũng có hi vọng đó là nguyên nhân chính chớ ko phải HD2 lỗi phần cứng ). Dùng Task29 fomat máy rùi up bản ROM_LEO_2.14.709.51CO2 (hic hic..... theo rom bác Quang từ đầu chí cuối :( )) tiện thể Up lại bản luôn bản RADIO_2.10.50.28_2_KR, bỏ cả thẻ nhớ ra ngoài, ko cài bất cứ phần mềm nào gọi thử 3 cuộc >>>>>>> kết quả tốt sang cuộc thứ 4 thì lại ậm ạch chán quá.
Em dùng mạng mobile và thử gọi với các mạng khác và cùng mạng kết quả đều như nhau.

==>> Tình hình là em sắp điên với con HD2 này rùi các bác ạ, Thật đấy vừa thử 3 cuộc thấy ngon lành tưởng song rùi ai rè ......... cứ thế này vài hôm nữa chắc điên thật á ~X(
Bác nào có cao kiến chỉ cho em với nhe!

koikoi

lam thế nào để có thay nhạc chuông bằng các bài nhạc chứ không phải các nhạc chuông có sẵn a...mong các bác giúp dỡ

lam thế nào để có thay nhạc chuông bằng các bài nhạc chứ không phải các nhạc chuông có sẵn a...mong các bác giúp dỡ
Đơn giản thôi. Bạn có thể dùng PM Mp3 Trimmer để cắt các bài hát .mp3 để set làm nhạc chuông, những bài .mp3 muốn set làm nhạc chuông bạn có thể chép vào My Device/My Documents/My Ringtones hay bạn cũng có thể nhấn và giữ vào file nhạc cần làm nhạc chuông chọn Set as Ringtone. Để set nhạc chuông cho tin nhắn thì bạn phải dùng các file nhạc có đuôi .wma rồi copy thẳng vào My Device/Windows. Ngoài ra bạn có thể dùng PM RingoMobile để set nhạc chuông cũng được nhé..

Status
Không mở trả lời sau này.